Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Con+Người=Con người???

Go down 
Tác giảThông điệp
Mijenny
Thành viên mới
Thành viên mới
Mijenny

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : love all_trust a few _do wrong to none
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 54805

Con+Người=Con người??? Empty
Bài gửiTiêu đề: Con+Người=Con người???   Con+Người=Con người??? Icon_minitimeMon Nov 02, 2009 11:51 pm

Vâng thưa các bạn,có ai trả lời dùm tôi rằng hai chữ cuộc sống là gì không?..Chúng ta đang sống ,sống vì chúng ta? hay sống vì những cái gì?...Vâng một lần nữa tôi xin nói rằng ,chúng ta cũng chẳng biết được chúng ta đang sống vì cái gì nữa ...(đó chỉ là suy nghĩ của một số)...Những người biết nghe,biết tự bản thân mình control được thì họ biết ,họ nghe, họ cảm nhận và họ biết họ đang sống vì họ vì chín bản thân..Họ không cho phép bản thân mình làm bất cứ điều gì sai trái hay trái với đạo lý luân thường này ....Dẫu biết rằng chúng ta cũng chỉ là những con người bình thường không thể nào không có ham muốn cá nhân..những bản năng thuộc về phần Con..Có thể nó sẽ đẹp nếu chúng ta biết dùng nó đúng cách và hài hòa giữa phần Con và phần Người nhưng sẽ chẳng còn giá trị gì nếu chúng ta để phần Con đã lấn lướt phần người lúc đó ,những thứ đó không thể gọi là Con Người . Xin lỗi nếu những từ ngữ tôi viết làm cho bạn đọc cảm thấy có ý xúc phạm thì có lẽ đã có lúc bạn bị phần Con đang lấn Lướt phần người rồi ..Xin lỗi có lẽ là hơi thẳng ..
"Sẽ chẳng có gì đâu em " vâng đúng thế đấy anh à ..chẳng có gì cả sau một đêm.
Một đêm dài đằng đẵng vậy mà chẳng khi nào em nghe được câu " Anh yêu em" giá như ,giá như anh đã hay sẽ yêu em đi thì chúng ta bây giờ đã không như thế này ..Hoặc giả sử chúng ta không bắt đầu thì mãi sẽ như thế là những người bạn..
Em biết ,em đã nghĩ ,đã hiểu ,nhưng có lẽ em đã sai ...những việc làm của em chẳng là gì cả ...nhưng em cũng không có gì để hối tiếc cho nó ..
Xin lỗi nhé ! nếu anh nghĩ mã ngoài của anh hay những vật chất của anh làm mờ mắt em ,thì anh đã thật sự sai lầm ..Anh à em không tầm thường như những người con gái khác đâu anh à!...Em có gia đình ,có học hành ,có tâm hồn ,có giáo dục ..em chẳng cần những thứ đó ..nó chẳng đủ cho em đâu ..Cái lý do duy nhất chỉ vì em nghĩ và tin anh là một con người thật sự có tâm hồn .và thật sự muốn chúng ta tìm hiểu nhau để có thể share nhiều hơn nữa vì em biết anh cũng là 1 người đàn ông đa cảm ..nhưng ...xin lỗi .Em đã sợ mình sai và đúng như thế em đã sai .Nhưng chẳng có gì đáng tiếc cả..có lẽ anh hãy sống gần hơn lắng nghe hơn ,trân trọng hơn .để có thể biết đâu là giá trị thật sự.

Câu chuyện trên chính là câu chuyện có thật..nó là một bài học ...mình không thể chia nhỏ mọi người trên thế giới này thành nhiều nhóm và một số nhóm này hay một số khác nhóm kia ..chúng ta hãy cố gắng lấy kinh nghiệm ...hãy biết lắng nghe,và cũng hãy nhạy cảm ,hãy biết quan sát ,biết nhìn ,phân tích ,phản ứng ...đừng lưỡng lự và cũng đừng bao giờ đưa chân theo thuyền để phần Con chiến thắng phần Người.Hãy khắt khe với bản thân ,chúng ta là người Việt ,văn hóa Việt..và sẽ mãi mãi là người Việt.

Con+Người=Con người???
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đây là bức thư của người iu tớ gửi cho tớ đấy. Tớ mún chia sẻ với tất cả mọi người tâm trạng của tớ thôi. Tớ cũng mún nói với người ý rằng tớ rất hạnh phúc khi được yêu anh.
» Người lạ, Người thương rồi thành Người dưng…
» A AK` ...HÔM NAY EM ĐÃ VIẾT THƯ CHO ANH.....NHƯNG EM LẠI KHÔNG THỂ GỬI
» xin lỗi, mình đã nghĩ thông hơn rùi nên không muốn để đây để mọi người bận tâm nữa. Thanks mọi người nhìu lắm!
» Quà tặng sinh nhật người già, người lớn tuổi