Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Câu Chuyện Tình Bất Ngờ-Taxi Story!

Go down 
Tác giảThông điệp
nhathuy
Thành viên mới
Thành viên mới
nhathuy

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Phấn đấu để thành công cho riêng mình!
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 45903

Câu Chuyện Tình Bất Ngờ-Taxi Story! Empty
Bài gửiTiêu đề: Câu Chuyện Tình Bất Ngờ-Taxi Story!   Câu Chuyện Tình Bất Ngờ-Taxi Story! Icon_minitimeSun Sep 04, 2011 1:43 pm

Tôi gặp em vào một ngày thật là đẹp trời, đầy bất ngờ, đặc biệt và thú vị nữa-sáng ngày 26/06/2010.
Lúc đó tôi đang đi trên đường đi làm thì tình cờ tôi gặp em, em ngồi trong một chiếc taxi, trên tay em là một Baby bé nhỏ thật đáng yêu và ngồi đằng trước bên cạnh tài xế là một người đàn ông có dáng vẻ thanh lịch.
Lúc ấy tôi nhìn vô xe thấy em thật đáng yêu và trìu mến, tôi có cảm giác giống như là mình đã gặp em từ đâu rồi vậy, thấy quen và thật là gần gũi! Thế là tôi nhìn em và nở một nụ cười chào em, em cũng cười một cách rạng ngời với ánh mắt thật trong sáng chào lại tôi…Thế là hai người đi song song và cười chào nhau 3 lần như thế!
Nhưng có một điều thật là đặc biệt đó là tại sao lúc ấy tôi lại không nghĩ là cô ấy đã có một gia đình rồi nữa!!!Chính vì vậy mà tôi đã tìm cách làm quen em thôi!Giờ làm sao mình làm quen em đây, lại thêm một điều thú vị nữa đây?Lúc đó thật may là chiếc taxi lại mở cửa đó các bạn à… thế là tôi suy ghĩ một lát rồi chợt nghĩ là mình có cái NameCard trong ví thì phải!Tôi ngừng xe lại lấy ví ra, quả thật là còn đúng một cái Card thôi, thế rồi tôi đã chạy theo em và cứ thế mà quăng Card vô cho em… tôi nhìn vô thấy em trân trọng và cầm lấy nó!

Tiếp đó tôi chào em rồi chạy đi làm luôn vì cũng trễ giờ rồi… kể từ hôm đó ngày từng ngày tôi đợi mãi và không thấy em liên lạc gì cả, điện thoại cũng không mà nhắn tin hay email cũng không…Lúc đầu tôi thấy buồn buồn vì không gặp được em, sau đó lại thấy vui vui, ngộ ngộ và một chút vô duyên nữa vì đến giờ này tôi mới nghĩ là chắc là em đã có gia đình rồi không hiểu sao mình lại làm việc vẫn vơ vậy?Không phải Baby kia là con của em sao, rồi người chồng ngồi đằng trước nữa mà… mình ngốc quá rồi.Thế rồi đến tuần thứ 2 tôi bất ngờ nhận được một email từ em gửi cho tôi với nội dung ‘Hi anh!!!e định nt cho anh lâu rồi nhưng do bận ôn thi nên đến tận bây giờ đó. Rất vui khi được làm quen với anh mà lại qua một cách rất đặc biệt nữa chứ’…

Mọi việc đã bắt đầu từ đây… tôi add nick em vô và chat với em vài lần, rồi nhắn tin qua điện thoại nữa, cuối cùng chúng tôi đã quyết định hẹn gặp nhau.
Nhưng chúng tôi chỉ gặp nhau được 3 lần thôi thì em lại có việc nên phải về quê gấp… lúc đó tôi buồn và sợ mất em! Thế rồi cũng có duyên gặp nhau thi phải, sau thời gian em lại vô lại…
Kể từ ngày đó, chúng tôi bắt đầu hẹn nhau ngày một nhiều hơn.Chúng tôi đi cafe, đi ăn, đi mua sắm rồi lòng vòng dạo mát…
Tôi là một kỹ sư ra trường và làm việc trong TP được năm năm rồi, còn Em là một sinh viên, ban ngày thì may đồ cho chị gái, tối lại phải đi học nữa.Thấy thương em vô cùng…thế là chiều chiều đi làm về là tôi ghé nhà chị gái để phụ em cắt chỉ cho những hôm mà em không đi học, còn những hôm em đi học chiều tối tôi tranh thủ về sớm hơn để đưa em đi Bình Dương học nữa!Những khi thấy em làm vất vả quá…tôi luôn mua cho em ly cam vắt thật đặc biệt giành cho em!Thế rồi chúng tôi đã yêu nhau thật nhanh, vì chúng tôi đã thấy cảm mến từ cái nhìn đầu tiên rồi còn gì, yêu nhiều lắm!
Có những đêm tôi đã cùng em thức đến tận 2 giờ sáng cố làm cho xong hàng để mai kịp giao hàng cho người ta.Ngồi cạnh em như vậy mà tôi chẳng thấy mệt gì cả, thêm vào đó là một cảm giác thích thích thật khó tả!Mỗi khi xong việc chúng tôi lại ôm chặt lấy nhau trong cảm giác yêu thương ấm áp đầy trân trọng, mỗi khi tạm biệt là những nụ hôn vừa yêu và nhớ!
Còn đi học ở Bình Dương ư, những hôm chủ nhật chúng tôi phải đi sớm để mà kịp giờ học nữa, có những khi đi mà cứ mắc mưa liên tục ah… nhưng mà tôi không ngại vì điều đó mà niềm vui lại cứ nhân lên mãi!Cứ như thế chúng tôi bên cạnh nhau mãi… mà không thể rời xa được.Mỗi sáng thức dậy, rồi mỗi khi chuẩn bị ăn cơm và mỗi lúc trước khi ngủ chúng tôi luôn giành cho nhau những tin nhắn thật vui, chan chứa yêu thương và đầy ý nghĩa!Mọi khi mà không thấy nó là chúng tôi như thiếu đi một điều gì đó!

‘A yeu oi, e nho anh yeu wa ah, anh yeu ngu ngon nha, hon anh!;...E vua thuc day ne, lai thay nho a nua roi…!;…Anh yeu da doi chua, anh nghi som an com roi nghi trua ti di nha!;…Hom nay e di hoc mot minh buon qua, binh thuong o nha thi duoc om a, nay o lai chang co gi de om het ah!;…Sau nay neu nhu cat nha, e chi can mot ngoi nha nho xinh xinh thoi, nhung ma minh phai lam phong ngu cho vo chong minh that dep va du tien nghi nha a!...Cứ như thế đó các bạn!!!

Những buổi chúng tôi đi mua sắm ở Sài Gòn, Bình Dương rồi Thủ Đức nữa…nhưng đi mua đồ em chỉ chấp nhận tôi đi mua những nơi bán đồ rẻ thôi!Thấy vậy tôi lại càng thấy yêu em hơn nữa!Dù là đi chơi gần hay chơi xa ở đâu…thế nhưng nơi mà chúng tôi mang lại nhiều kỷ niệm nhất đó là những hôm chúng tôi dạo mát trên con đường Nguyễn Văn Linh xinh đẹp với một vòng tay yêu thương ôm chặt lấy tôi!Bao nhiêu cây cầu này em đều thuộc lòng hết các bạn ạ!

Quay đi quay lại rồi cũng quen nhau được một năm rồi, cũng là lúc em gần thi tốt nghiệp rồi.Trong suốt thời gian này tôi đã luôn ở bên cạnh em, tôi động viên em rồi giúp em ôn bài nữa.Cuối cùng thì em cũng lấy được tấm bằng kế toán.
Ngày em biết kết quả đậu tốt nghiệp hai chúng tôi vui lắm vì đó là thành quả mà cả hai chúng tôi đa cố gắng sát cánh bên nhau trong suốt thời gian qua!Đó là ngày 05/06/2011, ngày của niềm vui, ngày của niềm hạnh phúc chan hòa những giọt nước mắt và một chút giận nữa mà chúng tôi đã thuộc về nhau cho một tình yêu thật đẹp!

Tình cảm chúng tôi kể từ ngày đó đã lại càng không thể tách rời xa được nữa rồi, chúng tôi đã bàn đến việc làm đám cưới, em nói thôi cuối năm nay mình cưới luôn được không anh?Nhưng quả thật, thời điểm này thì không thể được vì điều kiện tôi bây giờ chưa được thoải mái lắm, hơn nữa mẹ vừa mới bị bệnh nữa…Thế rồi chúng tôi đã quyết định để sang năm cưới!
Nhưng sau đó hai tháng, ngày đó tôi đưa em về quê thăm gia đình vì cũng đã khá lâu rồi em chưa có dịp về thăm gia đình!Hai người tạm xa nhau trong nỗi buồn và niềm nhung nhớ!

Nhưng cuộc đời có những điều mà chúng ta không thể ngờ trước được phải không các bạn?Sau đó khoản một tuần thì tôi nghe như tiếng sấm bên tai… đó là em không thể vô được nữa và sẽ sống ngoài này luôn vì Bố bị bịnh mà không có ai chăm sóc cả…
Chính vì vậy mà trước khi em về, Bố em đã sắp sếp tất cả cho một cuộc hôn nhân giành cho em với một người con trai khác mà em không hề yêu từ lâu rồi…mà chỉ có Bố và gia đình bên họ trai biết thôi.Còn tôi và em thì không hề hay biết gì cả!???
Nên em đã quyết định ở lại quê để chăm sóc cho gia đình… tôi rất buồn và rất đau nữa, nhưng nghĩ lại tôi vẫn trân trọng quyết định của Bố và em.Công việc tôi thì ở trong này nên không thể ra đó sống cùng em được, bên cạnh em còn cả gánh nặng của gia đình…Bên tình bên hiếu là vậy!!!?
Em gọi điện cho tôi và cứ khóc mãi, tôi cũng vậy… rồi Mẹ em cũng gọi điện cho tôi khóc trong nghẹn ngào mà không nói nên lời, một hồi rồi Cô cất lên được ‘hãy cố gắng vượt qua cháu nhé, gia đình Cô sẽ không bao giờ quên cháu được đâu’! Vẫn biết là vậy, nhưng tình yêu mà chúng tôi đã giành cho nhau là rất chân tình và đã trọn vẹn mất rồi, giữa chúng tôi không còn bất kỳ một khoảng cách nào nữa…!!!Làm sao mà chúng tôi có thể quên nhau được đây ???
Em nói ‘cho dù sau này có thế nào đi nữa, anh hãy luôn nhớ rằng anh là người em yêu thương nhất anh nhe! ’

Thật tiếc cho một câu chuyện tình yêu đầy lãng mạn và đặc biệt nữa phải không các ban!?
…25/08/2011…

Câu Chuyện Tình Bất Ngờ-Taxi Story!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» LOVE STORY SNOW: (chuyện tình tuyết trắng)
» THE PRINCE STORY: ( câu chuyện hoàng tử)
» Chuyện tình một tháng là một chuyện tình đau khổ nhất
» Truyện ngắn tình yêu - Câu chuyện tình yêu: Vẫn con đường ấy
» Truyện ngắn tình yêu - Câu chuyện tình yêu: Vẫn con đường ấy