Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tình yêu màu tím

Go down 
Tác giảThông điệp
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46413

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Tình yêu màu tím Left_bar_bleue0/0Tình yêu màu tím Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Tình yêu màu tím Left_bar_bleue0/0Tình yêu màu tím Empty_bar_bleue  (0/0)

Tình yêu màu tím Empty
Bài gửiTiêu đề: Tình yêu màu tím   Tình yêu màu tím Icon_minitimeTue Oct 08, 2013 8:22 am

]Tình yêu có phải là nước mắt?
Em không nghĩ như vậy, mặc dù em cũng đã khóc nhiều cho tình yêu của mình.
Anh à, thật ra trogn một khoảng thời gian dài em đã không lo gì cho web cả. Không phải vì em quên nó. Mà bởi vì càng vào viết em lại viết những dòng chữ buồn.
Anh biết không?
Lúc mình yêu nhau anh chẳng phụ em chăm lo cho web, lúc ấy em cô đơn lắm!
Thật sự tình yêu có nhiều thăng trầm, và chuyện tình của mình không tránh khỏi cái vòng lẩn quẩn ấy.
Ngày mình không nói chuyện với nhau. Em đã đếm từng ngày, thật sự là một khoảng thời gian em đã cố vượt qua.
Em đã không hiểu được tình yêu của anh có phải không?
Thật ra, em biết là anh đã suy nghĩ nhiều lắm. Anh từng nói xa em thì em sẽ hạnh phúc. Anh từng im lặng khi em nói " anh cưới em nhé".
Em biết mình đến với nhau rất khó khăn. Vậy mà anh cũng đã từng chán nãn và muốn bỏ em đó.
Em chỉ là một cô gái bình thường thôi anh à. Em không đủ can đảm để chờ đợi, vì anh cũng biết em đã chờ đợi nhiều rồi. Em không thể chờ đợi nếu như anh không quyết định dứt khoác.
Có thể em là người quan trọng nhất của anh. Vậy tại sao? anh không cưới em. Anh không tìm đến với em. Em không so sánh anh với bất cứ ai. Bởi vì anh là người đàn ông đối với em là mẫu người mà em cần.
Em cần sự dịu dàng, chu đáo, lãng mạn, quan tâm, và chia sẻ.
Anh là anh,
là người anh luôn quan tâm và chia sẻ buồn vui với cô em gái phương xa,
Là người trò thông minh luôn bắt bẻ cô giáo bất đắc dĩ.
Là người thầy để dạy cho em biết những điều quan trọng của tình yêu.
Và là người yêu, người chồng luôn yêu em, và lo lắng cho em.
Vậy mà có lẽ do em và cũng do anh.
Em luôn cần tình yêu được hâm nóng. Em cần quan tâm, chia sẻ, và bộc lộ những cảm xúc yêu thương.
Anh thì ít khi bộc lộ với em. Anh chẳng tâm sự với em vì anh sợ em lo, ...
Em từng nói . Yêu nhau đừng để cho cả hai phải xa nhau khi 2 người vẫn yêu nhau nhưng vẫn nghĩ đối phương thay đổi,...
Em không thay đổi, có thay đổi là cách cảm nhận của anh.
Giống như anh nói, giọng em khác quá. Không phải khác mà từ lâu mình đã không nói chuyện với nhau thôi.
Lục bình đối với em đó là kĩ niệm, mãi mãi em không bỏ nó. Anh thay đổi mật khẩu em không muốn đâu. Ngày ngày em vẫn vào đó, em tìm ở một góc mà viết, sao anh biết được. Viết rồi lại xóa thế thôi!
Hôm nay, miền nam mưa nhiều quá, mưa giống như tâm trạng ngổn ngan của em vậy đó.
Mong rằng, anh sẽ hiểu em, em không phải là kẻ hủy hoại tình yêu vì trong em tình yêu luôn âm ỉ chờ một cơn gió để nó được bùng cháy.

Tình yêu màu tím
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» mẫu thư tình tiêu biểu - những bức thư tình của Phiđen Caxtờrô
» Truyện ngắn tình yêu - Câu chuyện tình yêu: Vẫn con đường ấy
» Cơn mưa định mệnh- Tình yêu nơi vực thẳm - phần 1 - Cơn mưa bắt đầu tình yêu