Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

xin lỗi anh...

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
lucky star
Thành viên mới
Thành viên mới

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : luôn lạc quan
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 43214

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
xin lỗi anh... Left_bar_bleue0/0xin lỗi anh... Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:

xin lỗi anh... Empty
Bài gửiTiêu đề: xin lỗi anh...   xin lỗi anh... Icon_minitimeMon Nov 19, 2012 3:58 pm

Anh !
Lẽ ra em đã chọn cách lặng lẽ ra đi bỏ lại tất cả phía sau tìm cho mình một cuộc sống mới nhưng nếu ngày hôm nay em không nói ra những điều này em sợ một ngày nào đó em sẽ hối tiếc. Em cũng không muốn ôm riêng khổ đau ấy một mình để rồi sau này anh hiểu sai về em.
Em không biết bao giờ anh mới đọc được nỗi lòng này của em. Phải mất một thời gian rất lâu hay cũng có thể là không bao giờ anh đọc nó nhưng dù sao em vẫn muốn khi đọc được lá thư này anh sẽ hiểu cho em, hiểu cho những tổn thương mà em đã gánh chịu và hiểu được lý do tại sao em lại chọn cách lặng lẽ ra đi không để lại liên lạc gì với anh.
“Tình yêu đâu phải ai cũng may mắn tìm được nhau
Chẳng giống như chúng ta tìm được nhau rồi lại hoang phí duyên Trời.Tại sao phải rời xa nhau mãi mãi.Biết đến khi nào...chúng ta...Nhận ra chẳng thể quên được nhau ... “ Lời bài hát này cứ khiến trái tim em đau nhói. Em bất chợt nhớ lại những ngày đầu khi mới quen nhau. Rồi những ngày tháng khi chúng ta bên nhau tuy ngắn ngủi nhưng lại khiến em vui mỗi khi nhớ đến. Lúc ấy em đã từng mơ về một gia đình hạnh phúc có anh , em và những đứa con nhưng giờ em đau đớn khi tình yêu đó đã đi đến ngõ cụt. Và rồi em ngậm ngùi hối tiếc. Nếu chúng ta mỗi người chịu hiểu cho nhau một ít thì giờ này yêu thương đâu có biến thành đau thương như thế này. Bây giờ em cũng không trách anh nữa. Ở đời cần phải tập sống bao dung, em luôn sống bao dung và tốt trong mắt người khác nhưng tại sao trong tình yêu em đã không làm được điều đó. Em xin lỗi anh và con nhiều lắm.
Hôm nay em giật mình thức giấc vì tiếng trẻ con khóc…thì ra đó chỉ là cảm giác mơ hồ của em thôi anh à. Em vội gọi cho anh nhưng không liên lạc được em bàng hoàng nhận ra đã từ lâu anh không còn là của riêng em nữa rồi. Em bật khóc trong vô vọng. Giờ em chẳng còn gì nữa rồi em mất con và giờ thì mất cả anh rồi . Trong giây phút nghẹn ngào này em mới nhận ra bao nhiêu lỗi lầm là tại em hết em không nên trách anh. Em có lỗi với con, mới vài hôm trước nó vẫn còn nằm trong sự bảo bọc ấm áp của em thế mà bây giờ em lại bỏ con nằm một mình trong sương gió lạnh lẽo. Giá như em biết suy nghĩ thì giờ này đâu đến nông nổi. Anh sẽ không hiểu được hết nỗi khổ tâm của em đâu. Vì anh chưa bao giờ biết con đã lớn dần trong em thế nào. Anh cũng chưa bao giờ nhìn thấy cái bộ dạng đau khổ của em khi đi phá thai. Đó là một đêm mưa tầm tã em ngậm ngùi trong nước mắt đi đến nhà bác sĩ, em đã khóc khóc nhìu lắm, nước mắt hòa với dòng mưa lớn. Và anh cũng chưa một lần nhìn thấy cái hình hài bé nhỏ ấy . Lúc nhìn thấy con chúng ta đã là một hình hài bé nhỏ không còn sự sống được đặt trước mắt , em như ngất liệm đi. Lúc ấy em mới thật sự cảm thấy hối hận - Em hối hận cho hành động thiếu suy nghĩ , nông nổi của mình. Chỉ vì em giận anh có người con gái khác chỉ vì những lời nói của người con gái kia mà em có thể đan tâm bỏ con. Em sai, em có lỗi với con.
Tại sao tình yêu của ta trở thành oan trái như thế này hả anh? Lẽ ra em có thể mỉm cười chúc anh hạnh phúc. Em không nên trách anh bội bạc vì em đã không biết trân trọng tình cảm của anh. Em chỉ biết sống như một cỗ máy , em tự áp đặt mình phải thành công , em đã lãng quên anh để lúc cô đơn anh đến bên một vòng tay khác. Đến bây giờ khi mất tất cả em mới thấy hối tiếc.
Em biết nói gì nữa khi duyên mình chẳng còn. Em không muốn tiếp tục nữa… Không phải vì em không còn yêu anh mà em không còn xứng đáng với anh. Em cũng không muốn làm tổn thương những người con gái kia, cùng là con gái với nhau tại sao không thể cảm thông cho nhau mà cứ làm những mảnh vỡ xô xác nhau làm gi. Những mảnh vỡ càng xô xác càng làm nhau vụn vỡ thôi. Em cũng không trách những dòng tin nhắn hôm đó của cô ấy. Bỏ qua cho nhau để sống thanh thản. Em chỉ trách mình không có lòng tin vào tình cảm của anh vội buộc tội cho anh vì những dòng tin nhắn không rõ nguồn gốc mà em vội đi phá thai. Trong phút chốc thù hận và lòng ích kỉ đã khiến em mê muội.
Cuộc sống này ngắn ngủi em đã đánh quá nhiều em sẽ làm lại cuộc sống mới. Anh ! Em không thể đến bên anh nữa rồi .Có lẽ những người con gái kia thuận lợi hơn em, họ gần anh hơn họ sẽ mang lại hạnh phúc cho anh. Em tin vào điều đó. Em chỉ xin anh đừng làm tổn thương ai. Anh hãy chọn lấy 1 người xứng đáng nhất đừng khiến cho ai phải đau khổ nữa. Em tin ở đời có nhân quả những gì em với anh đang gánh chịu phải chăng là quả báo cho cách sống sai lầm của anh và em vì thế anh hãy sống thật tốt anh nhé.Chúc anh hạnh phúc!
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46193

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

xin lỗi anh... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: xin lỗi anh...   xin lỗi anh... Icon_minitimeMon Nov 19, 2012 6:10 pm

Hic. cuộc sống như thế bạn à. Nhiều lúc mình sống cảm tính quá nên mất đi lý trí để xem xét mọi việc. mình biết đây là vết thương vô cùng lớn của bạn. Nhưng hãy mạnh mẽ bước lên phía trước bạn nhé. Bạn đừng tự ti mà hãy tự tin lên. Tình yêu chân thành thì không có khái niệm so sánh. Nếu hai bạn còn yêu nhau, hãy cho nhau cơ hội. Hãy cố gắng bạn nhé!

xin lỗi anh...
Trang 1 trong tổng số 1 trang