Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tỏ Tình .........

Go down 
Tác giảThông điệp
honghanh_kt3
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
honghanh_kt3

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : dù có chuyện gì cũng phải mỉn cười vượt qua
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 47146

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Tỏ Tình ......... Left_bar_bleue10/10Tỏ Tình ......... Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Tỏ Tình ......... Left_bar_bleue10/10Tỏ Tình ......... Empty_bar_bleue  (10/10)

Tỏ Tình ......... Empty
Bài gửiTiêu đề: Tỏ Tình .........   Tỏ Tình ......... Icon_minitimeFri Aug 12, 2011 6:08 pm

Tỏ Tình ......... Totinh2

Hạnh phúc lớn nhất khi yêu là lúc tỏ tình

Trong tình yêu, giây phút hạnh phúc nhất và đáng nhớ nhất đối với những chàng trai là lúc tỏ tình. Nhưng để nói ba từ đó quả thật không phải đơn giản chút nào, vì thế bài viết dưới đây có thể giúp bạn một vài cách để nói “Anh yêu em” sao cho thật ấn tượng mà cũng thật hiệu quả.

1. Sự quan tâm

Bạn hãy tìm một lý do nào đó để có thể gặp cô ấy, trong cuộc gặp hãy thể hiện thật khác với mọi hôm. Ðặc biệt hãy thể hiện sự quan tâm thông qua ánh mắt và lời nói của mình, ví dụ như khen “Hôm nay em để kiểu tóc mới đẹp lắm !” hay “Anh thích con gái mặc kiểu áo này”... hoặc những lời nói thể hiện sự quan tâm đặc biệt “Trời trở lạnh, đi đâu em nhớ mặc ấm nhé !”, “Dạo này em gầy đi, nhớ chăm sóc sức khỏe”... Những câu nói trên quả là buồn cười, nhưng các bạn nên nhớ : con gái thích được khen và sự quan tâm của con trai. Dám chắc cô ấy sẽ ngạc nhiên và hỏi sao hôm nay bạn lại quan tâm một cách đặc biệt thế.: Câu trả lời thật đơn giản phải không ?

Vì anh yêu em !

2. Quà tặng

Nhân ngày sinh nhật cô ấy, hay những ngày đặc biệt : Nôen, 20-10, 8-3, 14-2... hãy chọn một món quà để thể hiện tình cảm của mình. Tốt nhất bạn hãy tự làm hay gia công thêm một vài chi tiết sao cho khi mở ra, cô ấy sẽ bị bất ngờ và chẳng cần suy nghĩ lâu cũng biết ngay tình cảm của bạn. Cụ thể là hãy có thật nhiều hình trái tim trong đó, có thể là phong kẹo sôcôla hình trái tim, những bông hoa kết hình trái tim.. đến cả giấy gói cũng phải hình trái tim. Con gái hiểu vấn đề nhanh lắm, nhưng để chắc ăn bạn hãy gửi kèm theo một bưu thiếp ghi lời tỏ tình (Bưu thiếp hình gì thì bạn cũng biết rồi đấy !).

3. Qua bài hát

Hãy lựa chọn một bài hát thật hay mà lời của nó cũng chính là thông điệp bạn muốn gửi cho cô ấy. Ðơn giản nhất là qua các chương trình ca nhạc theo yêu cầu trên Ðài phát thanh và truyền hình. Nhưng để tạo ấn tượng, nếu cô ấy có máy tính, bạn hãy ghi bài hát đó vào đĩa, không quên đánh thêm lời nhắn của mình vào và gửi tặng cô ấy. Nếu là con gái, bạn cảm thấy thế nào khi được nghe bài hát tuyệt hay và còn được thấy hàng chữ : “Anh yêu em” nhảy múa trên màn hình ?

4. Sự bất ngờ

Cách này đòi hỏi bạn phải rất tự tin và dũng cảm, nhưng nó rất hiệu quả. Vào một buổi tối đầy trăng sao rất thơ mộng (nếu chẳng may trời hôm đó mưa gió bão bùng thì càng tốt), bạn “mai phục” trên con đường cô ấy sẽ đi qua. Hãy chuẩn bị một bông hồng thật đẹp, và tặng cô ấy kèm theo lời tỏ tình mà bạn đã mất bao công chuẩn bị. Nên nhớ hành động và lời nói phải thật chuẩn xác và nhanh gọn, cô ấy sẽ bị bất ngờ và không thể không xúc động.

5. Lời nói dối chân thật

Ðể tỏ tình theo cách này bạn phải nói dối (tất nhiên), nhưng trong tình yêu đôi khi nó cũng rất cần thiết. Bạn hãy tưởng tượng ra một cái sinh nhật và tìm cách rủ cô ấy đi cùng, nhờ cô ấy chọn hộ một bông hoa và một món quà, nói đó là sinh nhật bạn gái đặc biệt của mình. Sau đó tiếp tục ca ngợi và thể hiện tình cảm của mình với cô gái đó (chắc chắn cô ấy sẽ bực phải biết).

Hãy “tung đòn” quyết định khi cô ấy tò mò muốn biết tên người con gái đó : “Ngốc ạ, em không hiểu anh đang nói về em sao ?”. Cô ấy có thể không cảm động được không ?

Bạn thân mến, còn chần chờ gì nữa mà không “Gõ cửa tình yêu” ? Tùy theo tâm lý bạn gái của mình, bạn có thể dùng một trong các cách trên, hoặc tỏ tình theo cách của riêng bạn, chỉ cần theo nguyên tắc : lời tỏ tình vừa phải lãng mạn, vừa phải thật rõ ràng. Nhưng dù theo cách nào xin bạn hãy hiểu : Tình yêu chân thành sẽ luôn có một lời tỏ tình tốt nhất ! Và hãy nhớ, đêm nay là Nôen - cơ hội tuyệt vời đấy !

Tỏ Tình .........
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» mẫu thư tình tiêu biểu - những bức thư tình của Phiđen Caxtờrô
» Cơn mưa định mệnh- Tình yêu nơi vực thẳm - phần 1 - Cơn mưa bắt đầu tình yêu
» Truyện ngắn tình yêu - Câu chuyện tình yêu: Vẫn con đường ấy