Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Em đã về tình yêu của anh! (nhật ký)

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47632

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Em đã về tình yêu của anh! (nhật ký) Left_bar_bleue8/10Em đã về tình yêu của anh! (nhật ký) Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Em đã về tình yêu của anh! (nhật ký) Left_bar_bleue10/10Em đã về tình yêu của anh! (nhật ký) Empty_bar_bleue  (10/10)

Em đã về tình yêu của anh! (nhật ký) Empty
Bài gửiTiêu đề: Em đã về tình yêu của anh! (nhật ký)   Em đã về tình yêu của anh! (nhật ký) Icon_minitimeWed Jul 25, 2012 2:57 pm

Em à! Nhớ qúa đi thôi.
Ngồi nhìn những hạt mưa rơi rơi anh cảm thấy nhớ em nhiều trong nỗi da diết lòng anh. Anh ước gì bây giờ mình được ở cạnh nhau để một lần thôi anh ôm trọn em trong vòng tay khao khát này. Trời mưa rồi đó em còn nhớ không? Nhớ cái buổi hẹn hò đầu tiên của chúng mình bên bến bờ hào khi trời mưa phùn lấc phất không? Những nét ngại ngùng của em và anh bây giờ vẫn in mãi trong tâm trí này em à. Trời mưa...! Anh ghét nhất trời mưa, vì mưa sẽ buồn lắm, mưa sẽ mang lại nhiều khó khăn lắm, mưa bắt anh phải bận đồ ướt, mưa làm anh ngủ không tròn giấc, mưa làm anh nhớ nhà, nhớ tuổi thơ...mưa cho anh nhiều ác cảm, lo sợ. Và hôm nay mưa cho anh nhớ em. Nhớ nhiều lắm em à! Em bây giờ đang làm gì đó nhỉ? Ở nơi đó có mưa không em, có em nhớ anh như anh nhớ đến em lúc này không? Chắc là có chứ nhỉ? Vì em thương anh mà phải không em? Hôm qua anh tình cờ nghe lại bài hát yêu thích của em rồi ngồi cười khúc khích một mình và nghe đi nghe lại rất nhiều lần. Anh cười vì anh nghỉ may mắn cho anh vì lúc đó em chỉ thích bài hát đó thôi chứ nhiều bài thì bây giờ thân xác anh chắc sẽ là nhiều vết thương của em tặng rồi, nhưng cũng thấy buồn. Vì bây giờ có muốn em cắn và cào cấu thì vẫn không được rồi. Anh đành phải chờ em vậy, em hãy cứ tin ở anh em nhé. Anh sẽ chờ nỗi 2 năm thôi mà phải không em. Đừng bắt anh đi tìm người mới em nhé! Hôm nay anh sẽ post những bài nhật ký mà em bảo anh post cho em đọc nhé.

Nhật ký ngày 09/08/2011.
CHIA TAY.
Chiều về êm chảy trên sống hoàng hôn, 1 khoảng màu tim tím bao trùm cả 1 vùng trời nỗi nhớ. Nó ngồi thơ thẩn trên mái hiên với những làn khói thuốc dài nghi ngút. Nó nghỉ về em trong nỗi nhớ da diết, nó nghỉ nó đang mơ, 1 giấc mơ kỳ lạ. Nó nhớ cái lần gặp đầu tiên của nó và em thật là ngở ngàng làm sao. Rồi nó bật cười thầm nho nhỏ. Rồi nó nhớ những lần nó nhìn chằm vào mắt em những lúc em không để ý. Nó bắt gặp 1 lần em khóc, nó không hiểu vì sao. Nó muốn làm gì đó để cho em không buồn và khóc nữa nhưng nước mắt và bờ mi em luôn ướt đẩm những dòng lệ tuôn tràn. Thấy em buồn nó cũng nào vui được.
Và nố nhớ những lần chuyện trò khờ dại bên em, vậy mà giờ như mây khói. Bên em tháng ngày thật ngắn ngủi, chưa 1 lần dám cầm lấy đôi bàn tay em hay là hôn em lên bờ má hồng hồng, mà sao nó thấy hạnh phúc vô cùng. Nó xem đó là tất cả nhiên liệu để nó sống với tình yêu. Rồi cứ thế tình yêu trong nó dành cho em ngày càng lớn dần. Nó biết nó sẽ không hoàn hảo để tạo dựng mải hình ảnh đẹp trong em. Nó nghỉ là em sẽ hiểu rồi thông cảm cho nó. Nhưng những gì nó nghỉ chỉ là điều hoang tưởn. Em đã nói lời chia tay với nó, em đã đi ra khỏi trái tim của nó và mang theo những mơ ước hảo quyền chưa thành với những gì giang dở. Nó cố với kéo đôi tay nhưng cánh tay nó không đủ dài đối với tình yêu của em. Để hôm nay khi hoàng hôn tím đậm cả 1 vùng trời, nó vẫn ngồi đó vẫn nhớ và suy nghỉ về em nhưng tình yêu của nó thì ra đi mải mải không còn vui chơi với nó nữa.

Nó thẩn thờ đứng dậy khoác chiếc áo gió và ngẩng ngơ bước đi trên niềm đau khổ. Nó nhìn trong ánh hoàng hôn và tự hỏi rằng. Ôi...trời ơi.....! Tại vì sao.....?

Không còn em chỉ còn nỗi nhớ.
Khói thuốc dài thêm nỗi hoang mang.
http://www.vuonyeuvn.com
no_love90
Thành viên mới
Thành viên mới
no_love90

Nam
Châm ngôn sống : Đừng tự hào mình ngheo mà học giỏi. hãy tự hỏi mình giỏi saovẫn nghèo
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 42296

Bài gửiTiêu đề: Re: Em đã về tình yêu của anh! (nhật ký)   Em đã về tình yêu của anh! (nhật ký) Icon_minitimeFri Sep 21, 2012 7:19 am

Có lẽ những điều bạn viết rất hơp tam trạng mình lúc này.
https://www.facebook.com/hieuhighlander
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47632

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Em đã về tình yêu của anh! (nhật ký) Left_bar_bleue8/10Em đã về tình yêu của anh! (nhật ký) Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Em đã về tình yêu của anh! (nhật ký) Left_bar_bleue10/10Em đã về tình yêu của anh! (nhật ký) Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Em đã về tình yêu của anh! (nhật ký)   Em đã về tình yêu của anh! (nhật ký) Icon_minitimeFri Sep 21, 2012 11:09 am

Cảm ơn bạn
http://www.vuonyeuvn.com
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Em đã về tình yêu của anh! (nhật ký)   Em đã về tình yêu của anh! (nhật ký) Icon_minitime

Em đã về tình yêu của anh! (nhật ký)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Nhật ký của tôi_buồn
» Bộ sưu tập viết về cuộc tình của tôi-sáng tác, sưu tầm (caihuuthanhvn)
» Em đã về tình yêu của anh...!
» gởi mối tình đầu của em....
» Phút tỉnh lặng của tình yêu