Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Đã lâu lắm rồi !

Go down 
Tác giảThông điệp
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 53880

Đã lâu lắm rồi ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Đã lâu lắm rồi !   Đã lâu lắm rồi ! Icon_minitimeWed Sep 28, 2011 8:26 am

Em muốn đi xa.
Cứ mỗi lần mệt mỏi thế này là em lại muốn đi đâu đó thật xa, bỏ lại mọi thứ sau lưng
Em muốn nằm dài trên bờ biển, ngắm mây bay và nghe sóng vỗ. Hoặc nằm trong một căn phòng xa lạ, từ sáng đến chiều, để suy nghĩ xem tại sao mình lại đến đây. Hay em sẽ ngồi hàng giờ bên một hàng nước ven đường để nhìn những gương mặt xa lạ lướt qua và suy nghĩ xem họ và em khác nhau thế nào.
Em muốn nói...
Em muốn một lúc nào đó sẽ nói ra tất cả những điều đang đè nặng trong ngực mình. Những điều từ lúc bước vào đời, em đã học cách giấu nó đi. Em muốn tìm nơi nào đó trong cuộc sống rộng lớn này, một nơi đủ an toàn để em thổ lộ, một người đủ bao dung để lắng nghe em chia sẻ mọi điều.Một người có thể cho em những lời khuyên khi em đang trong hoàn cảnh bế tắc như thế này.
Em muốn la hét...
Đã lâu lắm rồi em không muốn nói chuyện cùng ai , Lâu đến mức giờ đây em cảm thấy khó khăn khi phải nói chuyện với ai lâu lâu . Em muốn mình có thể tự nhiên hét toáng lên vì một lẽ gì đó - tức giận hoặc vui mừng; phẫn nộ hay sung sướng... đã lâu lắm em không còn làm như vậy nữa. điều đó làm em mệt, có lẽ em nên dữ dằn hơn và to tiếng hơn khi cần thiết.
Em muốn khóc...
Đã lâu lắm rồi em không còn đủ dũng khí để khóc trước mặt ai đó. Thỉnh thoảng lúc đêm khuya, khi nằm một mình em lại khóc khi mà giờ đây, những thứ cạnh em, đủ để làm em bật khóc, đáng để òa vỡ một lần cho vơi đi, cho nhẹ bớt, mà em không làm được. Em muốn có lúc nào đó, với ai đó, em có thể khóc. Như một đứa trẻ sợ hãi khi lạc đường, như một đứa nhóc trốn học bị phát hiện và bị đánh đòn, như một đứa bé đang khát sữa. Và làm ơn, chỉ thế thôi....
http://http//:vietgiaitri.com.vn

Đã lâu lắm rồi !
Trang 1 trong tổng số 1 trang