Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Chỉ cần mình đừng thôi hi vọng phải không anh!

Go down 
Tác giảThông điệp
Maihuong89
Thành viên mới
Thành viên mới
Maihuong89

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : tình yêu là vĩnh cửu
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 45923

Chỉ cần mình đừng thôi hi vọng phải không anh! Empty
Bài gửiTiêu đề: Chỉ cần mình đừng thôi hi vọng phải không anh!   Chỉ cần mình đừng thôi hi vọng phải không anh! Icon_minitimeSat Oct 01, 2011 3:24 am

Anh của em!

Lại 1 đêm nữa em không ngủ được rồi. Anh còn nhớ ngày mình mới chỉ thích nhau thôi ấy, em đã viết cho anh 1 bức thư trên blog của em. có lẽ chính bức thư ấy đã đưa mình đến gần nhau hơn và đã đưa mình đến với tình yêu. Đã 3 năm rồi anh nhỉ! 3 năm không phải là dài nhưng cũng đủ lâu để gắn bó anh và em. Em đã thực sự hạnh phúc khi anh vẫn còn nhớ lần em nhận lời yêu anh, nụ hôn đầu tiên của 2 đứa mình thật là ý nghĩa khi 2 "sự kiện" ấy là vào ngày sinh nhật của anh và sinh nhật của em. Em vấn còn nhớ rõ lắm, như mới đây thôi, như vừa mới xảy ra kì diệu, bay bổng , nhẹ nhàng.

Tình yêu của chúng mình đi qua biết bao nhiêu những cảm xúc khác nhau, vui có mà buồn cũng có nhưng chắc niềm vui nhiều hơn anh nhỉ! không biết bao lần mình cãi nhau vì những chuyện con con, giận dỗi, buồn tủi để rồi cả 2 đứa cùng khóc kể tội nhau rồi lại xin lỗi nhau. Mỗi ngày qua đi được yêu anh em thấy hạnh phúc lắm. Lúc nào em cũng nghĩ rằng mình chỉ yêu một người thôi, và người đó là anh. Sẽ không là ai cả, không ai có thể có được tình yêu của em ngoài anh. Đối với em niềm vui là khi em được anh khẽ vuốt tóc em, chạm nhẹ vào má em, lúc ấy em cảm thấy mình được yêu thương, được anh che chở, em hạnh phúc anh ạ.
Có lẽ đối với em đây là lúc thực sự khó khăn nhất. Em không biết phải làm sao cả, em chỉ biết khóc, em khóc nhiều lắm, chỉ cần nhắm mắt lại là em lại nghĩ về anh. Em không trách anh vì bất cứ điều gì cả, em ko trách ai hết, em chỉ trách mình sao không giỏi giang và mạnh mẽ. Em không thể vì lòng ích kỉ của riêng mình mà giũ anh lại bên em. Anh cần có gia đình, cần có bố mẹ. Em thực sự cảm phục cô chú, hi sinh tất cả vì anh. Ai cũng cần có gia đình anh nhỉ. Đó là tổ ấm, là nơi mỗi khi mệt mỏi mình lại trở về với vòng tay của bố mẹ. Em nhớ bố mẹ lắm, em thương bố mẹ lắm. Bố mẹ nói chỉ cần em lập gia đình và hạnh phúc là bố mẹ mãn nguyện rồi. Lần đầu tiên em thấy mẹ khóc, mẹ khóc vì thương em. Bao nhiêu năm rồi bố mẹ không được nghỉ ngơi lúc nào cũng phải lo lắng, phải gồng mình lên. em chẳng biết phải làm gì cả. Có lẽ hạnh phúc của em là niềm vui và nguồn động viên lớn nhất đối với bố mẹ. Em sợ mình sẽ bị mất niềm hạnh phúc ấy. Em không dám về nhà, em chỉ biết gọi điện cho mẹ, em kể với mẹ mọi chuyện. Chưa bao giờ em thấy mình mềm yếu và cần được che chở đến thế. Mẹ em đã khóc vì con gái của mẹ đang khóc: "về với bố mẹ con nhé!". Em không thể về được. Em không thể xa anh vì sau tất cả những gì đã xảy ra em cảm thấy mình không thể sống thiếu anh. Em tin rằng bố mẹ luôn ủng hộ quyết định của em, vì hạnh phúc là do em chọn lấy, sướng hay khổ là do mình quyết định.
Em cảm ơn anh đã luôn động viên em, cảm ơn anh đã cho em niềm tin vào tình yêu của 2 đứa mình, Chỉ cần mình đừng thôi hi vọng phải không anh. Em thức trắng mấy đêm liền rồi, hai mắt sưng húp mà em không hề thấy mệt mỏi vì em biết anh cũng đang cố gắng cùng em phải không anh? Em biết bố mẹ anh không hài lòng về em, đó là điều dễ hiểu vì em thấp, vì em chưa có công việc và vì quê 2 đứa mình xa nhau. khoảng cách nào cũng có thể ngắn, khó khăn em cũng sẽ cố gắng. Em không sợ khổ, em chỉ sợ đánh mất niềm hạnh phúc của mình. Em thương anh lắm, vì em mà anh phải khổ, phải chịu nhiều áp lực, anh đừng suy nghĩ nhiều anh nhé! Anh hạnh phúc hơn em vì bố mẹ anh lo cho anh 1 tương lai tốt đẹp. Còn em đang đứng trước nguy cơ phải mất niềm hạnh phúc của em, em đã chẳng còn lại gì cho mình hết. Anh hãy cố gắng làm thật tốt công việc đi anh nhé! Anh đừng lo nghĩ nhiều quá cho em. Em không sao đâu. Chỉ cần mỗi lần anh cảm thấy mệt mỏi anh hãy nghĩ về gia đình và nhớ về em. Chỉ cần mình yêu nhau thật lòng và luôn hướng về nhau, em tin 2 đứa mình sẽ hạnh phúc.

Em cảm ơn cuộc đời đã cho em gặp anh, cho em được yêu anh, được nghe anh nói những lời yêu thương.
không sao đâu em! có anh ở đây rồi"

Em yêu anh nhiều lắm! Em chưa bao giờ nghĩ mình đến với nhau lại khó khăn đến thế! Chỉ cẩn mình tin tưởng nhau, rồi thời gian sẽ giúp mình đến với nhau phải không anh! Nếu 1 lúc nào đấy anh đã quá mệt mỏi hãy dừng lại anh ạ, em luôn ở bên anh.

Đêm nay em lại không ngủ được nữa rồi. Em nhớ mỗi lần như thế anh lại ôm em vào lòng. Em nhớ lắm! Nhớ anh đến không thở được. Vì sao em lại yêu anh nhiêu đến vậy. Cảm ơn trời cho em được gặp anh!

Trời đang mưa anh ạ! Em biết sẽ còn rất nhiều cơn mưa lớn như thế trong cuộc đời mình, em tin trong những cơn mưa đó anh cũng sẽ dang tay để che chở cho em phải không? Em sẽ không sợ nữa vì em biết bên em đã có anh. Em sẽ chờ anh và yêu anh mãi...

P/S

Cục C của anh

(em ghét bị anh gọi như thế lắm)

Chỉ cần mình đừng thôi hi vọng phải không anh!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Có phải anh quá tin tình yêu của mình phải không em?
» Em Làm Đúng Phải Không anh????
» Co phai la minh da sai khong???
» MÌNH CHIA TAY NHƯ THẾ PHẢI KHÔNG EM ????
» MÌNH CHIA TAY NHƯ THẾ PHẢI KHÔNG EM ????