Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Những phút giây suy nghĩ!

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46193

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Những phút giây suy nghĩ! Left_bar_bleue0/0Những phút giây suy nghĩ! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Những phút giây suy nghĩ! Left_bar_bleue0/0Những phút giây suy nghĩ! Empty_bar_bleue  (0/0)

Những phút giây suy nghĩ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Những phút giây suy nghĩ!   Những phút giây suy nghĩ! Icon_minitimeMon Jun 25, 2012 4:44 pm

Hôm nay vô vàn những suy nghĩ lẫn lộn, đó là một cảm giác tự tin và cũng kèm theo sự hồi họp. Trong khoảnh khắc ấy mình cảm giác thật trống vắng như thiếu đi một chút gì đó của niềm tin. Có lẽ là do trái tim mình đang bao trùm sự lạnh giá. Không ngờ tình yêu lại tạo cho con người một cảm giác tin tưởng đến thế. Được bố mẹ, bạn bè và cô động viên mình cảm thấy tự tin nhưng lại thiếu một thứ gì đó từ sâu thẳm trong lòng.
Ngày mai sẽ là ngày cuối cùng đến trường tự dưng lại thích trở lại thời sinh viên nữa. Lần đầu là sự ngỡ ngàn khi vào học và cuối cùng là cảm giác không muốn chia tay nhau. Cõ lẽ mỗi người sẽ có hướng đi riêng, và có lẽ với những bộn bề của cuộc sống mình không thể gặp họ nữa. Tự dưng mình lại nhớ những người bạn ấy, mình thích được học tiếp. Có người bảo mình hãy học lên tiếp. Nhưng như thế mình cũng không thế học cùng họ và quan trọng hơn hết mình không thể học mãi được.
Chẳng biết bây giờ anh làm gì nhỉ? Đây chính là câu mà bao giờ mình cũng khởi đầu khi viết nhật kí. Không biết có phải do tình yêu phai nhạt hay anh muốn mình dần dần chấp nhận và không bị sốc khi anh...Đó là một lý do khiến mình không thể giận anh được, nhiều lúc cũng chính vì nó mà mình tự trách mình vì thật sự mình quá ích kĩ mà không thể hiểu cho anh. Có lẽ đã rất lâu, anh đã không vào đây nữa, kể cả lên web cũng không? dường như anh đã thay đổi, khôgn còn mỗi tối để chỉ mình học web nữa, thật sự mọi thứ đã thay đổi, nhưng tại sao mình vẫn cảm nhận sự thổn thức từ trái tim anh. Và thế mình lại cứ hy vọng để rồi thất vọng. Có lẽ tình yêu là thế có lúc này lúc khác. Quan trọng là có hiểu và cùng nhau vượt qua khó khăn không?

tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52777

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Những phút giây suy nghĩ! Left_bar_bleue1/10Những phút giây suy nghĩ! Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Những phút giây suy nghĩ! Left_bar_bleue2/10Những phút giây suy nghĩ! Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây suy nghĩ!   Những phút giây suy nghĩ! Icon_minitimeMon Jun 25, 2012 10:26 pm

Cố gắng lên bạn ! chúc bạn bảo vệ luận án thánh công tốt đẹp ! tôi luôn yêu bạn ! hãy cố gắng bạn nhé !
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây suy nghĩ!   Những phút giây suy nghĩ! Icon_minitimeTue Jun 26, 2012 11:35 pm

Hôm nay là một ngày đối với mình là chông gai đầu tiên trong cuộc đời mình. Đối với người khác là bình thường nhưng đối với mình là một thử thách rất lớn. Từ trước đến giờ mình là người chưa bảo giờ có một trở ngại nào trong việc học. Mọi việc mình điều vượt qua cả. Mình luôn khẳng định với mọi người bằng những điểm số từ sức học của mình.
Nhưng hôm nay là một ngày trái ngược như thế. Nếu mình vì những con số vô hình đó thì mình đã bỏ cuộc và có lẽ sẽ không thể vượt qua sự thử thách đó.
Câu nói đầu tiên của Thầy phản biện, có lẽ trong lịch sử chưa bao giờ có người nói như thế. Thầy là người đầu tiên đặt câu hỏi cho sinh viên nhiều nhất.
Trong khoảnh khắc ấy, có người bảo nếu là mình, mình sẽ bỏ cuộc, nhưng nhìn mình thì bình tĩnh. Trong khoảnh khắc ấy, thật sự mình không nghĩ gì nữa. Mình cũng không nghĩ đó là mình, một cô gái nhút nhát và thiếu đi sự tự tin. Và giờ đây là mình, thật sự lúc đó mình không run, không hổi hộp, chỉ nhìn thầy và cảm giác như không gì quan trọng nữa.
Thầy nhìn mình và là người đã động viên mình trong suốt buổi thuyết trình. Nhiều lúc mình không thích thầy lắm. vì thầy không gần gũi với sinh viên. và thật sự mình không có thói quen tạo ấn tượng với ai cả.
người đầu tiên đến an ủi mình đó là thầy. thầy hiểu và thầy cô trong hội đồng đều hiểu. mỗi người có một cách nhìn nhận vấn đề khác và một hướng đi khác nhau. và thật sự đây là một buổi bảo vệ khóa luận chứ không phải là buổi bảo vệ thạc sĩ. thật sự mình hiểu thầy cô đã hiểu và cho mình số điểm không thấp, mình biết thầy cô đã hiểu cho mình. chỉ có thầy phãn biện cứ nghĩ mình là một người thấu hiểu hết mọi việc, tất cả mọi thứ. các thầy đã nói, mình thật sự bị đưa lên thớt để chặt từng khúc. Cô là người đã mạnh dạng bảo vệ mình và khẳng định đây chỉ là một buổi bảo vệ khóa luận đại học chứ không phải là một buổi bảo vệ luận văn thạc sĩ. mình hiểu cô và thật sự mình cảm động vì sự quan tâm của cô.
mình đã bình tĩnh đến giây phút cuối cùng chỉ khi thầy đến, thầy đã an ủi khi ấy mình mới rơi nước mắt. mình đã khóc. vì mình hiểu có nhiều người cùng quan tâm đến mình.
Hôm nay, mình liên hoan. trong lòng với bao nỗi buồn. tất cả các thầy cô trong ban hội đồng và cô đã an ủi, và mình đã cười rất nhiều. chỉ có thầy là không đi. Trong buổi hội đồng đó thật căn thẳng. cả hội đồng và cô luôn ủng hộ mình. chỉ có thầy, và một mình thầy. dù sao, đó là quan điểm của thầy. và mình cũng biết được, bây giờ mình làm gì. mình không thể yếu đuối được. mình sẽ làm được. sẽ có một ngày mình khẳng định mình trước mặt mọi người. sẽ có ngày đó thôi.
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây suy nghĩ!   Những phút giây suy nghĩ! Icon_minitimeTue Jun 26, 2012 11:36 pm

Tuyền cám ơn bạn nhiều lắm. Mình bảo vệ chỉ được loại giỏi thôi, không xuất sắc được. chúcc bạn vui vẻ!
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây suy nghĩ!   Những phút giây suy nghĩ! Icon_minitimeThu Jul 12, 2012 6:09 pm

Chiều nay trời mưa tầm tả. một mình ngồi đối diện với 4 bức tường, chỉ một mình thôi. Mình đã thấy nick ai đó sáng lên. Cảm giác rất lạ. Một cảm giác rất buồn và cảm giác rất cô đơn.
Giống như cảm giác khi mình nhờ em gái gọi cho họ. Lúc đó mình cảm thấy rất bất an. Khi nghe hai chữ alo chưa rõ lắm. em mình đã nói "xin lỗi nhằm số". Mình cảm thấy nhẹ nhõm, nhưng lúc đó mình cảm thấy rất đau. Một cảm giác không hiểu nỗi, chỉ có những giọt nước mắt chập chờn rơi. Vì mình biết họ không sao chỉ là họ không muốn liên lạc với mình thôi.
Ngay thời điểm này, mình cầu mong cho họ thật sự quên mình. đừng bao giờ nhớ đến mình nữa. Hãy quên mình, đừng bao giờ nghĩ gì đến mình nữa. đừng thương hại vì mình ghét nhất sự thương hại. Mình không muốn làm bạn nữa. mình muốn họ xóa mình , đừng có khoảnh khắc nào nhớ đến mình.
heokool
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
heokool

Nữ
Châm ngôn sống : Smile
Số lần được cám ơn : 38
Điểm : 44752

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: mũm mĩm
Hài hước:
Những phút giây suy nghĩ! Left_bar_bleue9/10Những phút giây suy nghĩ! Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
Những phút giây suy nghĩ! Left_bar_bleue5/10Những phút giây suy nghĩ! Empty_bar_bleue  (5/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây suy nghĩ!   Những phút giây suy nghĩ! Icon_minitimeWed Aug 08, 2012 1:21 pm

♥ Vì mình chẳng là gì của nhau cả nên ...
• Tớ không có quyền "quản lý" cậu
• Mặc dù tớ muốn thế

♥ Vì mình có là gì của nhau đâu nên ...
• Tớ làm gì có quyền tra hỏi
• Những mối quan hệ của cậu
• Tớ tò mò lắm

• Tớ cũng đâu có thể bắt cậu nt
• Gọi điện hỏi thăm
• Nói chuyện với tớ thường xuyên chứ

• Có những thứ tớ rất muốn
• Rất muốn làm cho cậu
• Cũng rất muốn
• Rất muốn

See you again
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Những phút giây suy nghĩ!   Những phút giây suy nghĩ! Icon_minitime

Những phút giây suy nghĩ!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Những phút giây kỉ niệm
» Những giây phút ngốc nghếch của một con người
» Một giây, một phút, một giờ, và... cả đời..
» GIÂY PHÚT CHIA TAY
» Dòng Thơ Bảy Chữ Tám Câu - Nguyễn Thành Sáng