Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

nhật kí bồ công anh

Go down 
one love
boconganh
6 posters
Chuyển đến trang : 1, 2  Next
Tác giảThông điệp
boconganh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
boconganh

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : song
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 46499

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
nhật kí bồ công anh Left_bar_bleue0/0nhật kí bồ công anh Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:

nhật kí bồ công anh Empty
Bài gửiTiêu đề: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeWed Aug 17, 2011 10:02 pm

Em đang đi một mình dọc hành lang nơi hiệu sách mà chúng mình hay ''đánh bóng đế giày anh ah'
Xắp đến năm học mới nên các ông bố bà mẹ đưa con cái họ đi mùa đồ dùng đông lắm,nhìn những cặp mắt tròn xoe thích thú nhìn mọi thứ xung quah va hí hửng trọn những thứ cần thiết cho năm học thich lắm anh ah....em lại khóc rồi..em hư anh nhỉ...hì....anh bảo em phải quên anh đi nhé,để người đàn ông khác có cơ hội được lấy người tuyệt vời như em làm vợ chứ...em cười khì khì.....rồi...nước mắt em lại trào ra,em không thể kiểm soát được
Qua khứ chợt ùa về,mọi thứ như đang còn trước mặt như mới đây thôi...mặt đờ ra,ngây ngất của cô thu ngân làm em khó chịu,như muốn rít lên:trên mặt bạn trai tôi có gì ah sao cô nhìn dữ vậy.anh cười xoà và vội kéo em như muốn chạy trước ánh mắt ''dê trai ''của cô thu ngân đang dõi theo anh,hình như sau đó em giận anh lắm thì phải,bắt anh phải chở em đi ''đánh bóng mặt đườg đến khi nào nguôi giận thì thoi.lại trách anh,ghét anh,hờn dỗi mà lí do thì thật ngớ ngẩn là tại sao anh đẹp trai thế con em nhu vịt con xấu xí vậy.....
rồi khi màn đêm buông xuống giấc ngủ chập trờn,hoảng hồn tỉnh giấc khi em nhận ra sự thật xung quanh mình là mà đêm tĩnh lặng và chỉ có một minh em,một mình em mà thôivà anh người đang cùng em đi dạo quanh hồ,hát vu vơ cho em nghe đã biến mất....mãi mãi...sáng sáng khi thức giấcchiếc gối ''quả chuối đồn độn''anh tặng em lại ướt nhẹp,đôi mắt thâm quầng,người mệt mỏi như không còn sức sống
Em mệt lắm mệt lắm rồi anh ơi,em cứ thầm trách tại sao bio anh đang ở trên đó vui cười,còn em lại nhớ anh đến khổ sở thế này..thiên đường nơi đó không có buồn,đau,chỉ có niềm vui và hạnh phúc.....không có em anh có hạnh phúc không,còn em thiếu anh sao em khó thở qua
[strike]

Được sửa bởi boconganh ngày Sat Sep 03, 2011 3:50 pm; sửa lần 1.
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Sống mặc kệ cho đời vui vẻ
Số lần được cám ơn : 36
Điểm : 47537

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeWed Aug 17, 2011 11:00 pm

rrr lại đua đòi oy`, bắt chước nero vít nhật ký á,, heizzz hum ni tớ đại diẹn hội 7love mở hàng cho cậu.,... chắc đắt khách đây... heizz... vít có đúng sự thật hông đó.... ??? làm dzề mừ phải khổ thế,,, đã bảo nhỏ lo học đi k nghe cứ đua đòi iu vs đương chi rồi ngồi bùn... người ta đi roài vui vì đc xa bé đó chứ bùn gì he he :D :D ( đừng chém em nha,,, em nhỏ dại lỡ lời?)
boconganh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
boconganh

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeThu Aug 18, 2011 9:53 am

one love đã viết:
rrr lại đua đòi oy`, bắt chước nero vít nhật ký á,, heizzz hum ni tớ đại diẹn hội 7love mở hàng cho cậu.,... chắc đắt khách đây... heizz... vít có đúng sự thật hông đó.... ??? làm dzề mừ phải khổ thế,,, đã bảo nhỏ lo học đi k nghe cứ đua đòi iu vs đương chi rồi ngồi bùn... người ta đi roài vui vì đc xa bé đó chứ bùn gì he he :D :D ( đừng chém em nha,,, em nhỏ dại lỡ lời?)
oneeeeeeeeeeeee loveeeeeeeeeeeeee thích chết hử,mới mở hàng mà đã vào nói móc nhau rùi,xui xeo......đốt vía đốt vía....bay đi bay đi xui xeo....
boconganh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
boconganh

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeThu Aug 18, 2011 10:19 am

Hôm nay là tròn một năm anh xa em,cả sáng nay em đã lẽo đẽo theo bác gái đi chợ.Em không quên món bánh đúc mà anh thich đâu,nhưng tìm cả chợ chả có hàng nào bán cả.Em buồn thiu.Rồi mẹ anh lại đến dỗ dành em thay anh,bác ấy bảo nếu không có thì cháu thử tự làm cho thằng TIẾN xem,chắc nó thích lắm.Rồi bác lại khóc,dường như từ ngày anh ra đi ngày nào bác cũng khóc,đôi mắt già nua nhìn vào không trung vô hồn,bác lại ngồi kể,kể về anh-tình yêu của em với niềm tự hoà hiện rõ trên nét mặt và nụ cười buồn.....nó thích nhất là anh bánh đúc,bác nhớ như in những hôm nào bác bảo làm bánh đúc là nó lại bám lấy bác.Nó bảo là phải thế mới học lỏm được bí quyết gia truyền để sau làm cho vợ yêu nó ăn chứ...cha bố anh chỉ biết đến vợ anh thôi,sau mà lấy nó về anh lại quen béng bà mẹ này cho mà xem,rồi nó ôm lấy bác nũng nịu như con nít.....bác lại khóc,..tại sao nó lại khổ thế hả cháu,từ trước đên giờ nó luôn là một đưa con ngoan,bạn bè thầy cô ai cũng yêu quý nó,đã bao giờ nó làm hại ai đâu.Ngay cả con chim sẻ bị gãy cánh thấy trên vệ đường nó cũng đưa về chăm sóc cả tuần cho nó khỏi thì thôi.thế mà tại sao ông trời lại bất công với nó vậy......huhu..tại sao kẻ đầu bạc lại phải tiễn kẻ đầu xanh chứ,ước gì bác có thể là người thay thế cho nó..quá khứ...quá khứ ...hạnh phúc...nỗi đau..ôm chầm lấy bác....hai bác cháu lại ôm nhau mà khóc nức nở,anh ơi em nhớ anh nhớ nhớ lắm
........
......
Cả sáng nay cùng bác vào bếp anh biết em đã nỗ lực rất nhiều không.cầm nén nhang thắp cho anh em mừng lắm,cuối cùng em cũng làm được món ăn mà chồng iu em thích,nhưng em nói trước,ngon thì anh khen nếu có ''phản ứng phụ'' là cấm chê đó nha,hì hì ,anh nhìn này tay em bầm dập hết rùi,tại anh đấy.Nhón chân em muốn hôn chồng em quá,chụt chụt..chỉ là hôn gió thôi nha hì hì..............

dolley Nguyen
Thành viên rất chi là chăm ngoan
dolley Nguyen

Nữ
Châm ngôn sống : “Đừng tiếc nuối quá khứ, đừng lo lắng về tương lai, hãy sống trọn vẹn mỗi ngày là đủ!”
Số lần được cám ơn : 34
Điểm : 53099

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: hem đẹp nhưng dễ xương^^
Hài hước:
nhật kí bồ công anh Left_bar_bleue100/10nhật kí bồ công anh Empty_bar_bleue  (100/10)
Nội tâm:
nhật kí bồ công anh Left_bar_bleue1000/10nhật kí bồ công anh Empty_bar_bleue  (1000/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeThu Aug 18, 2011 12:12 pm

Sao nhật ký em không viết vào box nhật ký zậy, đây là box tán chuyện mà, mọi người sẽ spam nhiều đó
boconganh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
boconganh

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeThu Aug 18, 2011 6:06 pm

Hì hì boconganh mới vào diễn đàn nên cũng ko chú ý mấy,cảm ơn đã nhắc nhở nha
boconganh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
boconganh

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeSun Aug 21, 2011 6:35 pm

Cầu vồng đẹp anh nhỉ?
cô chỉ muốn hỏi anh vu vơ rùi ngủ thiếp đi như một đứa tre đòi quà không được, mệt quá,chìm vào giấc ngủ lúc nào không hay'
Cô tự cho phép mình quên đem ô khi trời nắng,quên đem áo mưa khi trời mưa.Vì cô biết rằng anh thể nào cũng vội vàng gọi điện rối rít:
-Học xắp về chưa Ngốc?có đem áo mưa không,mưa rồi đó'"
Lại được cơ hội cho cô tha hồ hậm hực và nũng nịu đòi :anh đến chở cơ,em quên rùi hì hì^^
Lại thở dài,lại trách yêu:em đúng là rắc rối,haizz,để anh ngồi suy nghĩ kế sách đã,mấy lần xin xếp về mẹ ốm nặng,thăm con mi lu sốt cao,con su su bị cảm,lần này chắc anh xin về khám bệnh nói dối ma không bối rối mất thuii,haiz,quen em mà anh bị ''lây nhiễm ''bao nhiu là tật xấu,cuối tháng anh mà bị trừ lương thì em lo mà bù ''lỗ ''vào đấy!!
-oke,hihi_rồi tít mắt ,tru mỏ hôn yêu chàng khờ của đời cô
Ở đầu bên kia chỉ còn nghe những tiếng chụt chụt quen thuộc và chủ nhân của nó đang mỉm sung sướng
..Cô thích anh chở cô bằng xe máy,chứ không phải bằng cái ''thùng 4 bánh''của anh.Mỗi lần như thế lại khiến anh mất một trầu bia đáp trả công ơn của thằng bạn tốtttttttttttt cho mượn cái vespa đã mấy lần đệ đơn nghỉ hưu của nó.
..cô thích ngồi sau ôm chặt cứng lấy anh,cho anh chít nghẹt thi thui,đến khi nào anh xin cô tha mạng thì mới được yên,hát vu vơ,hỏi anh những câu hỏi ngây ngô chỉ có anh mới biết câu trả lời
..
-Cầu vồng đẹp anh nhỉ?
-Ừm,giống ngốc ấy
-thật không-phía sau xe cô tít mắt cười rùi véo yêu anh một cái khiến anh giật thót,vội vàng đầu hàng vô điều kiện
-Thật,thật
đằng sau xe cô gái cười nắc nẻ
_Không được,cầu vồng đẹp nhưng lại dễ tan lắm,em ứ thích cầu vồng nữa_nhăn chán,lúc này nhìn cô như một đứa con nít đăm chiêu suy nghi vậy
Rồi anh lại dỗ dành ;được rồi được rồi,cầu vồng này tan nhưng cầu vồng khác sẽ đến,em lo gi nào-giọng con trai hà thành sao mà trầm ấm thế nhỉ
-Nhưng đó không phải là em nữa,thế anh định theo người khác ah-tiếng nghiến răng ken két lại khuyến mãi them cái véo đau điếng khiến tay lái anh loạng choạng suýt nữa trọn bến đỗ là cái cây trước mặt
hú hồn
-được rồi,anh chịu em rồi đấy,anh chỉ có 1 cầu vồng này được chưa,em mà tấn công anh lần nữa là anh em mình ''đoàn tụ''trong bệnh viện đấy....
tiếng cười khanh khánh lai vang lên,vòng tay như siết chặt hơn,rồi lại thiếp đi trong tiếng mưa rơi lộp độp va tiếng động cơ của chiếc vespa ù ù như máy nổ....em yeu chồng nhứt nhứt Tiến à-giọng cô nhẹ nhàng ,âu yếm như vuốt ve trái tim thổn thức của thằng con trai 30 tuổi đang say đắm trong tình yêu đầu của anh
đằng trước người lái xe khoé miệng khẽ nhướn cong,đôi mắt cười hạnh phúc,rồi anh im lặng để cô bé ngốc của anh ngon giấc.......................(đã là quá khứ buồn)
boconganh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
boconganh

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeSun Aug 21, 2011 6:39 pm

KHi nào anh Kuđi
Anh không biết..chắc cuối tháng này
Khi nào anhKu về lại với ngốc....
Anh cũng không biết..
bé gái ôm mặt, bắt đầu khóc tức tưởng
bé trai ngơ ngác không biất làm cách nào,vội vàng ôm chầm lấy bé gái,vỗ vỗ vai dỗ dành
:thôi thôi nàonín đi ngốc ,anh đi nhưng anh và em vẫn liên lạc với nhau thường xuyên mà,rùi anh sẽ về,sớm thôi,chỉ là anh không biết khi nào có thể về dc thôi
ngẳng đầu,dụii dụi mắt:thế anh phải hứa cơ...sụt sịt....
ừm anh hứa sẽ về với em được chưa,nhưng em phải chờ anh đấy nha ngốc
sụt sịt ,gật đầu lia lịa...phải nghéo tay nữa cơ
ừm thì nghéo đươc chưa?...
hai ngón tay ngoac vào nhau trong khi chủ nhân của nó đang tít mắt cười khanh khách,quên mất la vài phút trươc vừa khóc tu tu thì phải
lời hứa của những đứa trẻ đã được xác nhận rùi đấy...dưới tán cây rì rào,hai đứa trẻ lại say xưa với chò chơi ưa thích,bố mẹ con....tiếng cười khánh khánh vang len trong gió
...
...
...
1tháng...
2tháng....
..
...
...
Người ta bảo tâm hồn trẻ con thật kì lạ,như một thiên thền ham chơi vậy,hay nhớ cũng hay quên,phiêu du bay lượn khắp nơi,vô tư,vô lo vô nghĩ,trong sáng và thuần khiết.Nhớ một người ăn kẹo xin không cho thế là ghét lắm.Nhớ một người những buổi trưa hè oi ả chốn ba mẹ chơi đồ lề.Nhớ một người dỗ dành mỗi khi bị bọn trẻ con trong xóm ăn hiếp và còn xông ra cho chúng một trận nhớ đời,trong mắt của một con nhóc mơ mộng,ngươi đó thật đẹp,như chàng hoàng tử cưỡi ngựa trắng,phi đến cứu nàng công chúa thoát khỏi lũ yêu quáiđộc ác đáng ghét,mặc dù sau đó cả người thâm tím tùm lum...nhớ nhớ lắm....nhớ...
nhưng.
...
...
..
quên cũng nhanh lắm...
...
(con tip)
boconganh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
boconganh

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeSun Aug 21, 2011 7:18 pm

-anh muốn ăn bánh đúc,em làm cho anh nhé,giọng anh thều thào nhưng cũng đủ rõ ràng để em hiểu được anh muốn nói gì
anh anh có biết em sung sướng biết nhường nào khi anh tỉnh lại sau một đêm mê man bất tỉnh,cái im lặng của anh sao mà đáng sợ thế-ừm em sẽ làm cho anh ăn,nhưng anh phải khoẻ lại.thì anh thích gì em cũng sẽ học làm bằng được để nấu cho anh.giọng em run run trong niềm hạnh phúc,khi tình yêu của em đã chiến thắng tử thần và trở lại...trở lại dù không được như truớc kia,nhưng chỉ cần anh là anh ..là thằng ngốc của em thì dù thế nào đi chăng nữa,dù trái đất có đổ xụp xuống thì em cũng sẽ liều mình xông ra trống đỡ cho anh
Anh khẽ mỉm cười,ánh mắt vẫn trìu mến ấm áp nhìn em,anh vẫn thế,vẫn nhẹ nhàng với em dù em có phạm sai lầm gì đi chăng nữa,khẽ vuốt tóc em,lau đi giọt nước mắt trên gò má.anh mắng em ---sao em ngốc thế,anh không chết được đâu,vì tử thần sẽ phải mủi lòng trước tình yêu của em dành cho anh đấy,dù ông ta có manh thế nào cũng không thắng được sự lì lợm và ương bướng của em đâu
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeSun Aug 21, 2011 9:54 pm

Crying or Very sad í bocong chưa theo gió bay đi à... heizz đang tưởng tượng về tìn iu của mền hay là chuyện đời thật của ấy thế lll lll cứ như trong phim í nhờ hô hô
boconganh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
boconganh

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeSun Aug 21, 2011 9:55 pm

nè nè ông thích zề www chuyện của tui đó,thì sao nào??
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeSun Aug 21, 2011 10:00 pm

mới khen hìn hum trước hum sau đã thành quỷ roài,,, oài chán thế Crying or Very sad
boconganh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
boconganh

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeMon Aug 22, 2011 1:49 pm

Gục đầu vào ngực anh khóc nức nở,khóc như chưa từng được khóc,choàng tay ôm anh thật chặt cứ như sợ mất anh một lần nữa.Nhất định sẽ không cho anh đi đâu,đôi vai run run theo từng đợt nấc nghẹn.Anh lại vuốt tóc em,cười hiền:-Khóc thế được chưa cô bé,ở nhà mẹ không cho em được khóc hay sao mà em khóc hành hạ anh dữ quá trời,ôm đủ chưa,anh đau ngực lắm rồi.
Chợt nhận ra điều gì em vội vàng ngồi bật dậy,đôi tai quýnh quáng xoa ngực anh:-còn đau không,suýt xoa thổi phù phù cho cái đau bay đi này bay đi này
Anh cười thành tiếng ha ha,một tay bụm miệng em,một tay giả vờ xoa mặt anh:Được rồi được rồi đấy,cái đau nó bay đi rùi nhưng nước bọt của em lại bay hết vào mặt anh rùi đấy
Em sượng sùng cúi đầu đỏ mặt vì hành động ngớ ngẩn của mìh,em vẫn ngây ngô,con nít thế đấy.
-Anh đói rồi,đi làm bánh đúc cho anh ngay đi được không,cả đêm qua đến giờ anh chưa ăn gì rồi,tay xoa bụng,mặt xị xuống nhìn đáng yêu chít đi được.
Em sực nhớ ra,cả đêm qua mê man tới giờ anh chưa có gì vào bụng rồi-Em đi ngay đây,em làm nhanh thôi,anh chờ em đấy,nghe chưa,hôn lên gò má anh em chạy như bay ra cửa không quên ngoái đầu lại vẫy vẫy,cười tít mắt nhìn anh.
Anh cũng vẫy đáp lại và khuyến mãi thêm nụ cười thiên thần hết chỗ tả,hihi
Em mừng lắm,suốt cả buổi đi chợ mua đồ,nấu theo sách hướng dẫn,cái bếp nhà em chở thành bãi chiến trường khi nào không hay,thôi kệ,mình phải làm thật nhanh mới được,mọi chuyệ để đó tính sau.Vừa ngân nga hát thành tiếng vừa cười như một con ngốc,người lạ mà vào nhà thấy em chắctưởng em vừa chúng sổ xố độc đắc mất thôi hihi^^
Thế là sản phẩm đầu tay đã được thành hình thành dạng,chỉ là bánh đúc hình như hơi nhão.thôi kệ,ngon là được,hình thù không quan trọng''tuy nó xấu nhưng kết cấu nó đẹp là được"thể nào anh cũng chiếu cố cho mình mà,hihi,vội vàng hốt đống bánh vào hộp,phóng như bay đến bệnh viện,tưởng tượng cái bản mặt anh sẽ hí hửng lắm khi vinh dự là người đầu tiên được thưởng thức tác phẩm đầu tay của em.Em vui đến mức quên cả lấy vé xe khi đem xe vào gửi trong gara bệnh viện đấy,hì hì
Bước tới cửa phòng chưa kịp mở cửa em đã vội thông báo rồi:-Em làm xong rùi này ,đảm bảo ngon tuyệt luôn.Cánh cửa mở ra..............
Cảnh tượng trước mắt, em như không còn sức để đỡ hộp bánh nữa,nó rơi xuống tạo một âm thanh nghe xé tai...choang...,hộp đựng bánh bằng thuỷ tinh rơi xuống vỡ thành nhiều mảnh,mọi thứ vung ***,bánh nát bét.
Cái gì đang xảy ra thế này,chắc là vui quá luống cuống sao mà lại vào nhầm phòng người khác thế này......nhưng....nhưng...mẹ ah đang quỳ bên cạnh giường vật vã khóc thảm thiết và gọi tên anh trong tuyệt vọng..
-Tiến...... Tiến ơi.... h..u .hu.. tỉnh dậy đi con,đừng ngủ..đừng ngủ nữa..mở mắt ra đi con....giọng bà khàn đặc ...và trên giuờng sao người ta lai che kín cả người anh bằng vải trắng thế kia.....mắt dảo dác tìm nhìn bác sĩ để hỏi xem người nằm trên giường đó có phải là anh không,với niềm hi vọng tột cùng rằng suy đoán của em khôg đúng..không đúng..mà anh vừa ra ngoài và người nằm dưới tấm vải trắng là một người khác.............................................................
nhưng ......nhưng...............đáp lại sự mong mỏi đó là sự thông báo.....tai em ù ù như hàng chục chiếc công te nơ chạy sát bên cạh...Xin chia buồn với chị,anh ấy đã ra đi,sự ra đi nhẹ nhàng,mong chị bớt đau buồn...................tất cả diễn ra như một thước phim quay chậm......âm thanh như một mớ hỗn độn...tiếng bước chân của các cô y tá,tiếng khóc thảm thiết của mẹ anh,người thân ,tiếng của bác sĩ đang động viên em .........tất cả chỉ là giấc mơ...hay chỉ là trò đùa quái ác của anh và mọi người mà thôi...đúng thế....em chắc chắn thế..
Chạy lại phía giương,em lật tung tấm vải lên,cầm lấy tay anh ..anh....anh đúng là anh rồi.....nhưng sao lại lạnh thế này,chắc là cái lạnh của điều hoà khiến anh thế này thôi,em tự dối lòng mình:-Anh lạnh không?để em ủ ấm cho anh nhé,choàng tay ôm anh ,em lai thổi phù phù để cho hơi ấm từ em truyền hết sang anh,lạnh quá...lạnh quá...sao người anh lạnh và cứng đờ thế này...:-có ấm hơn chút nào không anh?..em vẫn hỏi,nhưng sao anh không trả lời,sao anh im lặng thế, nước mắt chảy ướt hết áo anh ồi kìa....
Rồi một bàn tay ấm đặt lên vai em:-Mong chị hãy chấp nhận sự thật này,anh ấy đã đi thật rồi...
KHÔNg..KHÔNG...em gào lên trong đau đớn...ông ta nói dối,sao ông ta ác thế hả anh?Anh chỉ ngủ thôi..chỉ ngủ thôi,lúc nãy anh còn khoẻ lắm còn đòi em làm bánh đúc cho anh ăn mà,sao lại có thể thế được,..anh đang ngủ thôi,đúng rồi,mắt anh nhắm nhưng đôi môi đã tím và lạnh kia vẫn mỉm cười mà,nhìn thanh thản lắm mà...một giấc ngủ thôi anh nhỉ,em chỉ cho anh ngủ thôi,rồi anh sẽ tỉnh lại và sẽ khoẻ lại ,em còn phải ra trường,đám cưới,những cầu thủ kháu khỉnh của đội bóng gia đình nhà mình,anh bảo sẽ không xa em ,sẽ luôn bảo vệ em và cam tâm tình nguyện sống dưới sự ''cai trị của chế độ chiếm hữu nô lệ'' của em cơ mà,đúng không?Sao anh không trả lời,sao anh lại im lặng thế...im lặng....đáng sợ .....đáng sợ quá...ông bác sĩ cứ đứng bên cạnh động viên em,..trả lời em đi anh để cho ông ta thấy đùa thế là đủ rồi đấy,sao ông ta ác thế hả anh..tỉnh lại đi anh
A mẹ em kia rồi! ,mẹ sẽ không lừa dối em đâu:-mẹ ơi anh ấy chỉ ngủ thôi mẹ nhỉ,ông ta là kẻ nói dối đúng không mẹ,đúng không mẹ?
Mẹ quỳ xuống ôm lấy em:-nó đi rồi.. đi thật rồi đừng tự lừa dối mình nữa Dương ơi....em vùng vằng đẩy mẹ ra,em gào hét KHÔng ....không..tất cả đều lừa tôi...............
Mẹ lại ôm lấy em mặc cho em vùng vẫy đẩy bà ra...tỉnh lại đi con,Tiến đi thật rồi,nó đi thật rồi dương ơi ..hu hu.......
KHÔNG ..không hu hu hu....................tất cả tối sầm lại......
boconganh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
boconganh

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeTue Aug 30, 2011 7:48 pm

Tình yêu, tình yêu, tình yêu của em
Và tình yêu đó sẽ không bao giờ là của em
Cả trái tim, cả trái tim, cả trái tim này
Một con tim mục nát chỉ biết yêu mình anh
Em vẫn không tin những gì mình đã thấy
Khoảng cách ngày càng xa giữa anh và em
Cả thế giới này làm em không thở nổi nữa rồi
Chỉ cần nhìn thấy anh em sẽ quên nó

Em yêu anh anh anh bất chấp mọi thứ
Cho dù có bị tổn thương em vẫn yêu anh
Tuy không nói, nhưng nhưng nhưng em vẫn sẽ
Sẽ ở bên anh và chỉ yêu mình anh

lalalalalalalala....
lalalalalala.....
Tuy không thể ở gần anh nhưng nó còn hơn là kết thúc
Có lẽ vì vậy mà em chỉ biết nắp phía sau
Chỉ cần một điều thôi thì em cũng hạnh phúc
Đó là đứng phía xa nhìn thấy tình yêu của em
Em yêu anh mặc dù biết rằng anh sẽ làm em đau khổ
Cho dù mất tất cả em vẫn yêu anh

Tuy không nói, nhưng nhưng nhưng em vẫn sẽ
Sẽ ở bên anh và chỉ yêu mình anh

Thậm chí anh có bảo em là con ngốc đi chăng nữa
Ngay cả khi nếu nó làm tổn thương em
Tình yêu này này này sẽ mãi là
Mãi mãi là tất cả của em
lalala lalala lalalala....
lalalala lalalalala ....[u]
boconganh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
boconganh

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeTue Aug 30, 2011 8:11 pm

Chuyện kể rằng, ở miền nọ có chàng trai, cô gái yêu và thương nhau rất nhiều.

Họ quấn quýt bên nhau, vui cười hạnh phúc như chẳng có thứ gì có thể chia lìa đôi lứa.

Nhưng rồi một ngày, cô gái chết đi, để lại chàng trai trong muôn vàn xót thương.

Chàng khóc. Chàng khóc ngày này qua ngày khác, người đời mủi lòng, khuyên nhủ chàng nên để ký ức được ngủ yên. Nhưng chàng vẫn khóc, khóc rất nhiều.

Rồi một đêm, trong giấc mơ, chàng thấy mình đứng trước ngưỡng cửa thiên đường. Có rất nhiều các cô gái trong trang phục dạ hội lộng lẫy, trên tay cầm những ngọn nến lung linh, huyền ảo. Và chàng thấy người yêu chàng, cũng áo quần lộng lẫy, cũng ngọn nến trên tay, nhưng nến tắt.

Chàng hỏi:

- Sao em không thắp nến lên?

Nàng rơi lệ:

- Mỗi lần em chưa kịp thắp lên thì nước mắt anh lại rơi xuống. Van anh, xin anh đừng khóc nữa!
(sưu tầm)

boconganh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
boconganh

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeTue Aug 30, 2011 8:11 pm

*** Nếu lỡ mất đi người thân yêu nhất, bạn chọn cố gắng sống hạnh phúc để người đó được an nghỉ hay mãi chìm trong khổ đau của cả hai? ***
boconganh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
boconganh

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeTue Aug 30, 2011 8:38 pm

Phóng xe như bay trên con đường đông nghẹt người của cái thành phố sầm vào giờ "ba mẹ đưa con đi học""
Gió ù ù bên tai,mắt nhìn chăm chú nhưng đầu óc nó hoàn toàn chống rỗng
'Kitttttttttttttttttt......' một thằng hâm chán đời hay sao mà tạt ngang đường trong lúc nó đến,đủ phép lịch sự quay lại nghiến răng ken két khuyến mại lun cái lườm ''đứt bay tóc má''i.Lẩm bẩm nguyền rủa: chắc hôm nay đen đủi rồi
Thở hắt một cái rùi lại phóng như bay đến nhà con bé mặc kệ cái bản mặt tái xanh cắt không một giọt máu sau khi suýt nữa được đi xe 115 miễn phí,
Dắt xe vào ga ra trường,đọc qua bài hôm nay,chỉn chu lại nhan sắc rùi lại nhăn răng trước gương một cái để lấy lại tinh thàn nào ^^
...
"keng keng'con bé bước ra mở cửa,lần nào cũng thế áo ba lỗ quần đùi nhưng nhìn nó xinh và dễ thương lắm,nhìn lại bản thân mình mới hiểu được thế nào là ''sự tàn phá của thời gian''Mỉm cười hiền chào đáp lại con bé,
Tuần nào cũng thế 2 buổi phóng xe đến trường vất vào ga ra,thong dong đi bộ đến nhà con bé(nhà bé sau trường mà) và làm một bà chị gia sư gương mẫu,nó thấy nể mình quá chừng,chỉ là chưa có nhà đạo diễn nào may mắn được gặp nó không thì họ phải thốt lên:Ôi em đúng là một diễn viên thiên tài tiềm ẩn ;-\'
Đang say xưa với việc giảng bài,cổ họng nó khàn đặc.Nó là thế đấy khi không thích thì thôi chứ mà thích là nhiệt tình hết chỗ chê.^^.
'Keng keng...' chuông cửa kêu,con bé ra mở cửa lúc vào hình như có thêm một thằng con trai đi theo thì phải,hình như là thế vì nó không thích quá chú tâm vào việc người khác,tốt nhất là cứ tập trung chuyên môn của mình.
rùi bài học lại bắt đầu
5h30 phở phào nhẹ nhõm,thế là xong rùi,chào bé hẹn buổi học tiếp theo,nó lại thong dong quanh các quầy hàng lưu niệm.Nó định mua giấy màu và một số thứ khác để làm thiệp mừng sinh nhật cho một bé gái ở trại trẻ mồ côi,kinh nghiêm nhớ đời là không nên cho bọn nhỏ ở trại trẻ kẹo hoặc quà có giá trị sau khi một lần bị bà mẹ ở đây măng cho một trận vì tội này,nó dễ làm cho các bé mè nheo đòi hỏi,nghĩ cũng thấy đúng
boconganh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
boconganh

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeThu Sep 08, 2011 5:42 pm

Tớ bị thuỷ đậu đấy'"-Nó nhẹ nhàng đẩy mẩu giấy mà nó phải chiến đấu ác liệt tâm lý lắm mới dũng cảm dám xé từ quyển vở mới nguyên xi chưa ''phá trinh'',vác thêm ánh mắt ủ rũ thảm thương cho thêm phần hoàn cảnh.
Thằng con trai ngồi bên cạnh dửng dưng,mắt vẫn nhìn lên phía bảng,ngay cả việc liếc sang bên vài giây xem chuyện gì xảy ra thôi cũng ko.Máu lên não,nó như muốn điên lên,thằng này là cái thá gì mà đến việc nó cảnh báo nhiệt tình như thế cũng không thèm chú ý,khinh nó à,
3s sau,ánh mắt nó chuyển sang ''gian sảo'',nhếch mép cười,trong đầu nó đang diễn ra một kế hoạch hết sức gian tà để cho cái thằng Kiêu kia(chưa biết tên thằng đó là gì,thôi đặt đúng cái tên thể hiện bản chất của nó cho dễ nhớ) hị hị
2 phút trước..
Chống cằm ủ rũ,nó đang ngồi gặm nhấm nỗi buồn,tự than trách...ông trời sao nỡ lòng nào đối xử tệ bạc với nó như thế,một con người luôn học tập và làm việc theo bác Hồ vĩ đại,chủ nghĩa Mac-Lenin(mặc dù giờ học nào của môn mac-lenin nó cũng ngủ gật) một bầu trời tư cách thế này,ngay cả một con kiến cắn nó nó cũng ko dám chạm,mà chỉ lấy giấy phủi ra,giơ chân .......dẫm''bẹt''.thế mà..........Buổi học đầu tiên đứa con gái nào mà chả muốn ăn mặc điệu đà một tí,nó cũng không ngoại lệ,mặc dù nằm trong danh sách hàng chuẩn bị thanh lí do... quá già,năm thứ 3 rồi còn j nữa ''5 s thở giài cho số phận''haiz.
Mấy ngày trước nó còn tíu tít theo con em mua vài bộ đồ để thực hiện chủ trương mà nó đã chống nạnh ,ưỡn ngực lớn tiếng hét rằng:''n..ă..m n..a..y ph.ả..i k..há..c,hàng.. phải ..được xuất. kho''
Vậy mà bây giờ đây,nó tiu nghỉu nhìn lại mình,bộ dạng chằng khác nào một con bệnh.À mà nó bị bệnh thât mà,ôi thuỷ đậu chết tiệt.Áo bộ đội,quần jean,giày đỏ thêm điểm nhẫn ''dễ thương'' là cái ''rọ mõm ''nữa,haiz chắc thế là đủ an toàn để không ai biết nó là ai,nó đeo ko phải sợ lây sang các bạn đâu,mà là nó sợ ai nhận ra nó thì ngại chít,chứ lây bệnh cho bạn á.Nó đang mong mỏi điều này mà vẫn chưa được,rồi sẽ có người cùng được hưởng chung bệnh với mình,cùng được hưởng sự đau khổ như mình,rồi cả trường này sẽ có một mốt thời trang mới hiện đại""đeo khẩu trang trong giờ học'',nghĩ đến đó nó cười như nắc nẻ,mồm nhai kẹo nhồm nhoàm.Vì nó đang đeo khẩu trang nên sẽ chẳng ai biết được việc gì đang diễn ra đằng sau đó,ôi tuyệt cheers
Đang há hốc mồm ra cười, ;-\' thì uỳnh một cái tự nhiên bên cạnh nó có đứa nhảy vào ngồi,sự việc sau đó là thế nào thì biết rồi đấy...
Liếc sang bên cạnh,chỉ liếc thôi chứ không ngoái đầu,thằng Kiêu nó mà biết mình nhìn nó nó lại tưởng mình đẹp lắm không bằng mà phải khiến người khác nhìn chộm.À mà nhìn kĩ thì nó cũng không đến nỗi nào,cũng được gọi là đẹp trai đấy chứ.đầu nó lại hiện hình thêm một ý tưởng đen tối,lắc lắc đầu cố lấy lại vẻ trong sáng.
boconganh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
boconganh

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeThu Sep 15, 2011 12:47 pm

Cô bé ơi em hậu đậu lắm
Chạm vào gì em cũng làm rơi
Chiều nay em chạm vào lòng tôi
Để trong tim muôn vàn nỗi nhớ
boconganh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
boconganh

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeSat Sep 17, 2011 1:15 pm

Gần...rất gần ...anh chỉ cần tốn chút calo giơ tay lên là có thể chạm được vào đôi vai gầy gầy của cô gái ngồi bàn trên..............nhưng...xa quá...xa quá
Cô dễ gần,vui vẻ,hay cười hay nói như một cái băng caset không hề mệt mỏi.Nhưng đó chỉ là những bểu hiện cô dành cho những người cùng giới.Còn đối với con trai,cô như một cây xương rồng gai góc,mạnh mẽ cuốn hút bởi vẻ lạnh lùng bất cần,không thể chạm được vào vẻ đẹp đó vì những cái gai cô tự gắn cho mình... anh biết cô...biết cô là con người như thế nào...vẻ ngoài thường đánh lừa con nguời,bất kì ai gặp cô cũng nghĩ rằng chắc cô bé hay cười này có một cuộc sống đầy đủ và rất hạnh phúc với người ấy của cô,thật may mắn khi ai đó được cô gọi là'' boy friend''..nhưng anh biết vẻ mạnh mẽ đó chỉ là vỏ bọc của cô.Bên trong con người đó có lẽ đã chất chứa biết nao nhiêu nỗi buồn và sự cô đơn .Cô đang cố gồng mình để tạo một cái hình tượng hoàn hảo nhất...anh biết...anh biết điều đó..và anh muốn biết nhiều hơn cái cô gái đã khiến tim anh cảm thấy loạn nhịp mỗi lần tình cờ lướt qua

.....
...

...
CHÍ......CHOÉ............................====>>BÙM
...
..
tiếng sét ái tình.
nero
nero

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : Mối tình đầu là mối tình muôn thuở Tan nát rồi chẳng thể nào quên Tôi chết lặng khi đứng nhìn người khác Đứng tươi cười bên cạnh người tôi yêu
Số lần được cám ơn : 62
Điểm : 47960

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1.7/55
Hài hước:
nhật kí bồ công anh Left_bar_bleue10/1nhật kí bồ công anh Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
nhật kí bồ công anh Left_bar_bleue5/10nhật kí bồ công anh Empty_bar_bleue  (5/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeSat Oct 15, 2011 4:11 pm

đọc bài mà thấy nổi da gà........làm ơn viết đúng chính tả đi..............thừa nhận thêm 1 thiên tài viết tiểu thuyết tình trường nữa
boconganh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
boconganh

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeMon Oct 17, 2011 9:22 pm

what??
boconganh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
boconganh

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeMon Oct 17, 2011 9:24 pm

đúng trính tả mà,dì có sai tri đâu haha ;-\'
nero
nero

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : Mối tình đầu là mối tình muôn thuở Tan nát rồi chẳng thể nào quên Tôi chết lặng khi đứng nhìn người khác Đứng tươi cười bên cạnh người tôi yêu
Số lần được cám ơn : 62
Điểm : 47960

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1.7/55
Hài hước:
nhật kí bồ công anh Left_bar_bleue10/1nhật kí bồ công anh Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
nhật kí bồ công anh Left_bar_bleue5/10nhật kí bồ công anh Empty_bar_bleue  (5/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeTue Oct 18, 2011 12:34 am

ừ, đúng "trính tả" mà, có sai "tri" đâu...................oh my god, amen........
boconganh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
boconganh

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitimeTue Oct 18, 2011 9:49 pm

hiaz cái ngày đáng sợ lại xắp đến gần,ở nhà dắp chăn bât quạt nghe nhạc đọc truyện hay là đi theo zaiii đây em,em trọn hộ cái ha ha
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: nhật kí bồ công anh   nhật kí bồ công anh Icon_minitime

nhật kí bồ công anh
Trang 1 trong tổng số 2 trangChuyển đến trang : 1, 2  Next
 Similar topics
-
» Nhật ký...thiên hạ đệ nhất công tử!
» liệu ai còn nhớ thiên hạ đệ nhất công tử?
»  thiên hạ đệ nhất công tử đã trở lại và ăn hại gấp ngàn lần...hehe!
» Bộ sưu tập =>Qùa tặng ý nghĩa=>Qách tặng qùa=>Nghệ thuật tặng qùa (caihuuthanhvn)
» hãy giúp tôi gửi đến bạn tôi lời chúc sinh nhật ý nhgiã nhất