Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Xin lỗi tôi đã làm bạn đau

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
HÀN PHONG
Thành viên rất chi là chăm ngoan
Thành viên rất chi là chăm ngoan
HÀN PHONG

Tâm trạng : happy
Nam
Châm ngôn sống : yêu không hối hận
Số lần được cám ơn : 27
Điểm : 49621

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 1.7/58
Hài hước:
Xin lỗi tôi đã làm bạn đau Left_bar_bleue10/10Xin lỗi tôi đã làm bạn đau Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Xin lỗi tôi đã làm bạn đau Left_bar_bleue10/10Xin lỗi tôi đã làm bạn đau Empty_bar_bleue  (10/10)

Xin lỗi tôi đã làm bạn đau Empty
Bài gửiTiêu đề: Xin lỗi tôi đã làm bạn đau   Xin lỗi tôi đã làm bạn đau Icon_minitimeFri Jul 29, 2011 6:40 pm

Xin lỗi tôi đã làm bạn đau 1274837207_3558454175_36c2da5c48_o
Nếu một người mình vô cùng tin tưởng, và tin yêu lại làm mình hụt hẫng, thất vọng, có lẽ sẽ đau lắm, thế mà nó lại làm như thế với bạn, người bạn đã gắn bó với nó gần mười năm nay. Nó câm lặng trước tất cả những lời bạn nói, hay nói đúng hơn là những lời trách hờn sâu cay, nó thấy mình hổ thẹn. Bạn bảo dù thế nào vẫn xem nó là bạn, như bao năm qua bạn đã quý, đã tin tưởng nhung để vẹn nguyên như trước thì không thể. Ừh gương vỡ dù có lành vẫn mang tì vết, làm sao như xưa được nữa, nó không dám trách bạn điều gì mà chỉ trách chính mình sao nó lại tự tạo ra một vết đen trong tình bạn của cả hai, nó thật là tồi tệ, dù nó luôn nhắc lòng hãy sống thật đúng với người mình yêu thương.
Nếu mình làm người mình tin yêu đau lòng, thì chính mình sẽ đau lòng gấp bội, thế mà nó lại làm người bạn thân đau lòng, ngày đó nó đã khóc, khóc vì thấy mình có lỗi hay khóc vì điều gì đấy cũng chẳng biết nữa. Điều gì ta đã làm rồi thì đừng bao giờ biện minh, và cũng đừng bao giờ mong thời gian hãy quay ngược để mình sửa sai, bạn nói đúng, và nó bảo mình hãy chấp nhận. Những gì nó và bạn có với nhau bao năm qua thực sự rất đẹp cho một tình bạn, chia sẻ biết bao khoảng lặng trong lòng, vậy mà không ngờ nó lại tạo ra rào cản khiến bạn cười chua chát. Nó bảo mình hãy cố xoa dịu nổi đau, dù bạn có chấp nhận hay không.
Nếu một ngày nào đấy bạn bảo không chấp nhận, hay là thế nào đi chăng nữa nó sẽ không một lời hờn giận, mà sẽ mỉm cười vì nó không có quyền lựa chọn, mà nó chỉ có thể nói rằng "xin lỗi! vì tôi đã làm bạn đau!"

honghanh_kt3
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
honghanh_kt3

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : dù có chuyện gì cũng phải mỉn cười vượt qua
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 47446

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin lỗi tôi đã làm bạn đau   Xin lỗi tôi đã làm bạn đau Icon_minitimeFri Jul 29, 2011 6:51 pm

khi ta làm người mình thương yêu đau .tổn thương thì chính bản thân mình lại đau hơn gấp bội .nhìn những người yêu quý mình nhìn mình với ánh mắt thất vọng ,oán trách ,thì cảm giác đó còn đau hơn rất nhiều
maylangdu
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
maylangdu

Tâm trạng : fun
Nữ
Châm ngôn sống : Hãy cố mà quên để chúng ta là bạn!
Số lần được cám ơn : 70
Điểm : 58044

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Xin lỗi tôi đã làm bạn đau Left_bar_bleue8/10Xin lỗi tôi đã làm bạn đau Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Xin lỗi tôi đã làm bạn đau Left_bar_bleue7/10Xin lỗi tôi đã làm bạn đau Empty_bar_bleue  (7/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin lỗi tôi đã làm bạn đau   Xin lỗi tôi đã làm bạn đau Icon_minitimeFri Jul 29, 2011 6:57 pm

Xin lỗi, vì tôi hay hờn, hay giận, vì dù đã nói thật nhiều không giận bạn bao giờ nhưng tôi chẳng làm được như vậy. Tôi vẫn ích kỉ, nhỏ nhen luôn muốn mình là nhất, tôi vẫn trẻ con khi không nghĩ được nhiều điều sâu xa hơn, tôi vẫn là người khó hiểu khi hay quan trọng quá mức mọi vấn đề làm người khác phải khó thở, có lẽ đó cũng là lý do tôi tự làm chính mình buồn.

Xin lỗi, vì tôi không làm được gì cho bạn, người đã quý, đã yêu thương tôi vô cùng, đã thế lại còn khiến bạn muộn phiền bởi những điều thật ấu trĩ, có lẽ bạn mệt mõi lắm bởi bao thứ tôi suy luận, chi li, rạch ròi thân nhau phải thế này, thế khác, đòi hỏi quá nhiều ở một tình thân, cầu toàn quá mức mọi chuyện khi chúng ta duy cho cùng cũng là con người làm sao vẹn nguyên tất cả.

Xin lỗi, vì tôi lúc nào cũng muốn chứng tỏ để bạn hiểu, bạn là nhất của mình, nên lúc nào cũng thế bạn luôn là người tôi sẻ chia đầu tiên khi vui hay buồn, tôi nói mọi điều bạn nghe, mà đôi khi có những việc không cần thiết, để lắm lúc tôi đeo thêm gánh nặng, có cả bực bội cho bạn vì những điều không đâu, thế mà tôi cứ ngỡ khi làm vậy nghĩa là mình đang chứng tỏ để bạn biết rằng "bạn là bạn thân của tôi!".

Xin lỗi, vì tôi không giản đơn được mọi điều, không nghĩ thoáng mọi thứ, không nghĩ nhẹ nhàng mọi việc thôi, và không cho bạn khoảng không riêng khi bạn cần được im lặng, tôi cứ nghĩ khi bạn buồn, hay muộn phiền mình phải vồ vập hỏi han, quan tâm, sẻ chia sẽ tốt, nhưng thực tế không phải lúc nào cũng thế, đã vậy còn trách hờn, còn hơn bạn hay im lặng, chắc bạn mệt mõi lắm vì điều này khi đã nói nhiều mà tôi vẫn không sao hiểu.

Xin lỗi, vì tôi đã nói lời xin lỗi này, khi nói lời xin lỗi với bạn có nghĩa tôi đã sai, đã làm bạn buồn ít nhiều, làm bạn khó nghĩ, sống trên đời này nếu cứ làm ra lỗi lầm để nói xin lỗi thì thật không nên, nhất là khi ta làm điều đó với người thân yêu. Lí ra tôi phải luôn là người song hành bên cạnh bạn, phải hiểu, phải cảm thông, phải biết rằng đã quý, đã tin tưởng lẩn nhau thì đừng bao giờ đòi hỏi thế này, thế khác, cho yêu thương, thì đừng bắt buộc phải nhận lại yêu thương, nếu thế thì còn gì để gọi là "thân", xin lỗi, xin lỗi bạn nhiều, xin lỗi bạn vì hai từ "xin lỗi" tôi thốt ra, và vì tôi đã làm bạn buồn, đã vô tình để lại một vết đen trong tình bạn của chúng ta… sưu tầm
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Xin lỗi tôi đã làm bạn đau   Xin lỗi tôi đã làm bạn đau Icon_minitime

Xin lỗi tôi đã làm bạn đau
Trang 1 trong tổng số 1 trang