Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Hãy quên em đi!

Go down 
ninhngocanh
tanvalentine
Hoa_ sương
hphong.hnoi
8 posters
Tác giảThông điệp
hphong.hnoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Tâm trạng : cheerful
Nữ
Châm ngôn sống : tự tin là bước đầu trên đường thành công
Số lần được cám ơn : 10
Điểm : 51912

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 5/10
Hài hước:
Hãy quên em đi! Left_bar_bleue5/10Hãy quên em đi! Empty_bar_bleue  (5/10)
Nội tâm:

Hãy quên em đi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy quên em đi!   Hãy quên em đi! Icon_minitimeSat Mar 13, 2010 11:41 pm

Tối giao thừa, anh gọi điện hát tặng tôi bài: “ Tình em là đại dương”. Lời bài hát vừa dứt tôi ngắt máy ngay vì tôi biết anh đang định nói với tôi điều gì đó. Nhưng tôi nghĩ rằng tôi không nghe thì sẽ tốt hơn cho cả anh và tôi.
Tôi vẫn nhớ tôi quen anh khi tôi còn là một cô bé học phổ thông. Tôi và anh đều là khách được mời đến dự bữa cơm thân mật đầu xuân ở nhà bạn. Trước đó tôi đã được nghe tin đồn về anh rằng anh rất phong độ và có bản lĩnh. Khi tôi tốt nghiệp cấp III thì nghe tin anh vào Nam công tác. Tôi không biết làm thế nào mà anh biết được số điện thoại nơi tôi ở. Thời gian dần trôi và anh đã nói hết những tình cảm mà anh dành cho tôi từ ngày còn ở nhà. Thì ra anh đã yêu tôi qua những lời kể của bạn bè về tôi tự bao giờ mà tôi không hay biết. Anh quyết định rời xa nơi đây và đợi tôi học xong. Ở trong đó anh vẫn liên lạc về hỏi thăm tôi. Mỗi khi đi làm về anh thường gọi điện và bảo tôi hát cho anh nghe. A sợ ở nhà tôi bị người ta bắt nạt, sợ tôi vừa học vừa làm về nhà lại vội vàng ăn uống không ra sao.. Khi tôi biết suy nghĩ, tôi nhận ra rằng chúng tôi không thể yêu nhau được. Anh là chàng trai lý tưởng với bao cô gái nhưng ở anh thiếu những tố chất mà tôi cần. Tôi không nghe điện, không nhắn lại mặc cho anh ra sức nhắn tin. Anh bỏ lại công việc, bạn bè để trở về Bắc gặp tôi. Trước mặt anh, tôi vẫn thản nhiên, vô tư như ngày nào mới quen. Tôi biết anh đang có rất nhiều điều muốn nói với tôi nhưng tôi không cho anh có cơ hội nào hết. Anh về với dáng vẻ mệt mỏi, buồn thương. Tôi không muốn chứng kiến anh suy sụp trước mặt tôi, tôi sợ vì thương anh mà tôi hành động không đúng với trái tim mình. Tôi gửi tin nhắn đến cho anh để chúng tôi trở thành những người bạn. Qua lời kể của bạn bè tôi mới biết tin nhắn đến anh không dám đọc có lẽ vì linh cảm mách bảo anh anh sẽ không giữ được tôi. Vừa đưa bát cơm lên miệng anh đã oà khóc như một đứa trẻ quá cực thân. Bạn bè khuyên anh hãy ngủ một giấc và quên tôi đi. Anh quằn qoại bò cào mà khóc gọi tên tôi cho đến khi ngất đi. Anh rể và em gái anh liên tiếp gọi điện cho tôi xin tôi đừng nói nữa và hãy đến bên anh một chút thôi, anh đang rất cần tôi. Tôi nghẹn ứ cổ họng và chỉ nói được “anh chị hãy chăm sóc anh ấy giúp em”. Tôi đứng bên cửa sổ nhìn về thành phố không biết vì trời tối hay mắt tôi hoen mờ. Tôi vừa trấn tĩnh thì nhận được điện thoại của anh. “Ngày mai trời có sáng không em”, giọng anh méo mó gần như tôi không còn nhận ra. Sự khờ dại của người con gái súi bẩy tôi có chuyện gì không hay sắp xảy ra. Tôi thét lên “nhất định ngày mai trời sẽ sáng mà, nhất định sẽ sáng mà anh”. Thế là chúng tôi chỉ biết khóc. Anh khóc để đòi lại tất cả nỗi thương nhớ tôi sau bao năm xa cách. Tôi khóc vì thương anh, tôi rất muốn nhận lời yêu anh nhưng tôi không thể. Giữa tôi và anh mỗi người một tính cách nếu đến với nhau thì anh sẽ âm thầm đau khổ. Tôi cố nuốt nước mắt vào lòng để anh không biết tôi cũng rất buồn và thương anh. Từ đầu dây bên kia vọng sang “N ơi em hát cho anh nghe lần cuối được không”. Bao nhiêu công sức kìm nén của tôi bỗng trở lên vô nghĩa khi tôi oà khóc “vâng em sẽ hát mà”. Tôi từ từ ngắt máy lúc nào mà không hay biết. Biết hát gì đây? Tôi chỉ mong anh hãy hận tôi, căm thù tôi để rồi có thể quên tôi đi thì tôi còn thấy dễ chịu hơn. Trong suốt gần 2 năm sau, anh luôn gọi điện, nhắn tin nhưng tôi không hồi âm. Rồi một ngày anh trọ cách chỗ tôi chưa đầy 300m. Tôi biết nhưng vẫn không để anh gặp mặt. Anh nghe ai nói mà đã tìm đến được chỗ tôi, anh nói không thể quên tôi, không cần tôi yêu anh chỉ cần anh yêu tôi là đủ. Sao tôi có thể đón nhận tình cảm của một người mà tôi không yêu chứ. Anh chằm chằm nhìn tôi “sao em không tự chăm sóc mình, em có biết em gầy đi và xanh xao thế này anh đau lắm không”. Bị tôi đoạn tuyệt gay gắt anh đã tát tôi một cái rất mạnh. Tôi đưa tay lên má mình nhìn anh mà nước mắt ứa ra. Tôi im lặng không nói gì. Sự im lặng của tôi đồng nghĩa với việc tôi chấp nhận cái tát này để trả hết những tình cảm mà anh dành cho tôi. Tôi biết anh cũng rất đau nhưng có lẽ phải có cái tát đó anh mới đủ quyết tâm để quên tôi. Bạn bè tôi luôn ao ước chỉ cần có một người yêu họ bằng một phần anh yêu tôi thì họ sẵn sàng lấy người đó mặc cho sau này sẽ ra sao. Nhưng tôi khác họ, tôi đã quen với cuộc sống tự lập, tôi không thể suy nghĩ đơn giản như họ được. Vừa học vừa làm nên tôi rất bận một ngày không ngủ được 5h đồng hồ nhưng tôi luôn có một niềm tin vững chắc ở tương lai. Con đường từ nhà đến công ty dài 9km, ngày nào tôi cũng vừa đạp xe vừa hát những bài mà tôi thích. Là một cô gái nông thôn, trải qua khó khăn tôi thấy mình trưởng thành hơn về suy nghĩ rất nhiều. Đó cũng là lý do mà bạn bè tôi đều lớn tuổi có khi hơn tôi đến cả chục tuổi. Anh hơn tôi mấy tuổi nhưng cách nhìn cuộc sống của anh không sâu sắc như tôi làm anh luôn có cảm giác thua kém tôi.
Anh vô tình hay cố tình không hiểu thứ tình cảm xuất phát từ một phía sao có thể gọi là tình yêu vì nó sẽ không đem lại hạnh phúc mà chỉ mang đến đau khổ mà thôi. Tôi không đón nhận tình cảm của anh có lẽ là điều duy nhất mà tôi có thể làm được cho anh. Tôi mong anh hãy quên tôi đi và dành tình yêu đó cho một cô gái khác thích hợp với anh hơn tôi. Họ có thể không tâm lý, không hiểu anh, không khôn khéo bằng tôi như anh nói nhưng chắc chắn họ hơn tôi một điều là đã nhận ra tình yêu của anh!
Hoa_ sương
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Hoa_ sương

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Hạnh phúc là gì
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 52089

Hãy quên em đi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy quên em đi!   Hãy quên em đi! Icon_minitimeMon Mar 15, 2010 8:09 pm

Trong tình yêu thật khó nói. Trái tim bạn cũng thật cứng rắn. Nhưng để chấp nhận tình yêu với 1 người mà mình không yêu thì thật khó. Tội cho người con trai đó. Khi vọng rồi cả bạn và anh ấy sẽ tìm thấy hạnh phúc của mình.
hphong.hnoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Hãy quên em đi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy quên em đi!   Hãy quên em đi! Icon_minitimeSun Mar 21, 2010 9:58 pm

có bạn nói với em rằng em quá vô tâm và tự kiêu nhưng anh là nhân vật chính nên anh hiểu hơn ai hết. Đó là điều tốt nhất em có thể làm được cho anh. Anh đừng chờ em, hãy tìm cho mình khoảng trời khác anh nhé! Dù anh không viết lại nhưng anh đã đọc và biết em đang nhắc đến anh. Mình chỉ có thể là bạn thôi anh ạ, nếu anh tôn trọng em thì đừng làm em khó xử nữa. Cảm ơn anh!
tanvalentine
Thành viên mới
Thành viên mới
tanvalentine

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : Sống vì gia đình bạn bè và người mình yêu...!
Điểm : 53034

Hãy quên em đi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy quên em đi!   Hãy quên em đi! Icon_minitimeTue Apr 13, 2010 7:26 pm

ui da....! bje^t' da^u sau nay` tjnh` yeu anh danh` cho em cung~ nhu the^' nay` ... co' le~ anh kie^m' cái ô tô đâm vào chết luôn cho rồi chứ chẳng phải như chàng ngốc này đâu... chết là hết phải ko em ... tình yêu đã hết thì mình cũng hết theo ....!!!
ninhngocanh
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
ninhngocanh

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : tinh yeu that su khong fai di tim kiem mot nguoi hoan hao ma la nhan ra nhung dieu hoan hao cua mot nguoi khong hoan hao
Số lần được cám ơn : 15
Điểm : 51438

Hãy quên em đi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy quên em đi!   Hãy quên em đi! Icon_minitimeWed Apr 14, 2010 4:42 pm

có rất nhiều cách để ra đi mà không làm tổn thương đến người khác mình nghĩ im lặng là cách làm ngta gục ngã không biết có thể đứng dậy được không vì bao điều muốn nói , bao tâm trạng cứ dồn nén trong lòng không thoát ra được
hphong.hnoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Hãy quên em đi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy quên em đi!   Hãy quên em đi! Icon_minitimeThu Apr 15, 2010 1:44 pm

gửi ninhngocanh!
những gì mình muốn nói và có thể làm để giúp họ thì mình đều đã nói và làm. Họ vẫn cố chấp nên mình chỉ im lặng bạn ạ. Sự im lặng của mình để cự tuyệt họ. Họ hiểu mà nhưng họ cố tình không nhìn nhận sự thật mà thôi. Cảm ơn bạn nhé! Mình chúc bạn luôn thành công trong sự nghiệp và hạnh phúc trong tình yêu!
tuan.dhxd
Thành viên mới
Thành viên mới
tuan.dhxd

Tâm trạng : shock
Nam
Châm ngôn sống : thành thật và bản lĩnh
Điểm : 51091

Hãy quên em đi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy quên em đi!   Hãy quên em đi! Icon_minitimeFri Sep 10, 2010 10:30 pm

Mình không nghĩ trong diễn đàn lại có một chuyện tình xúc động thế này! Càng nghĩ mình càng thấy câu chuyện của bạn thật ý nghĩa
ngocnghech141984
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
ngocnghech141984

Tâm trạng : brooding
Nữ
Châm ngôn sống : Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy.Cho tôi được ngày nữa để yêu thương!...
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 52257

Hãy quên em đi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy quên em đi!   Hãy quên em đi! Icon_minitimeFri Sep 17, 2010 10:09 am

.."Chỉ có trái tim mới hiểu được trái tim" phải không em?Chị hiểu cảm giác và suy nghĩ của em, bởi em có 1 chút gì đó giống chị ngày xưa.Trong tyeu ko có chỗ cho lòng thương hại, con người ta đến với nhau ko có tình thì cũng phải có duyên đúng ko?Sự im lặng của em là đúng,vì chị tin ng đó sẽ hiểu những gì em muốn nói.Em ko muốn anh ấy hy vọng vì em ko thể mang cho anh ấy hy vọng- điều đó đúng.chj tin những ai đã ở vào hoàn cảnh này sẽ ko trách em.Em là 1 cô gái mạnh mẽ, dù em làm anh ấy buồn, nhưng em ko hề làm anh ấy tổn thương..Chj biết em cũng khổ tâm vì em ko thể đáp lại tình cảm của mình với ng đã yêu em nhiều đến như thế.Em cũng mong cho ng đó hp phải ko?trái tim em sẽ cảm thấy nhẹ nhàng hơn nếu ng đó tìm thấy hp cho riêng mình.Đừng buồn nữa em nhé, chị tin sẽ có ngày anh ấy hiểu nỗi lòng em.Chúc em may mắn!
hphong.hnoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Hãy quên em đi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy quên em đi!   Hãy quên em đi! Icon_minitimeFri Sep 24, 2010 8:43 pm

Hôm qua em nghe tin anh lấy vợ, em không gọi điện để chúc mừng anh vì em vẫn muốn im lặng, em muốn anh hãy yêu vợ anh như đã từng yêu em. Anh đã giữ đúng lời nói ngày ấy" nếu sau này anh lấy vợ anh sẽ không mời em". Em biết anh không mời em không phải vì anh đã quên em và em cũng biết giờ anh rất hận em. Đến lần gặp mặt cuối cùng em cũng chỉ im lặng, em biết nói gì đây....em không thể yêu và lấy anh, không phải vì trong lòng em đã có ai đó mà em thấy chúng ta thật sự khác nhau, em không so sánh và em cũng không bao giờ nghĩ anh thua kém em mà lý do đơn giản là nếu yêu và lấy em anh sẽ âm thầm đau khổ. dù em không nói nhưng khi người ta nói anh thua kém em, với tính cách của anh thì anh sẽ không nói ra mà chỉ âm thầm buồn bã. em đã nói với anh biết bao lần mà sao anh vẫn cố chấp. anh nói anh sẽ không coi ai là vợ hết vì ngoài em ra anh sẽ không bao giờ yêu ai thật lòng, nếu có lấy vợ là vì nghĩa vụ với bố mẹ anh. cách đây mấy tháng em gái em đã gọi điện cho em, nó nói em hãy cứu anh đi rằng cô gái ấy đang theo đuổi anh làm anh bỏ mặc tất cả để ở bên cô ta. sau hôm đó nó giận em. nó và mọi người đã khuyên anh hết lời nhưng anh đã không nghe. thật ra em đã cầm điện thoại lên nhưng em lại đặt xuống dù em biết chỉ một câu nói của em sẽ làm anh thay đổi tất cả. em không gọi vì em chỉ muốn gọi với tư cách như một người bạn bình thường nhưng liệu anh có nghĩ thế hay không. anh sẽ không nghĩ vậy đâu.em biết mà. vậy là hôm qua anh đã lấy cô gái đó. anh đã lựa chọn như vậy thì anh hãy chấp nhận với thực tế nhé. em nói rồi mà với em học và tình cảm thì việc học luôn là tất cả, vĩnh biệt anh.
sweet_sweet
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
sweet_sweet

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : sống nhạt đỡ đau...:)
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 52604

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Hãy quên em đi! Left_bar_bleue100/100Hãy quên em đi! Empty_bar_bleue  (100/100)
Nội tâm:
Hãy quên em đi! Left_bar_bleue100/100Hãy quên em đi! Empty_bar_bleue  (100/100)

Hãy quên em đi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy quên em đi!   Hãy quên em đi! Icon_minitimeFri Sep 24, 2010 8:54 pm

Nhàn thật là cứng rắn! Mình muốn đc 1 phần như Nhàn quá!!!! hì........Chúc N học thật tốt và sẽ tìm đc 1 nửa của mình nha!!!!!!!
2TCwT
Điều hành viên
Điều hành viên
2TCwT

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Không để thời gian trôi qa 1 cách vô nghĩa
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 49806

Hãy quên em đi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy quên em đi!   Hãy quên em đi! Icon_minitimeFri Sep 24, 2010 10:41 pm

Ước gì e cũng có thể lm đc như chị!
hphong.hnoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Hãy quên em đi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy quên em đi!   Hãy quên em đi! Icon_minitimeFri Oct 01, 2010 9:42 pm

sweet_memory đã viết:
Nhàn thật là cứng rắn! Mình muốn đc 1 phần như Nhàn quá!!!! hì........Chúc N học thật tốt và sẽ tìm đc 1 nửa của mình nha!!!!!!!
cảm ơn bạn nhé! mình viết ra nhưng mình cũng chưa bao giờ đọc lại bạn à, trong lúc xúc động mình viết một mạch, giờ mình cũng không biết hôm đó mình viết gì nữa. Mình khóc vì tình yêu họ dành cho mình. Mọi người thường nói con trai không có ai chung tình nhưng mình tin là có và có rất nhiều
hphong.hnoi
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Hãy quên em đi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy quên em đi!   Hãy quên em đi! Icon_minitimeFri Oct 01, 2010 9:50 pm

2TCwT đã viết:
Ước gì e cũng có thể lm đc như chị!
em còn rất trẻ mà. hì! ngày trước chị đã làm được những việc mà đến giờ có khi chị cũng không làm tốt hơn được. chị chúc em luôn vui vẻ gặp nhiều may mắn nhé
Sponsored content

Hãy quên em đi! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy quên em đi!   Hãy quên em đi! Icon_minitime

Hãy quên em đi!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Anh phải làm sao để cố quên hình bóng e đây? 1 năm hay 10 năm hay mãi mãi a ko bao giờ quên được e?
» Ngốc sẽ chúc a hạnh phúc!
» Đã sợ quen nhau, tại sao lại còn muốn quen nhau.
» ........DÁM YÊU.........DÁM QUÊN......
» Em sẽ tập quên anh.