Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Những con chữ của tình yêu

Go down 
Tác giảThông điệp
lekima
Thành viên mới
Thành viên mới
lekima

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : tìm hạnh phúc trong từng hơi thở
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 36466

Những con chữ của tình yêu  Empty
Bài gửiTiêu đề: Những con chữ của tình yêu     Những con chữ của tình yêu  Icon_minitimeSun Apr 27, 2014 1:16 am

Tình yêu không có giới hạn, nó là chất men say đắm đuối khiến vĩ nhân hay một người vô danh, anh hùng hay nhà thơ đều tự nguyện khiêm nhường...
Đây là những gì rất thật bật lên từ nỗi nhớ và tình yêu khi xa cách...

1- Em có đặc quyền được nhận mọi món quà từ tạo hóa, em mạnh mẽ hiên ngang, mà cũng mềm mại như nước. Ôi Adele, đừng cho rằng những từ ngữ này là sự điên rồ mù quáng, dù lòng nhiệt thành này dành cho em sẽ đi cùng với cuộc đời anh, và sẽ nhiều hơn qua năm tháng. Trọn vẹn tâm hồn anh là của em. Nếu sự tồn tại của anh không thuộc về em, thì niềm vui sống sẽ không còn, và anh sẽ chết, trong thể xác cũng như tâm hồn. … Và… giờ em là của anh! Cuối cùng, em cũng thuộc về anh. Rất nhanh thôi, trong vài tháng nữa, thiên thần của anh sẽ ngủ trong vòng tay anh, thức dậy trong vòng tay anh. Mọi tâm tư, mọi cái nhìn của em đều thuộc về anh, và mọi thứ của anh cũng là dành cho em, Adele! Tạm biệt, thiên thần của anh, Adele yêu dấu của anh. Anh sẽ hôn lên mái tóc mây và chìm vào giấc ngủ. Giờ thì anh tạm xa em, nhưng vẫn sẽ luôn mơ về em. Chẳng mấy chốc nữa, em sẽ lại bên anh. Tạm biệt, và hãy thứ lỗi cho người chồng của em đang trong cơn mê sảng của ái tính – người luôn bảo vệ, yêu thương em trọn kiếp này, và mãi mãi về sau.
                       Tối thứ 6, ngày 15/3 - V. H

2- Em yêu quí của anh !

Anh lại được viết thư cho em, bởi vì anh đang cô đơn và bởi vì anh cảm thấy khổ sở khi luôn luôn chỉ được trò chuyện cùng em trong tâm tưởng, còn em lại không biết gì về điều đó, lại không nghe thấy anh và không thể trả lời anh. Em hiện lên trước mắt anh thật là sống động, anh bế em trên tay, hôn em từ đầu đến chân, anh quỳ dưới chân em mà thì thầm: "Anh yêu em!"

Xa cách nhau ít hôm là một điều rất có ích, bởi sự giao tiếp thường xuyên dễ gây cảm giác đơn điệu khiến những khác biệt giữa các sự vật bị xoá nhòa. Ngay cả các ngọn tháp nếu ta đứng gần, cũng có vẻ như không còn cao lắm, trong khi đó, những chuyện vặt vãnh trong đời sống hàng ngày, khi ta đụng chạm sát sạt với chúng, lại tăng lên đáng kể. Cái niềm say mê cũng vậy. Những thói quen thường ngày, do ta ở gần nhau nên chiếm lĩnh ta hoàn toàn và có vẻ giống như niềm say mê, sẽ không tồn tại nữa một khi đối tượng trực tiếp của chúng biến mất khỏi tầm nhìn. Những niềm say mê sâu sắc, do đối tượng ở kề bên nên có vẻ giống như các thói quen thường ngày, sẽ nổi hẳn lên và lại có được sức mãnh liệt vốn có của chúng dưới tác động diệu kỳ của sự xa cách. Tình yêu của anh đối với em cũng thế.

Hễ có một khoảng không gian phân cách chúng ta là ngay lập tức anh thấy rõ thời gian phục vụ cho tình yêu của anh chỉ nhằm mục đích y hệt mục đích mà nắng và mưa phục vụ cho cây cỏ - tức là để phát triển. Tình yêu của anh đối với em, hễ em ở xa anh, hiện lên đúng như tầm cỡ của nó - tầm cỡ của một chàng khổng lồ ở đó tập trung toàn bộ nghị lực tinh thần của anh và toàn bộ sức mạnh các tình cảm của anh. Anh lại cảm thấy mình là là một con người hiểu theo ý nghĩa đầy đủ của từ này, bởi anh được sống trong niềm say mê lớn lao...

Ðương nhiên trong thế gian này có nhiều phụ nữ và có một số người rất đẹp. Nhưng làm sao anh có thể tìm được một gương mặt nữa mà mỗi đường nét, thậm chí cả mỗi nếp nhăn trên đó đều gợi được trong anh những kỷ niệm mãnh liệt và đẹp đẽ nhất của đời anh? Tạm biệt em nhé, em yêu quí của anh, một ngàn lần, một vạn lần hôn em và các con.
                                                                        K. M

3- Ngày 9-2-1954

Nati muôn vàn yêu quí của anh! Em là một người đàn bà. Ðàn bà - đó là một cái gì dịu dàng nhất, trìu mến nhất có trên thế gian này. Không một món quà nào tặng nguời đàn bà lại có giá trị nếu như nó được tặng trong sự khinh bỉ đối với một người đàn bà khác. Và kẻ nào xử sự như vậy sẽ không xứng đáng với tình yêu của bất kỳ một người đàn bà nào trong số đó.
Người đàn bà trong trái tim đàn ông là cội nguồn của lòng ngưỡng mộ thiêng liêng bất khả xâm phạm.
Lý trí lạnh lùng như một tảng băng, còn niềm đam mê thì nóng bỏng như phím thạch: cái đầu tiên thật vô bổ trong vương quốc của tình cảm, còn cái thứ hai hoàn toàn có sức thuyết phục. Em rất dũng cảm và anh thích điều đó. Anh rất phấn khởi...Hãy viết thư cho anh bởi vì anh không thể sống thiếu em.
                                                                                 P. C

Những con chữ của tình yêu
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» sưu tầm những bài thơ tình cho những người không đến được với nhau
» Những con chữ của tình yêu - P2
» sau những lỗi lầm rất lớn của anh là tình yêu bé nhỏ của em
» Những lời hay ý đẹp về tình yêu
» Những bức thư tình tự chế