Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tình yêu đầu tiên...

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46483

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Tình yêu đầu tiên... Left_bar_bleue0/0Tình yêu đầu tiên... Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Tình yêu đầu tiên... Left_bar_bleue0/0Tình yêu đầu tiên... Empty_bar_bleue  (0/0)

Tình yêu đầu tiên... Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình yêu đầu tiên...   Tình yêu đầu tiên... Icon_minitimeSun Jan 13, 2013 9:04 am

Tình đầu thật đẹp và trong sáng phải không anh? Anh đến với em như một giấc mơ. Em từng nghĩ có lẽ mình sẽ mãi yêu nhau nhưng không ngờ giờ chẳng còn gì ngoài những kĩ niệm phải không anh?
Mình đã quen nhau hơn 3 năm và khoảng thời gian đầu là khoảng thời gian em rất hạnh phúc. Có lẽ chuyện tình mình là những kĩ niệm không bao giờ quên anh nhỉ? Một cô gái chưa từng yêu và một chàng trai từng trãi, mình gặp nhau và có cảm tình với nhau. Lúc ấy em ngây ngô và khờ khạo biết chừng nào. Em chỉ biết có học, học thế nào cho thật giỏi . Chính điều này dẫn đến những kí ức khó quên trong em. Anh chờ đợi em học xong để nhắn tin cho em. Một người lính, với thời gian bị quản lý mà anh luôn giành thời gian cho em và luôn chiều ý em. Em cảm động lắm anh biết không? Có một khoảng thời gian em suy nghĩ nhiều lắm. Khi hoàn thành nghĩa vụ anh trở về với gia đình, anh sẽ quên em thôi. Cho nên cố gắng, cố gắng để không yêu anh. Nhưng em làm không được. Và em đã dần chấp nhận tình yêu của mình. Nhưng thật sự em đã nghĩ đúng. Anh không giành hết tình yêu cho em. Có lẽ em cần một tình yêu trọn vẹn, em không muốn sẻ chia với bất kì cô gái nào? Có lần tình cờ em đọc một dòng tin nhắn trên điện thoại của anh với cô gái khác. Từ đó em đã quyết định xa anh. Có lẽ lúc ấy em buồn lắm và cô đơn lắm. Cảm giác thật tồi tệ với một cô sinh viện năm 3, năm mà biết bao nhiêu điều cần phải cố gắng.
Giờ đây em và anh nói chuyện với nhau như người bạn thân, cảm giác thật thoải mái. Anh có thể một tháng, 2 tháng mới gọi hỏi thăm em, có thể mỗi lần gọi là là anh nói anh bệnh, anh gặp chuyện và những lần ấy anh cần chia sẻ. Em đã không cảm thấy tủi thân như khoảng thời gian cách đây 2 năm. Em có thể chia sẻ với anh, động viên anh. Em luôn mong anh sẽ tìm thấy hạnh phúc, em muốn có ai đó yêu anh và lo lắng cho anh. Đây là điều mà em đã từng không thể chấp nhận khi nghĩ đến việc người mình yêu yêu người khác. Và bây giờ em đã làm được.
Anh biết không, có thể anh tỏ ra là người bất cần, nhưng em hiểu anh. Có lẽ em hiểu những gì anh suy nghĩ. Trong cuộc sống không có gì là tuyệt đối cả, em cũng đã mong chờ một tình yêu trọn vẹn nhưng thực sự em cũng đã giữ anh, như giữ một kí ức tốt đẹp.
Em cũng đã từng giận hờn vì quá khứ, vì những tiếc nuối của người em yêu, nhưng đó là quá khứ. Ai mà không có quá khứ, cũng giống như em, những kĩ nhiệm của chúng mình là kí ức thật đẹp và lãng mạn. Có thể sau này em và anh mãi mãi không chung một đường nhưng tình bạn của anh và em. Em sẽ trân trọng mãi mãi. Em luôn cầu chúc cho anh hanh phúc.
Tạm biệt tình yêu đầu tiên.
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 53067

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Tình yêu đầu tiên... Left_bar_bleue1/10Tình yêu đầu tiên... Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Tình yêu đầu tiên... Left_bar_bleue2/10Tình yêu đầu tiên... Empty_bar_bleue  (2/10)

Tình yêu đầu tiên... Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Tình yêu đầu tiên...   Tình yêu đầu tiên... Icon_minitimeMon Jan 21, 2013 7:55 am

bạn thân ơi ! cuộc sống không có gì là tuyệt đối, nhất là một sự miêu tả của một ai đó cho bạn cảm giác của sự mường tượng không giống thực tế ! thực tế đôi khi chỉ là nhưng gì mình chạm phải thôi ! mình cũng vậy đôi khi cái thực tế thì không chạm vào mà cứ đeo đuổi cái viển vông xa vời !
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/

Tình yêu đầu tiên...
Trang 1 trong tổng số 1 trang