Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Hãy biết quý + trọng!

Go down 
Tác giảThông điệp
bé_lì_90
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
bé_lì_90

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : KẺ THỨC TỈNH, SỚM NHANH CHÂN BƯỚC KỊP. NGƯỜI SAY MÊ, ĐẮM ĐUỐI MÃI TRẦM LUÂN. BÁNH XE LĂN, CỨ TIẾN MÃI KO NGỪNG. MUÔN NGÀN KIẾP, BIẾT ĐỜI NÀO RA KHỎI...
Số lần được cám ơn : 89
Điểm : 56071

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Em là bx của hai lúa ^_^
Hài hước:
Hãy biết quý + trọng! Left_bar_bleue90/100Hãy biết quý + trọng! Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
Hãy biết quý + trọng! Left_bar_bleue80/100Hãy biết quý + trọng! Empty_bar_bleue  (80/100)

Hãy biết quý + trọng! Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy biết quý + trọng!   Hãy biết quý + trọng! Icon_minitimeFri Aug 27, 2010 5:45 pm

Bạn sẽ sống trên đời này bao lâu? 10 năm? 20 năm? 30 năm? …hay 100 năm? Vậy trong suốt khoảng thời gian bạn tồn tại trên thế giới này, bạn đã làm được bao nhiêu việc? gặp được bao nhiêu người? có lẽ đó sẽ là một con số khổng lồ mà bạn cũng không thể nhớ được. Nhưng nếu tôi hỏi bạn rằng: bạn đã thật sự yêu bao nhiêu người? Và có bao nhiêu người yêu bạn thật lòng? Có lẽ sẽ không khó để đếm phải không? Riêng tôi, nếu nói những người con trai đã “xuất hiện” trong đời tôi thì không phải ít, không nhiều, nhưng tôi vẫn có thể nhớ rất rõ, vẫn không quên. Tuy nhiên, cho đến giờ, người tôi yêu, thật lòng và rất thật lòng, chỉ có 1 mà thôi. Còn tôi là cô gái thứ bao nhiêu Anh ấy yêu? Có phải là người cuối cùng không? Và Anh ấy có yêu tôi thật lòng không? Tất cả những thứ đó đều không quan trọng, quan trọng là hiện giờ hai chúng tôi rất hạnh phúc. Tuy xa nhau, nhưng vẫn luôn nhớ về nhau, hằng ngày vẫn có những dòng tin, những cuộc gọi với những lời lẽ yêu thương, trìu mến. Các bạn ạ, nói thì nói là không biết vậy thôi, nhưng tôi tin, tin rất mạnh, rằng tôi là người anh ấy yêu thương nhất từ trước tới giờ.
Vậy còn các bạn, không cần phải tìm kiếm đâu xa, hãy ngước mắt lên và nhìn xem người nào đang đứng trước mắt mình; hoặc quay đầu lại xem ai đang dõi theo từng bước chân của bạn. Họ là những người yêu bạn thật sự đấy. Tại sao lại tìm kiếm nơi xa xôi, tìm kiếm một cái gì hư ảo mà chính bạn cũng không biết nó có tồn tại không.
Danh lợi ư? Tiền bạc ư? Để làm gì nếu không có người cùng chia sẻ. Bạn có thể dùng tiền để mua được một người vợ hiền, một người chồng ko lăng nhăng? Đã bao giờ bạn nghĩ rằng sau những bữa tiệc linh đình, những người giàu sang họ đi đâu, làm gì? Về nhà và nằm một góc? Ngủ thiếp đi? Họ sẽ có niềm vui như những bác lái xe ôm mỗi tối về đc con đấm lưng, được vợ masage? Tôi ko phủ định cuộc sống ngày nay cần có tiền, nhưng sẽ cần hơn 1 nửa, 1 mái ấm! Ko có chúng, bạn đã mất hết 1 nửa cuộc đời mình!
Nếu bạn là một chàng trai, hãy nghĩ mà xem, con gái có câu nói thế nào “lấy người yêu mình chứ đừng lấy người mình yêu”. Nhưng cô ấy đã chấp nhận từ bỏ “người yêu mình” để được yêu bạn. Vậy cũng đủ biết cô ấy thật lòng đên mức nào.
Nếu có một chàng si nào đó đeo đuổi bạn. Bạn hãy dành 1’ để đếm xem trên thế gian này có bao nhiêu chàng trai chung tình. Đâu phải bạn ko biết đa tình là bản tính của họ. Bạn sẽ tìm được người con trai thứ 2 yêu bạn như họ không?

Vậy tại sao bạn lại từ chối một tấm chân tình rất quý và rất hiếm. Tại sao tôi lại dùng từ “hiếm”? Vì trên đời, liệu có mấy ai yêu bạn như thế?

Bé Lì gửi tất cả những người yêu, thương nhất

Hãy biết quý + trọng!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tạm biệt Huế trong tôi
» Khi yêu hãy biết trân trọng nhau
» hãy biết quí trọng tình bạn mình đang có
» Hạnh phúc như những gọt mưa không thể nắm giữ trong lòng bàn tay, mà nó như mạch máu len lỏi trong tim!
» Những Điều Bạn Chưa Biết! (Biết Rồi Thì Thôi)- :)