Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Hãy trả lại niềm tin cho em.

Go down 
Tác giảThông điệp
ngocnhi_264
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
ngocnhi_264

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : đừng bỏ qua khi mọi thứ vẫn còn có thể...---->sống là để hiểu bik''''...'''
Số lần được cám ơn : 19
Điểm : 44508

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Hãy trả lại niềm tin cho em. Left_bar_bleue9/10Hãy trả lại niềm tin cho em. Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
Hãy trả lại niềm tin cho em. Left_bar_bleue10/10Hãy trả lại niềm tin cho em. Empty_bar_bleue  (10/10)

Hãy trả lại niềm tin cho em. Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy trả lại niềm tin cho em.   Hãy trả lại niềm tin cho em. Icon_minitimeWed Sep 10, 2014 11:32 pm

Em không buồn khi anh lừa dối em mà em chỉ buồn khi niềm tin của em đối với anh đã không còn, con người ta chỉ ngu ngốc khi tin vào những lời nói không biết trước được tương lai, em biết sẽ có ngày này xảy ra nhưng em vẫn hi vọng, hi vọng anh sẽ chẳng như những gì mà em nghĩ.... nhưng càng hi vọng em lại càng thất vọng...
Em đã bị tổn thương khi mối tình đầu ra đi, em chẳng thể yêu ai nữa vì em không muốn mình bị tổn thương một lần nữa, em sợ nếu em yêu đó người ta lại bỏ rơi em một lần nữa, em đã sống như thế suốt 4 năm, 4 năm em luôn tôn thờ chủ nghĩa độc thân, em cảm thấy sống như zậy thật tốt, ít ra không cảm thấy buồn hay ghen vì ai đó, tự do thoải mái làm những việc mình muốn làm....
Có rất nhiều người đi ngang qua đời em, có những người bỏ cuộc cũng có những người dừng chân lại nhưng rồi họ đều ra đi không một ai có thể kiên nhẫn mở cửa trái tim em, không ai có thể làm băng kia tan chảy....
Bốn năm qua em cứ nghĩ không biết bao giờ em mới có thể yêu thêm một người nữa, đôi lúc thấy những cặp đôi vui vẻ bên nhau em lại cảm thấy mình thật cô đơn, những ngày lễ hay những ngày kỉ niệm của mối tình đầu em lại nhớ người cũ cho dù em biết rằng không thể nào quay lại như ngày xưa nữa....
Nhưng chính anh... một lần nữa khiến em cảm thấy ấm áp, khiến em cảm thấy ở trên đời này có nhiều điều mà em chưa thể nào biết hết....em cũng không biết từ khi nào anh đã chiếm một vị trí quan trọng trong lòng em, anh nhẹ nhàng dịu dàng bước vào trái tim em không chút khó khăn, em biết quá vội vàng yêu một người mới quen là điều không nên, nhưng em vẫn cứ làm theo lời của trái tim mặc cho lí trí lên tiếng...
Anh đã ngõ lời yêu em, lúc ấy em vui biết nhường nào, em cảm thấy như mình được sống lại thêm một lần nữa, rằng cuộc sống này thật đẹp biết bao... cuộc đời sao quá ưu ái đã mang anh đến bên em...
Anh là mẫu con trai lí tưởng mà mọi người con gái khác luôn muốn có được... anh một công tử hào hoa, ga lăng, nhẹ nhàng mà không kém phần lãng mạng, một người con trai có ý chí cầu tiến, lại có một gia thế quá hoàn hảo, chỉ cần mơ thôi ai cũng muốn một lần được đi cùng anh... em nghĩ mình thật quá may mắn khi được anh yêu....
Nhưng ở đời ai biết trước được chữ ngờ, anh mang yêu thương cho em, anh chữa lành vết thương trong tim em nhưng một lần nữa anh lại xé nó ra làm nó rỉ máu, anh chắp vá nó xong lại làm nó vỡ tan thành từng mảnh thậm chí là còn đau hơn trước rất nhiều lần.... Anh cho em niềm tin-hi vọng nhưng cũng chính anh làm mất đi chúng...
Tại sao... anh cho em niềm tin làm gì để rồi giờ đây anh lấy đi tất cả những gì em cố gắng xây dựng, tình cảm đâu phải một người cố gắng vá một người tìm cách để phá...
Anh nói yêu em khi mà anh đã có ai đó bên cạnh, anh coi em là người thay thế những lúc buồn, anh đến với em chỉ vì thú vui mới lạ...
Sao anh lại có thể giết đi những gì em hy vọng....
Tại sao anh có thể đối xử với em như thế chứ... hãy trả lại em niềm tin... hãy trả cho em một cô bé ngây thơ vui vẻ của ngày xưa, trả cho em niềm tin vào cuộc sống rằng mọi thứ đều không như thế... rằng trên đời vẫn tồn tại cái thứ gọi là tình yêu trọn vẹn....
Hãy trả lại em nụ cười, trả cho em khoảng trời bình yên... hãy trả lại em của ngày mà anh chưa đến....
Trả lại em của ngày xưa đi anh....

Hãy trả lại niềm tin cho em.
Trang 1 trong tổng số 1 trang