Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

lời chúc của anh sẽ lần theo từng Bước chân em đi

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
mrthuongvnn@gmail.com
Thành viên mới
Thành viên mới
mrthuongvnn@gmail.com

Tâm trạng : fun
Nam
Châm ngôn sống : cuộc sống chỉ có hai điều luyến tiếc và hối hận
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 53428

lời chúc của anh sẽ lần theo từng Bước chân em đi Empty
Bài gửiTiêu đề: lời chúc của anh sẽ lần theo từng Bước chân em đi    lời chúc của anh sẽ lần theo từng Bước chân em đi Icon_minitimeSat Oct 15, 2011 4:28 pm

Lại một ngày nữa anh đi lang thang một mình trên các Phố Phường Hà Nội,anh chỉ biết đi mà không biết được đi với mục đích gì,và đi về đâu?
Lại Một lần nữa anh Thấy trái tim mình rung động,
Lại một lần nữa anh thấy như có những giọt nước trên khóe mi,
Lại một lần nữa anh Thấy đau và Buốt,
Lại một lần nữa vào các buổi sang khi tỉnh dậy người đầu tiên anh nghĩ đến là e.
Lại một lần nữa anh biết quan tâm,biết lo lắng.
A đã yêu, vẫn đang yêu và đau khổ.Để yêu một ng đã khó với anh,nhưng làm sao để a có thể quên một người đây,làm sao anh có thể quên em được cơ chứ.Em phải cho anh biết một lý do nào đó để anh quên em chứ.
A cứ tưởng rằng năm nay là năm anh sẽ có được một ng để yêu thương,để cùng vượt qua mùa đông giá lạnh,để cùng nhau vượt qua mội khó khăn của cuộc đời. Khi mà đã 4 năm anh phải vượt qua một mình rồi,Năm nay khi mùa đông đến,lại một lần nữa anh biết là a sẽ phải đi qua nó một lần nữa.
Anh cứ nghĩ là mình có thể dùng tình cảm trân thành nhất,bằng tấm lòng và bằng trái tim của mình sẽ làm lay động ,sẽ là chìa khóa mở cửa trái tim em đang bị đóng băng.
Nhưng anh không thể,Bởi tình yêu trong em và ng đó vẫn còn,E vẫn nhớ ng đó,và bởi em đã quá đau khi tin tưởng một con ng,ng mình yêu nhất mà họ đối sử với em như vậy,thì liệu trên đời còn ng nào mà em dám tin nữa ko?
A trách em,trách em rằng trên đời không chỉ có một ng con trai để em tin đâu,còn rất nhiều ng,em ko thể sống mãi trong cái bỏ bọc của quá khứ được,Trước sau gì em cũng sẽ phải yêu,sẽ lại yêu một ng nào đó.
Mọi ng cứ nói rủ e đi chơi,nói chuyện cho thoải mái,Nhưng anh ko thể,anh ko thể là bạn bình thường khi vẫn còn yêu em được.A không thể để em thấy anh đau khổ và buồn như thế này,bởi như vậy anh ko còn thấy nụ cười trên môi em nữa.
E đã là một ng thất bại trong tình yêu rồi,anh cũng ko muốn em phải đau khổ vì tình yêu một lần nữa,Lúc nay đây là lúc em phải có tiếng cười,phải được vui vẻ bên bạn bè,Sẽ có một ng khác đang thay anh mang lại tiếng cười cho em.Có lẽ ở bên ng đó e có thể yêu thì sao,nếu như có anh ở bên sẽ làm cản trở hạnh phúc của em thì sao?
Người anh yêu là ng anh mong muốn ng đó được hạnh phúc,được vui vẻ.Vì vậy anh không thể ích kỷ giữ em bên mình được,anh biết cái cảm giác mà ng khác yêu mình,mình cũng muốn yêu ng đó lắm,nhưng ở bên ng đó mình ko có cảm giác là tình yêu,vì vậy mình ko thể yêu đc.Chính Vì điều đó anh ko hề trách em.Thay vào đó lại càng thương em và yêu em nhiều hơn,Nhưng càng như vậy anh lại càng nhớ em,càng không thể quên em.A rất sợ cảm giác như lúc này.Ban ngày đi làm anh không thể chú tâm vào công việc được,Còn đến chiều trời ngả về tối anh lại sợ,Sợ cảm giác cô đơn,sợ cái cảm giác nhớ em da diết.Tim anh vẫn nhói đau và ko ngừng rỉ máu,Một nỗi buồn vô tận nó ập đến bên anh mà anh không biết phải đỡ lại nó bằng cách nào.
Nhưng anh sẽ vẫn cố gắng,cố gắng phải vượt qua ngày thứ 7 hôm nay,cố gắng vượt qua ngày chủ nhật ngày mai,cố gắng vượt qua tháng này,năm này…..để khi không còn yêu em nữa lúc đó anh có thể là bạn em,mang lại tiếng cười cho em.
Mang lại những điều gì anh chưa làm được cho em trong thời gian qua,dù ko có anh ở bên em cũng phải vui vẻ,phải sống thật tốt và phải biết chăm sóc cho mình e nhé,Hứa với anh ít uống rượu bia thôi nhé,nó ko tốt cho sức khỏe đâu,Cái anh ghét nhất ở em là uống rượu và bia .A nghĩ ng con trai nào cũng sẽ ghét ng mình yêu uống như vậy đó vì vậy em đừng uống nhiều trước mặt ng con trai mà em thích nhé.Chúc em cuối tuần vui vẻ,Chúc e tìm thấy hạnh phúc của mình,chúc em thành công trong công việc,chúc em ngày càng xinh đẹp….Như vậy vẫn chưa đủ,anh gửi tới em tất cả những lời chúc tốt đẹp nhất và anh mong rằng lời chúc của anh sẽ lần theo từng Bước chân em đi.

mrthuongvn
Thành viên mới
Thành viên mới

Nam
Điểm : 55252

Bài gửiTiêu đề: Re: lời chúc của anh sẽ lần theo từng Bước chân em đi    lời chúc của anh sẽ lần theo từng Bước chân em đi Icon_minitimeSat Nov 05, 2011 10:22 pm

ko ai ý kiến cho bài mình viết thế
comay1511
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
comay1511

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : hanh phuc luon mim cuoi o cuoi chan duong ban dang di
Số lần được cám ơn : 18
Điểm : 48746

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
 lời chúc của anh sẽ lần theo từng Bước chân em đi Left_bar_bleue0/0 lời chúc của anh sẽ lần theo từng Bước chân em đi Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
 lời chúc của anh sẽ lần theo từng Bước chân em đi Left_bar_bleue0/0 lời chúc của anh sẽ lần theo từng Bước chân em đi Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: lời chúc của anh sẽ lần theo từng Bước chân em đi    lời chúc của anh sẽ lần theo từng Bước chân em đi Icon_minitimeWed Nov 16, 2011 7:45 pm

Tình yêu đôi lúc là như thế, theo tình thì tình chạy....
Yêu là mong là người mình yêu hạnh phuc đúng như bạn nói nhưng lại làm đau bản thân mình,không ai đủ cao thượng và vị tha khi nhìn người mình yêu hạnh phúc tronmg tay người khác mà thoải mái hết. Vì thế phải biết chấp nhận sự thật ngươi đó ko thuộc về mình thi ko nên níu giứ
có lên rồi bạn sẽ tìm thấy một nửa ở mùa đông tiêp
songho1215
Thành viên mới
Thành viên mới
songho1215

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : cháy hết mình
Điểm : 40501

Bài gửiTiêu đề: Re: lời chúc của anh sẽ lần theo từng Bước chân em đi    lời chúc của anh sẽ lần theo từng Bước chân em đi Icon_minitimeWed Feb 27, 2013 5:57 am

Buồn quá! Mình đồng cảm với bạn. CÓ người đàn ông nào muốn người phụ nữ của mình đi với đàn ông khác, dù điều đó mang lại nhiều hạnh phúc cho người mình yêu... haizzz ...
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: lời chúc của anh sẽ lần theo từng Bước chân em đi    lời chúc của anh sẽ lần theo từng Bước chân em đi Icon_minitime

lời chúc của anh sẽ lần theo từng Bước chân em đi
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tập thơ Thao Thức - Nhất Lang (Nguyễn Thành Sáng)
» Chúc anh hạnh phúc..........em sẽ cười......và bước đi................
» Bước đi! Có bao giờ nhẹ nhàng, thanh thản khi phải bước ra khỏi cuộc đời của ai đó?
» Dựa chân vào tường để có đôi chân thon
» Thơ tình của Quỷ (thơ ....tưng tửng)