Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902

Go down 
muathang3
littlecat
Trần Thị Bảo Ngọc
caihuuthanhvn
qtuan2902
9 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next
Tác giảThông điệp
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47702

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Left_bar_bleue8/10Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Left_bar_bleue10/10Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Empty_bar_bleue  (10/10)

Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeFri Mar 16, 2012 5:10 am

Bài nào của bạn viết ra rùi ai đó trả lời mới có nút thank nghe bạn.
http://www.vuonyeuvn.com
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54379

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Left_bar_bleue10/1Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Left_bar_bleue10000/1Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeSat Mar 17, 2012 6:15 pm

bạn qtuan2902 thân mến!
Trước hết thay mặt cho vnthutinh cảm ơn những đóng góp của bạn cho vnthutinh nhé. hì hì...những bài của bạn rất hữu ích cho chúng tôi...hìh ì
nhưng mình có góp ý nhỏ cho bạn nàk...để tránh loãng diễn đàn thì bạn nên gộp chung các mục bạn siêu tầm vào và đặt chung 1 tựa đề ví dụ như những câu truyện hay về tình yêu để người đọc vừa dễ dàng theo dõi vừa tránh làm loãng diễn đàn...hìh ì...không biết ý bạn thế nào ? nếu đồng ý với ý kiến của mình thì bạn vui lòng pm vào topic này để mình tiến hành gộp những bài viết đó vào nhé. hì hì...còn nếu bạn không muốn gộp thì mình sẽ để nguyên vậy ha. Trong vòng 1 ngày nếu bạn không có ý kiến gì thì mình xin phép gộp mấy topic của bạn vào nhé. Cảm ơn vì những đóng góp của bạn!
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Left_bar_bleue10/1Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Left_bar_bleue10000/1Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeMon Mar 19, 2012 11:22 am

Mình đã gộp cách bài viết của bạn vào riêng 1 mục rồi....cảm ơn vì những đóng góp của bạn!
TKs!
hoangtuan.yeuyeu
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Left_bar_bleue8/10Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Left_bar_bleue10/10Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeMon Mar 19, 2012 4:42 pm

thiên hạ đệ nhất công tử đã viết:
Mình đã gộp cách bài viết của bạn vào riêng 1 mục rồi....cảm ơn vì những đóng góp của bạn!
TKs!
hoangtuan.yeuyeu
thiên hạ đệ nhất công tử đang làm trò quái gì vậy? Trong cuộc sống học đường chắc là bạn cũng học cách tôn trọng người khác rùi chứ ở cuộc sống thường ngày chắc bạn cũng đã sử dụng nhiều về 2 chử tôn trọng đúng không? Cái ý tưởng chuyễn những bài viết củng là 1 cách thiết thực để cho diễn đàn bớt lộn xộn hơn. Nhưng không hiểu vì sao khi tác giả của những bài viết chưa chấp thuận mà bạn lại đem cái việc làm vô phi lý này ra để giải quyết âm thầm như vậy nữa. Mình không biết và không quan tâm bạn đã sử lý như thế nào để chuyễn gộp những bài viết đó thành một mục. Nhưng mình cũng nhận xét luôn bạn là ai mình không quan tâm nhưng khi đã đến đây mong rằng bạn hãy hoà chung dòng suy nghỉ vì ở đây không phải chỉ có mình bạn. Và một vấn đề nữa là bạn làm việc này cũng đã qua sự quan hệ giữa bạn và và amin nào đó trong dđ nhưng dù là vậy đi nửa mình cũng nói thẳng luôn sự việc này mình không đồng ý vì cách làm của bạn và amin không hòa đồng với mọi người. Xem xét lại vấn đề này nhé.
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeMon Mar 19, 2012 4:55 pm

Như mình đã nói ở trên...trong vòng 24 giờ đồng hồ nếu chủ topic không có ý kiến gì thì bài viết sẽ được gộp vào để tránh làm loãng diễn đàn. Bạn là người quản lý mục này thì bạn phải biết chứ. Đã 48 giờ trôi qua mà không thấy có ý kiến gì thì bài viết sẽ gộp lại thành 1 chuyên mục riêng như đã nói ở trên mà. Mình làm cái việc này không có ích gì cho bản thân mình cả, mình chỉ là 1 member thôi, cái gì tốt thì mình làm thôi. Nếu bạn thấy ko vừa lòng thì bạn có thể nói. nhưng mình mong bạn đọc cái nội dung ở trên mình mới viết. Bạn nói mình không tôn trọng, không quan tâm tới ai là không đúng, bởi vì việc gì mình làm mình cũng đã xin phép trước và dò hỏi ý kiến rồi. Mong bạn hiểu!
thiên hạ đệ nhất công tử
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeMon Mar 19, 2012 5:43 pm

Bạn nói bạn dò hỏi ý kiến vậy tác giả trả lời bạn sao mình không thấy. Và bạn đưa ra 1 khoảng thời gian để thông báo mà hết thời gian họ vẫn chưa đọc được và như vậy cũng có lý do là chấp nhận hả? Chẵng lẽ mình thì khác bạn sao mình vào tham gia diễn đàn cũng vì tự nguyện chứ mình được lợi ích gì hả? Mình nói là mình không quan tâm bạn là ai trước đây như thế nào với diễn đàn nhưng hãy cùng suy nghỉ chung. Giả sử bây giờ mình cũng muốn di chuyễn hay xóa bỏ đi một bài viết nào đó của bạn trong khi mình đã thông báo với bạn trong khoảng thời gian nhất định nào đó. Nhưng do bận rộn gì đó rồi thời gian sau bạn vào tìm bài của mình mà thấy không còn ở chổ củ và cố tìm kiếm đến khi tìm được bài của bạn và thấy mình chuyễn thì bạn có tức không chứ, trong khi đó giả sử mình có là asmin đi nữa thì bạn và mình cũng sẽ có mâu thuẩn. Bạn luôn tỏ ra là người giỏi dang mình rất biết nhưng bạn đã đề cao về mình qúa rồi đó. 1 lần mình cũng xóa đi bài viết mà mình tốn công lao đầu suy nghỉ viết nên để nhắc nhở bạn việc tổn thương đó sẻ như thế nào? Nhưng bây giờ bạn vẫn làm như vậy. Thật là khó hiểu bạn đang nghỉ gì nữa.
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeMon Mar 19, 2012 6:11 pm

uhm...có lẽ phong cách làm việc của chúng ta khác nhau...nếu mình có gì không phải thì bạn thông cảm. Những bài kia hoàn toàn có thể tách ra như chỗ cũ mà. hì hì...nếu tác giả muốn tác ra thành từng bài thì vẫn ok ...chỉ 3 phút là xong mà..còn hiện tại ta nên gộp vào và để tránh loãng diễn đàn, khi có yêu cầu thì mình sẽ trả lại về vị trí cũ của nó liền.Mong rằng mình và caihuuthanh trong thời gian tới sẽ tìm dc tiếng nói chung ha.
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 53067

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Left_bar_bleue1/10Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Left_bar_bleue2/10Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeMon Mar 19, 2012 8:18 pm

việc điều chỉnh và quản lý diễn đàn lên để các mod và quản trị viên làm,
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Tâm trạng : shock
Nam
Châm ngôn sống : Sống để biết thêm ngày mai...
Số lần được cám ơn : 15
Điểm : 45012

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 7/10
Hài hước:
Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Left_bar_bleue7/10Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeWed Mar 21, 2012 11:02 am

... Chia tay chỉ là bắt đầu cho một sự bắt đầu mới ...
Có người bảo chia tay là khoảnh khắc nặng nề nhất của cuộc đời, nhất là chia tay người mình yêu thương. Nhưng nếu chia tay là sự giải thoát cho cả hai thì tại sao không chia tay, để bắt đầu cuộc sống mới. Chia tay không phải là ngừng yêu thương. Cũng như thất bại chỉ là sự trì hoãn thành công, là thành công đến muộn mà thôi. Có hai người rất yêu thương nhau, nhưng rồi cuộc sống chẳng trọn vẹn như người ta vẫn muốn, mối bất hòa vì cuộc sống kéo họ ra xa nhau, và họ chia tay. Nhưng họ vẫn là những người yêu nhau nhất trên cuộc đời này. Chỉ cần biết còn yêu nhau là đủ.

Có thể không còn đi chung một con đường...
Có thể không còn bên nhau sẻ chia bất cứ lúc nào...
Có thể không còn tựa vai nhau khi buồn...
Có thể không còn siết chặt tay nhau trên đường đời...
Có thể không còn chung một tương lai, mơ về một mái ấm...

Nhưng điều ấy không có nghĩa là, Không:

Lo lắng cho nhau
Quan tâm nhau
Giúp đỡ nhau
Và yêu nhau

Đừng nghĩ sự chia tay là điều gì buồn bã, chỉ là chút hương vị của cuộc đời, là một chút sắc màu cho cuộc sống này...

Thà chia tay mà trong tim có nhau
Còn hơn ở bên nhau mà lạc lõng, xa lạ

Thà chia tay mà vui vẻ cùng nhau
Còn hơn ở bên nhau mà dằn vặt lẫn nhau

Thà chia tay mà gặp nhau bình thản
Còn hơn ở bên nhau mà cứ tránh mặt nhau

Thà chia tay mà cố gắng sống tốt vì nhau
Còn hơn ở bên nhau mà ngày càng tệ đi

Chia tay không phải là bi quan
Nhưng không khuyến khích ai đang hạnh phúc mà chia tay
ST
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Left_bar_bleue7/10Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeThu Mar 22, 2012 11:06 am

Ngày ấy, khi cô gái và chàng trai đang yêu nhau thắm thiết. Mỗi lần gọi điện thoại, hai người chuyện trò tưởng chừng không bao giờ dứt. Cuối cuộc gọi, luôn là cô gái gác máy trước, sau khi đã cố nấn ná, không muốn nói lời tạm biệt, chàng trai lại từ từ cảm nhận hơi ấm còn vương lại của giọng nói trong không trung, và một nỗi buồn man mác, vấn vương, lưu luyến.Sau đó, hai người chia tay. Cô gái nhanh ***ng có người yêu mới, một anh chàng đẹp trai, hào nhoáng. Cô gái thấy rất mãn nguyện, và cũng rất đắc ý. Nhưng rồi về sau, cô dần dần cảm thấy giữa hai người dường như thiêu thiếu một điều gì đó, sự bất an đó khiến cho cô thấy như có một sự mất mát mơ hồ. Là điều gì vậy nhỉ? Cô cũng không rõ nữa. Chỉ là khi hai người kết thúc cuộc gọi, cô gái cảm thấy khi mình chưa kịp nói xong một nửa câu “Hẹn gặp lại”, thì đầu dây bên kia đã vang lên tiếng “cạch” cúp máy. Mỗi lúc như vậy, cô luôn thấy cái âm thanh ***i tai đó như đóng băng lại trong không trung, rồi xuyên vào trong màng nhĩ. Cô cảm thấy dường như người bạn trai mới giống như một cánh diều đứt dây, đôi tay yếu ớt của mình sẽ không thể níu giữ được sợi dây vô vọng đó.
Rồi cũng đến một ngày, hai người cãi nhau. Anh chàng đó chán nản, quay người bỏ đi. Cô gái không khóc, mà cảm thấy như là được giải thoát.

Một hôm, cô gái chợt nhớ đến người yêu đầu tiên, bỗng thấy bùi ngùi: Chàng “ngốc” đợi nghe cô nói xong câu “Tạm biệt”. Cảm xúc đó khiến cô nhấc máy. Giọng của chàng trai vẫn chân chất, bình thản như xưa. Cô gái thì chẳng thốt lên lời, luống cuống nói “Tạm biệt”

Lần này cô không gác máy, một xúc cảm khó gọi thành tên khiến cô im lặng lắng nghe sự tĩnh lặng của đầu dây bên kia.
Chẳng biết bao lâu sau đó, đầu dây bên kia vọng đến tiếng của chàng trai,
- Sao em không cúp máy ?
Tiếng của cô gái như khản lại,
- Tại sao lại muốn em cúp máy trước ?
- Quen rồi
Chàng trai bình tĩnh nói,
- Anh muốn em cúp máy trước, như vậy anh mới yên tâm”.
Cô gái hơi run run giọng
- Nhưng người cúp máy sau, thường cảm thấy nuối tiếc, như vừa để tuột mất một điều gì đó và em không muốn anh phải như vậy , em xin lỗi ……….
- Không , anh thà nhận sự mất mát đó còn hơn là thấy em sống trong nước mắt và thù hận chính em , anh……. chỉ cần em vui là đủ.
Cô gái không kìm nổi mình, bật khóc, những giọt nước mắt nóng hổi thấm đẫm cả vùng kí ức tình yêu thuở nào. Cuối cùng, cô cũng hiểu ra rằng, người không đủ kiên nhẫn để nghe cô nói hết câu cuối cùng, không phải là người mà cả đời này cô mong đợi. Hoá ra, tình yêu đôi khi thật giản đơn, chỉ một chút đợi chờ, đã có thể nói lên tất cả.

LỜI KẾT

Đôi khi chúng ta không để ý đến những việc làm nhỏ nhặt nhất như việc cúp máy , nhưng có ai trong các bạn hiểu đc rằng nằm sau nó là cả sự yêu thương , sự quan tâm của người bên kia dành cho bạn , và bạn cũng đâu biết rằng hành động đó cũng là một cách để bạn thể hiện sự tôn trọng của bạn với người đang đối thoại với bạn nữa đó , chúng ta hãy cùng tập thói quen biết quan tâm , và thể hiện sự yêu thương qua từng cử chỉ các bạn nhé.

----------------------------------------------------------------------------------------------------------

Có một chàng trai và một cô gái, họ yêu nhau hết sức thắm thiết. Có một ngày, cô phải chuyển nhà tới một thành phố rất xa, anh vô cùng đau lòng, nhưng không dám giữ cô lại. Thành phố kia có cha mẹ của cô, họ có cuộc sống rất đầy đủ, còn anh thì cái gì cũng không có. Cho nên anh không dám giữ cô, vì anh sợ cô sẽ khổ. Anh cuối cùng chỉ im lặng.

Còn cô thì cứ đợi anh mở miệng giữ mình lại, cô đợi và đợi, đợi cho đến lúc lên máy bay, anh cũng không hề nói.
Trước lúc lên máy bay, cô đưa cho anh một con lợn bông nhỏ, cô nói "Nhớ em, thì hãy xoa đầu nó một lần". Sau đó cô bước lên máy bay mà không hề quay đầu lại.
Trời đang trong xanh thì đột nhiên mưa, anh vừa khóc vừa nhìn chiếc máy bay cất cánh, chính lúc ấy, anh đột ngột phát hiện mình đã phạm một sai lầm đáng sợ, anh quên không hỏi cô địa chỉ và số điện thoại của cô ở nơi ở mới.
Thế là từ đó anh bắt đầu chờ đợi, ngày ngày ôm lấy chiếc điện thoại không dời, anh nghĩ cô nhất định sẽ gọi điện về. Nhưng không có, mãi mà không có.
Lúc anh nhớ cô, anh lại mang con lợn bông ra xoa đầu, anh xoa đầu nó hết lần này đến lần khác, nhưng chỉ càng làm cho mình nhớ thêm.

Anh đợi cô tròn ba tháng, sau đó chuyển thành tuyệt vọng. Anh cảm thấy cô hình như đã quên anh mất rồi, thậm chí anh bắt đầu hận cô.

Anh bước ra khỏi phòng, từ giây phút đó anh quyết định quên đi tình yêu này. Quan trọng với anh bây giờ là bắt đầu lại. Anh ôm lấy con lợn bông, nghĩ một lúc, rồi đành ném nó ra ngoài cửa sổ. Ném đi tất cả những ký ức về cô. Anh từ đây cũng không nhìn lại qua khứ nữa.

Sáng sớm ngày thứ hai, có một người làm công đến dưới lầu dọn dẹp vệ sinh. Bà ta nhìn thấy một con lợn bông, bà ta ôm lấy nó, vuốt ve, đột nhiên con lợn bông động đậy, miệng nó từ từ mở, rồi nhả ra một mảnh giấy. Trên mẩu giấy là địa chỉ và số điện thoại của cô gái.

Con lợn bông ấy là người trong xưởng đồ chơi phải mất rất nhiều tâm huyết mới làm ra món quà đặc biệt này cho cô . Nếu như xoa đầu nó một trăm lần, nó sẽ nhả ra mảnh giấy cô viết. Cô đã âm thầm quyết định, chỉ cần nhận được điện thoại của anh là sẽ từ bỏ tất cả để trở về, không chia tay anh nữa.
Nhưng anh cuối cùng chỉ vuốt ve nó 98 lần.

Người làm công nghĩ : Con lợn bông này thích như vậy, nên đem nó về cho con mình chơi. Bà ta ôm con lợn bông, quẳng đi mảnh giấy.

Anh và cô từ đây đã để tuột mất một nửa cuộc đời.

LỜI KẾT!!

Phải chăng anh chàng quá ủy mỵ đến mức đánh mất cả tình yêu và lí trí , đôi khi chúng ta nên biết sống chấp nhận với thực tại , và hướng tới tương lai , những lúc mất tinh thần nhất chúng ta nên rời bỏ đi đâu đó một thời gian để có thể lấy lại cho mình một nghị lực sống , đừng bao giờ sống quá ủy mỵ các bạn nhé , nó sẽ làm cho bạn bị đảo lộn mọi suy nghĩ trong cuộc sống thực tại đó …. Chúc các bạn luôn luôn sống với chính mình !

Các boy & girl thân mến , có thể câu chuyện này đôi khi khiến các bạn thấy hơi nhàm chán nhưng thật sự tôi rất cảm động khi đc nghe kể những câu chuyện như thế này , nó là một phần cuộc sống của mỗi người , nhưng nó cũng là bài học cho mọi người trong cuộc sống , trong tình yêu . Hi vọng sau khi các bạn nghe câu chuyện này , các bạn sẽ tìm ra được con người đích thực của mình, chúc các bạn một ngày vui vẻ ,và luôn tràn ngập trong niềm hạnh phúc và tình yêu thương của gia đình và bè bạn …….

Hãy gởi nó cho những người mà bạn thật sự yêu thương, bạn nhé.

ST

Được sửa bởi qtuan2902 ngày Thu Mar 22, 2012 2:27 pm; sửa lần 1.
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeThu Mar 22, 2012 11:30 am

Điều kì diệu mang tên TÌNH YÊU

*Nếu ta yêu một người mà người ấy không yêu lại mình ,hãy cứ dịu dàng với bản thân vì ta đã không chọn chổ dừng chân nơi trái tim người ấy mà thôi

*Nếu một người nào đó yêu ta nhưng ta lại không yêu người ấy ,hãy tôn trọng diều đó vì tình yêu đã đến gõ cữa trái tim ta ,nhưng hãy nhẹ nhàng từ chối nhận món quà mà mình không thể đáp lại .Đừng nhận để không gây đau khổ

*Cách ta cư xử với tình yêu chinh là cách ta cư xử với chính bản thân mình ,mọi con tim đều có cùng cảm nhận về nổi đau và niềm hạnh phúc ngay cả khi cách sống và con đường chúng ta đi có khác nhau

*Nếu ta yêu mọt người và họ cũng yêu ta ,nhưng rồi tình yêu lại ra đi thì cũng đừng nên níu kéo hay đổ lổi mà hãy để nó ra đi .Mổi lí do đều có ý nghĩa riêng của nó và rồi ta sẽ hiểu

*Hãy nhớ rằng ta không chọn lựa tình yêu .Mà tình yêu chọn lựa ta .Tất cả những gì chúng ta thực sự có thể làm là hãy đón nhận tình yêu với tất cả những điều kì diệu của nó khi tình yêu đến .Khi tình yêu tràn ngập trong tâm hồn ta ,hãy cảm nhận từng hơi thở của nó nhưng rồi hãy dang rộng tay và để cho nó ra đi một khi tình yêu đã muốn thế

*Hãy mang tình yêu đến cho người đã làm sống lại tình yêu trong ta ,mang đến cho những ai thiếu thốn tình cảm trong tâm hồn ,mang đến cho thế giới xung quanh mình bằng mọi cách mà ta có thể làm được

*Có những người đang yêu đã sai lầm ,sống một cuộc sống không tình yêu lâu ngày ,họ ngỡ rằng con tim là một chổ trống mà tình yêu có thể lấp đầy ,họ bắt đầu nhìn tình yêu như một điều sẽ phải đến với mình hơn là một điều xuất phát từ chính bản thân mình .Họ quên đi điều ki diệu nhất của tình yêu đó là ....

TÌNH YÊU LÀ MỘT MÓN QUÀ -mà chỉ có thể đâm chồi nẩy lộc khi được trao tặng đi

Hãy nhớ lấy điều này và giử gin nó trong tim mình

*Mãi mãi tình yêu là một điều bí mật .Hãy tận hưởng niềm hạnh phúc khi tình yêu đén ngự trị trong ta dù chỉ trong một khoảnh khắc nào đó của cuộc đời mình

ST

Được sửa bởi qtuan2902 ngày Thu Mar 22, 2012 1:48 pm; sửa lần 1.
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeThu Mar 22, 2012 1:33 pm

Hãy biết quý những gì mình đang có, đừng vội quá mơ ước những điều xa vời

Ngọn cỏ non đẹp dịu dàng như một nàng thiếu nữ đang uốn mình mềm mại với chiếc áo dài tha thướt xanh màu ngọc biếc, giản đơn và quyến rũ...

Cây cao lớn, sừng sững tựa một chàng trai lực lưỡng đang vươn những cánh tay dài chắc chắn, trải rộng tán lá khỏe mạnh ra xung quanh như bao bọc, chở che, như ôm lấy Cỏ vào lòng. Đầm ấm...

Cuộc sống cứ thế lặng lẽ trôi. Đến một ngày trời xanh hửng nắng, gió mát vi vu thổi, những áng mây trắng trôi bồng bềnh, phiêu lãng ở trên cao. Cây mơ màng, đưa mắt ngước nhìn lên phía những vì sao và nghĩ: "Đẹp quá, nơi đó phải chăng là thiên đàng?". Cây quyết định sẽ đi đến đó, quyết định rời bỏ ngọn Cỏ, vươn cao mình lên phía những vì sao.

- Anh đi đâu vậy? - Cỏ cất tiếng hỏi khẽ.
- Tôi đi tìm những vì sao hạnh phúc - Cây lạnh lùng đáp và cất bước ra đi. Cỏ im lặng nhìn theo, cúi đầu không nói.

Cỏ ở lại một mình nơi triền đất thảo nguyên rộng lớn, còn Cây thì ngày càng vút cao và những cành lá ngày càng vươn xa. Bởi vì Cây mong một ngày đi đến bầu trời cao. Bởi vì Cây mơ ước một ngày được gặp các vì sao... ngời sáng.

Khoảng cách của Cây và Cỏ cũng ngày càng xa hơn...

Cuộc sống lặng lẽ trôi đi. Cho đến một ngày, Cây đã trở thành một cây đại thụ đứng sừng sững giữa thảo nguyên bát ngát. Còn ngọn Cỏ cũng không còn là màu xanh nữa, Cỏ đã trở thành một màu xanh vàng úa và lặng lẽ ở phía dưới cây cao. Và Cây, cây vẫn chưa với được những vì sao cho riêng mình...

Cây đã bắt đầu cảm thấy mỏi mệt. Cây nhận ra rằng mình không thể đi đến cái nơi mà nó vẫn cho là thiên đường của sự hạnh phúc. Cây hối hận và nhìn xuống phía dưới. Cây thấy Cỏ vẫn đang ngồi đó, vẫn đang vui đùa với những cành hoa, vẫn đang thướt tha cùng những loài bướm.

Cây chợt cảm thấy nuối tiếc, cảm thấy hối hận khi chợt nhận ra rằng: hạnh phúc lại chính là điều mà Cây từng có và đánh mất đi. Cây thấy buồn, một nỗi buồn không thể nói cùng ai...

- Cây ở trên đó thế nào?, một ngày Cỏ cất tiếng hỏi thăm Cây.
- Mọi thứ ở đây đều tốt. Được làm bạn với Gió và nghe tiếng chim hót líu lo. Cuộc sống muôn màu và rất là vui vẻ - Cây ngẩng cao đầu trả lời ngọn Cỏ.
- Vậy là Cây đã tìm thấy những vì sao hạnh phúc? - Cỏ nhìn Cây hỏi tiếp.

Cây gật đầu đưa mắt nhìn Cỏ rồi khẽ mỉm cười, quay đi - ngẩng cao đầu nhìn về phía các vì sao lơ đãng. Không phải vì Cây muốn tiếp tục đi tìm điều hạnh phúc mà đơn giản là vì Cây đang cố tránh một ánh mắt nhìn thẳng. Vì Cây đang nói dối! Vì Cây biết mình đang cô độc. Vì Gió chỉ đến rồi Gió lại đi. Gió bỏ Cây ở lại và lả lơi thổi mãi chứ Gió không bao giờ dừng. Và Chim cũng vậy, Chim không thể đậu lại và hót mãi cho Cây nghe.

Cây biết mình đang là kẻ cô đơn nhưng cái bản tính kiêu căng vốn có đã không cho phép nó hạ độ cao và thừa nhận sự nuối tiếc của mình. Cây sợ phải xấu hổ, sợ tỏ ra mình là yếu đuối. Vì thế, Cây mãi ngẩng cao đầu mình và không chịu nhìn xuống...

Và cứ thế, cuộc sống cứ lặng lẽ trôi đi...
Cho đến một ngày, Bão đến! Cây đương đầu chống chọi. Bão gào rú - Cây ngả nghiêng rung chuyển. Bão thổi mạnh - Cây bật gốc lung lay. Bão cười, đẩy nhẹ - Cây ngã xuống đổ gục, nằm yên trên thảo nguyên lạnh lẽo. Cây kiệt sức, lịm đi... lịm đi...

Ngày hôm sau Bão hết, trời xanh lại hừng sáng. Cây mở mắt nhìn lên phía trời cao, bầu trời xa vời vợi. Nhưng màu xanh của Cỏ thì lại thật gần và thật ấm áp hơn.

Cây chết, cỏ mọc xung quanh. Một thời gian sau nơi cây đổ xuống mọc lên một loài cây lạ. Một loài cây luôn luôn cúi xuống và không biết ngẩng mặt lên. Và người ta đặt cho nó tên là cây Xấu Hổ, một cây Xấu Hổ với cỏ mọc xung quanh.

LỜI KẾT

Đôi khi con người ta cứ mải mê lao mình vào cuộc kiếm tìm điều hạnh phúc. Để rồi đôi lúc mới chợt nhận ra rằng hạnh phúc đang ở ngay dưới chân mình nhưng lại không có đủ can đảm và không có đủ dũng cảm để cúi xuống nhặt nó lên.
ST
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeThu Mar 22, 2012 1:48 pm

Ly và nước

Ly nói: "Tôi cô quạnh quá, tôi cần Nước, cho tôi chút nước nào!"

Chủ hỏi: "Được, cho ngươi nước rồi, ngươi sẽ không cô quạnh nữa phải không?"

Ly đáp: "Chắc vậy!"

Chủ đem Nước đến, rót vào trong Ly.

Nước rất nóng, Ly cảm thấy toàn thân mềm nhũn, rụng rời, tưởng như sắp tan chảy đến nơi. Ly nghĩ, đây chắc là sức mạnh của tình yêu.

Một lát Nước chỉ còn âm ấm, Ly cảm thấy dễ chịu vô cùng. Ly nghĩ, đây chính là mùi vị của cuộc sống.

Nước nguội đi, Ly bắt đầu sợ hãi, sợ hãi điều gì chính Ly cũng không biết. Ly nghĩ, đây chính là tư vị của sự mất mát.

Nước lạnh ngắt, Ly tuyệt vọng. Ly nghĩ, đây chính là 'an bài' của duyên phận.

Ly kêu lên: "Chủ nhân, mau đổ nước ra đi, tôi không cần nữa!"

Chủ không có đấy. Ly cảm thấy nghẹt thở. Nước đáng ghét, lạnh lẽo quá chừng, ở mãi trong lòng, thật là khó chịu.

Ly dùng sức lay thật mạnh. Ly chao mình, Nước rốt cục cũng phải chảy ra. Ly chưa kịp vui mừng, thì đã ngã nhào xuống đất.

Ly vỡ tan. Trước lúc chết, Ly nhìn thấy, mỗi mảnh của Ly, đều có đọng vết Nước. Lúc đó Ly mới biết, Ly yêu Nước, Ly thật sự rất yêu Nước. Nhưng mà, Ly không có cách nào để đưa Nước, nguyên vẹn, trở vào trong lòng được nữa.

Ly bật khóc, lệ hoà vào với Nước. Ly đang cố dùng chút sức lực cuối cùng, yêu Nước thêm lần nữa.

LỜI KẾT.

Tình yêu, rốt cục là cái gì, lẽ nào phải trải qua đớn đau mới biết trân trọng ?
lẽ nào phải mất hết tất cả, không còn cách gì vãn hồi nữa mới chịu buông xuôi.
ST
pthanh1212
Thành viên mới
Thành viên mới
pthanh1212

Tâm trạng : sleep
Nữ
Châm ngôn sống : Có vấp ngã mới biết mình đang đi
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 44212

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeThu Mar 22, 2012 3:59 pm

Yêu một người là khi bạn trân trọng món quà người ấy tặng dù món quà đó chẳng đáng giá bao nhiêu.

Yêu một người là khi bạn nhận ra rằng người ấy không chỉ thuộc về bạn mà còn thuộc về cả thế giới này, và dù thế thì người ấy vẫn quan trọng và ý nghĩa với bạn biết bao.

Yêu một người là khi bạn nhận ra rằng trước mặt nhau, bạn và người ấy luôn là chính bản thân mình.

Yêu một người là khi bạn thức dậy vào mỗi buổi sáng bạn cảm thấy rất hạnh phúc vì mình có thêm một ngày nữa để yêu và được yêu.

Yêu một người là khi bạn nhận ra rằng người đó có ý nghĩa với bạn như một món quà của cuộc sống trao tặng. Và, món quà ấy muốn cùng bước đi bên cạnh bạn trọn cuộc đời này. Người ấy sẽ chia sẻ với bạn ngày và đêm, từ giấc ngủ đến những nỗi lo toan trong cuộc sống. Người ấy sẽ tìm thấy những bí mật trong bạn mà trên đời này chỉ có riêng hai người biết mà thôi. Và dù bạn có trốn đến tận phương trời nào thì người ấy cũng sẽ tìm ra bạn, để cho bạn một chỗ tựa an toàn vững chãi nhất với tất cả tình yêu thương độ lượng.

Yêu một người là khi bạn nhận ra rằng mỗi ngày, người ấy sẽ cho bạn nhiều điều mới lạ hơn. Người đó sẽ mỉm cười với bạn bằng nụ cười chân thật, nói với bạn bằng giọng nói ngọt ngào, nhìn bạn bằng ánh mắt trìu mến và chăm sóc bạn bằng những cử chỉ gần gũi, yêu thương.

Bên cạnh bạn, người ấy sẽ biến những thứ tầm thường, nhỏ bé trở thành vĩ đại. Người ấy sẽ cùng bạn mở rộng cánh cửa đến một tương lai hạnh phúc… Bạn đã bao giờ yêu một người như thế chưa?
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeFri Mar 23, 2012 12:23 am

Mình chuyển hết vào cho tuấn rùi đó. Vui vẽ ha.
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeSun Mar 25, 2012 1:38 pm

Cho đến nay, chưa ai có thể đưa ra một định nghĩa thoả đáng về tình yêu. Tình yêu vẫn là một đề tài muôn thuở để mọi người đem ra bàn cãi. Những người chưa yêu, đang yêu và đã từng yêu đều có chung một cảm giác về sự huyền bí và thú vị của tình yêu. Tình yêu là một thế giới mênh mông và khó hiểu nhưng có một chân lý mà ai cũng phải thừa nhận là: Chỉ có một tình yêu thật sự dành cho mỗi người.

Cái Thuở Ban Đầu Lưu Luyến Ấy
Trong mọi cuộc tình, thường có nhiều nguyên nhân đưa đẩy lứa đôi đến yêu đương. Có thể yêu nhau vì nết na, vì tài năng, vì chung một ước mơ... nhưng người ta có thể nhân danh tình yêu để chiếm đoạt thể xác, những toan tính về tiền tài, danh vọng. Ngay trong những cuộc tình đẹp nhất, lý tưởng nhất lứa đôi cũng chỉ đồng cảm, tương đắc, bền bỉ với một số điều mà họ cho là quý giá nhất theo quan niệm riêng của họ. Có thể nói xưa nay chẳng có cuộc tình nào hoàn toàn giống nhau, vì có rất nhiều động lực khiến họ yêu nhau. Ông bà mình thường bảo: "Trai yêu bằng mắt, gái yêu bằng tai". Sau những xúc cảm ban đầu, một trong hai bên có thể bị một vài động lực không trong sáng, không lành mạnh, làm nảy sinh lắm dạng tính toán: yêu được gì và không yêu được gì?

Tình Tạm Bợ : Đùa với chính mình
Chưa gặp người mà mình hoàn toàn ưng ý, nhưng cử chỉ lả lơi thân mật với người nào khiến bạn cho là tạm được để xoa dịu nỗi trống vắng. Làm cho người kia thích thú rằng mình có bản lĩnh làm người khác si mê, để khỏi mang tiếng là mình không có duyên. Trong tình yêu này, họ không cần gắn bó cho lắm, không cần phải nhớ nhung đợi chờ. Có thể cùng đi chơi với nhau nhưng sẵn sàng cắt đứt bất kỳ lúc nào. Có khi họ đùa giỡn với chuyện tình yêu để xem phản ứng mới lạ của người kia trong sự "yêu dại khờ"!

Tình Lừa Dối : Mua Bán Danh Lợi
Một trong hai người không yêu thật sự. Chỉ yêu "cái gì đó" và họ muốn lợi dụng, dựa hơi uy thế của người kia để dễ bề làm ăn cho mình, hoặc tìm cách tráo trở tiền bạc, tài sản của người kia chuyển sang tay mình. Khi đã đạt được mục đích, nếu không từ bỏ người kia thì họ cũng đối xử tệ bạc không ra gì.Thật ra đây không phải là tình yêu mà chỉ là sự lừa dối tình yêu. Hay nói cách khác, họ treo bảng hiệu tình yêu để lừa dối, mua bán danh lợi.

Tình Buông Thả: Đánh Cược Tương Lai !
Điểm chính trong tình yêu này là những thú vui vật chất. Đối với họ, đẹp và vui đứng hàng đầu. Họ tỏ ra chăm lo, tận tình chăm sóc người yêu nhưng thật ra chỉ khéo léo "đóng tuồng" lấy lòng, làm mê hoặc người yêu, săn đón người yêu vào những thú vui xác thịt.Họ có thể đang yêu người này ở nơi này nhưng vẫn lả lơi với người khác ở nơi khác, tìm thêm những thú vui ngắn hạn qua đường. Họ có thể mưu cầu ở tình nhân này để vun vén tình nhân khác.

Tình Ích Kỷ: Sở Hữu Người Yêu !
Họ tận tình chăm sóc người yêu với những phương tiện họ có được. Đổi lại, người yêu phải gần như vật sở hữu của họ. Công việc làm ăn, giờ giấc làm việc, giải trí đều theo chương trình của họ. Người sa cơ thất thế cần dược bao bọc, lúc đầu có thể cảm thấy an lòng, nhưng chẳng bao lâu có thể nhận ra rằng mình đã bán mình cho một thứ tình yêu ích kỷ.Hoặc là họ đành lòng buông xuôi, đau buồn ngấm ngầm nhưng vẫn che đậy, khoe khoang với người xung quanh về những tiện nghi mà họ có được. Hoặc là phản ứng bực bội, vùng vằng, đòi lấy một chút tự do riêng tư. “ Chim sáo sổ lồng ” là chuyện hoàn toàn có thể xảy ra.

Tình Sâu Đậm : Chia Bùi Sẻ Ngọt !
Tình thương lấn trội hơn yêu đương say đắm, hầu như vắng bóng những cuộc chơi vui nhộn. Họ thương nhau vì "nết ăn nết ở trăm đường khéo khôn", vì chăm chỉ làm ăn, họ cùng quan tâm chăm lo cho nhau. Lúc đầu có vẻ như cứng nhắc khô khan nhưng về sau có thể phát triển thành tình yêu sâu đậm qua những kỷ niệm chia ngọt sẻ bùi trên đường đời.Tất nhiên là trước khi đi đến hôn nhân, đôi bên cũng phải biết về khả năng làm việc, thu nhập cũng như vốn liếng của nhau. Nhưng cũng không nên vì thế mà lạc vào chiều hướng hơi thực dụng. Những động lực yêu đương mang tính vị kỷ như giàu sang, chức vị, hình thức, cân đo bằng tiền ... chỉ có thể tạo nên những cuộc tình hãnh diện bề ngoài nhưng chưa hẳn là đẹp đẽ, vững bền.
ST
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeSun Mar 25, 2012 2:05 pm

•Ai đó yêu bạn không phải vì bạn là ai mà vì họ sẽ là ai khi họ đi bên cạnh bạn.

• Không ai đáng giá bằng những giọt nước mắt của bạn. Và những người đáng giá sẽ không bao giờ làm bạn khóc.

• Ðừng bao giờ cau mày hay nhăn mặt thậm chí khi bạn đang buồn. Chắc chắn sẽ có ai đó yêu bạn chỉ vì nụ cười của bạn thôi. Với thế giới, bạn chỉ là một cá nhân, nhưng với một ai đó, bạn là cả thế giới.

•Ðừng phí thời gian cho những ai không sẵn sàng dành thời gian của họ cho bạn.Có lẽ Thượng Ðế muốn chúng ta gặp một vài người sai trước khi gặp đúng người để ta càng biết ơn người đó hơn.

• Ðừng khóc vì mọi việc đã qua, hãy cười vì mọi việc đang chờ phía trước.

• Luôn nhớ rằng bạn có hai cánh tay: một để tự giúp đỡ chính mình, một để giúp đỡ những người khác.

• Ðừng kì vọng quá nhiều. Ðiều tốt đẹp nhất sẽ đến khi bạn ít trông chờ nhất.

• Hãy nhớ: mọi việc xảy ra đều có nguyên do.

• Đừng xem trọng bề ngoài – bề ngoài có thể đánh lừa ta. Đừng xem trọng sự giàu sang – sự giàu sang co thể mất dần. Hãy đến với người làm ta cuời vì chỉ có nụ cười mới biến một ngày buồn thành vui tươi. Chúc các bạn tìm được người bạn như thế.

• Có những lúc trong cuộc đời ta nhớ một người đến nỗi bạn chỉ muốn kéo người ấy ra khỏi giấc mơ để ôm chặt lấy. Chúc bạn mơ thấy một người như thế.

• Hãy mơ điều bạn thích mơ. Hãy đi nơi bạn thích đi. Hãy trở thành người mà bạn muốn trở thành. Bởi vì ta chỉ có một cuộc đời và một cơ hội để thực hiện tất cả những gì ta mong moi trong cuộc đời ấy .Chúc bạn có được lòng can đảm.

• Chúc bạn có đủ hạnh phúc để được dịu dàng; đủ từng trải để được mạnh mẽ; đủ nỗi buồn để biết cảm thông ;đủ hi vọng để hạnh phúc và đủ tiền mua quà tặng tôi Tôi chúc bạn có đủ.

• Khi một cánh cửa hạnh phúc đóng lại , một cánh cửa khác sẽ mở ra. Nhưng thường ta cứ ngắm mãi cánh cửa đóng lại để rồi ko thấy cánh cửa đang mở ra. Chúc bạn biết mở cửa.

• Những người bạn tốt nhất là những người bạn có thể im lặng cùng ta ngồi ngoài hiên hay trên xích đu để rồi khi ta đi , ta cam thấy như vừa được trò chuyện thật thích thú . Chúc ban quen được nhiều người như tôi.

• Đúng là ta chẳng biết ta được hưởng những gì nếu ta ko mất nó .Nhưng cũng đúng là ta chẳng mong mỏi cái gì nếu ta ko có nó. Chúc bạn ko biết để ko phải chịu đau khổ như thế .

• Một lời bất cẩn có thể gây bất hoà .Một lời độc ác có thể làm hỏng cả một cuộc đời .Một lời đúng lúc có thể làm giảm căng thẳng .Một lời yêu thương có thể đem lại hạnh phúc. Chúc bạn biết điền vào chỗ trống.

Đừng...

Đừng quên hy vọng, sự hy vọng cho bạn sức mạnh để tồn tại ngay khi bạn đang bị bỏ rơi.

Đừng đánh mất niềm tin vào bản thân mình. Chỉ cần tin là mình có thể làm được và bạn lại có lý do để cố gắng thực hiện điều đó.

Đừng lấy của cải vật chất đo lường thành công hay thất bại. Chính tâm hồn của mỗi con người mới xác định được mức độ “giàu có” trong cuộc sống của mình.

Đừng để những khó khăn đánh gục bạn, hãy kiên nhẫn rồi bạn sẽ vượt qua.

Đừng do dự khi đón nhận sự giúp đỡ, tất cả chúng ta đều cần được giúp đỡ, ở bất kỳ khoảng thời gian nào trong cuộc đời.

Đừng chạy chốn mà hãy tìm đến tình yêu, đó là niềm hạnh phúc nhất của bạn.

Đừng chờ đợi những gì bạn muốn mà hãy đi tìm kiếm chúng.

Đừng bao giờ cho là bạn đã thất bại khi những kế hoạch và giấc mơ của bạn đã sụp đổ, vì biết được thêm một điều mới mẻ thì đó là lúc bạn tiến bộ rồi.

Đừng quên mỉm cười trong cuộc sống. Nụ cười của bạn mang lại hạnh phúc cho người xung quanh và do đó cũng mang lại hạnh phúc cho chính bạn.

Đừng quên tìm cho mình một người bạn thật sự, bởi bạn bè chính là điều cần thiết trong suốt cuộc đời.

Và cuối cùng đừng quên ơn những người đã cho bạn cuộc sống hôm nay với tất cả những gì bạn cần. Bởi vì con cháu đời sau của bạn sẽ xem bạn như tấm gương của chúng
ST
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeSun Mar 25, 2012 2:33 pm

CHỈ CÓ MỘT TÌNH YÊU THẬT SỰ DÀNH CHO MỖI NGƯỜI!!

Tình yêu bắt đầu từ một nụ cười.Chớm nở bằng một cái hôn và cảm nhận đc từ những cái ôm ấm áp dịu dàng.

Một tình yêu thật sự không thể xây dựng từ những đổ vỡ của quá khứ mà phải bằng những gì trong sáng ở tương lai. Bạn nên hướng nhìn thẳng về phía trước chứ đừng bao giờ ngóai nhìn lại dĩ vãng. Bạn sẽ ko thể nào tiếp tục sống vui vẻ nếu bạn ko chịu bỏ qua những đau đớn từng xảy đến trong đời .Bạn nên có nghị lực để làm những gì bạn cảm thấy là đúng và tốt cho những người ở bên cạnh bạn, nhất là chính bản thân bạn.
Nếu bạn dể cho một mối tình ko vui vẻ luôn níu kéo bạn thì bạn sẽ càng bị nhiều đau khổ, tan nát con tim và cay đắng của sự chia tay.Chính vì những thứ nói trên bạn đừng bao giờ ngần ngại nói lên những gì bạn đang suy tư và những gì đang đến trong lòng bạn. Bạn hãy làm những gì bạn muốn làm tại vì bạn chỉ có một cuộc đời và một lần cơ hội để làm những gì bạn muốn.

Cho đến nay chưa ai có thể đưa ra một định nghĩa thỏa đáng về tình yêu, tình yêu vẫn là một đề tài muôn thuở để mọi người đem ra bàn cãi. Những người chưa yêu, đang yêu và đã từng yêu đều có chung một cảm giác về sự huyền bí và thú vị của tình yêu. Tình yêu là một thế giới mênh mông và khó hiểu nhưng có một chân lí mà ai cũng phải thừa nhận là:

CHỈ CÓ MỘT TÌNH YÊU THẬT SỰ DÀNH CHO MỖI NGƯỜI!!

Tình yêu chỉ đến với những người vẫn còn niềm tin khi từng bị thất vọng. Nó chỉ đến với những người muốn yêu khi họ đã từng bị tổn thương.
Chỉ cần 1 phút thì bạn đã có thể cảm thấy yêu 1 người, 1 giờ để nhớ 1 người, 1 tháng để chờ một người, 1 năm để đợi 1 người Nhưng mà bạn sẽ mất cả đời để quên đi 1 nguời.
Chính vì thế mong bạn đừng bao giờ đi yêu một người chỉ vì bề ngòai diện mạo đẹp đẽ của họ tại vì cái đẹp đó rất dễ bị phai tàn. Và đừng bao giờ yêu người ta chỉ vì tiền tài danh vọng. Tai vì những thứ đó đều sẽ tan theo mây khói, bạn hãy chọn 1 nguời mang lại đc nụ cười trên môi của bạn tại vì chỉ có nụ cười mới có đủ quyền lực xua tan màn đêm u tối trong bạn.
ST
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeSun Mar 25, 2012 2:45 pm

10 cách để vượt qua một cuộc chia tay

Mặc dù bạn không giữ lại bất kỳ quan hệ nào đối với người tình cũ, nhưng điều quan trọng là vẫn giữ trong bạn một trạng thái tình cảm và mối quan hệ tương lai tốt đẹp để bạn có thể vượt qua được sự chia tay nếu có thể. Dưới đây là một số đề nghị khi bạn quá gần rừng không thể nhận ra cây.

1, Không nên "trả đũa". Ngay cả khi bạn tình của bạn đã lừa dối bạn, việc bỏ thời gian để hy vọng trả thù chỉ hạ gục ý chí cá nhân của bạn thôi.

2, Không nên lưu giữ những thứ làm ghi nhớ. Kể cả những gì trên mạng. Ví dụ, hãy xóa tất cả những gì thuộc về người đó trong danh mục những người tri kỷ của bạn.

3, Không nên tìm cớ để liên lạc hay gặp lại người tình cũ của bạn.
Ðiều này bao gồm việc không nên mang trả những vật cá nhân vì đó có thể là cái cớ để bạn gặp lại người tình cũ.

4. Ðừng sợ cô đơn. Hãy bỏ thời gian để hiểu được những gì đã xảy ra và từ đó tăng thêm nghị lực về tình cảm.

5. Ðừng sống trở về quá khứ. Hãy bỏ thời gian để hiểu rằng những gì đã xảy ra thì không phải là một sự ám ảnh hay day dứt trong quá khứ.

6, Ðừng cố gắng quan hệ với một người khác trong thời gian bạn còn trong tình trạng phản ứng. Nếu như bạn quan hệ với người khác quá sớm sau khi chia tay thì bạn sẽ phải đối mặt với một mớ các vấn đề tình cảm trong quan hệ mới này.

7, Cất đi tất cả, không vứt bỏ. Hãy cất đi những hình ảnh, vật kỷ niệm từ khi bạn còn đang yêu nhau. Không nên vứt bỏ trừ khi đó là một cuộc chia tay thật tồi tệ. Sau này bạn sẽ muốn giữ lại vài thứ.

8, Hãy ghi nhận việc hẹn hò với người mình yêu. Liệu bạn vẫn thực sự hẹn hò với người mà mình hoàn toàn không ưa thích, người đó không quan tâm đến sở thích và phong cách sống của bạn. Chuyên viên phân tích về các hình thức hẹn hò của các đôi tình nhân đánh giá mối quan hệ của bạn và mách bảo cho bạn biết được điều gì làm cho bạn cảm thấy thực sự hạnh phúc.

9, Hãy tha thứ cho chính mình. Bạn đã nói hay làm điều gì mà sau này cảm thấy ân hận. Rất dễ dàng tự trách mình. Bạn không thể đi ngược để thay đổi quá khứ, nhưng bạn có thể học hỏi được từ những lỗi lầm đó và tha thứ cho chính mình.

10, Tha thứ cho người tình của mình. Tha thứ là sự lựa chọn, không phải tình cảm. Tha thứ không có nghĩa là quên hết và sống lại với người tình của mình. Ðôi khi tha thứ là ra quyết định cắt bỏ những tổn thất và bỏ đi.
ST
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeSun Mar 25, 2012 6:01 pm

Tình yêu và thời gian

Ngày xưa, trên một hòn đảo nhỏ
Nỗi Buồn,
Hạnh Phúc,
Thông Thái,
Giàu Có,
Kiêu Căng
và Tình Yêu

cùng nhau chung sống hòa bình. Một ngày kia ,mọi người biết được hòn đảo sẽ bị chìm. Vì vậy tất cả đều lên thuyền của mình để chuẩn bị rời hòn đảo.
[b]Tình Yêu
vốn nặng tình cảm nên quyết định ở lại đến giây phút cuối cùng.Khi hòn đảo gần như chòm hẳn , Tình Yêu mới nhìn quanh cầu cứu.
Giàu Có lúc đó trên một chiếc thuyền to lớn sang trọng đi ngang qua. Tình Yêu với gọi :
- Giàu Có ơi !Làm ơn cho tôi theo với ! -Không được ! Nơi đây chỉ chứa vàng bạc châu báu.Không có chỗ cho cậu đâu!- Giàu Có từ chối thẳng thừng.
Tình Yêu bèn nhìn sang hướng Kiêu Căng , đang đi trên một chiếc thuyền đẹp lộng lẫy. Nhờ giúp đỡ nhưng Kiêu Căng lập tức trả lời :
- Không được đâu Tình Yêu ơi !Trông bạn quá ướt át , Như vậy sẽ làm hỏng chiếc thuyền của tôi mất !
Quá tuyệt vọng, Tình Yêu bèn cầu cứu Nỗi Buồn :
- Nỗi Buồn ơi ! Hãy mang tôi theo cùng.
- Ôi Tình Yêu ơi ! Tôi đang buồn lắm và chỉ muốn ở một mình thôi.- Nỗi Buồn thở dài.
Cùng lúc đó, Hạnh Phúc đi ngang qua nhưng nó đang say sưa với niềm vui của mình nên không nghe thấy tiếng Tình Yêu gọi.
Chưa biết bám vứu vào đâu thì bỗng một giọng nói cất lên:
Tình Yêu, hãy lên đây nạo Ta sẽ đưa con đi! - Đó là giọng nói của một ông lão tóc bạc phơ.
Vui mừng quá đỗi nên Tình Yêu lên tàu mà quên cả hỏi tên và cảm ơn ông lão.
Đến khi đến đất liền an toàn, ông lão liền bỏ đi. Tình Yêuđi tìm Thông Thái để hỏi :
- Ông lão giúp tôi là ai vậy?
- Đó chính là Thời Gian. -Thông Thái trả lời.
- Nhưng tại sao Thời Gian lại giúp tôi? - Tình Yêu ngạc nhiên.
- Bởi vì chỉ có Thời Gian mới nhận ra được Tình Yêu có ý nghĩa như thế nào?
ST
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeMon Mar 26, 2012 3:15 pm

Đơn giản vì đó là tình yêu.

Trong cuộc sống, bạn sẽ gặp hai người sau đây: một là người thích bạn và hai là người yêu bạn.

Giữa thích và yêu có sự khác biệt gì? Thử tìm hiểu nhé!

- Người thích bạn sẽ khóc cùng bạn khi bạn buồn.

Người yêu bạn sẽ làm mọi cách để đem lại niềm vui cho bạn, vì người yêu bạn không bao giờ muốn nhìn thấy bạn khóc.

- Người thích bạn sẽ nhảy xuống vực thẳm cùng bạn nếu chẳng may bạn rơi xuống đó.

Người yêu bạn sẽ không nhảy xuống cùng bạn, nhưng sẽ cố gắng kéo bạn lên khỏi vực thẳm đó. Người yêu bạn luôn biết điều gì mới là tốt nhất cho bạn.

- Người thích bạn sẽ chỉ nghĩ rằng bạn cười tức là bạn đang vui

Người yêu bạn sẽ thấy bạn đang dùng nụ cười gượng gạo để che lấp nỗi buồn của mình.

- Người thích bạn muốn đi cùng bạn đến nơi mà người đó thích.

Người yêu bạn muốn đi cùng bạn đến nơi mà bạn thích.

- Người thích bạn muốn bạn luôn hoàn hảo trong mắt người khác.

Người yêu bạn luôn chấp nhận cả những khiếm khuyết của bạn. Vì trong mắt người yêu bạn, bạn luôn hoàn hảo.

- Người thích bạn sẽ luôn thể hiện mình bằng cách giúp đỡ bạn hết lòng với những công việc mà bạn dư sức có thể làm được.

Người yêu bạn chỉ giúp bạn những công việc vượt quá khả năng của bạn, vì người yêu bạn muốn bạn luôn mạnh mẽ và không nên quá ỷ lại.

- Người thích bạn muốn bạn thật đẹp và lộng lẫy khi hai người đi chơi chung.

Người yêu bạn không cần biết bạn xấu hay đẹp nhưng chỉ cần đi bên bạn, người yêu bạn luôn tự hào nói rằng bạn là người đẹp nhất.

- Người thích bạn luôn tâm sự cho bạn nghe mọi chuyện.

Người yêu bạn luôn hỏi bạn có điều gì buồn cần tâm sự với mình hay không.

- Người thích bạn luôn ngượng ngùng khi nói chuyện với bạn.

Người yêu bạn luôn mỉm cười vui vẻ khi hai người đang trò chuyện.

- Người thích bạn sẽ buồn và không còn thích bạn nếu bạn đã có người yêu khác.

Còn người yêu bạn sẽ đau, nhưng vẫn yêu bạn và không cần biết bạn yêu ai. Tình cảm đó dù đặt trong hoàn cảnh nào vẫn khó mà suy giảm.

Đơn giản vì đó là tình yêu.
ST

Được sửa bởi qtuan2902 ngày Sun Apr 01, 2012 7:31 pm; sửa lần 1.
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeMon Mar 26, 2012 3:34 pm

Đừng ràng buộc bản thân

Hãy đừng để bất kỳ điều gì cản trở bạn trở thành người mà bạn muốn.
Hãy đừng hoài nghi về chính khả năng, mơ ước của mình.
Hãy đừng lo sợ mình không thể đạt thành mơ ước hay có được những điều bạn không muốn.

Hãy đừng để quá khứ ám ảnh bạn. Những điều tốt đẹp của ngày hôm qua vẫn còn lại trong tâm trí, còn những điều bạn muốn quên bạn sẽ làm được vì ngày mai chỉ đến khi trời sáng lên.
Hãy để bản thân đừng phải hối tiếc hay mang mặc cảm tội lỗi, hãy tự hứa với bản thân sống trọn vẹn mỗi ngày qua đi.

Hãy đừng bị ảnh hưởng bởi những người khác, hãy đừng bao giờ cảm thấy mặc cảm hay ngượng ngùng nếu như bạn không sống theo những tiêu chuẩn của họ. Chính bạn mới là quan trọng nhất, hãy sống theo cách mà bạn cho là đúng. Mọi người sẽ tôn trọng sự chính trực và trung thực của bạn.

Hãy để mình đơn giản vẫn là mình rồi bạn sẽ thành công hơn cả những gì bạn đã từng mơ.
ST
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeMon Mar 26, 2012 3:48 pm

Bạn Là Niềm Tự Hào

Bạn có thấy niềm vui của mẹ khi khoe với bố rằng "Con Vịt nhà mình lười ăn thế mà vẫn cao lớn hơn nhiều đứa." Bạn lớn mỗi ngày, khiến mẹ càng tự hào vì đã tạo ra một sản phẩm chất lượng.

Có một điều rất quan trọng mà những làn gió từ trái tim vừa mang đến, rằng: dù bạn đen, dù bạn là "nấm lùn", dù bạn có bộ đôi "trán dô - mũi hếch"...., nhưng bạn vẫn là niềm tự hào của nhiều người đấy.

Bạn có thấy mắt bố lấp lánh niềm tự hào mỗi khi cùng các chiến hữu kể về "bọn nhóc". Các chú ấy đều đồng tình rằng gia đình nhỏ bé của bố đạt "điểm 10 Liên Xô" về "nuôi con khoẻ - dạy con ngoan - đào tạo thế hệ trẻ". Dù bạn học không pro như thần đồng nhưng bố cũng không phải đeo mo mỗi khi đi họp phụ huynh bởi bố biết bạn đã rất cố gắng.

Bạn có thấy niềm vui của mẹ khi khoe với bố rằng "Con Vịt nhà mình lười ăn thế mà vẫn cao lớn hơn nhiều đứa." Bạn lớn mỗi ngày khiến mẹ càng tự hào vì đã tạo ra một sản phẩm chất lượng.

Ông ngoại tự hào khoe với các bạn...già chiếc áo mà đứa cháu gái ở tận miền Nam - là bạn, đan cho ông. Chiếc áo ấy có hoạ tiết thật kì cục, màu sắc thì khỏi nói là....khủng khiếp chừng nào, và tất nhiên là có không ít lỗi đan nữa. Nhưng bạn có biết, mùa đông này ông ấm hơn nhiểu bởi có 1 đôi tay nhỏ nhắn ôm lấy trái tim ông. Ông quý chiếc áo tới mức...chả dám giặt.

Lão anh thường ngày cằn nhằn bạn nhưng lại tự hào vì có cô em gái rất giỏi...đóng kịch, lúc nào cũng làm anh nở mày nở mặt trước hội chiến hữu. Chả thế mà anh bạn được cả hội bầu làm sư phụ trong vấn đề "trị em gái nhõng nhẽo " đấy.

Bà chị họ hay cau có, la mắng bạn cái tội "Lười nữ công gia chánh, ham ôm ti vi và máy tính". Nhưng bạn có biết chị ấy đã khoe với các bạn rằng "Em gái tớ có thể trị mọi chứng dở hơi của máy tính đấy".

Thằng em họ hơn bạn 2 tuổi tự hào khoe với đám bạn "Tao có bà chị đanh đá cực, đố chúng mày cưa", nhờ sự lạnh lùng, kiêu kì của bạn mà dịp ấy nó thắng đậm mấy thằng bạn láu cá đấy. Đám bạn nó đã phải thừa nhận "Nhà mày mang họ Trái Tim Đá".

Dù bạn nói nhiều, dù bạn chanh chua, nhưng thằng bạn thân lại hãnh diện vì có đứa bạn thân - là bạn, đơn giản bởi vì dù bạn không thể đoán được tâm trạng của nó mọi lúc, nhưng bạn có thể ở bên nó mọi lúc, thậm chí "hát" (chính xác hơn là rên) cho nó nghe khi nó buồn. Thử hỏi nhé, mấy thằng nhóc khác làm gì có "bạn - thân - là - con - gái" chứ.

Và kìa, bạn có thấy con nhỏ cùng bạn chia đôi nửa ổ bánh mì, đang khoe với mẹ nó rằng bạn có khả năng trả giá khi mua hàng cực siêu, và khi có ai bắt nạt nó, bạn sẳn sàng cho hắn một bài ca bất diệt.

Bạn thấy đấy, bạn không phải thần đồng, cũng chẳng phải hoa khôi, nhưng bạn vẫn là niềm tự hào của nhiều người. Vậy thì hãy trân trọng, yêu quý mình hơn bạn nhé.
ST
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeMon Mar 26, 2012 3:52 pm

Đừng bao giờ......

Đừng bao giờ... che giấu cảm xúc thực của bạn. Hãy cười lên khi bạn cảm thấy hạnh phúc. Và đôi lúc bạn có thể khóc khi cảm thấy yếu lòng.

Đừng bao giờ... ngừng nỗ lực. Nỗ lực sẽ giúp bạn vượt qua mọi khó khăn và đạt được những kết quả tưởng chừng không thể.

Đừng bao giờ... đặt tất cả ghánh nặng của thế giới trên đôi vai nhỏ bé của bạn, hãy biết chia sẽ khi cần thiết.

Đừng bao giờ... lo sợ trứơc tương lai. Nếu sống trọn vẹn cho ngày hôm nay thì một ngày mai tốt đẹp chắc chắn sẽ đến với bạn.

Đừng bao giờ... để mình bị tuột dốc vì mặc cảm lỗi lầm. Phải biết chấp nhận, đứng lên và học từ những thất bại đó!

Đừng bao giờ... cảm thấy đơn độc, vì đâu đó vẫn có những người sẳn sàng chia sẽ cùng bạn - đó chính là bản thân bạn.

Đừng bao giờ... nghĩ rằng số phận không bao giờ mĩm cười đối với bạn, hay bạn không thể thành công. Cánh cửa không bao giờ đóng mãi, mọi khó khăn đều có thể vượt qua, mọi thử thách đều có thể chinh phục.

Đừng bao giờ... đánh mất niềm tin và từ bỏ những ước mơ, khát vọng của chính mình.
ST
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitimeMon Mar 26, 2012 4:23 pm

Có khi nào...

Có khi nào bạn tự hỏi: “Tại sao mình không có một người bạn nào cả?” trong khi bạn lại không chịu mở rộng trái tim để bạn bè có thể đến với bạn.

Có khi nào bạn tự hỏi: “Tại sao mình lại luôn luôn nếm mùi thất bại?” trong khi bạn vẫn chưa dốc hết toàn bộ sức lực trong mọi công việc để tiến tới thành công.

Có khi nào bạn tự hỏi: “Tại sao mọi người lại đối xử với mình tệ như vậy?” trong khi bạn vẫn chưa chắc là mình đã đối xử thật tốt với mọi người xung quanh.

Có khi nào bạn tự hỏi: “Tại sao mình không được như mọi người?” trong khi bạn đâu hề biết rằng có hàng triệu người đang ao ước có được cuộc sống như bạn.

Có khi nào bạn tự hỏi: “Tại sao mình không có được hạnh phúc?” trong khi bạn vẫn mải mê theo đuổi hạnh phúc ở đâu xa xôi nên không kịp nhận ra chúng đang hiện diện ngay bên cạnh, thậm chí ngay trước mắt bạn.

Có khi nào bạn tự hỏi: “Tại sao cuộc sống của mình lại nhàm chán đến thế?” trong khi bạn vẫn chưa nỗ lực tìm ra mục tiêu đích thực của đời mình để theo đuổi.

Có khi nào bạn tự hỏi: “Tại sao mình vẫn chưa tìm được một tình yêu mới?” trong khi bạn vẫn cứ mãi ngồi đó với những hoài niệm về người yêu cũ.

Có khi nào bạn tự hỏi: “Tại sao mình chẳng nhận được gì từ cuộc sống?” trong khi bạn vẫn chưa làm được chút gì để góp phần làm đẹp cho cuộc sống của mình.

Có khi nào bạn tự hỏi: “Tại sao mình lại không thể có được một tình yêu đích thực?” trong khi bạn vẫn chưa dám chắc là mình hiểu rõ khái niệm tình yêu.

Có khi nào bạn tự hỏi: “Tại sao chẳng ai hiểu mình cả?” trong khi bạn luôn che giấu cảm xúc và chẳng bao giờ cho người xung quanh cơ hội để có thể lắng nghe.

Có khi nào…

...Cuộc sống không hề làm khó bạn mà chính bạn đã tự làm khó mình bằng cách đặt ra những câu hỏi đại loại như: “Tại sao lại thế này?... Tại sao lại thế kia?...”. Không ai có thể trả lời giúp bạn mà chính bạn phải tự đi tìm lời giải đáp cho mình. Hãy luôn nghĩ về người khác trước khi nghĩ đến bản thân, chắc chắn lúc đó bạn sẽ hài lòng với câu trả lời của chính mình. Và đừng quên luôn đặt câu hỏi: “Mình đã làm được gì?” trước khi tự hỏi: “Mình đã nhận được gì?” nhé! Tôi tin là bạn sẽ thành công!
ST
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 - Page 2 Icon_minitime

Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902
Trang 2 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next
 Similar topics
-
» thông điệp của tôi!
» thông điệp tình yêu
» (thông điệp tình yêu)MUỘN RỒI PHẢI KHÔNG EM?
» Thông báo tuyển Mod cho khu vực "Những bức thư tình hay nhất"
» thông báo tuyển mod và thay đổi hệ thống quản lí diển đàn