Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu

Go down 
kiniemboquen_hanni_9x
HUU VIET
denvoinguoiay
YSL_TINA25
bé_lì_90
luna
thiên hạ đệ nhất công tử
Thanh Diệp
12 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next
Tác giảThông điệp
HUU VIET
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
HUU VIET

Tâm trạng : scared
Nam
Châm ngôn sống : biet tha thu cho moi loi lam
Số lần được cám ơn : 17
Điểm : 52873

Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeThu Apr 22, 2010 2:00 pm

"HUU VIET"chào bạn nhé?
mình hơn tuổi bạn nhưng xưng hô bạn cho thân thiết nhé "hoàng tuấn"
mình thấy mình rất có duyên với MẢNH ĐẤT NAM ĐỊNH nhà bạn?
.............chém nhé?nhẹ thôi?không sao đâu?không đau đâu?.............
1:tuan có niềm tin vào bản thân không?
với niềm tin đó bạn có chắc thành công trong vc trinh phục lòng người không?
2:chắc tuan có nhiều người quý mến và yêu thương lắm nhỉ?

ở những người bạn quý mến bạn thấy điều gì còn thiếu cho bản thân phải học hỏi?
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54379

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Left_bar_bleue10/1Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Left_bar_bleue10000/1Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeThu Apr 22, 2010 5:14 pm

YSL_TINA25 đã viết:
chị thì ko biết "chém"mà chỉ biết hỏi à.TRONG TÌNH YÊU KHÔNG NÊN LỢI DỤNG LÚC NGƯỜI MÀ MÌNH YÊU THƯƠNG GẶP KHÓ KHĂN MÀ LỢI DỤNG CÔ ÂY" câu này em có thể giai thích rõ ràng cho chj hiểu không..hiiiiiiiiii (chậm hiểu lém)thông cảm nha.
Trong tình yêu người ta thường hay nói :không phân biệt tuổi tác,đẳng cấp,thân phận...vậy theo em nhưng điều đó có quan trọng không?nếu hai người yêu nhau nhưng mọi thứ điều ko bằng nhau thì có kết quả ko?
TRONG TÌNH YÊU KHÔNG NÊN LỢI DỤNG LÚC NGƯỜI MÀ MÌNH YÊU THƯƠNG GẶP KHÓ KHĂN MÀ LỢI DỤNG CÔ ÂY
Bỡi lẽ trong tình yêu ko nên đặt 2 chữ lợi dụng lên hàng đâu chị à, nhưng trong thực tế cuộc sống chúng ta hiện nay thì mỗi chúng ta có ai chắc chắn rằng mình chưa hề lợi dụng người mình yêu không? EM đoán chắc rằng vẫn sẽ có sự lợi dụng tình yêu của nhau, có thể đó là lợi dụng về tinh thần và cũng có thể lợi dụng về thể xác, vật chất.Nói chung là có lợi dụng và vụ lợi, thời nay ko còn kiểu yêu lãng mạn như ngày xưa nữa, tình yêu thời nay mang tính thực dụng nhiều hơn chị à.Nếu trong tình yêu thì nếu có lợi dụng nhau thì hãy nhớ là nên lợi dụng 1 chút xíu thôi, đừng nên lợi dụng quá nhiều, và khi đó tình yêu sẽ đẹp hơn chị à.
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Left_bar_bleue10/1Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Left_bar_bleue10000/1Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeThu Apr 22, 2010 5:19 pm

denvoinguoiay đã viết:
hoangtuan.yeuyeu
Tiêu chuẩn chọn bạn gái của em thì dễ lắm chị ơi,chủ yếu là hợp nhau.Có câu nói yêu 50 chọn 10 lấy 1 mà chị,vì thế em cũng không khắt khe trong chuyện này lắm.he he.Tiêu chuẩn tạm đưa ra là người đến sau phải hơn người đến trước về mọi mặt.Cá tính, năng động, học đại hoc,hiểu tâm trạng và tâm lý người khác và nhất là phải xinh đẹp…he he.
[b]khi em găp một người mà em yêu mà không đủ những tiêu chuẩn trên thì em sẽ nghĩ thế nào về tiêu chuẩn mình đưa ra ?...Chia Tay Hay Vẫn Yêu ..?
Biết níu gì bây giờ nhỉ? Rolling Eyes Tiêu chuẩn chọn ngyeu của em là do em tự đặt ra, và cũng là mục đích để em tìm kiếm người yêu cho mình, mặc dù em biết rằng trên đời này có nhiều thứ thật khập khiễng, không ai là hoàn hảo cả nhưng em vẫn đưa ra điểu đó.Ai cũng có 1 ước mơ, và ngay cả bản thân của em cũng thế, nếu 1 ngày em quen và yêu tha thiết 1 người thì em sẽ xem những tiêu chuẩn gì cô ấy đạt được và những gì mà khi yêu em cô ấy sẽ thay đổi được, nếu quả thực cô ấy vì em mà thay đổi được những thứ mà ngày trước cô ấy có thì còn gì tuyệt vời hơn phải ko? lol!
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeThu Apr 22, 2010 5:27 pm

YSL_TINA25 đã viết:

Trong tình yêu người ta thường hay nói :không phân biệt tuổi tác,đẳng cấp,thân phận...vậy theo em nhưng điều đó có quan trọng không?nếu hai người yêu nhau nhưng mọi thứ điều ko bằng nhau thì có kết quả ko?
Chị của em à!
Chỉ có những gì là thực tại, những gì là thực tế thì nó mới có tuổi thôi, còn tình yêu là 1 thứ hiện hữu nhưng vô hình, vì thế nó ko có tuổi, nó ở trong trái tim mỗi con người, chẳng có ai có thể biết hình ảnh của nó ra sao, nó như thế nào nhưng cũng chính vì 2 chữ tình yêu mà khiến cho 2 người phải đau khổ, nhưng cũng có thể làm cho 2 người hạnh phúc mãi mãi bên nhau.Giữa 2 người yêu nhau thì thực sự tuổi tác ko quan trọng, mà điều quan trọng ở đây là thực sự 2 người có yêu thương nhau hay ko mà thôi,chị hiểu chứ, nếu thực sự có sự phân biệt thì đó chỉ là do gia đình ngăn cản và hoàn cảnh mang lại thôi chị à.
Giữa 2 con người thì tất cả mọi sự so sánh đều khập khiễng chị à, con nguời là 1 thứ ko thể đem ra so sánh được.trên thế giới này chẳng ai có thể dám vỗ ngực xưng tên và nói ko ai bằng ta cả....đó cũng chính là nguồn gốc mà em nói con người không thể so sánh được.2 nguời nếu thực sự yêu thương nhau và coi 1 nửa kia của mình là tất cả thì sẽ ko ai có thể ngăn cản 2 người đến với nhau, và tình yêu đó có kết quả nếu thật sự 2 người cố gắng...hiii.
Cảm ơn chị nhiều nhá!!!! lol! lol! lol! lol! lol! lol!
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeThu Apr 22, 2010 5:37 pm

HUU VIET đã viết:
"HUU VIET"chào bạn nhé?
mình hơn tuổi bạn nhưng xưng hô bạn cho thân thiết nhé "hoàng tuấn"
mình thấy mình rất có duyên với MẢNH ĐẤT NAM ĐỊNH nhà bạn?
.............chém nhé?nhẹ thôi?không sao đâu?không đau đâu?.............
1:tuan có niềm tin vào bản thân không?
với niềm tin đó bạn có chắc thành công trong vc trinh phục lòng người không?
2:chắc tuan có nhiều người quý mến và yêu thương lắm nhỉ?

ở những người bạn quý mến bạn thấy điều gì còn thiếu cho bản thân phải học hỏi?
Hiii. Trước tiên mình chân thành gửi lời cảm ơn đến bạn nhé, và mong rằng sau phần chém gió này bạn và mọi người sẽ hiểu về mình hơn nhé tongue tongue tongue tongue
1, Tuân lúc nào cũng tự tin vào khả năng của mình hết bạn à lol! Niềm tin của mình cũng đã được mọi người kiểm chứng qua thời gian rồi. hì hì. nếu mà về nghệ thuật chinh phục lòng người thì quả thật mình cũng chưa chắc chắn lắm bạn ơi, con người chúng ta mỗi người 1 tính khí, mỗi người 1 cách nghĩ khác nhau, vì thế chinh phục được tất cả thì mình ko dám chắc, mức độ chinh phục thành công lòng người của mình mới đạt có khoảng 90% thôi, còn 10 % còn lại thì mình đang học hỏi thêm.hiii
2. uh, nguời quý mến tuân thì nhiều, người yêu thương tuân cũng ko ít..tự hào ghê á lol! lol! lol! :D :D ;-\' ;-\' ;-\' ;-\' Mình học hỏi được những người quý mến mình rất nhiều bạn à, mình học họ ở cách sống, cách ăn nói...nói chung là rất nhiều.Cảm ơn những nguời quý mến tuân đã làm cho tuân hiểu thế nào là cuộc sống và đã tạo cho tuân cơ hội để hoàn thiện mình hơn. @:-] Chỉ còn 1 thứ mà tuân chưa thể học hỏi được các bạn( học mãi mà vẫn chưa xong hrt ) đó là tính kiên nhẫn.Hic,tính kiên nhẫn của mình còn ít quá,có ai cho mình 1 chút xíu kiên nhẫn nữa ko????
kiniemboquen_hanni_9x
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
kiniemboquen_hanni_9x

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Dù ngày mai có ra sao,mà có ra sao cũng chẳng sao
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 52445

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 7/10
Hài hước:
Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Left_bar_bleue9/10Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Left_bar_bleue10/10Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeThu Apr 22, 2010 10:19 pm

heheh.chào anh,nhờ anh giúp một chuyện nhé,em vừa nhận lời yêu một người mà em ko yêu người đó,do qua cô đơn mà em đã làm vậy,nhưng người đó rất yêu em,vậy bây giờ em phải làm sao đây.
denvoinguoiay
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
denvoinguoiay

Nam
Châm ngôn sống : quá khứ lá kinh nghiệm...hiện tại là phấn đấu..tương lai là của mình..giàu nghèo là số phận..
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 51333

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Left_bar_bleue50/50Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Empty_bar_bleue  (50/50)
Nội tâm:
Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Left_bar_bleue50/50Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Empty_bar_bleue  (50/50)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeThu Apr 22, 2010 10:40 pm

Biết níu gì bây giờ nhỉ? Rolling Eyes Tiêu chuẩn chọn ngyeu của em là do em tự đặt ra, và cũng là mục đích để em tìm kiếm người yêu cho mình, mặc dù em biết rằng trên đời này có nhiều thứ thật khập khiễng,không ai là hoàn hảo cả nhưng em vẫn đưa ra điểu đó .Ai cũng có 1 ước mơ, và ngay cả bản thân của em cũng thế, nếu 1 ngày em quen và yêu tha thiết 1 người thì em sẽ xem những tiêu chuẩn gì cô ấy đạt được và những gì mà khi yêu em cô ấy sẽ thay đổi được, nếu quả thực cô ấy vì em mà thay đổi được những thứ mà ngày trước cô ấy có thì còn gì tuyệt vời hơn phải ko? lol![/quote]
hiiiiiiiiiii vậy khi một nửa kia của em khi yêu em cô ấy cần thay đổi gì?..trong khi nửa kia của em là một cô gái tốt..có công việc ổn định, bắng cấp cao đẳng,không xinh cũng không xấu..hiiiiiii vậy em cần cô ấy thay đổi gì?...
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeFri Apr 23, 2010 3:08 am

kiniemboquen_hanni_9x đã viết:
heheh.chào anh,nhờ anh giúp một chuyện nhé,em vừa nhận lời yêu một người mà em ko yêu người đó,do qua cô đơn mà em đã làm vậy,nhưng người đó rất yêu em,vậy bây giờ em phải làm sao đây.
Em à. Rất vui được làm quen với em!!!Nhưng em à ...đây là phòng chém gió mà, nếu câu này em mang ra phòng tâm sự gỡ rối sẽ tốt hơn, bởi vì lúc đó em sẽ được rất nhiều lời khuyên của mọi người dành cho em, còn em mang vào phòng chém thì chỉ có thể nghe lời khuyên phiếm diện từ phía anh thôi, hix...hiểu ý thì ko sao, chứ còn hiểu sai ý nghĩa của nó thì chết đó. No Thôi thì anh đành phá lệ trả lời em vậy, nhưng ko có làm lại kiểu này lần thứ 2 nghe chưa ngốc.
lol!
Em gái à!
Tình yêu xuất phát từ chính trái tim của mình, từ 2 phía, tình yêu là 1 sự kết hợp hoàn hảo của 2 người, nó có sức mạnh thật ghê gớm nhưng nó cũng là liều thuốc độc sẵn sàng giết chết trái tim của những kẻ đang yêu đó.Tình yêu sẽ ko hoàn hảo( nếu ko mún nói là đau khổ) nếu 1 trong 2 người ko yêu nhau mà vẫn đến với nhau,chuyện tình cảm đâu có thể lấy ra làm trò đùa được đâu em. Nếu thật sự em ko yêu người đó thì em hãy nói thật cho người đó biết tâm trạng hiện giờ của em, em hãy nói với cậu ta rằng chuyện tình cảm ko thể ép buộc và cũng ko thể miễn cưỡng, và em ko muốn đem người đó ra làm trò đùa trong tình yêu, em thật sự ko hề thik cậu ấy. Có thể bây giờ cậu ấy ko thể chấp nhận được sự thực này nhưng khi cậu ta bình tâm trở lại thì mọi chuyện sẽ được giải quyết chín chắn hơn. Ngay lúc này em hãy rời xa khỏi cậu ấy, đừng nên để quá lâu....em hiểu chứ.EM đừng nên đùa cợt với tình yêu nữa em nhé, em nói với anh là em nhận lời cậu ta chỉ vì em cảm thấy quá cô đơn phải ko? em có biết rằng em nói ra câu nói đó đã bộc lộ rõ tính ích kỉ và vụ lợi trong tình yêu của em hay ko?Em đã lợi dụng tấm chân tình và tình cảm người khác dành tặng cho em, vậy phải chăng em đã quá vụ lợi?Chắc anh nói đến đây em cũng tự hiểu ra mọi chuyện rồi chứ,anh tin rằng em sẽ làm được, anh chúc em thành công và hãy tự mình lớn khôn và hiểu ra rằng đừng bao giờ đùa cợt với tình yêu em nhé .
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeFri Apr 23, 2010 3:12 am

denvoinguoiay đã viết:

hiiiiiiiiiii vậy khi một nửa kia của em khi yêu em cô ấy cần thay đổi gì?..trong khi nửa kia của em là một cô gái tốt..có công việc ổn định, bắng cấp cao đẳng,không xinh cũng không xấu..hiiiiiii vậy em cần cô ấy thay đổi gì?...
Nếu thực sự em đã chọn được cho mình 1 đối tượng để gửi gắm tình cảm thì chắc chắn người con gái đó đã hầu như hội tụ đầy đủ 2/3 yếu tố mà em đã nêu ra.THeo em nghĩ thì cô ấy chỉ cần thay đổi 1 chút phong cách sống và tính cách của mình 1 chút là được rùi. Vì dù gì bây giờ cô ấy và em đều phải cố gắng về tất cả để giữ mãi tình yêu của mình rồi mà, em và cô ấy ko chỉ sống riêng 1 mình mình mà, còn phải sống cho người mình yêu nữa chứ. lol!
Natasa
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
Natasa

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : Trong giao tiếp, đừng đổi bạn thành thù mà hãy đổi thù thành bạn (Pitago)
Số lần được cám ơn : 1
Điểm : 52664

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeFri Apr 23, 2010 6:47 am

Hoangtuan ah!

Chị Natasa mấy hôm nay bận wa em à. Nay mới rảnh chi Na vào tham gia phòng chém và "chém" em đây.
1. Em có nhận xét như thế nào về tình yêu qua các giai đoạn? Giống và khác nhau như thế nào? (Ví dụ: Thập kỷ 60, 70 hay 80...)
2. Muốn gữi gìn và bảo vệ hạnh phúc tình yêu của mình, em phải làm thế nào?
Thế nha em. Bye
bé_lì_90
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
bé_lì_90

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : KẺ THỨC TỈNH, SỚM NHANH CHÂN BƯỚC KỊP. NGƯỜI SAY MÊ, ĐẮM ĐUỐI MÃI TRẦM LUÂN. BÁNH XE LĂN, CỨ TIẾN MÃI KO NGỪNG. MUÔN NGÀN KIẾP, BIẾT ĐỜI NÀO RA KHỎI...
Số lần được cám ơn : 89
Điểm : 56061

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Em là bx của hai lúa ^_^
Hài hước:
Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Left_bar_bleue90/100Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Left_bar_bleue80/100Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Empty_bar_bleue  (80/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeFri Apr 23, 2010 9:48 am

Là 1 người con trai chắc a cũng nghĩ sự nghiệp là wan trọng rồi phải ko? Vậy theo a thì là con gái sự nghiệp có wan trọng lắm ko?
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeFri Apr 23, 2010 4:58 pm

Natasa đã viết:
Hoangtuan ah!

Chị Natasa mấy hôm nay bận wa em à. Nay mới rảnh chi Na vào tham gia phòng chém và "chém" em đây.
1. Em có nhận xét như thế nào về tình yêu qua các giai đoạn? Giống và khác nhau như thế nào? (Ví dụ: Thập kỷ 60, 70 hay 80...)
Thế nha em. Bye

Hiii! Chào chị nha!
( hình như mình nhỏ tuổi nhất ở diễn đàn hay sao mà toàn bị gọi bằng em…hix)
Còn bây giờ em sẽ trả lời các câu hỏi mà chị đưa ra nhé.
1. Em có nhận xét như thế nào về tình yêu qua các giai đoạn? Chị à. Cuộc sống của chúng ta ngày càng phát triển kéo theo những thứ xung quanh cuộc sống phát triển.Tình yêu cũng thế chị à. Theo em được biết thì tình yêu ngày xưa có nhiều ưu điểm nhưng cũng có rất nhiều khuyết điểm chị à. Vào những thập niên trước thì chủ yếu là khi người ta lấy nhau về thì người ta mới yêu( quan niệm cũ), chứ có rất ít trường hợp mà nguời con trai và người con gái có cơ hội tìm hiểu nhau, nếu có cũng chỉ là do gia đình giới thiệu.Để hai người lấy nhau thì ít nhất phải thỏa mãn điều kiện là môn đăng hộ đối....nếu người con trai dù có tài năng đến như thế nào mà là nhà nghèo thì cũng ko thể lấy con phú hộ được.
Tình yêu thời nay mang theo phong cách hiện đại, với lối sống thực dụng là chủ yếu, giữa hai phái có sự tìm hiểu nhau nhiều hơn, ít bị gia đình ngăn cản. Cũng chính vì thế mà trong tình yêu thời nay bùng nổ lối sống thử, lối sống thực dụng nhiều, nó ảnh hưởng rất lớn đến tình cảm của 2 người và ảnh hưởng lớn đến lối sống của xã hội..,làm lu mở đi những gì tốt đẹp vốn có của tình yêu.
Sự giống nhau của tình yêu thời xưa với tình yêu thời nay là ít...
Còn sự khác nhau thì nhiều lắm chị à...bây giờ đố ai mà còn gặp được những người yêu nhau nào mà xây dựng được 1 mái nhà chỉ có " một mái nhà tranh...2 trái tim vàng nữa đó"
ngày xưa những đôi yeu nhau có thể ko cần tiền bạc, vứt bỏ mọi thứ để đi theo ngyeu,,còn thời nay đố ai mà làm được điều đó đấy

lol!
Chị à! Quan điểm của em về vấn đề này thì chỉ có 1 điểm duy nhất thôi, đó là em muốn giữ gìn và bảo vệ hạnh phúc tình yêu của mình thì trước tiên em phải nỗ lực, nỗ lực hết sức trước tiên là vì chính bản thân em, tương lai sự nghiệp của em rồi sau đó mới giữ gìn được hạnh phúc, em phải là chô dựa tin tưởng và vững trắc cho người em yêu. Nếu mà trong tay em ko có gì cả, chỉ có tình yêu của em dành cho người ấy thì sớm muộn gì cũng chia tay mà thôi....
King of Loves
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
King of Loves

Tâm trạng : bored
Nam
Châm ngôn sống : Đừng ném lời cho gió nếu như không biết được gió sẽ đi về đâu!
Số lần được cám ơn : 22
Điểm : 54078

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Hai lúa là em
Hài hước:
Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Left_bar_bleue9/10Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Left_bar_bleue7/0Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Empty_bar_bleue  (7/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeFri Apr 23, 2010 9:46 pm

Chào Tony 2. Có vài câu coi như là lời cảm tạ. Cố nuốt hem.
1. Mình đang thắc mắc về một chuyện, bạn có nghĩ rằng trên đời tồn tại thứ gọi là tôn giáo tình yêu không?
2. bạn làm thơ rất hay. bạn sẽ là 1 thi sĩ. Bạn viết thư rất tuyệt, bạn chắc hẳn là 1 người tình lãng mạn lý tưởng của các cô gái, nhưng bạn bắt chước cũng rất tốt, khi đó bạn nghĩ mình như thế nào?
3. Hoa hồng có gai nhưng vẫn nhiều người yêu thích. Vậy tại sao ở con người người ta lại ghét những ai đanh đá?
4. Tiêu chuẩn về người yêu của bạn rất cao, mình nghĩ thế.Bạn tự tin ở mình về mặt nào để đặt ra tiêu chuẩn đó?
5. "Khi vui muốn khóc, khi cười buồn tênh". Bạn đã bao giờ gặp hoàn cảnh đó chưa?
6. Bạn tự nhận mình là người như thế nào?
7. Đôi khi trong cuộc sống chúng ta vẫn thường bỏ quên những cơ hội. Với bạn sự đáng tiếc đó là điều gì?
8. Lỗi lầm là một điều đáng tránh, nhưng khi nhận ra và sửa chữa thì với bạn điều đó như thế nào?
9. Câu hỏi cuối (tên hoangtuan có 9 chữ nên mình chém 9 nhát.hihi). Hãy cho mình 1 định nghĩa về tiền, 1 định nghĩa về tình yêu của riêng bạn đi.
Cảm ơn và chúc bạn khỏe, học tốt.
http://yume.vn/tonyvanthang_dalat
bé_lì_90
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
bé_lì_90

Nữ
Châm ngôn sống : KẺ THỨC TỈNH, SỚM NHANH CHÂN BƯỚC KỊP. NGƯỜI SAY MÊ, ĐẮM ĐUỐI MÃI TRẦM LUÂN. BÁNH XE LĂN, CỨ TIẾN MÃI KO NGỪNG. MUÔN NGÀN KIẾP, BIẾT ĐỜI NÀO RA KHỎI...

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Left_bar_bleue90/100Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Left_bar_bleue80/100Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Empty_bar_bleue  (80/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeFri Apr 23, 2010 9:55 pm

A Tuân à, anh nghĩ thế nào về những suy nghĩ:
- Trong tình yêu, đợi chờ là hạnh phúc
- Chung tình là khờ
- Yêu nhiều khổ nhiều
Và nếu có 1 cô gái iu anh lắm lắm. Dường như ko thể sống nếu ko có anh. Nhưng a ko có tình cảm j với cô ta ngoài sự thương hại cả. Vậy thì anh có nói dối rằng anh iu cô ta lắm lắm ko?
Cảm ơn anh nhé- người lun wan tâm em @:-]
bé_lì_90
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
bé_lì_90

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeFri Apr 23, 2010 9:57 pm

1 câu nữa nhé! Anh có thix bài tỏ sự iu thương của mình với ng con gái mìnhiu ko? hay là lun châm chọc ngta, bỏ mặt ngta?
Cảm ơn anh!
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeFri Apr 23, 2010 11:47 pm

bé_lì_90 đã viết:
Là 1 người con trai chắc a cũng nghĩ sự nghiệp là wan trọng rồi phải ko? Vậy theo a thì là con gái sự nghiệp có wan trọng lắm ko?
Bé lì à!
Xã hội chúng ta đang có xu hướng tới sự bình đẳng giữa nam và nữ. Ngày càng có nhiều cán bộ cấp cao là nữ( ví dụ như phó chủ tịch nước Trương Mỹ Hoa) vì thế sự nghiệp đối với cả nam và nữ quan trọng như nhau. Đối với anh nói riêng và phái nam nói chung thì sự nghiệp thật sự quan trọng, nếu ko có sự nghiệp thì chẳng còn gì cả, nói chung sự nghiệp là tất cả, anh phải phấn đấu vì tương lai của mình, cho riêng bản thân anh, cho gia đình anh, cho cả người mà anh yêu thương nhất nữa.
Theo anh thì sự nghiệp của con gái cũng quan trọng lắm, lí do mà ngta bảo rằng sự nghiệp của con gái ko quan trọng lắm tại vì người con gái khi lấy chồng thì phải gánh trách nhiệm của người mẹ, người vợ chăm sóc cho gia đình thân yêu của mình, vì thế những bà vợ ko còn đủ thời gian để nghĩ đến sự nghiệp nữa.
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeSat Apr 24, 2010 12:04 am

King of Loves đã viết:
Chào Tony 2. Có vài câu coi như là lời cảm tạ. Cố nuốt hem.
1. Mình đang thắc mắc về một chuyện, bạn có nghĩ rằng trên đời tồn tại thứ gọi là tôn giáo tình yêu không?
2. bạn làm thơ rất hay. bạn sẽ là 1 thi sĩ. Bạn viết thư rất tuyệt, bạn chắc hẳn là 1 người tình lãng mạn lý tưởng của các cô gái, nhưng bạn bắt chước cũng rất tốt, khi đó bạn nghĩ mình như thế nào?
3. Hoa hồng có gai nhưng vẫn nhiều người yêu thích. Vậy tại sao ở con người người ta lại ghét những ai đanh đá?
4. Tiêu chuẩn về người yêu của bạn rất cao, mình nghĩ thế.Bạn tự tin ở mình về mặt nào để đặt ra tiêu chuẩn đó?
5. "Khi vui muốn khóc, khi cười buồn tênh". Bạn đã bao giờ gặp hoàn cảnh đó chưa?
6. Bạn tự nhận mình là người như thế nào?
7. Đôi khi trong cuộc sống chúng ta vẫn thường bỏ quên những cơ hội. Với bạn sự đáng tiếc đó là điều gì?
8. Lỗi lầm là một điều đáng tránh, nhưng khi nhận ra và sửa chữa thì với bạn điều đó như thế nào?
9. Câu hỏi cuối (tên hoangtuan có 9 chữ nên mình chém 9 nhát.hihi). Hãy cho mình 1 định nghĩa về tiền, 1 định nghĩa về tình yêu của riêng bạn đi.
Cảm ơn và chúc bạn khỏe, học tốt.
Chào bạn...tony!!!
Nếu nói đến cảm tạ thì mình phải là người cảm tạ bạn mới đúng chứ...tại vì nhờ có bạn mà mình mới hiểu được tâm trạng của mọi người trong diễn đàn và được mọi người biết đến nghen!
Bây giờ mình sẽ trả lời câu hỏi của bạn đây!
1, Mình đang thắc mắc về một chuyện, bạn có nghĩ rằng trên đời tồn tại thứ gọi là tôn giáo tình yêu không? Mình trả lời là chắc chắn có...nhưng cái thứ tôn giáo tình yêu này của mỗi người ko giống nhau...trong tình yêu có sự tôn thờ tình yêu, và cũng có người hi sinh tất cả vì người mình yêu,đó chính là tôn giáo tình yêu đó bạn.
2. bạn làm thơ rất hay. bạn sẽ là 1 thi sĩ. Bạn viết thư rất tuyệt, bạn chắc hẳn là 1 người tình lãng mạn lý tưởng của các cô gái, nhưng bạn bắt chước cũng rất tốt, khi đó bạn nghĩ mình như thế nào? Bạn có bao giờ học môn logic ko hả tony? nếu bạn đã học rồi thì chắc hẳn bạn sẽ hiểu ngay mọi chuyện. Một khi có điều kiện tiên quyết và có nền tảng vững trắc thì chắc chắn sẽ có thành công. Minh đến với mọi người bằng thế giới ảo, nhưng tình bạn mình dành cho các bạn trong thế giới ảo là thật, ko có gì phải hổ thẹn cả. Nếu mình bị coi là người khác mà làm cho các bạn mình vui thì mình lun sẵn sàng, lúc nào mình cũng mún các bạn của mình có nụ cười trên môi mà.
3. Hoa hồng có gai nhưng vẫn nhiều người yêu thích. Vậy tại sao ở con người người ta lại ghét những ai đanh đá? Bạn ko thể áp đặt như thế được tony à. Có thể bạn ghét những ngưòi đanh đá nhưg lại có nguời thik những ai đanh đá thì sao. Bởi lẽ chính những người đanh đá lại mang một tính cách và vẻ bề ngoài khá mạnh mẽ...trên đời này có những thứ thật trái ngược nhưng lại thik hợp với nhau...nó giống như cục nam châm thực sự có sức hút mạnh mẽ đối với nhau...Mỗi người một tính cách ko giống nhau,mặc dù họ đanh đá nhưg dù sao họ cũng thật lòng không như 1 số người tính cách thì gian dối mà vẫn cố gắng tạo cho mình một vỏ bọc hoàn hảo để rồi sau đó chuốc lại toàn 2 chữ đắng với cay và để cho ngưòi đời có những suy nghĩ không tốt và khinh bỉ.
Tiêu chuẩn chọn ngyeu của mình rất cao.Điều đó hoàn toàn đúng.Nhưng ko phải cái gì cũng hoàn hảo cả, mình cũng biết thế, cái gì cũng có ngoại lệ của nó bạn à,cũng có thể là mình sẽ gặp và yêu 1 nguời hoàn toàn trái ngược với những tiêu chuẩn do mình đưa ra,Mình chưa thể dám chắc được 1 điều gì cả? bởi hiên tại nó vẫn là một ẩn số của tương lai mà, ko thể biết trước,nhưng chắc chắn mình ko thể bừa bãi trong việc lựa chọn tình cảm của mình đươc, mình ko thể như 1 số người mà gặp ngưòi con gái nào cũng buông lời tán tỉnh để rồi khi mọi người biết chuyện thì họ nhìn mình bằng nửa con mắt khinh thường.Mình tự tin chính bản thân mình mặc dù thật sự mình chẳng có gì hơn được người khác, và mình cũng là 1 người con trai bình thường mà thôi.Mình tự tin rằng ít nhất khi mình yêu thì có thể làm người mình yêu được hạnh phúc, tạo niềm tin cho cô ấy, che chở cho cô ấy, mình yêu là thật chứ ko phải là ảo nên mình có thể đem cho cô ấy hạnh phúc đời thường tuy giản đơn nhưng nó là thật, nó ko hoàn hảo nhưng nó vẫn hơn tình yêu ảo.

5. "Khi vui muốn khóc, khi cười buồn tênh". Bạn đã bao giờ gặp hoàn cảnh đó chưa? Mình thì chưa gặp hoàn cảnh nào như vậy nhưng mình gặp 1 trường hợp tương tự như vậy:
" đằng sau hạnh phúc lúc nào cũng là sự hi sinh và có cả những giọt nước mắt-giọt nước măt hạnh phúc"
Có rất nhiều người mặc dù bên ngoài thực sự đang cười thật to nhưng thực ra trong lòng họ đang rât buồn, họ muốn che giấu đi cái cảm giác cô đơn của họ, họ ko muốn ai biết tâm trạng thực của họ vì thế khi cười buồn tênh cũng có thể đúng bạn à.
6. Bạn tự nhận mình là người như thế nào? ( câu này mình đã trở lời ở các bài chém khác rồi, bạn thông cảm đọc lại những phần đó nhé)
7. Đôi khi trong cuộc sống chúng ta vẫn thường bỏ quên những cơ hội. Với bạn sự đáng tiếc đó là điều gì?Với tôi có rất nhiều điều mà tôi cảm thấy tiếc nuối khi mà chính tôi bỏ qua những cơ hội mà tạo hóa ban cho mình,Nhưng dù sao mọi chuyên cũng qua rồi, con người ta phải hướng về hiện tại và tương lai chứ ko phải lúc nào cũng hướng về chuyện cũ để rồi hối tiếc và ân hận, biết được cơ hội đã vụt qua tầm tay mà mình ko biết lấy đó làm bài học để sửa mà vẫn dẫm lên vết xe đổ như lần trước thì đó mới thực sự là 1 điều đáng tiếc nhất, vì thế hãy cố gắng hết mình cho hiện tại và tương lai.Hãy để cho mọi người nhìn thấy mình thật sự hoàn hảo ở ngoài đời chứ ko phải là ảo ảnh.
Lỗi lầm là những thứ mà mình đã làm sai trái ở quá khứ và mình đã nhận ra chính lỗi lầm của mình. Nếu một nguời mà thực sự hiểu được lỗi lầm mà mình gây ra, sẵn sàng chịu những lầm lỗi đó, gánh toàn bộ trách nhiệm và cố gắng khắc phục những lỗi lầm đó để mọi chuyện tốt hơn thì mình tin rằng sẽ chẳng có ai có thể trách bạn và sẽ ở bên bạn mỗi khi bạn gặpi khó khăn,còn nếu mà sai lầm cứ tiếp nối sai lầm và vẫn ko sửa đổi thì mọi người không những ko giúp mà còn tỏ ra khinh thường mình.

Tiền ko phải là thất cả nhưng nó có thể là công cụ để làm thước đo cuộc sống.
Tình yêu là sự đồng điệu của 2 con người cả về tất cả.Nếu yêu thì thực sự hội tụ được 4 điều kiện đó chính là yêu là phải biết chịu trách nhiệm về nhau, yêu là phải biết chia sẻ gắn bó, yêu là phải giúp đỡ nhau vuợt qua mọi chuyện trong cuộc sống, yêu là phải biết suy nghĩ và hiểu về nhau.
Tuyệt_Tình
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
Tuyệt_Tình

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Ta sẽ không yêu nửa vì đau nhiêu đó đã quá đủ với ta rôi!
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 51310

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeSat Apr 24, 2010 1:18 am

Cái trò này hay hay mình cũng không biết gì hỏi thử nha!Trong hình của bạn rất đẹp trai,dường như cô gái bên cạnh làm nổi bật bạn lên thì phải!Xứng đôi quá trời"Trai tài gái bén( sắc ,bén như nhau)"
1.Trong đời bạn ghét gì nhất?
2.Khi người ta lừa dối bạn ,bạn sẽ làm gì?
3.KHi người ta cần bạn thì bạn luôn bên cạnh,khi bạn cần người ta lại không thấy đâu.Bạn có buồn ko?
hì,hì nhiêu đó thôi,làm quen mà lol!
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeSat Apr 24, 2010 11:47 am

bé_lì_90 đã viết:
A Tuân à, anh nghĩ thế nào về những suy nghĩ:
- Trong tình yêu, đợi chờ là hạnh phúc
- Chung tình là khờ
- Yêu nhiều khổ nhiều
Và nếu có 1 cô gái iu anh lắm lắm. Dường như ko thể sống nếu ko có anh. Nhưng a ko có tình cảm j với cô ta ngoài sự thương hại cả. Vậy thì anh có nói dối rằng anh iu cô ta lắm lắm ko?
Cảm ơn anh nhé- người lun wan tâm em @:-]
Trong tình yêu, đợi chờ là hạnh phúc-1 bài hát mà anh hay nghe,cảm ơn em nhé.Câu này hoàn thiện quá, sao mà giải thik cho nổi...hic...trong tình yêu thì đợi chờ cũng là 1 hình thức của tình yêu, nó góp phần làm cho tình yêu trở nên thi vị hơn...anh chỉ có thể giải thik như thế thôi...hix
Chung tình là khờ: Ai bảo với em chung tình là khở????đó chỉ là suy nghĩ của em thôi phải ko? chung tình là thể hiện tình yêu chung thủy của mình đối với người ấy, đó ko phải là khờ mà chính là sự yêu thương em à, thể hiện đức tính tốt trong tình yêu đó chính là thủy chung với nguời ấy và chỉ có người ấy mà thôi em à.
Yêu nhiều khổ nhiều; nó có 2 khía cạnh mà anh ko biết em suy nghĩ về khía cạnh nào, vì thế anh sẽ trả lời cả 2 khía cạnh cho em hiểu nhé.
Khía cạnh 1: yêu nhiều khổ nhiều ám chỉ tình yêu của 2 nguời dành cho nhau. Yêu nhiều là biểu lộ sự yêu thương của mình dành cho người ấy, yêu nhiều và chấp nhận sự khổ đau và mệt mỏi do tình yêu mang lại. Tình đẹp thì ko sao, nếu mà chẳng may tan vỡ thì nỗi đau trong lòng nhân lên gấp bội em à.
Khia cạnh 2 : yêu nhiều khổ nhiều ám chỉ 1 người mà yêu rất nhiều người khác.Khi đó trái tim nguời đàn ông bị sẻ chia rất nhiều mới có thể chia sẻ tình cảm cho nhiều người con gái khác, người đàn ông cố tình tạo cho mình vỏ bọc hoàn hảo để lấy lòng những người khác, như thế tình cảm là giả dối chứ ko phải là thật nữa...cuối cùng chỉ chuốc lấy sự thật toàn cay đắng ...
Và nếu có 1 cô gái iu anh lắm lắm. Dường như ko thể sống nếu ko có anh. Nhưng a ko có tình cảm j với cô ta ngoài sự thương hại cả. Vậy thì anh có nói dối rằng anh iu cô ta lắm lắm ko? Anh sẽ ko bao giờ nói dối người mà yêu thương anh nhất, anh tôn trọng tình cảm của cô ấy dành cho mình, ngta có quyền được yêu thương, anh ko thể ngăn cản điều đó được.Nhưng anh ko thể chấp nhận ngta nếu như anh thật sự ko có tình cảm, anh có thể nhận người đó làm con gái, còn ngyeu thì ko, anh ko muốn lừa dối tình cảm của ngkhac em à....
bé_lì_90
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
bé_lì_90

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeSat Apr 24, 2010 12:00 pm

Cảm ơn a vì những lời nói thật tình @:-]
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeSat Apr 24, 2010 8:46 pm

bé_lì_90 đã viết:
1 câu nữa nhé! Anh có thix bài tỏ sự iu thương của mình với ng con gái mìnhiu ko? hay là lun châm chọc ngta, bỏ mặt ngta?
Cảm ơn anh!
Khi anh thực sự yêu 1 người con gái thì anh sẽ bày tỏ tình cảm của mình cho cô ấy biết, dù có được chấp nhận hay ko chấp nhận anh cũng cam lòng. Mình yêu ngta mà cứ mãi để tình cảm đó trong lòng mà ko nói ra đến lúc cô ấy có ngyeu thì lúc đó hôi hận cũng ko kịp đâu em à.Vì thế chẳng dại gì mà ko nói ra phải ko em...Tình yêu ko phải là trò chơi, cũng ko phải là trò đùa vì thế anh ko bao giờ châm chọc người con gái anh yêu, không bao giờ bỏ mặc ngta nếu thực sự anh có tình cảm với cô ấy...nếu có thì cũng chỉ là chọc cho cô ấy cười và cảm thấy vui mỗi khi ở bên anh mà thôi.
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeSat Apr 24, 2010 9:04 pm

Tuyệt_Tình đã viết:
Cái trò này hay hay mình cũng không biết gì hỏi thử nha!Trong hình của bạn rất đẹp trai,dường như cô gái bên cạnh làm nổi bật bạn lên thì phải!Xứng đôi quá trời"Trai tài gái bén( sắc ,bén như nhau)"
1.Trong đời bạn ghét gì nhất?
2.Khi người ta lừa dối bạn ,bạn sẽ làm gì?
3.KHi người ta cần bạn thì bạn luôn bên cạnh,khi bạn cần người ta lại không thấy đâu.Bạn có buồn ko?
Cảm ơn bạn đã có lời khen vì tấm hình của mình nhé....
1 .Trog đời mình ko ghét điều gì nhất....mình chỉ có thik và ko thik thôi...mình ko ghét...Chủ yếu là thik thôi...còn ko thik thì ít lắm...'
2. Khi nguời ta lừa dối mình , mình vẫn sẽ tìm hiểu nguyên nhân vì sao người ta lại lừa dối mình và đánh giá coi mức độ lừa dối của người ta là bao nhiêu %. Sau đó mình sẽ đem % đó so sánh với % nhữg lời nói thật của người ta.Để rồi xem xét lại để xem rằng mình có thể tha thứ cho người ta hay ko.Nếu tha thứ được thì hãy tha thứ cho ngta, ai mà chả có lỗi lầm hả bạn, biết đâu người ta lừa dối mình vì hoàn cảnh đặc biệt thì sao.Khi đó thì ko phải là nguời ta có lỗi mà chính là bản thân mình có lỗi bởi vì lúc đó mình thật hẹp hòi vì ko nghĩ cho hoàn cảnh người ta...thêm bạn bớt kẻ thù lúc nào cũng tốt hơn bạn à lol! lol! lol! lol! lol!
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeSat Apr 24, 2010 9:14 pm

Tuyệt_Tình đã viết:

Bạn à!
Thực sự lúc đó mình cũng rất buồn...nhưng mà mình buồn quen rồi... nhiều sự thực phơi bày ra trước mắt khiến mình thật đau lòng, nhưng biết làm sao hả ban? cuộc sống đâu phải lúc nào cũng tốt đẹp như mình nghĩ đâu, phải biết chấp nhận sự thật, để rồi nhìn vào cái sự thật đó mà cố lên và tránh những điều tương tự xảy ra thì mới thực sự ko buồn chứ...phải hem bạn??? lol! lol! lol! lol!
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Tâm trạng : inlove
Nữ
Châm ngôn sống : Dream
Số lần được cám ơn : 45
Điểm : 56478

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Left_bar_bleue0/0Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Left_bar_bleue0/0Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeSat Apr 24, 2010 9:36 pm

Tuân ơi, cho Luna biết chút về khái niệm " The Wall " được ko?
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitimeSat Apr 24, 2010 9:58 pm

luna đã viết:
Tuân ơi, cho Luna biết chút về khái niệm " The Wall " được ko?
Theo tuân được biết thì " The Wall" là một ban nhạc rock của việt nam...ban nhạc bức tường...
Bạn muốn mình cho bạn biết về ban nhạc này hay sao?
Còn mình ko nghĩ bạn muốn nói về bức tường...mà bạn muốn nói đến bức tường của con ngưòi phải ko?No
Bức tường là nơi chở che cho bạn mọi khó khăn trong cuộc sống...nếu mình được lựa chọn thì mình sẽ rất hài lòng vì vai trò ấy...bởi lẽ mình ko muốn ai buồn...ko muốn ai đau khổ...nếu là mình thì mình sẽ chở che trong cuộc sống...mình ko hứa là mình sẽ làm tất cả vì 1 người nào đó nhưng mình có thể đảm bảo rằng mình sẽ ko bao giờ bỏ rơi người đó Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu   Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu - Page 2 Icon_minitime

Nhân vật bị chém tuần 4 tháng 4 năm 2010 hoangtuan.yeuyeu
Trang 2 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next