Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

yêu và đau

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
hoa buon
Thành viên mới
Thành viên mới

Nữ
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 54324

yêu và đau Empty
Bài gửiTiêu đề: yêu và đau   yêu và đau Icon_minitimeWed Jul 17, 2013 9:19 am

Anh chị thân mến!
Em đang rất buồn và đau khổ, người chồng em yêu thương luôn dối lừa em, không biết với anh em là gì nữa bởi vì anh ấy quá lăng nhăng. Mong anh chị hãy cho em một lời khuyên!

Chúng em cưới nhau gần 10 năm và  có với nhau 2 cháu, trai gái đủ đầy. Người ngoài nhìn vào gia đình em rất hạnh phúc nhưng chỉ có người trong cuộc nói mới hiểu thôi. Từ sau khi cưới một năm em bắt đầu nghe bạn bè trong công ty anh xì xào chuyện anh có bồ nhưng anh phủ nhận và em tin anh.
Rồi trong cuôc sống luôn có những lúc anh cáu gắt hay ra bên ngoài nói chuyện điện thoại, em hỏi thì anh lấy lý do là kiếm thêm bên ngoài, em cũng tin. Gần đây nhất là vợ người bạn thân cùng quê của chồng em, anh ấy từng làm chung với nhau 5 năm, nói cho em biết rằng chồng em dẫn chồng chị ấy đến xem cho biết mặt "bồ" của anh ấy vì chồng em khoe: "Con bồ của anh bốc lửa lắm, tuấn nào anh cũng phải đi khách sạn ít nhất 3 lần nếu không, không chịu nổi". Chị ấy nghe tức quá nên gọi điện nói cho em biết.
Em có nói chuyện với chồng và anh nói đó chỉ là bạn bình thường và hứa sẽ chấm dứt không liên lạc nữa. Nhưng em biết họ vẫn liên lạc với nhau, em đã dùng điện thoai của chồng gọi, khi bắt máy nghe tiếng em cô ấy không trả lời điện thoại nữa. Em nhắn tin muốn nói chuyện với cô ấy và chồng em cũng đang ngồi bên cạnh em, cô ấy khuyên em đừng nên ghen vì cô ấy chỉ là vợ của bạn chồng em thôi, rồi cô ấy tắt máy. Em lại tiếp tuc tin chồng và bỏ qua.

Nhưng bây giờ em không còn đủ sức chịu đựng nữa, anh ấy lên mạng chat với nội dung đồi bại. Anh ấy nạp tiền điện thoại cho mấy cô gái ở trên mạng và các cô ấy cho anh xem hình ảnh khỏa thân của họ. Họ còn hẹn hò, trao đổi số điện thoại và chọn gái để đi nhà nghỉ… Em đã nói chuyện với anh nhưng anh chống chế không chịu thừa nhận nhưng em biết điều đó là sự thật. Em cho chồng thời gian 1 tháng suy nghĩ và quyết định, nếu muốn em sẽ để anh ấy được tự do.
Nói là vậy nhưng em biết mình sẽ rất đau khổ vì em còn yêu chồng nhiều lắm và em đã từng thề rằng anh ấy sẽ là người đàn ông đầu tiên và duy nhất của đời em. Em đang rất buồn, đôi lúc đang làm việc có gì liên quan đến chồng nước mắt em lại rơi. Chị khuyên em có nên đau một lần rồi thôi không? Cảm ơn chị đã cùng chia sẽ cảm xúc với em. (Em gái)
Hoa không hương
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Hoa không hương

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : Sống như chưa từng sống
Số lần được cám ơn : 20
Điểm : 39750

yêu và đau Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: yêu và đau   yêu và đau Icon_minitimeWed Jul 17, 2013 10:47 am

Chào chị hoa buồn:Xét về tuổi đời và kinh nghiệm sống chị hơn em rất nhiều, nhất là trong chuyện tc vì ít nhất chị cũng đã có 2 baby còn em chưa có chồng , nên không biết lời khuyên của em có giúp được gì cho chj hay k nữa
Đọc tâm sự của chị em thấy thật là khó hiểu, vì sao biết bao lần chị bỏ qua cho anh mà anh vẫn lần lữa nói dối chị, giá như chồng chị chỉ có 1 bồ ở bên ngoài theo " mốt" của viên chức thời này thì em ko dám nói nhưng chồng chị làm những trò xấu trên mạng thì em thấy khó coi quá, chị hãy thử suy nghĩ và nhìn lại chính mình xem chị như thế nào để chồng chị như thế, ví dụ cách ăn mặc, cách giao tiếp, cách là người phụ nữ của gđ, ( em nói thắng chị đừng giận)còn nếu chị hoàn thiện rồi thì chị hãy để ý đến anh 1 chút và quan tâm hơn 1 chút, động viên 1 chút, có lẽ vì bận con cái nên cái chuyện chồng vợ chị cũng ko được lãng mạn như thời mới cưới nên hay bị khủng hoảng tinh thần,
Nếu k được nữa thì chị hãy có hướng quyết định cho cs của chị, em chúc chị mạnh mẽ lên nhé
mjss_you
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
mjss_you

Nữ
Châm ngôn sống : iu va iu
Số lần được cám ơn : 13
Điểm : 45983

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 5/10
Hài hước:
yêu và đau Left_bar_bleue6/10yêu và đau Empty_bar_bleue  (6/10)
Nội tâm:
yêu và đau Left_bar_bleue8/10yêu và đau Empty_bar_bleue  (8/10)

yêu và đau Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: yêu và đau   yêu và đau Icon_minitimeWed Jul 17, 2013 1:15 pm

nếu em có 1 người chồng như vậy thì em sẽ ra đi...cho dù là rất đau...nhưng sẽ giải thoát cho cả 2....chứ còn như thế thì chị sẽ phải khổ rất nhiều đó...chị suy nghĩ kĩ rồi quyết định nhé..
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46193

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
yêu và đau Left_bar_bleue0/0yêu và đau Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
yêu và đau Left_bar_bleue0/0yêu và đau Empty_bar_bleue  (0/0)

yêu và đau Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: yêu và đau   yêu và đau Icon_minitimeWed Jul 17, 2013 7:10 pm

Có lẽ chị đang rất đau khổ. Em rất hiểu nỗi đau của chị. Nhưng thật sự chị đã tin tưởng chồng quá rồi. Yêu là phải tin nhau nhưng không có lửa sao có khói. Chị cũng phải điều tra rõ ràng chứ. Chuyện đã qua có nói cũng không làm được gì. Vì bây giờ mọi chuyện đã xảy ra và chị là người quyết định.
Cũng giống như M nói, Chị có thiếu sự quan tâm đến anh ấy không? Vì đa phần một người đàn ông ngoại tình cũng do một phận ở người phụ nữ. Nếu chị cảm thấy chị một người vợ tốt - nội trợ giỏi, xã giao tốt, và chuyện vợ chồng không vấn đề.Thì em nghĩ có lẽ do bản tính của anh ấy như thế. Anh ấy không thừa nhận thì mình phải tìm cách bắt quả tan. Là em, em sẽ tìm mọi cách để anh ấy thừa nhận lỗi lầm của mình.Rồi tính tiếp.
EM biết chị còn các con nữa. Nó sẽ ảnh hưởng đến quyết định của chị rất nhiều.
Nếu anh ấy chịu thừa nhận lỗi lầm và sửa đổi. Em nghĩ chị hãy cho anh ấy cơ hội. Vì từ trước giờ anh ấy không thừa nhận. .Điều này cũng rất khó vì nó cần sự tha thứ, cố gắng, và tình yêu của chị rất nhiều.Chị mới có thể hướng anh về với gia đình của mình.
Nếu anh ấy không sửa đổi thì chị hãy thẳn thừng chia tay anh ấy. Quan trọng là cách nghĩ của chị . Mong rằng chị sẽ tìm ra hướng giải quyết tốt. Hãy mạnh mẽ chị nhé!
hoa buon
Thành viên mới
Thành viên mới

Nữ
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 54324

yêu và đau Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: yêu và đau   yêu và đau Icon_minitimeThu Aug 01, 2013 10:24 pm

cảm ơn các bạn,cảm ơn diễn đàn đã tư vấn cho mình, nhưng thực sự mình đang rất rối,đúng như bạn nguyentuyen đã nói, bây giờ mình còn có con nữa, nên nếu chia tay thì thực sự không biết các con sẽ như thế nào, còn nếu tiếp tục cuộc sống như bây giờ thì không biết mình sẽ chịu đựng được đến bao giờ và gia đình mình sẽ tan vỡ khi nào nữa, có các nào để cho anh ấy rời xa cuộc sống ảo ảnh hiện tại và có trách nhiệm với gia đình hơn không ?mình yêu anh ấy và không muốn mất anh ấy,nhưng hiện tại của mình bây giờ quá tồi tệ các bạn à
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52777

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
yêu và đau Left_bar_bleue1/10yêu và đau Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
yêu và đau Left_bar_bleue2/10yêu và đau Empty_bar_bleue  (2/10)

yêu và đau Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: yêu và đau   yêu và đau Icon_minitimeFri Aug 02, 2013 6:55 am

EM không biết nói gì cả ! lên em chia sẻ một bài viết mà em đọc được từ lâu ! có lẽ sẽ tốt cho chị hoặc em đã sai !

Gửi em, người phụ nữ lăm le cướp chồng chị!
Đăng ngày: 11:55 21-07-2011
Thư mục: Tổng hợp
Bản hướng dẫn này gửi người đàn bà đến sau, với lưu ý: “đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng”!

Thông điệp đỏ

Kẻ đến trước, người đến sau nhưng cũng chung một phận đàn bà, mình coi như thông điệp này nhằm cảnh báo những rủi ro, để người đàn bà sau mình có thể bớt phần va vấp. Thông điệp đỏ cũng cảnh báo về những điều không được làm, để tránh bớt những giành giật chỉ tổ mệt cho cả hai chúng ta. Cho phép mình gọi người đến sau là “em”, cho tiện.

Mình đã chia sẻ cuộc sống với chồng mình đủ lâu để hiểu đâu là cái quý giá, đâu là cái bình thường, thậm chí rẻ mạt trong con người ấy. Mình có thể khẳng định: cái gì tốt, cái gì đáng giá, mình đã thanh toán hết rồi. Thực lòng, mình vắt kiệt ông ấy cũng như ông ấy đã vắt kiệt mình thôi. Bao nhiêu năm tháng thanh xuân, em biết đấy, tinh hoa quý giá thanh tân, sức sống, tình yêu… tất cả mình đã dùng hết. Đến giờ chắc còn một ít, nhưng mình cũng no đủ rồi, thậm chí hơi ngấy. Ai kia ham hố cứ việc rước về.

Cô gái trẻ thân mến, đừng bao giờ ôm ấp những ý nghĩ hão huyền kiểu như “anh ấy là một người giỏi giang, lịch lãm, tuyệt vời, nhưng vợ anh ấy không hề hay biết điều đó”, “anh ấy là một người bất hạnh vì vợ anh ấy không hiểu gì về anh ấy cả”, “mình là người đến sau nhưng mình hiểu rõ anh ấy hơn ai hết”… Thôi em ạ! Đấy chẳng qua chỉ là những trò lừa đảo.

Mà cũng tội, các ông ấy đôi khi lại nghĩ như thế thật, là tự lừa mình rồi lừa đến em đấy thôi. Làm sao mà không hiểu một con người đã mấy chục năm từng ngày từng giờ ở bên cạnh mình, ho một cái mình cũng biết ngay là bị hóc xương hay bị cảm! Người ta khó giấu mình lắm. Có ai nắm tay từ đêm đến sáng được đâu. Mà các lão ấy thì giấu làm gì! Ông chồng nào chả muốn vợ hiểu mình, hiểu để chiều ý các ông ấy, để chăm lo cửa nhà sự nghiệp cho các ông ấy mà.

Vậy nên, hãy hiểu là trong những tháng ngày này, gần chặng cuối của đường đời, khi sức đã cùng, lực đã tận, chút ảo tưởng cuối cùng lóe lên khi người ta nghĩ biết đâu có một kho báu trong mình mà mấy chục năm nay mình chưa xài tới, người ta mơ tưởng quá đến nỗi ngỡ là thật. Và em cũng tưởng kho báu ấy lấp lánh lắm, mênh mông lắm nên em mới mê đắm nhào vô giành giật bằng được. Không có đâu em.

Không có kho báu đã đành, mà những gì còn lại trong ấy cũng chẳng đáng gì đâu. Bà bạn vàng của chị, hôm kia, khi cả hội đi tập thể dục buổi sáng, đã cười phá lên mà tuyên bố thế này, chị thấy bà ấy “bạo liệt” thật, nhưng mà bà ấy đúng ra phết: “Ví dụ trong đời một người đàn ông có 5.000 lần xuất tinh, thì tớ đã xài đến 7.000 lần rồi còn đâu! Còn lại tí cặn trong ly ấy mà, ai muốn vét thì kính mời nhé”!

Bà ấy thô thiển thật, có thể rất sốc đối với một người đang yêu như em, nhưng cuộc sống mà em, bản chất nó tàn nhẫn một cách thoải mái vậy đó.

Thế đấy, người đàn ông đang già đi của mình như thể một ngôi nhà đã được đăng bộ, sổ hồng đã ghi tên một người sở hữu. Nhà chưa sang tên, em có thể đến chơi, xem, sờ mó, thậm chí thử đập đẽo chỗ này chỗ kia một chút cũng được, nhưng mang đi hẳn thì không được.

“Chồng” bây giờ không phải là một thứ có thể gói lại mang đi, mà là một thứ gắn liền với những thứ khác trong hệ thống của mình rồi. Mình sẽ giữ chắc hậu phương, đố mà sơ sểnh ra ngoài được tí gì. Trông vẻ ngoài mạnh khỏe, trông quần trông áo bảnh bao phồn vinh giả tạo thế thôi, chứ bên trong lục phủ ngũ tạng ra sao mình biết hết rồi. Mình chăm cho thế thì được thế, trước khi tin vào cái vỏ ấy, em hãy nghĩ xem cái vỏ ấy do tay ai trau chuốt mà thành?

Thông điệp xanh

Ở trong chăn mới biết chăn có rận. Có những điều nếu mình biết mà không nói lại bảo mình chơi không đẹp, thiếu đàng hoàng, nhưng nói ra lại mang tiếng nói xấu người khác, là khủng bố tinh thần, là ghen ăn tức ở.

Phụ nữ bao giờ cũng cả tin, cả tin đến khờ khạo, ngay cả những cô tinh tướng nhất cũng có khi bị lừa, hay nhắm mắt để cho đàn ông nó lừa. Là những phụ nữ hiện đại, chúng ta thử công bằng với nhau và hiểu biết hơn một chút, có thể cuộc sống sẽ vì thế mà đỡ bớt những lầm lỡ hơn.

Sự thật là nếu có một người đàn bà đến sau chen vào mối quan hệ của vợ chồng mình, mình là người thất bại. Trong những cuộc chiến cổ xưa, kẻ bại trận làm nô lệ cho người thắng trận. Trong những cuộc kiện cáo hiện đại, kẻ thua kiện trả án phí và bồi thường cho bên thắng kiện. Thông điệp này coi như là phần án phí, là công sức mình bỏ ra để cho em thỏa niềm vui thắng trận của mình đấy.

Đây là những gì mình gửi lại như kinh nghiệm để em tránh thất bại với người tiếp theo. Em đến sau, mình gửi lại cho em một người đàn ông không nguyên vẹn. Em sẽ nấu cho anh ta nhiều bữa ăn ngon, món nào ngon giống mình nấu, anh ta sẽ nhớ đến mình; món nào không ngon được như mình nấu, anh ta cũng sẽ nhớ đến mình. Thói quen so sánh của đàn ông, hẳn em cũng biết. Anh ta sẽ so sánh từ bàn ăn đến giường ngủ, từ địa điểm cả hai cùng đi du lịch cho đến bạn bè bà con nội ngoại. Không thể xóa đi được những ấn tượng ngày xưa, vì đơn giản là nó đã xảy ra rồi. Em sẽ phải luôn luôn cố gắng để tốt hơn mình, đẹp hơn mình, thông minh hơn mình “ngày xưa”. Việc này không khó, nhưng vì nó kéo dài rất lâu nên sẽ vô cùng mệt mỏi.

Em đến sau, mình gửi lại cho em một trong những đứa con yêu quý của mình. Em sẽ là mẹ kế của nó. Cháu bản tính nhạy cảm, thích bố là của riêng mình. Sẽ có những cuộc trò chuyện riêng giữa hai cha con mà em không xen vào được. Cháu sắp sửa thi đại học và bố cháu yêu con, nên ngoài việc đưa đón cháu đi học ở trường, em cần phải đưa đón cháu đi học thêm ba môn luyện thi, cần nộp học phí cho cháu đầy đủ, cần gặp gỡ giáo viên thường xuyên để trao đổi về việc học của cháu.

Ngoài ra, em nên cố gắng chở cháu đi bơi, đi nhà sách, đi xem phim cho cháu thư giãn tinh thần. Bạn bè của cháu cũng nhiều, em nên quản lý giờ giấc, nếu để cháu thức khuya lên mạng nói chuyện với bạn, sức học của cháu có thể bị giảm sút. Nếu cháu thi trượt tú tài hay trượt đại học, em sẽ mang tiếng làm tan vỡ hạnh phúc gia đình người ta, làm ảnh hưởng đến tương lai con cái người ta và phải tiếp tục tạo điều kiện thêm vài năm cho cháu tiếp tục luyện thi đại học, hoặc cháu sẽ hư và em cũng mệt lắm đấy.

Em đến sau, mình gửi lại cho em mẹ của người đàn ông mà em yêu. Bà đã già và yêu thương đứa con trai duy nhất của mình nhiều hơn tình yêu của bất kỳ người đàn bà nào khác dành cho nó. Dù bị tai biến nằm một chỗ nhưng bà vẫn muốn được nhìn thấy con trai hằng ngày, nên giường của bà sẽ kê ngay phòng khách, sát bên phòng ngủ của em và anh ta, để con trai về đến nhà là gặp gỡ trò chuyện với mẹ trước đã. Nếu đêm bà không ngủ được, bà sẽ gọi em hoặc anh ta. Thường thì anh ta dậy xem bà thế nào, rồi bảo rằng anh mệt quá, em ra ngồi với bà một lúc và em sẽ thức cùng bà cụ. Hằng ngày, bà cụ nằm, nhưng muốn em nghe lời trong mọi chuyện. Nếu em ngúng nguẩy, bà cụ sẽ khóc với con trai, rằng em hắt hủi cụ. Nếu em nghe lời cụ, em sẽ hầu như tiêu cạn kiệt thời gian dành cho bản thân. Ghi chú: không ai trong nhà muốn thuê người giúp việc.

Em đến sau, có thể phải tập quen dần với việc người đàn ông của em về nhà rất trễ, như một búi giẻ lau nồng mùi rượu và mùi nôn ói. Thế cũng còn tốt hơn nhiều nếu thoảng mùi nước hoa son phấn, em ạ. Em có thể phải tập quen với nhiều việc nữa. Không sao đâu. Triết học dạy cái mới phủ định cái cũ mà. Dù thế gian vẫn nói non sông dễ đổi bản tính khó dời, nhưng biết đâu em sẽ “dời” được bản tính ấy! Mình chỉ nói một vài việc cơ bản, cuộc sống nếu có thể biên chép lại trong một thông điệp, chắc người ta cũng phải mất hết cả cuộc đời để đọc hết thông điệp ấy chứ không phải chỉ ngắn ngủi thế này đâu.

Mong em suy nghĩ kỹ, trước khi dùng sự mất mát của gia đình mình làm nền tảng cơ bản cho hạnh phúc của em…

Theo Hồ Thị Minh
Nguồn trích dẫn (0)
0 Bình luận
CẢM NHẬN CÀ PHÊ & CUỘC SỐNG
Đăng ngày: 12:07 24-08-2011
Thư mục: Tổng hợp

Expresso yourself

Buổi sáng nào trước khi đi làm tôi thường uống cà phê và cảm nhận thấy có một số nguyên tắc cơ bản về việc uống cà phê qua tham khảo nhiều nguồn tài liệu. Thứ nhất, đó là: Đừng nên hâm nóng lại cà phê. Bởi nếu hâm lại, cà phê sẽ mất hết mùi vị và đắng. Uống không ngon và sẽ có mùi khét. Trong tình yêu nếu chúng ta có sự day dưa không dứt khoát thì đau càng thêm đau mà thôi không nên nhắc lại những quá khứ không vui ma phải hướng tới những tương lai phía trước đang chờ đón để cảm nhận được rằng chúng ta đang sống và cần có nhau .

Cuộc sống có lẽ cũng như vậy. Việc hâm nóng lại cà phê cũng như việc suy nghĩ quá nhiều về quá khứ. Nhiều người đang sống trong hôm nay nhưng đầu óc thì vẫn luôn trông ngóng về những thứ đã qua. Họ nuối tiếc, họ nhìn mãi về một mối tình đã xa hoặc nhớ nhung về một người nào đó mà quên mất đi rằng những việc đó chỉ mang lại sự buồn chán, khó chịu thậm chí gây ra sự đớn đau cho chính họ. Quá khứ là những thứ qua rồi, đừng nên khơi nhắc lại mà hãy sống với thực tại thì hay hơn... Hãy bảo đảm cà phê bạn uống luôn tươi mới. Hãy uống ngay khi pha xong bởi cà phê chỉ nên giữ ấm khoảng 15 phút trên bếp trước khi hương vị của nó trở thành khó chịu.
Thưởng thức ngụm cà phê đầu tiên với cảm giác sảng khoái, tuyệt vời... Tại sao không bắt đầu lại mọi thứ trong hôm nay khi mà thực tại là cơ hội của sự đổi mới? Hãy nắm bắt nó khi cơ hội vẫn còn. Không nên lãng phí thời gian mà hơn hết hãy sử dụng nó để mọi thứ trở nên có ích hơn. Thay đổi mình, thay đổi khẩu vị, thay đổi một ly cà phê và thưởng thức một mùi vị mới. Điều đó cũng nên lắm, chứ khi mà mùi vị cũ - đã trở nên nhạt nhẽo đi nhiều rồi. tình yêu cũng thế mối tình đầu bao giờ cũng đẹp khó quên nhất , hợp rồi lại tan, tan rồi lại hợp làm cho chúng ta cảm thấy nhạt nhẽo và chắc rằng tình cảm không còn như lúc ban đầu nữa rồi. Hãy rang cà phê đúng cách.
Nếu xay quá nhuyễn cà phê sẽ trở nên quá đắng. Nếu xay quá thô cà phê sẽ chỉ là nước loãng... Nguyên tắc này cũng giống như việc đòi hỏi sự quan tâm, săn sóc trong tình yêu vậy. Nó nhắc ta biết cân nhắc và trân trọng với những gì đang có. Sự quan tâm quá mức đôi khi không đem lại một kết quả như ý mà thậm chí còn làm hư hỏng một tình yêu. Nhưng ngược lại, nếu thiếu vắng sự săn sóc, hay vì quá vô tâm và hời hợt, tình cảm cũng sẽ trở nên khô khan và nhạt nhẽo. Mất dần đi vị ngọt rồi sớm muộn cũng trở thành thứ nước loãng mà thôi. Đừng cố sử dụng lại bã cà phê, vì nó chỉ còn là vị đắng và sẽ có mùi khét khi pha. Nên dứt khoát trong tình cảm. Đừng cố gắng vớt vát những thứ không còn thuộc về mình. Việc không sử dụng lại bã cà phê cũng như việc không nên tìm gặp lại người yêu cũ. Sẽ chẳng thể đi đến điều gì khi mà ta đứng này, trông núi nọ. Tập trung và trân trọng những gì mình đang có. Điều đó mới có thể tạo nên một hương vị cà phê thực sự cũng như là một điều cốt yếu để tạo dựng hạnh phúc cho bản thân. Để có được một ly cà phê ngon - người pha đòi hỏi phải có một kiến thức rộng rãi. phải biết thêm gia vị nào để có 1 ly cà phê ngon và bổ dưỡng , trong tình yêu cũng vậy để có một tình yêu thật sự đẹp, không thể thiếu sự vun vén của cả hai. Yêu như thế nào, cư xử và cách quan tâm ra sao, thân thiện và gần gũi và nhất là phải biết thêm những gia vị của cuộc sống vào để tình yêu thêm đẹp và bền vững nhé cũng giống như bên ly cà phê ngon hay không là do tự người chế biến mà thôi. Và thế là kết thúc buổi sáng với ly cà phê, rồi nhẹ nhàng thưởng thức một ly cà phê thật đậm đà và tươi mới. Không mùi khét, không vị đắng và chẳng loãng nhạt... Từ từ uống, từ từ tìm thưởng thức và từ từ tìm hiểu một triết lý cà phê và tình yêu
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
Sponsored content

yêu và đau Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: yêu và đau   yêu và đau Icon_minitime

yêu và đau
Trang 1 trong tổng số 1 trang