Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Nỗi đau ngự trị

Go down 
Tác giảThông điệp
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46483

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nỗi đau ngự trị Left_bar_bleue0/0Nỗi đau ngự trị Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Nỗi đau ngự trị Left_bar_bleue0/0Nỗi đau ngự trị Empty_bar_bleue  (0/0)

Nỗi đau ngự trị Empty
Bài gửiTiêu đề: Nỗi đau ngự trị   Nỗi đau ngự trị Icon_minitimeMon Jun 03, 2013 7:31 pm

Có những lúc những giọt nước mắt rơi mà không hề báo trước. Rơi vội vã, mặn đắng trên đôi môi. Môi mím chặt, người run lên theo tiếng nấc. Tôi đã khóc, khóc òa trong nỗi nghẹn ngào.
Ngày anh và tôi quen nhau có lẽ đó là ngày tôi hạnh phúc nhất. Yêu anh, yêu vì sự chân thật của anh. Yêu anh vì anh luôn nghĩ cho tôi. Nhưng cũng chính vì những điều lo nghĩ đó, tôi đã khóc, khóc trong im lặng.
Phải chi tôi đừng bao giờ biết về anh ấy, phải chi anh ấy biến mất đi, …thì có lẽ tôi có thể tự an ủi mình rằng. Mình đã vượt qua, mình có thể vượt qua, mình đã quên, quên anh ấy. Nhưng đâu ngờ, tôi lại biết về anh ấy. Nỗi đau của tôi lại trở về, tôi buồn nhiều lắm. Tôi đang giận anh ấy ư? Đúng, rất
giận. Nhưng từ sau nỗi giận hờn đó là một sự tủi thân, thương cho chính bản thân mình. Thương cho trái tim đang vỡ. Thương cho mối tình của chính bản thânmình.

Tôi cũng đã từng nghĩ cứ đau đi rồi sẽ quên. Nhưng không ngờ nỗi đau ấy đến không thể kiểm soát được. Đau vì một trái tim không còn yêu một trái tim. Đau vì một lời nói, một lời hứa hẹn đã vỡ đôi. Đau vì tại sao lời nói sao không gìn giữ. Đau vì nỗi đau của một trái tim sứt mẻ.
Có phải chăng tôi quá cố chấp. Tôi biết rõ rằng họ không còn yêu tôi. Họ cũng bình thường thui. Họ cũng có quyền thay đổi, trên đời này ai mà không có được cái quyền ấy. Vậy tại sao ngày xưa anh nói “ tình yêu của mình khác với tình yêu của mọi người”. Biết bao điều lý giải cho cái khác ấy. Em đã
tin, em tin vào điều đó,…Nhưng bây giờ không phải như thế. “ dù cuộc đời có bao thác ghền, nếu chúng ta ở bên nhau thì sẽ vượt qua tất cả”. Em đang nhớ đến câu nói ấy. Câu nói làm trái tim em thổn thức. Và chính câu nói này sẽ là một nỗi đau mãi mãi ngự trị trong lòng em.

Em đã nhìn thấy nụ cười của anh. Em nên vui mới đúng chứ. 2 tháng, anh xa em, anh có thể vui. Hì, em có nên khóc cho mình không hở anh?
Nỗi đau nào cũng sẽ qua thôi mà. Rồi em cũng sẽ kết hôn, em sẽ lại yêu,…nhưng dù sau này em có yêu người khác, thì em có thể khẳng định anh chính là nỗi đau, đau nhất trong cuộc đời của em.
Anh đang hạnh phúc, em nên vui mới đúng. Nhưng tình yêu năm 2050 không có thì anh đừng bao giờ nói. Nói làm gì, nói làm gì mà không giữ lời cơ chứ. Híc.

Nỗi đau ngự trị
Trang 1 trong tổng số 1 trang