Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Có câu chuyện

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
mylink
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mylink

Tâm trạng : cynical
Nữ
Châm ngôn sống : 1 cho tất cả
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 45464

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: -10/10
Hài hước:
Có câu chuyện Left_bar_bleue-10/10Có câu chuyện Empty_bar_bleue  (-10/10)
Nội tâm:

Có câu chuyện Empty
Bài gửiTiêu đề: Có câu chuyện   Có câu chuyện Icon_minitimeMon May 07, 2012 5:32 pm

Mưa………..em lại nhớ về cái thủa còn áo dài trắng tinh khôi, ngày ngày cắp sách tới trường
Mưa………..em lại nhớ rằng mình đã từng khóc cho nhau anh à, khóc trong câm lặng với ánh mắt vô hồn, khóc trong niềm vui với nụ cười dâng mãi trên môi, khóc trong mưa để giả vờ nước mắt chính là nước mưa
Mưa………..em lại nhớ rằng mình từng biết yêu tha thiết, từng biết cảm động tha thiết cho những hành động cực kì nhỏ nhoi, biết rơi nước mắt cho những con người đáng thương.
Mưa……….1 giọt, 2 giọt, 3 giọt,…………anh nhớ ngày 2 đứa mình trú mưa cạnh con phố nhỏ không anh? Có một lỗ nhỏ trên mái và ta cùng đếm những hạt mưa. Tay chúng ta lạnh buốt nhưng vẫn cố đưa ra hứng lấy những hạt mưa ấy, nhỏ nhoi, nhưng buốt giá, như anh một thời vậy, như chúng ta đón lấy cái tình cảm mà người ta vẫn nói là tình yêu học đường vậy…………..đẹp, nhưng………
Mưa rồi đó anh, ngày ta đi học mưa cũng rơi như thế này, mưa đều đều, không ào ạt nhưng kéo dài mãi, em nhớ ta chỉ biết cố nắm lấy tay nhau nhưng bàn tay lúc ấy lạnh lắm, ướt lắm, và xa lắm
Mưa………em không ghét mưa chút nào hết, hơn nữa lại yêu mưa tha thiết với bầu trời màu tro ấm áp, mộc mạc, giản dị và bình yên đến lạ, trong bầu trời ấy có tấm lòng của anh, rộng lớn, chở che, nhẹ nhàng
Mưa……….người ta bảo mưa là nước mắt của trời, ừ thì cũng đúng đấy, nhưng mưa không chỉ là nước mắt trong đau thương mà còn là nước mắt của hạnh phúc, anh từng nói thế mà
Anh từng hứa với em là sẽ chẳng bao giờ buông tay, em không trách anh nhưng có một người đã nói thế này trong nhật kí của cô ấy: “Đừng hứa nếu không làm được, để rồi niềm tin rớt rồi nhặt lại làm chi cho xước bàn tay. ” anh cũng thế, hứa rồi, sao lại……….để quên lời hứa trong kí ức
em đã buông tay, rất lâu rồi và cho đến bây giờ, nhìn lại em đã thấy mình khác hơn, có được gọi là trưởng thành chưa? Chưa đâu, chỉ đủ chín chắn hơn để biết rằng không nên nắm lấy bàn tay đã không còn muốn nắm lấy tay mình nữa

trích từ nhật kí gấu

Được sửa bởi mylink ngày Wed May 23, 2012 4:15 pm; sửa lần 1.
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47412

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Có câu chuyện Left_bar_bleue8/10Có câu chuyện Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Có câu chuyện Left_bar_bleue10/10Có câu chuyện Empty_bar_bleue  (10/10)

Có câu chuyện Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Có câu chuyện   Có câu chuyện Icon_minitimeTue May 08, 2012 7:12 am

Mưa mình không thích mưa nhưng đọc bài này mình lại suy nghỉ khác. Một đoạn đường có mấy sân ga và tình yêu có nhiều ngã rẻ, mình không biết bạn có buồn vì câu nói này nhưng mình mong nó là câu trả lời cho bạn. Hãy đứng lên và bước qua tất cả nhé bạn. Chúc bạn luôn vui.
http://www.vuonyeuvn.com
mylink
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mylink

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Có câu chuyện Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Có câu chuyện   Có câu chuyện Icon_minitimeWed May 23, 2012 4:12 pm

mưa đang rơi ở đâu quanh đây. lòng mình ướt
có chút gì gọi là xao xuyến khi nghe ai đó thoáng gọi tên mình, ừ thì đúng là ai đó đang gọi, giống quá, nhưng...........
kể chuyện về anh, bản sao nhé, luôn rộng lượng và nhẹ nhàng,
em gọi anh là bản sao, có buồn không anh?
nhưng cho dù anh có tốt với em nhiều thế nào, em vẫn không cảm thấy mình yêu và được yêu, anh vẫn bảo em hay hoang tưởng, chuyện đã xa rồi.......
ừ thì xa, nhưng khi mình muốn nhớ thì làm sao mà xếp nó vào kí ức được hả anh?
anh...anh cho dù có giống với người ấy, thì 2 người vẫn khác hoàn toàn anh à, mỗi con người như một đại dương rộng lớn, không chung dòng hải lưu, không cùng một hiệt độ, không cùng màu nước, không giống, không giống và mãi không giống.
anh đừng bảo em phải làm thế nào, phải sống ra sao, phải làm những gì, những gì em làm đã thàn một thói quen rồi, và nó luôn hướng về một người thôi
anh, anh hãy là người anh trai tốt của em, anh sẽ tìm được một nửa xứng đáng với mình thôi
em đã hết cảm xúc để có thể yêu anh rồi
đừng cố giữ lấy cái gì không phải là của mình, anh nhé
trích từ nhật kí gấu
mylink
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mylink

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Có câu chuyện Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Có câu chuyện   Có câu chuyện Icon_minitimeWed May 23, 2012 4:18 pm

ah, mình quên để nguồn gốc của câu chuyện này, caihuuthanh, mình sẽ chuyển lời cho gấu, gấu đọc được nhật kí của 1 người và viết nên câu chuyện của gấu, nghe như mình viết ra nhỉ
sorry cả nhà nhìu
mylink
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mylink

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Có câu chuyện Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Có câu chuyện   Có câu chuyện Icon_minitimeThu May 24, 2012 9:07 am

chuyện kể về gấu và anh
sinh ra nơi mọi người bảo là xóm bãi rác
gấu vô tư đón nhận những gì quanh mình gấu thiếu vắng tình yêu người mẹ, thiếu vắng sự nồng ấm tình cảm gia đình, thiếu vắng sự nhẹ nhàng chăm sóc từ lúc mới sinh
lớp 11 vô tư, anh đến bên gấu, nhẹ nhàng và tròn vẹn như tình cảm mà gấu thèm khát bấy lâu, gấu yêu anh, phải không?
gấu chỉ biết rằng gấu yêu anh, mà không biết tình yêu ấy lớn đến đâu, không biết anh dần trở nên quan trọng với gấu thế nào, và lúc anh rời xa, gấu sẽ đau như thế nào
cho đến khi...gấu biết anh chỉ yêu tiền và con người gấu chứ không yêu thương và bao bọc cho tâm hồn gấu
ngỡ ngàng........
.......................thất vọng
gấu như chìm vào hư ảo giữa những lời nói mông lung của anh cứ chợt hiện lên trong vô thức, gấu cảm nhận cuộc sống bằng con mắt của kẻ tình si bị bỏ rơi..........tăm tối.......u ám
rồi bản sao đến, đỡ gấu lên, ừ thì gấu sẽ yêu bản sao, nhưng tình yêu này chỉ là tình yêu con người thôi bản sao ơi, gấu sẽ không thể lại yêu bản sao được nữa
cho gấu chút màu hồng của mỗi sớm mai, chỉ cần có chỗ dựa là gấu lại có thể như xưa, gấu sẽ đứng dậy bản sao à

bây giờ lòng gấu loại bỏ hết những gì không tốt của anh, và lại yêu anh như ngày mới yêu, vì gấu biết gấu sẽ không thể quên, vậy thì nhớ làm gì những thứ làm ta đau
gấu bây giờ, mái tóc dài buông nhẹ, khuôn mặt sớm già trước tuổi bởi sóng gió gia đình và cuộc đời lại thêm chút sầu, sầu vương mắt gấu như gió mùa thu. Mùa thu luôn có gió và mặt gấu sẽ luôn sầu, vì gấu yêu anh
gấu sẽ tiếp tục học, và sẽ thành công như lời hứa của gấu với gia đình gấu
rời xa hạ đỏ
phút nhỏ âu sầu
lòng ai khẽ lặng
như nắng phong sương
gấu con blog
thu 2011
Sponsored content

Có câu chuyện Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Có câu chuyện   Có câu chuyện Icon_minitime

Có câu chuyện
Trang 1 trong tổng số 1 trang