Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Tự tạo một đóa hồng bằng giấy chỉ với 5 phút

Go down 
Tác giảThông điệp
xungsuca2
Thành viên mới
Thành viên mới
xungsuca2

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : yêu hết mình
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 27861

Tự tạo một đóa hồng bằng giấy chỉ với 5 phút Empty
Bài gửiTiêu đề: Tự tạo một đóa hồng bằng giấy chỉ với 5 phút   Tự tạo một đóa hồng bằng giấy chỉ với 5 phút Icon_minitimeThu Sep 08, 2016 3:11 pm

Cách làm hoa hồng giấy siêu xinh này thật sự rất nhanh và đơn giản. Để tạo ra những bông hoa giấy đẹp lung linh có giá trị thẩm mỹ cao không hề khó mà chi phí lại rất thấp. Vì thế, phần đông người thích thực hiện và tìm cách làm hoa giấy đơn giản nhất để thực hiện. Mọi người có thể tự mình tạo ra những bông hoa giấy mềm mại, xinh xắn để tặng mẹ, người thân vào những dịp đặc biệt. Hoa tươi thì đẹp thật nhưng không để lâu được, còn hoa giấy thì trưng mãi cũng không tàn như hoa tươi. Mình bật bí cho mọi người biết một điều rằng học cách làm hoa giấy rất đơn giản và nhanh chóng đấy nhé nên đừng ngại bỏ chút thời gian tìm hiểu. Hoa giấy cũng có vẻ đẹp riêng của mình không hề kém cạnh gì hoa tươi đâu nhé!
Một trong những món đồ làm bằng tay dễ làm nhất chính là hoa giấy. Mình chắc chắn một điều rằng bất cứ ai trong chúng ta khi nhìn thấy những bông hoa giấy đều bị cuốn hút và thấy tò mò về cách tạo ra chúng. Nếu muốn sở hữu những bông hoa ấy bạn hoàn toàn có thể tự làm hoa giấy cho mình. Bạn là người mới làm quen với môn nghệ thuật handmade , bạn nên làm những loại hoa đơn giản như hoa hồng , và bên dưới đây sẽ là gợi ý hướng dẫn cách làm hoa giấy cơ bản nhất dành cho bạn.
Hướng dẫn làm hoa hồng bằng giấy
Nguyên liệu cần chuẩn bị:
Để làm hoa giấy, Các bạn cần biết cách chọn giấy làm hoa. Có rất nhiều mẫu giấy cho mọi người lựa chọn làm nguyên liệu như giấy bìa cứng, giấy làm thiệp, giấy ăn và giấy nhún, từng dòng giấy sẽ làm ra các loại hoa khác nhau mang đặc thù riêng
Tự tạo một đóa hồng bằng giấy chỉ với 5 phút 1059_cach-lam-1367747343_hjtbpdyoisrcaxizqxar_580x350
Những tờ bìa màu đỏ để làm cánh hoa, những tờ bìa màu xanh để làm lá, có thể chọn giấy nhún
Dây kẽm mỏng màu xanh làm cành hoa
Keo nến để dán hoa
kéo, bút
Chúng ta sẽ chuẩn bị sẵn và tự tay cẽ nhiều hình vòng xoáy, nét lượn sóng tạo nét trên các cánh hoa nhé
Nếu có lá giả màu xanh rồi thì càng tốt, bạn sẽ không phải làm lá
Tiếp đến sẽ là Cách làm hoa hồng bằng giấy các bạn cùng thực hiện nhé :
1 .: Việc thứ 1 chúng ta sẽ sử dụng bút vẽ những cánh hoa hồng trên giấy đã chuẩn bị ở trên. tiếp theo bạn sử dụng kéo cắt thành những bông hoa hồng.
Bước 2 : lấy những thanh kẽm màu xanh cuốn theo vòng tròn để tạo thành bông hồng, khi Cuộn các bạn lưu ý phải quấn lõi hoa thật chặt tránh tình trạng lỏng tay hoa dễ bị bung và hỏng, tiếp theo lới lỏng tay dần với những cánh hoa lớn hơn, trong khi quấn mọi người kết hợp kéo dãn để có các cánh hoa ở vị trí so le nhau cho giống hoa thật.
3.: Lựa phần khe cánh cuối cùng gài vào cành hoa rồi dùng keo dán cố định cánh đó như một đài hoa dính chặt các cuống cánh đã cuốn.
Bước 4 : vậy là chúng ta được cành hoa đầu tiên, bạn thực hiện giống hệt với các cành hoa khác, khi đã đủ số cành mình mong muốn thì các bạn tiếp tục làm lá cho hoa, hoặc nếu bạn đã có sẵn lá giả thì chỉ việc gắn lá vào cành, nếu bạn muốn hoa đẹp và long lanh như có những giọt sương thì sẽ gắn thêm những hạt cườm lên cánh hoa, và cuối cùng bạn cắm lần lượt các cành hoa đã làm xong vào bình nhé. Dùng dây ruy băng gắn vào chiếc lọ thắt theo hình chiếc nơ. Thế là chúng mình đã tự tay làm ra một bình hoa hồng bằng giấy vô cùng dễ thương và đẹp mắt rồi. Quá đơn giản phải không nào. Tin rằng các bạn sẽ có một món quà thật ý nghĩa để dành tặng những người thân yêu của mình.
mọi người có thể học làm rất nhiều các loại hoa bằng giấy đơn giản khác như hoa thủy tiên, hoa lan hay hoa hoa mẫu đơn đều rất đẹp Với những bông hoa hồng làm bằng giấy căn phòng của chúng mình sẽ trở nên xinh đẹp và ngọt ngào hơn rất nhiều đấy. Sau khi đã học được cách làm hoa hồng bằng giấy mọi người đã thấy làm nó thật đơn giản không hề khó tẹo nào nhỉ Chỉ với vài phút bạn đã có thể tự làm hoa hồng để tặng mẹ và trang trí phòng rồi. Cùng tự mình làm thật nhiều hoa giấy theo sở thích nhé.

Tự tạo một đóa hồng bằng giấy chỉ với 5 phút
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tự làm hoa hồng bằng giấy tuyệt đẹp
» Một giây, một phút, một giờ, và... cả đời..
» GIÂY PHÚT CHIA TAY
» Những phút giây suy nghĩ!
» Phút giây yêu thương đã qua. (caihuuthanhvn)