Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Nhật ký tình yêu.

Go down 
Tác giảThông điệp
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47412

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Nhật ký tình yêu. Left_bar_bleue8/10Nhật ký tình yêu. Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Nhật ký tình yêu. Left_bar_bleue10/10Nhật ký tình yêu. Empty_bar_bleue  (10/10)

Nhật ký tình yêu. Empty
Bài gửiTiêu đề: Nhật ký tình yêu.   Nhật ký tình yêu. Icon_minitimeWed Mar 07, 2012 1:54 pm

Hai ánh mắt gặp nhau và em biết rằng trái tim em đã yêu.
Nếu anh là giọt nước mắt trong em, thì em sẽ khóc để anh lăn xuống chạm vào môi em. Nhưng nếu em là giọt nước mắt trong anh thì anh sẽ không bao giờ khóc bởi vì anh không muốn mất em.
Hà Nội, ngày... tháng... năm
Quán cà phê tình cờ
Cà phê một mình là sở thích của em, mỗi tối thứ bảy em lại đến những phố cà phê Hà Nội. Một ly đen đá và ngắm phố phường, những giọt cà phê như rơi chậmrãi hơn vào tối thứ bảy trong cái sự tấp nập của chốn Hà Thành. Những giọt cà phê hòa lẫn với những suy nghĩ miên man của em về sự nghiệp, về tình yêu và về tất cả cuộc sống của em. Và tối nay em lại cà phê một mình, em trang điểm nhẹ nhàng và bước xuống phố đâu đó có những ánh mắt ngước nhìn em. Dừng xe trước cửa quán quen em bước vào, quán đông khách em chọn một chỗ ngồi gần cửa sổ, có lẽ bác chủ quán đã dành riêng chỗ cho em. 5 phút sau, những giọt cà phê hòa vào suy nghĩ của em, mải miết với nhữngsuy nghĩ em chợt giật mình khi có tiếng hỏi: “ Tôi có thể ngồi đây đươc không ?”. Em quay lại nhìn khung cảnh quán một lượt:“ Anh cứ tự nhiên ”. 5 phút sau, những giọt đen đá, nâu đá cùng hòa vào với suy nghĩ của em và anh. 10 phút sau, anh cũng lại hòa vào dòng người hối hả ngoài kia. Anh đến và đi như một cơn gió- nhẹ nhàng và bất ngờ.
http://www.vuonyeuvn.com
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Nhật ký tình yêu. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký tình yêu.   Nhật ký tình yêu. Icon_minitimeWed Mar 07, 2012 1:56 pm

Hà Nội, ngày... tháng... năm
Buổi đấu thầu thú vị
Tiếng chuông báo thức làm em tỉnh giấc, em vùng dậy và vội vàng chuẩn bị may vẫn dậy đúnggiờ. Hôm nay, một ngày đặc biệt-ngày đấu thầu dự án quan trọngcủa công ty và cũng là một ngày đặc biệt nữa – ngày mình gặp lạinhau.
Em đến công ty khi chỉ còn 10 phút nữa là buổi đấu thầu bắt đầu, 3 tiếng đồng hồ trôi qua thật căng thẳng và cuối cùng là sự vỡ òa trong vui sướng của em khi công ty đã trúng thầu dự án vì em trực tiếp phụ trách các hồ sơ dự án. Cuối buổi, khi em vẫn còn rạng rỡ niềm vui thì anhlại nhẹ nhàng và bất ngờ: " Cho tôi xin danh thiếp của em được không ?". Thì ra anh là chủ đầu tư của dự án này và em gửi lại danh thiếp cho anh vì một lý do đơn giản anh là đối tác và mình sẽ hợp tác với nhau, chứ thú thực em cũng chưa nhớ ra anh là ai.
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Nhật ký tình yêu. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký tình yêu.   Nhật ký tình yêu. Icon_minitimeWed Mar 07, 2012 2:00 pm

Hà Nội, ngày…tháng… năm
Valentine hạnh phúc
Tìm về với kỷ niệm xưa, tan làm em qua kí túc xá giật mình khi nghe tiếng một bạn sinh viên: “chị mua hoa đi”. Những dự án làm em quên mất hôm nay là ngày lễ tình nhân, em mỉm cười và tự thưởng cho mình một buổi tối cà phê một mình vì từ đêm giao thừa đó em đã không còn cà phê một mình nữa. Vẫn một ly đen đá vẫn chỗ ngồi cạnh cửa sổ, vẫn mải miết với những suy nghĩ em lại giật mình khi tin nhắn đến “Em đang làm gì thế ” em reply “ Em đang cà phê một mình ”. 5 phút, 10 phút em không thấy tin nhắn trả lời và 15 phút sau em lại giật mình “ Anh có thể ngồi đây được không ?” Anh lại đến bên em như một cơn gió – nhẹ nhàng và bất ngờ. Trên tay anh ôm một bó hoa thật lớn anh ngồi xuống chiếc ghế đối diện em nhưng hôm nay anh không hòa suy nghĩ của mình vào với những giọt cà phê. Anh đến và em thấy trái tìm mình rộn ràng em cũng không miên man với những suy nghĩ mà em cũng đang nghĩ về anh. Hai ánh mắt gặp nhau và em biết rằng trái tim em đã yêu.
Anh không đi vội vàng như lần đầu tiên, nhưng anh cũng không nói gì còn em ư? Nhìn bó hoa mà không biết nó có nên ở đây hay không, em ghét nó em thấy nó thật vô duyên... Em không giận dỗi nhưng em cũng không thích như thế, anh dường như không để ý đến điều đó và anh vẫn nhâm nhi ly nâu đá vui vẻ nói chuyện. Một nét buồn thoáng qua em đứng dậy ra về anh vẫn nở nụ cười thật tươi “Để anh đưa em về”. Suốt cả đoạn đường em không nói gì và hình như anh thấy điều bất thường đó ở em. Về đến đầu ngõ em nói em tự về được anh vẫn nở một nụ cười “Anh đưa em vào nhé”, em miễn cưỡng đồng ý, đoạn đường từ ngõ vào nhà làm em thấy buồn hơn khi anh dường như không thấy nét thoáng buồn nơi em. Em mở cổng định bước vào nhà nhưng anh kéo tay em lại và “ Hãy làm người yêu anh nhé ” đến lúc này thì em không còn thấy bó hoa vô duyên tý nào nữa vì đó là bó hoa anh dành riêng tặng em trong ngày lễ tình nhân này. Một lễ tình nhân ấm áp và hạnh phúc của hai chúng ta.
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Nhật ký tình yêu. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký tình yêu.   Nhật ký tình yêu. Icon_minitimeWed Mar 07, 2012 2:22 pm

Hông kong, ngày… tháng… năm
Em ghét anh! Tại sao anh lại cáu gắt với em, anh đã đi nước ngoài bao nhiêu lần còn em đây mới là lần đầu tiên. Với em mọi thứ nơi đây đều lạ lẫm và em hỏi anh nếu anh thấy những câu hỏi đó là quá nhiều, những câu hỏi đó làm anh khó chịu thì anh nói ra tại sao lại cáu gắt với em. Và rồi mình giận nhau, em thấy thật là vô lý.
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Nhật ký tình yêu. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký tình yêu.   Nhật ký tình yêu. Icon_minitimeWed Mar 07, 2012 2:24 pm

Hà Nội, ngày… tháng… năm
Lời tỏ tình dễ thương
Ba ngày mình không liên lạc với nhau kể từ hôm từ Hồng Kong về. Em đã tự nhủ chắc anh không còn yêu em nữa và một suy nghĩ hiện lên trong đầu em “mình chia tay” điều đó làm em thấy trái tim nhói đau. Em lại cà phê một mình, lại một ly đen đá và lại là những dòng suy nghĩ, em nhìn sang chiếc ghế đối diện và bất chợt em thấy mắt mình cay cay, em mở lại những tin nhắn của anh em khẽ cười và bất chợt một tin nhắn đến “Em đang ở đâu”, em không trả lời, lại một tin nhắn nữa “Anh nhớ em”. Em bất ngờ và chuông điện thoại reo lên số của anh, em tắt máy và chuông điện thoại lại vang lên, em vẫn ngang bướng tắt máy. Nhưng lần này chuông điện thoại không reo nữa, tin nhắn cũng không đến. Em thấy trái tìm mình đau hơn, em òa khóc những giọt nước mắt hòa vào những giọt cà phê. Một bàn tay ấm áp đặt lên vai em, một giọng nói quen thuộc vang lên “ Lấy anh em nhé ”. Em khóc hơn nữa nhưng giờ đây là những giọt nước mắt hạnh phúc vì anh đã về bên em mãi mãi.
[You must be registered and logged in to see this link.]
Sponsored content

Nhật ký tình yêu. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật ký tình yêu.   Nhật ký tình yêu. Icon_minitime

Nhật ký tình yêu.
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Em đã về tình yêu của anh! (nhật ký)
» Tình chỉ đẹp khi tình dang dỡ
» Nhật ký của tôi_buồn