Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

em biết rời xa anh là rất khó...!

Go down 
Tác giảThông điệp
banglangtim_87
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
banglangtim_87

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : hạnh phúc la một quả cầu pha lê ...rất dễ vỡ nếu bạn vô tình làm rơi nó..?
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 51108

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
em biết rời xa anh là rất khó...! Left_bar_bleue0/0em biết rời xa anh là rất khó...! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
em biết rời xa anh là rất khó...! Left_bar_bleue0/0em biết rời xa anh là rất khó...! Empty_bar_bleue  (0/0)

em biết rời xa anh là rất khó...! Empty
Bài gửiTiêu đề: em biết rời xa anh là rất khó...!   em biết rời xa anh là rất khó...! Icon_minitimeMon Jul 12, 2010 8:29 pm

Hạnh phúc là gì?...em vô tình xem được một bộ phim trong phim nhân vật nữ chính nói với nhân vật nam chính rằng:
"
...hạnh phúc là một quả cầu pha lê, nó sẽ vỡ nát khi bị rơi xuống đất. mọi người có thể nhặt những mảnh vỡ ,mọi người đều có quyền tìm kiếm hạnh phúc dù ta có cố gắng cỡ nào ta cũng ko thể nhặt hết những mảnh vỡ đó, nhưng nếu ta thử ta sẽ có thể nhặt được vài mảnh vỡ "hạnh phúc"....
Và em đã tin vào điều đó...em đã cố gắng để tìm kiếm những mảnh vỡ hạnh phúc mà anh đã vô tình làm rơi nó...em biết dù là những mảnh vỡ nhỏ nhoi thôi cũng đủ để anh cảm nhận được tình yêu của em là "hạnh phúc của anh"....
4năm qua em đã chờ đợi anh ,chờ trong nổi nhớ mong da diết...phải vượt qua ngàn trùng nổi nhớ để có thể yêu anh ...những gì anh hứa em đều tin và em luôn hi vọng một ngày chiếc sarê trắng sẽ được khoác lên người em...mỗi lần nghĩ đến như vậy lòng em lại nao nao..vui đến không thể nói thành lời....

nhưng một lần nữa quả cầu pha lê đó lại rơi xuống ...và một lần nữa những mảnh vỡ đó lại vỡ nát...mọi hi vọng trong em cũng theo đó mà tan vỡ vụn...lòng em chết lặng ,,như ko còn một cảm giác nào nữa ...và em ko còn đủ sức để nhặt hết những mảnh vỡ đó một lần nữa...vì em biết những mảnh vỡ đó sẽ làm tay em chảy máu....
em sẽ ra đi ,,em sẽ rời khỏi anh...rời khỏi "hạnh phúc" 4năm qua của em...ko biết anh có tiếc nuối vì đã làm vỡ hạnh phúc của mình hay không? nhưng em đã rất tiếc nuối vì đã làm rơi đi " quả cầu pha lê " của mình, mà ko cách nào nhặt hết những mảnh vỡ của nó được nữa.....em ko thể tha thứ cho anh ...em ko thể hi vọng ở anh được nữa...anh đã làm lòng em chết thật rồi...rời xa anh là con đường em chọn ...rời xa anh là những gì khó khăn nhất mà em sẽ làm sau này ...biết là rất khó biết là còn yêu anh rất nhiều....nhưng nếu mãi "cứ tìm kiếm những gì biết là vô vọng từ một người xem bản thân mình là duy nhất như anh"...thì những mảnh vỡ đó sẽ đâm vào tim em một lần nữa...
chúc anh hạnh phúc...!
banglangtim_87
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
banglangtim_87

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : hạnh phúc la một quả cầu pha lê ...rất dễ vỡ nếu bạn vô tình làm rơi nó..?
Số lần được cám ơn : 2
Điểm : 51108

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

em biết rời xa anh là rất khó...! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: em biết rời xa anh là rất khó...!   em biết rời xa anh là rất khó...! Icon_minitimeWed Jul 14, 2010 3:45 pm

em chắc chắn rằng những quán caphe hàng ngày vẫn mở cửa,những chiếc ghế nằm khuất trong những mảng cây xanh vẫn có người ngồi và những bản nhạc tình vẫn len lỏi trong từng ngỏ ngách của trái tim em quán xưa nơi anh và em từng hò hẹn giờ đây chỉ còn một mình em....
Sáng nay cái Trân cfê với em nó đã chọn đúng cái quán mà anh và em gặp nhau thường xuyên ở đó ..bao kỉ niệm chợt kéo về làm tê tái cả lòng em...

Nằm sóng xoài trên giường nhìn khuôn hình có anh trong đó ..đầu ốc em thật mông lung...gương mặt anh hiện rõ từng nét một trong tâm trí em...tai vẫn nghe văng vẳng lời anh nói " hãy đừng thôi yêu nhau và đừng khuất khỏi tầm mắt anh nhe em ...vì như thế anh sẽ rất khó chịu và hoang mang..." anh yêu em rất nhiều".....nhớ anh da diết...đến quặn thắt cả lòng anh có biết....cứ thế em chìm trong giấc ngủ với những dòng lệ còn đọng trên mi...

Em xa anh đã được một tháng rồi phải ko anh?...những ngày qua thật vô vị đối với em, từng ngày trôi qua như vô tận , thời gian cứ trôi qua lặng lẽ, chậm rãi đi qua cuộc đời em.....
Đã không còn được nhận những tin nhắn , những cuộc điện thoại từ anh,...ko còn được nghe những lời nóii yêu thương ngọt ngào mà anh thường nói với em....tất cả ,tất cả thật sự giờ đây đã rời xa em thật rồi....
em tự hỏi có khi nào anh tiếc nuối 4năm yêu nhau của anh và em hay không?anh có nhớ em ko ?và sự thật là 1 tháng qua từ ngày em nói lời chia tay anh ko nhắn tin ,ko điện thoại cho em dù là một lần ...tại sao vậy anh...?

Đã nhiều lần em muốn gọi cho anh , nhưng khi vừa cầm máy lên ...em lại nhớ đến một gương mặt vô cảm khi nhìn em trong đêm định mệnh đó...em lại nhớ về vết thương lòng mà anh đã để lại cho em dù không phải là một lần duy nhất ...nhưng em vẫn tha thứ cho anh , em vẫn yêu anh ..em vẫn cố gắng nhặt những mảnh vỡ hạnh phúc một lần nữa...những em vẫn ko thể nhặt hết....//////và em đã ko thể gọi cho anh được nữa ......

Thời gian sau này em biết những thử thách đó sẽ mãi mãi theo em, em biết là rất khó để quên được anh,.. em tự nhủ sẽ cố gắng..cố gắng ..///nhưng đến bao giờ đây anh....?...

em biết rời xa anh là rất khó...!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Những Điều Bạn Chưa Biết! (Biết Rồi Thì Thôi)- :)
» Vĩnh biệt Linh, vĩnh biệt một người bạn chân thành
» Tạm biệt em ! Tạm biệt người yêu dấu!
» Biết Nóy Thế Nào Đây???????????
» Cảm ơn Anh đã cho Em biết thế nào là yêu thật sự