Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

cho em một con đường

Go down 
Tác giảThông điệp
vangtrangkhuyet
Thành viên mới
Thành viên mới
vangtrangkhuyet

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : paralyzed by choié
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 50667

cho em một con đường Empty
Bài gửiTiêu đề: cho em một con đường   cho em một con đường Icon_minitimeFri Jun 25, 2010 3:19 pm

-Mẹ ơi! visa của con còn 1 tháng nữa mới hết hạn, con ở lại VN thêm 1 tháng nữa nha!
-Không được , con đã ở VN 2 tháng rồi , con hãy về với chồng con đi
Con biết không phải mẹ không muốn con ở lại vn chơi thêm 1 tháng nữa , mà vì mẹ sợ con yêu đương lăng nhăng nên muốn con đi sớm hơn. Thôi thì con nghe lời mẹ vây
Tôi là một chuyên gia môi giới hôn nhân, chuyên môi giới cho biết bao cặp vợ chồng đến với nhau. Chỉ trong vòng 1 tuần là xong mọi thủ tục kết hỏi và 3 tháng là cô dâu có thể xuất ngoại. Tôi cảm thấy buồn tủi cho những cô gái VN chỉ vì vật chất mà đã hạ thấp giá trị của bản thân mình. Nhưng tôi chỉ làm tròn công việc của tôi mà thôi, tôi không làm thì người khác cũng sẽ làm. Tôi không còn tin trên đời này có tình yêu nữa, mà tình yêu là gì tôi cũng không biết nữa
Tôi đã có chồng và 1 baby, chồng tôi không quan tâm gì đến mọi việc tôi làm cũng như cũng không có phản đối. Chồng tôi chỉ quan tâm tới chứng khoáng và đưa đủ tiền chi tiêu hàng tháng cho 2 mẹ con tôi. Cuộc sống gia đình tôi tẻ nhạt vô vị nhưng lại làm tôi hài lòng và có phần hãnh diện, vì tôi là người chỉ sống thiên về vật chất, có chồng giàu là đại gia tiền ăn xài phung phí, lại có thể giúp đỡ cho gia đình bên vn nhiều. Tôi chấp nhận cuộc sống như thế nếu như...........tôi không gặp anh....
Tôi và anh tình cờ ăn chung 1 quán ăn, cậu bé bồi bàn không hiểu sao lại thấy tôi và anh rất xứng đôi nên đã đứng ra " làm mai" cho tôi va anh. Tôi cảm thấy buồn cười xen lẫn thú vị vì tôi chuyên đi làm mai cho người khác thế mà hôm nay cậu bé 12 tưổi lại làm mai cho tôi. Tôi không nghĩ mình cùng anh sẽ kết bạn lâu dài, chỉ là những câu chuyện phím trẻ con , cũng không cần nói về công việc và gia đình tôi cho anh biết . Rồi những buổi chiều chạy xe đi dạo cùng nhau, những buổi ăn hàng rong, những câu chuyện không có bắt đầu cũng không có kết thúc hàng giờ bên quán cà phê đã khiến tôi và anh thân thiết hơn, rồi từ lúc nào 2 ta đã dính với nhau không thể rời xa nhau " xa anh mới ban chiều thế mà lòng sao buồn hiu lại nhớ anh nhiều , muốn được ở bên người yêu để nói bao điều , là sao ta , nói chung là yêu đó" ..
Anh đã làm thay đổi con người tôi hoàn toàn, từ 1 con người khô khan cảm xúc đã có thể khóc nức nở khi xem 1 bộ phim tình cảm buồn, tôi yêu âm nhạc hơn, tôi thấy cuộc sống thơ mộng hơn, tôi thích những lúc ngồi 1 mình để suy nghĩ về anh và cười 1 mình ... tôi chợt hoảng hốt nhận ra rằng hình như đó là tình yêu...trời ơi tôi không thể ngờ rằng tôi yêu anh và anh cũng yêu tôi, anh yêu tôi thật lòng và muốn xin hỏi cưới tôi vào cuối năm nay, tôi cũng yêu anh thật lòng , nhưng tôi có 1 bí mật to đùng đang giấu anh. Hàng đêm tôi bi cắn rứt lương tâm , tôi ước gì mình đùng có đùa giỡn với tình cảm như thế ,mà tôi ước gì tôi đừng có gặp anh thì có phải tốt hơn không
Đã bao lần tôi ngập ngừng muốn nói với anh sự thật, nhưng rồi tôi sợ mất anh, tôi sợ anh sẽ không tha thứ cho tôi....nhưng mà không thể lừa dối anh suốt đời được. " Anh à , em có chuyện muốn nói với anh mà từ lâu em đã dối anh, nhưng mong anh hiểu 1 điều em có thể dối anh mọi chuyện nhưng tình cảm của em đối với anh là sự thật" , " anh hiểu rồi anh chỉ là người đến sau, anh cầu mong cho gia đình của em hạnh phúc"......... Tôi thật ngạc nhiên và xấu hổ, anh đã biết mọi chuyện từ khi nào??, thà rằng anh xỉ vã tôi , anh nguyền rủa tôi thì có lẻ lương tâm của tôi đươc thanh thản hơn. Anh tha thứ cho tôi tất cả và vẫn yêu tôi như ngày nào, tôi xin anh đừng quyết định mọi việc ngay bây giờ, hãy cho tôi 1 thời gian suy nghĩ, đừng bỏ tay tôi ra ngay nếu không tôi sẽ không đúng vững , chưa bao giờ tôi khóc nhiều như thế và hình như anh cũng khóc.
Ngày tiễn tôi ra sân bay, mỗi nguời 1 tâm trạng , ba mẹ chỉ mong tôi vào phòng cách li sớm vì không muôn tôi vấn vương thêm tình cảm với anh, còn anh vẫn lặng thầm đứng đó, tôi bước đi mà trong lòng nặng trĩu
......................
1 tuần sau
Ba mẹ
Con suy nghĩ kĩ rồi, sáng mai ngủ dậy con sẽ gọi Đt dứt khoát tình cảm với anh T, con biết làm như thế thì ba mẹ sẽ hài lòng, từ xưa giờ có bao giờ con dám cãi lời ba mẹ đâu, lấy chồng cũng là làm theo ý ba mẹ. Nhưng ba mẹ có biết khi đua ra quyết định như thế là trái tim của con đã tan nát, ba mẹ có biết là con gái của ba mẹ đang bị tổn thương tình cảm nghiêm trọng không. Con hận con giận nhiều lắm , nhưng con không biết phải giận ai , hận ai mà giận gì hận gì???? Question Không bao giờ con có ý nghĩ là trách hờn ba mẹ đâu , con yêu ba mẹ nhiều.. con chỉ giận vì con chưa bao giờ đươc sống vì con hết
Anh T
Em đã có thời gian suy nghĩ lại rồi, em không thể bỏ ra đi mà không có con đi cùng, vì luật pháp nước ngoài không cho phép em đươc quyền bắt con nếu li dị, em không muốn là 1 người mẹ nhẫn tâm và ích kĩ, anh cũng không mong muốn như thế đúng không , anh từng bảo đừng làm con nhỏ bị tổn thương vì chuyên người lớn mà. Chồng em cũng từng tuyên bố không cần em chỉ cần con, chồng em sẽ đưởi em ra khỏi nhà nếu như không cần đến nữa, em biết không có chuyện em bi đuổi ra khỏi nhà đâu, nhưng mà em cũng đâu có tha thiết với cái nhà vắng bóng nụ cười này, tất cả em chỉ vì con thôi, em đành phụ tình anh vậy........
Anh là một người nhạy cảm, anh đã mang một nỗi buồn suốt 9 năm vì mối tình đầu tiên, nay lai mang thêm 1 nỗi buồn phủ phàng nữa, không biết rồi anh có lấy lai niềm lạc quan của cuộc sống không, mà không biết anh còn có dám yêu nữa không nhỉ, em không biết nói gì hơn ngoài 2 chữ " xin lỗi" , xin lỗi anh vì em đã lạc lối yêu đương... hãy bỏ tay em ra được rồi dó
.................
xin hãy giúp tôi lựa chọn 1 con đường đi đúng
http://nhac8.com/108833/Cho-Em-Mot-Con-Duong-Vy-Oanh/

cho em một con đường
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Con đường
» Trở Lại Con Đường Xưa
» Tình Yêu chư nói
» con đường
» Cho em một con đường