Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Anh khác hay em khác?

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
lucbinhtim
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam
Số lần được cám ơn : 9
Điểm : 54984

Anh khác hay em khác? Empty
Bài gửiTiêu đề: Anh khác hay em khác?   Anh khác hay em khác? Icon_minitimeThu Apr 24, 2014 1:14 pm

Hôm nay có lẽ là lúc em bình thản nhất để viết những dòng tâm sự của mình.
Anh thân yêu, anh có biết em rất buồn. Dường như giữa em và anh có một khoảng cách rất lớn.
Em cần anh xem em là cô gái bình thường. Em cần chia sẻ, cần được nhìn thấy người mình yêu, nghe giọng nói ấm áp và cái ôm ấm áp.
Anh thì mong em xem anh là người đơn giản. Em nghĩ đơn giản sẽ hiểu về anh. Có phải hai chúng ta đã thiếu sự nhường nhịn đối phương không?
Tại sao anh không quan tâm em nhiều như xưa, tại sao quan tâm em mà anh không nói. Tại sao anh không nói cho em biết.
Tại sao em lại mong mỏi nhiều . Tại sao em cần anh cho nhưng em lại không nhường anh. Em lại trách móc anh?
Có những lúc em mong mỏi một điều " Anh yêu à, em xin anh hãy nói" nhưng tất cả chỉ vô vọng. Có lẽ anh nghĩ nói với em chỉ là nói với một người không xứng đáng. Tại sao tất cả chỉ là im lặng. Tại sao anh không nhường em. Và cũng có thể vì em nghĩ mình là con gái. Mình cần được yêu chiều. Những lần em nhận sai, anh im lặng làm tính tự tôn em lấn át. Em luôn bảo rằng " Là con gái không nên hạ mình như thế" . Anh, anh bảo anh sẽ không bị điên nữa. Giữa chúng mình chỉ còn là kí ức. Anh bị điên mới yêu em. Và giờ anh ...anh sũy nghĩ như thế em rất buồn.
Anh, anh có nghĩ mình cũng quá đáng không? Yêu nhau, mà mỗi người nghĩ đối phương không yêu. Thật sự không ngờ mình lại lâm vào hoàn cảnh thế này. Sao anh không nghĩ sẽ nhường em một tí, khi em có ý định nhường anh. Anh biết không nếu trên đời này không có dư luận. Em sẽ kéo dài mọi chuyện cho tới chết. Nhưng em thật sự cần một sự chắc chắn. Anh hãy hiểu mà nghĩ lại tất cả mọi hành động. Em thừa nhận em nóng tính. Em không thể chịu được sự lạnh lùng của anh. Phải chi hồi xưa yêu em anh cũng như vậy. Yêu nhau một ngày không nhắn tin đã nhớ. Anh luôn nghe em gọi. Còn bây giờ yêu. Anh bắt em dùng tim mà hiểu. Làm sao hiểu khi em không nhìn thấy anh. em làm sao nhìn thấy sự trìu mến từ anh mắt. Em làm sao cảm nhận được bàn tay của anh. Kể cả giọng nói 1 năm chỉ nghe 1, 2 lần. Anh có hiểu được , anh đã sai không?
Anh chỉ cần quan tâm chút. chỉ cẩn lắng nghe em. Thì anh sẽ biết em vẫn thế. Em yêu anh vì anh quan tâm. giờ anh im lặng thì quan tâm đó xuất phát từ đâu. Người ta không nói. Nhưng ánh mắt thể hiện yêu thương. Người ta không nói nhưng cái ôm chang chứa tình cảm. Còn em , em cảm nhận 1 trái tim ở quá xa. cảm nhận bằng kí ức. Kíc ức khác hiện tại thì làm sao em cảm nhận. Mỗi ngày anh quan tâm em một câu xem. Anh gọi em một cuộc điệc thoại xem? ...anh gửi em một tấm ảnh xem. anh có thấy em sẽ khác. Nam nữ là bình đẳng nhưng em có được cái quyền đó chứ. Em không đủ sức để tán tỉnh anh.
Anh chán vì em không hiểu anh? Nhưng đằng này anh có nói đâu mà hiểu.
Cho là em hơi ích kĩ. Nhưng anh có từng thử giống xưa không?
Anh thử như xưa xem? Mong anh hãy hiểu
haclong137
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
haclong137

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : Tự Do là hạnh Phúc của con người
Số lần được cám ơn : 52
Điểm : 53342

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Anh khác hay em khác? Left_bar_bleue0/10Anh khác hay em khác? Empty_bar_bleue  (0/10)
Nội tâm:
Anh khác hay em khác? Left_bar_bleue0/10Anh khác hay em khác? Empty_bar_bleue  (0/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh khác hay em khác?   Anh khác hay em khác? Icon_minitimeFri Apr 25, 2014 12:10 pm

thật sự thì bạn không hiểu đàn ông con trai rồi.
theo mình thì hãy nhìn những gì anh ta làm, chứ không hẳn là phải nghe những gì anh ta nói.
Tình yêu thì cũng chỉ một thời gian đầu là giống với tưởng tượng của nhiều người thôi, tình yêu thật sự thì ít ai nói đến, vì bản chất của nó là không cần phải nói, và không ai muốn nói, nó thuộc hoàn toàn về cảm nhận rồi.

chia sẽ một vài dòng, đúng hay không đúng bạn bỏ qua nhé.
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47702

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Anh khác hay em khác? Left_bar_bleue8/10Anh khác hay em khác? Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Anh khác hay em khác? Left_bar_bleue10/10Anh khác hay em khác? Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh khác hay em khác?   Anh khác hay em khác? Icon_minitimeFri Apr 25, 2014 10:28 pm

Mình cũng nghỉ như hoalong vậy. Yêu nhau đôi khi không chỉ là lời nói đâu nạn à
http://www.vuonyeuvn.com
lucbinhtim
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh khác hay em khác?   Anh khác hay em khác? Icon_minitimeSun Apr 27, 2014 7:44 pm

Mình cám ơn những chia sẻ của 2 bạn. Mình thật sự có lẽ rất bế tắc. Có lẽ mình đã không hiểu anh ấy thật rồi.
Mình và anh ấy là hai người ở rất xa- giữa hai miền nam bắc. Yêu nhau gần 5 năm chỉ gặp nhau đúng 1 lần.
Rất lâu rồi anh ấy đã không nói. Bạn có biết không. Điều mình đã biết đó chính là anh ấy đã tán tỉnh người khác. Nhưng anh bảo thấy vậy chứ không phải vậy. Mình không thể biết gì về anh ấy. Khi mà mình và anh ấy chỉ biết đến nhau, chẳng quen biết người thân của nhau. 1 năm không nói gì, 1 năm không biết một tí gì hoàn cảnh của anh ấy. Mình không biết hỏi ai hết. Có lẽ mình hơi ích kĩ, có lẽ càng lúc mình càng thấy thời gian không đợi mình nữa. Nên mình đã không thể cảm nhận. Phải chi anh ấy có một lần ôm chầm lấy mình. Không cần nói, mình sẽ biết anh ấy có thật sự muồn mình là vợ anh không.
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Anh khác hay em khác? Left_bar_bleue8/10Anh khác hay em khác? Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Anh khác hay em khác? Left_bar_bleue10/10Anh khác hay em khác? Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh khác hay em khác?   Anh khác hay em khác? Icon_minitimeMon Apr 28, 2014 12:17 pm

Với những gì bạn chia sẽ thì mình cũng không muốn nói dài. Mình hiểu được tâm trạng của bạn lúc này cho nên mình khuyên bạn hãy chấn chỉnh và xem xét kỷ lại cái mối quan hệ này. Vì khoảng cách xa quá mà bạn lại dành một thứ tình cảm chân thành như vậy thì thiệt thòi phần lớn là dành cho bạn đó.
Không ai để tin tưởng được hết bạn à, bản thân mònh mà mình chưa tin nỗi thì tin ai hả bạn. Đó là những gì mình khuyên bạn, còn quyết định thì vẫn ở bạn. Chúc bạn tìm ra cho mình được lối đi hạnh phúc trong tình yêu
lucbinhtim
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh khác hay em khác?   Anh khác hay em khác? Icon_minitimeTue Apr 29, 2014 7:37 am

Mình cám ơn những chia sẻ của bạn. Mình sẽ suy nghĩ kĩ.
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh khác hay em khác?   Anh khác hay em khác? Icon_minitimeWed Apr 30, 2014 8:54 am

Ừ cố gắng lên bạn
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Anh khác hay em khác?   Anh khác hay em khác? Icon_minitime

Anh khác hay em khác?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hãy để em...là cái gì đó của người khác
» ngàn lần khắc tên em
» Nhỏ và kí ức tản mạn
» anh yeu em khac moi nguoi!!!
» Con trai và con gái - Đàn ông khác đàn bà.