Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902

Go down 
muathang3
littlecat
Trần Thị Bảo Ngọc
caihuuthanhvn
qtuan2902
9 posters
Chuyển đến trang : 1, 2, 3  Next
Tác giảThông điệp
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Tâm trạng : shock
Nam
Châm ngôn sống : Sống để biết thêm ngày mai...
Số lần được cám ơn : 15
Điểm : 44722

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 7/10
Hài hước:
Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Left_bar_bleue7/10Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:
Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Left_bar_bleue10/10Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Empty_bar_bleue  (10/10)

Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Empty
Bài gửiTiêu đề: Nếu Ta Yêu 1 Người...   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeThu Feb 23, 2012 8:55 pm

Nếu Ta Yêu 1 Người...

Có người nói, cuộc sống là một quá trình tìm kiếm tình yêu, mỗi một người đều phải tìm thấy 3 người. Người thứ nhất là người mình yêu nhất, người thứ hai là người yêu mình nhất và người thứ ba là bạn đồng hành trong suốt cuộc đời .

Trước tiên mình sẽ gặp được người mình yêu nhất, sau đó hiểu được cảm giác yêu. Chỉ có hiểu được cảm giác bị yêu, mới có thể phát hiện ra người yêu mình nhất. Khi đã trải qua cảm giác yêu và bị yêu, mới có thể biết được mình cần điều gì, và cũng sẽ tìm thấy người thích hợp nhất trong suốt cuộc đời còn lại.

Nếu ta yêu một người mà người ấy không yêu lại mình, hãy cứ dịu dàng với bản thân vì ta đã không làm điều gì sai trái cả. Tất cả chỉ vì tình yêu đã không chọn chỗ dừng chân nơi trái tim người ấy mà thôi.

Yêu không phải là chiếm hữu. Bạn thích mặt trăng, không thể đem mặt trăng cất vào trong hộp, nhưng ánh sáng của mặt trăng lại có thể chiếu sáng vào tận trong phòng bạn. Cũng như bạn yêu một người, bạn vẫn có thể có được người ấy mà không cần chiếm hữu và khiến người yêu trở thành một hồi ức vĩnh hằng trong cuộc sống

Nếu ta yêu một người và họ cũng yêu ta , nhưng rồi tỉnh yêu lại ra đi, thì cũng đừng nên níu kéo hay đỗ lỗi mà hãy để nó ra đi. Mọi lý do đều có ý nghĩa riêng của nó và rồi ta sẽ hiểu. Hãy nhớ rằng ta không lựa chọn tình yêu. Mà là tình yêu chọn lựa ta. Tất cả những gì mà chúng ta thật sự có thể làm là hãy đón nhận tình yêu với tất cả những điều kì diệu của nó khi tình yêu đến. Khi tình yêu ngập tràn trong tâm hồn ta, hãy cảm nhận từng hơi thở của nó nhưng rồi hãy dang rộng tay và để cho nó ra đi một khi tình yêu đã muốn thế. Hãy mang tình yêu đến cho những người đã làm sống lại tình yêu trong ta, mang đến cho những ai thiếu thốn tình cảm trong tâm hồn, mang đến cho thế giới xung quanh mình bằng mọi cách mà ta có thể làm được.

Có thể những người đang yêu đã sai lầm. Sống một cuộc sống không tình yêu lâu ngày, họ cho rằng tình yêu chỉ là một nhu cầu. Họ ngỡ rằng con tim là một chỗ trống mà tình yêu có thể lấp đầy, họ bắt đầu nhìn tình yêu như một điều sẽ phải đến với mình, hơn là một điều xuất phát từ chính bản thân mình. Họ quên đi điều kì diệu nhất của tình yêu , đó là – tình yêu là một món quà – mà chỉ có thể đâm chồi nảy lộc khi được trao tặng đi . Hãy nhớ lấy điều này và giữ gìn nó trong trái tim mình .Mãi mãi tình yêu là một điều bí mật. Hãy tận hưởng niềm hạnh phúc khi tình yêu đến ngự trị trong ta dù chỉ một khoảnh khắc của cuộc đời mình.

Sẽ rất buồn khi bạn gặp một ai đó mà bạn cho rằng vô cùng có ý nghĩa đối với bạn, chỉ để cuối cùng bạn nhận ra rằng tình cảm đó sẽ chẳng bao giờ được đáp lại và bạn là người phải ra đi. Nhưng khi một cánh cửa đóng lại, một cánh cửa khác lại mở ra. Ðiều bạn cần làm là thôi không chờ đợi nơi cánh cửa đã đóng nữa, hãy đi tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình.

Trao cho ai đó cả con tim mình không bao giờ là một sự đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn, đừng chờ đợi điều ngược lại. Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.

Người hạnh phúc nhất không cần phải có mọi thứ tốt nhất, họ chỉ là người làm cho mọi việc, mọi chuyện đều diễn ra theo ý họ. Hạnh phúc thường đánh lừa những ai khóc lóc, những ai bị tổn thương, những ai đã tìm kiếm và đã thử. Nhưng nhờ vậy, họ mới biết được giá trị của những người chung quanh họ.

Tình yêu bắt đầu bằng nụ cười, lớn lên bằng nụ hôn và thường kết thúc bằng nước mắt.Tương lai tươi sáng thường dựa trên quá khứ đã quên lãng, bạn không thể sống thanh thản nếu bạn không vứt bỏ mọi nỗi buồn đã qua.

Được sửa bởi caihuuthanhvn ngày Fri Mar 23, 2012 12:09 am; sửa lần 1. (Reason for editing : .)
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Left_bar_bleue7/10Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Empty_bar_bleue  (7/10)
Nội tâm:
Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Left_bar_bleue10/10Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Nếu 1 Ngày Nào Đó ....   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeSun Feb 26, 2012 9:55 pm

Nếu Một Ngày Nào Đó
Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy mọi chuyện tốt đẹp bấy lâu nay đã thay đổi, xin đừng bi quan và buồn khổ, đó là lúc bạn cần mỉm cười ...

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy người mình yêu thương lại không còn yêu thương mình nữa, xin bạn đừng trách người ấy và hãy tôn trọng quyết định của họ, bởi vì họ thực sự muốn như thế, bạn chẳng thể nào ép buộc con tim của người ta khi tình cảm của họ không còn thuộc về bạn nữa.

Nếu 1 ngày nào đó bạn chợt nhận ra nụ cười mà bạn dành tặng cho ai đó lại có 1 ý nghĩa đặc biệt như thế, xin bạn hãy tiếp tục mỉm cười và tặng cho tất cả những người còn lại -những người còn chưa thấy được nụ cười tuyệt vời của bạn

Nếu 1 ngày nào đó bạn phát hiện ra những sự thật phũ phàng đằng sau những điều tưởng như tươi sáng kia, xin bạn đừng tuyệt vọng mà hãy tin rằng đằng sau những sự thật phũ phàng ấy chắc chắn có những lý do riêng của nó và điều tốt đẹp vẫn đang chờ đón bạn vào 1 ngày không xa.

Nếu 1 ngày nào đó bạn không còn được như bây giờ, tài năng, sức khoẻ, và nhan sắc đã bị thời gian làm phai màu thì xin bạn chớ lo lắng, đó là lúc bạn bắt đầu kể lại câu chuyện cuộc đời mà bạn đã trải nghiệm cho những con người trẻ hơn - những con người cần sự chỉ đường sáng suốt của 1 người như bạn đấy.

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy cuộc đời này đáng chán biết dường nào, và mọi việc dường như đi vào ngõ cụt thì đó là lúc bạn phải bình tĩnh, can đảm để tìm 1 con đường mới, dù rằng có thể bạn sẽ bị shock nhưng cách tốt nhất để nhìn thấy màu hồng của cuộc sống là bạn phải mở to mắt ra và chỉ nên nhìn vào những điều tốt đẹp.

Nếu 1 ngày nào đó bạn đối mặt với những lời yêu thương từ những người mà bạn yêu quý, đó là lúc bạn để con tim mình cất lên tiếng nói chọn lựa ai là người bạn yêu mến nhất và lý trí của bạn sẽ đảm nhận phần việc xem ai là người thích hợp nhất. Thật tuyệt vời nếu người mà bạn yêu nhất lại là người thích hợp với bạn nhất, nhưng nếu chỉ được chọn 1 trong 2 người đó thì có lẽ bạn nên chọn người đã cùng bạn trải qua những vui buồn, chia sẽ với bạn tình cảm chân thành của họ và có nhiều kỷ niệm đẹp cùng bạn. Vì khi chọn lựa họ, bạn sẽ không bao giờ đánh rơi những kỷ niệm đẹp mà bạn có và đó là động lực để 2 người yêu thương nhau hơn.

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy mình đã trưởng thành, và đủ tự tin để có thể đối mặt với những điều khó khăn sắp tới, đó là lúc bạn nên chia sẽ kinh nghiệm của mình cho mọi người, vì ở 1 nơi nào đó vẫn còn nhiều bạn cùng lứa với bạn vẫn đang loay hoay tìm lối đi vững chắc vào đời.

Nếu 1 ngày nào đó, bạn không còn đủ thời gian để xem, hay đơn giản là ngẫm nghĩ lại những điều tốt đẹp mà bạn đã trải qua, đó là lúc bạn cần phải nghỉ ngơi và thư giãn, vì bạn đang đi quá nhanh trên con đường đời và rất có thể bạn sẽ bạn sẽ vấp ngã. Cách tốt nhất là bạn nên dung hoà giữa công việc và cuộc sống, và luôn mỉm cười .

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy trong cuộc sống có quá nhiều điều tươi đẹp và mọi người xung quanh bạn đã trở thành bạn tốt, và bạn được 1 ai đó yêu bằng cả con tim thì đó là lúc bạn phải mạnh mẽ lên để giữ lấy những điều tốt đẹp này, vì nếu bạn không trân trọng, nâng niu những gì bạn đang có thì bạn đang đánh rơi cơ hội để trải qua hạnh phúc, tình yêu và cả những nụ cười nữa đấy.

Nếu 1 ngày nào đó...

Được sửa bởi caihuuthanhvn ngày Thu Mar 22, 2012 3:32 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : .)
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47412

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Left_bar_bleue8/10Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeTue Feb 28, 2012 10:35 pm

Hay lắm mình phải đọc cho thuộc mới được. Cảm ơn bạn đã pos lên những thông điệp hay như vậy nhé. Hy vọng sẽ có thật nhiều đống góp cho diễn đàn từ bạn nhé.
http://www.vuonyeuvn.com
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeThu Mar 01, 2012 1:27 pm

Hãy Sống Để Đi Đến Nơi Cuối Con Đường
Trong tình yêu người ta hay vương vấn mối tình đầu nhiều nhất.....

Có nhiều lí do để mối tình đầu dễ tan vỡ.....vì còn wá trẻ...chặng đường đi còn wá dài....gia đình phản đối.....rất nhiều lí do để mối tình đầu li tan và hai người ko thể đến với nhau....Khi đó vì nuối tiếc mối tình sâu đậm mà mình dành biết bao tình cảm người ta thường hay nuối tiếc và dặn với lòng rằng...." mình sẽ chẳng bao giờ yêu ai như thế nữa ".... hoặc là đi tìm một ai đó wen để lấp chỗ trống ... hoặc là hoài nghi và chẳng tin vào điều gì nữa........

Nó đã từng ở trong tâm trạng đó...nó rất là kì cục....khi chia tay nhưng tâm trạng lúc nào cũng nghĩ về người ta,cứ lâu lâu nó lại mong chờ một tin nhắn....hoặc nhắn một tin nhắn để biết rằng người đó khoẻ ko??? nhưng thực chất là nó muốn biết người đó có nhớ nó hay ko??? Nếu được biết người ta đã wen một ai đó tâm trạng lại chùng xuống , nhưng vẫn nói rằng "chúc a hạnh phúc" .... rồi khi người ta ko wen nữa thì lại băn khoăn phải chăng người ta còn nghĩ đến mình????nếu biết được sự thật rằng đúng là người ta chỉ wen ai đó để lấp chỗ trống thì mình vừa cảm thấy vui hãnh diện một chút vì có ai đó vẫn nhớ đến mình vừa cảm thấy có lỗi ..... Khi suy nghĩ lúc đó nó chẳng hề để ý đến tâm trạng của người đến sau....................

Có là người đến sau mới biết được cái bóng wá lớn của người đi trước là thế nào.....

Có là người đến sau mới thấy cảm giác mơ hồ vì chẳng biết mình có phải là người chỉ để lấp chỗ trống ko???........

Có là người đến sau mình mới biết cảm giác buồn tủi bởi vì chẳng biết mình có thể vượt wa được cái bóng đó ko????

Có là người đến sau mới cảm thấy cô đơn vì chẳng thể hiểu nổi con tim của một người.....

Có là người đến sau mới thấy được cảm giác chẳng thể được yêu trọn vẹn.....

Người đến sau có lỗi gì đâu chứ ??? Họ chỉ có một lỗi là họ đến sau thôi.......vậy tại sao người ta cứ nghĩ về một wá khứ.?? mà wên mất rằng người đến sau đang ở cạnh mình mới cho mình một tương lai tốt đẹp....

Có bất công wá ko khi người đến sau luôn chịu thiệt thòi về mọi thứ......

Họ có thể tốt hơn người đến trước nhiều lần nhưng người họ yêu cũng sẽ chẳng wan tâm....

Họ phải tìm lại niềm tin cho người mình yêu vì người đến trước đã lấy nó đi....

Họ phải tìm lại cảm xúc cho người mình yêu vì người đến trước đã đánh mất.....

Họ phải đối mặt với wá khứ của người mình yêu với con tim rộng lượng và vị tha.....

Họ phải tìm tình yêu lại cho chính họ.....mà ko muốn wá khứ kia che lấp..........

Bạn muốn là người đến sau hay đến trước????

Riêng nó nó vẫn muốn là người đến sau cùng vì chỉ có như vậy nó mới được ở lại với người nó yêu trọn cuộc sống....Bởi thế nó nhận ra một điều rằng: "Nếu bạn có một tình yêu ko thể wên thì hãy cất nó vào trong tim,ở một góc nào đó...để đó sẽ mãi là một kỉ niệm đẹp...và hãy đón nhận người đến sau và ở lại cạnh bạn như là một món quà quí giá của cuộc sống...vì chính họ mới là người đem lại cho bạn tình yêu và hạnh phúc..."

«Trong cuộc đời , mỗi con người có thể đi một con đường khác nhau , nhưng dù là con đường nào , đích đến cuối cùng cũng là hạnh phúc .
Hãy sống để đi đến cuối con đường nơi hạnh phúc đang đợi »
ST
[/b]

Được sửa bởi caihuuthanhvn ngày Thu Mar 22, 2012 3:40 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : .)
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Tôi ơi đừng tuyệt vọng...   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeThu Mar 01, 2012 1:57 pm

Và hãy nhớ,vẫn còn có 1 ai đó quan tâm bạn.
Có lẽ nhiều lúc ta đã từng hỏi ý nghĩa mà ta phải tồn tại trên đời.Ta đã từng lạc lối,từng tìm kiếm những ánh sáng nhỏ nhoi trong tương lai nhưng ngược lại chỉ là những khoảng không mù mịt đêm tối.Ta đã từng nghĩ đến cái chết, đã từng muốn quên đi cuộc đời, đã từng trốn tránh tất cả mọi người thân của ta, đã từng, đã từng….và ta thấy thực sự ngưỡng mộ những người dám sống và đối diện với sự thật…Sống là một sự cam đảm

Nếu ta đã từng đi thăm những người bị bệnh AIDS,thấy được cuộc sống đau khổ vật vã của họ…hay những người bị bệnh ung thư,cuộc sống chỉ còn đếm từng ngày…hay còn nhiều nhiều,rất nhiều những con người bất hạnh mà hàng ngày vẫn phải đương đầu với bệnh tật…ta sẽ thấy,mình còn hạnh phúc hơn họ nhiều…Và hãy nhìn vào nụ cười trên môi họ,những nụ cười gắng gượng,ta sẽ thấy cuộc sống vẫn còn những niềm vui nho nhỏ

Nếu mí mắt ta đã từng rơi xuống những giọt nước mắt,thì hãy cứ khóc tiếp đi, đừng cố bắt mình phải dừng lại…hãy để những giọt nước mắt cuốn trôi đi mọi nỗi buồn và bất hạnh mà cuộc đời đã giành cho ta.Ai đó bảo rằng”:khóc là hèn nhát, hãy nuốt nước mắt vào trong” thì đó chỉ là sự giả dối,vì rạn trong lòng hay sưng mí mắt thì đó vẫn là khóc,và hãy cứ để nước mắt tuôn ra một cách tự nhiên…Hãy biết chấp nhận thất bại và sự thật,hãy để cho thời gian xoá nhoà nó,nhưng đừng quá lâu,vì thời gian có thể giết chết ý chí của con người…hãy đứng dậy…cuộc sống vẫn còn ở phía trước

Ta cảm thấy tuyệt vọng khi không tìm được mục đích sống của mình,nhưng có người,mà đến cuối đời có khi họ mới tìm được cho mình mục đích sống,vậy vì cớ gì mà ta phải tuyệt vọng…Cuộc sống là phải biết chấp nhận với số phận, đôi lúc ta có thể ngồi xuống và kêu ca về số phận hẩm hiu của mình,nhưng sau đó,hãy đứng dậy và tiến lên phía trước, đừng ngồi mãi,nếu ko, ta sẽ mãi ở trong cái vòng quay lẩn quẩn mà chính ta tự tạo ra cho ta.Hãy đi tìm lấy mục đích sống và lí tưởng cho mình…cuộc sống luôn có mục đích

Nếu chúng ta đã thực sự tuyệt vọng với cuộc sống,thì tốt nhất là đừng sống nữa,hãy chết đi…Nhưng trước khi chết,hãy giành 5 phút để nhớ về người thân và bạn bè ta...Trước hết là bố mẹ,những người đã mang nặng đẻ đau ta và nuôi dưỡng ta thành người,ta đã làm được gì để đền đáp công ơn đó chưa,hay bây giờ lại mang thêm đau khổ cho bố mẹ…Vẫn còn đó,chưa hết đâu,vẫn còn rất nhiều người quan tâm đến ta mà có lẽ ta quá vô tâm nên ko biết…Nếu chết mà có thể giải quyết mọi việc,có lẽ đã ko còn ai sống trên đời…Hãy sống vì những người quan tâm đến ta

Biết là ai rồi cũng sẽ có những lúc tuyệt vọng,những lúc đó,hãy nghĩ đến những khoảng thời gian hạnh phúc nhất trong cuộc đời ta,hãy gậm nhấm nó thay vì tiếp tục tuyệt vọng,hãy cười trên sự đau khổ,còn nếu ko thể cười,hãy khóc…

"Đừng tuyệt vọng tôi ơi đừng tuyệt vong

Hãy hồn nhiên rồi đời sẽ bình yên…."

Hãy tập đứng dậy sau những vấp ngã, đau khổ và những đau đớn trong cuộc sống.Hãy tập khóc hoặc cuời trước những bất hạnh.Hãy tập sống trên những mất mát trong cuộc đời…Và hãy tập thắp lên ngọn lửa thay vì nguyền rủa bóng đêm…Và hãy nhớ,vẫn còn có 1 ai đó quan tâm bạn.
ST
[/b]

Được sửa bởi caihuuthanhvn ngày Thu Mar 22, 2012 3:46 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : .)
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Rồi ta phải đợi đến bao giờ....   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeThu Mar 01, 2012 3:00 pm

Rồi ta phải đợi đến bao giờ....
Yêu là cảm thấy hạnh phúc, là tìm thấy niềm vui trong cuộc sống, sự đồng cảm, tôn trọng, chia sẻ giữa hai con người...Nhưng nếu tình yêu chỉ làm cho con người ta đau khổ thì đó là sự bất hạnh...Vậy tại sao chúng ta cứ phải chịu đựng sự bất hạnh không đáng có đó, cứ phải cố theo đuổi, chờ đợi một cái bóng, một tình yêu vô vọng như thế, nó chỉ làm cho chúng ta mê muội, mù quáng hơn mà thôi...Trong khi đó, cuộc sống thì lại rất tươi đẹp, có nhiều điều mà chúng ta chưa biết, nhiều thứ mà chúng ta chưa làm dc...nhiều đìu mà chúng ta chưa cảm nhận đc...

Hãy sống cho chính mình, sống vì những người thân yêu, những niềm đam mê, những ước mơ...Nó sẽ lấp đầy khoảng trống, nỗi buồn của bạn....

Hãy chia sẻ với mọi người, bạn bè, gia đình, những người yêu thương và gần gũi với bạn nhất.... Đó mới chính là chỗ dựa vững chắc nhất cho bạn đấy....
Còn tình yêu thì có lúc ngắn ngủi lắm, không ai biết ngày mai sẽ ra sao, nó chỉ là một phần thôi...1 phần thôi bạn à....
Cuộc sống đôi khi cũng phải có những khoảnh khắc cô đơn, buồn bã như thế này thì chúng ta mới hiểu được những giá trị đích thực của nó...và chúng ta mới biết mình phải làm gì...để thoát khỏi điều đó ....
Nỗi buồn nào rồi cũng sẽ qua, vết thương nào rồi cũng sẽ lành, rồi hạnh phúc sẽ đến với bạn và hãy đưa tay nắm lấy nó nhé ...
Có những nỗi buồn như những vết khía của dao vào gốc mướp để nó ngày càng lớn hơn ,sinh trưởng tốt hơn...
Có những tiếng khóc như làn gió nhẹ mát mẻ,trong trắng ...làm đôi mắt sáng hơn ....
Cố gắng nhé bạn nhé

♥Có cánh hoa nào không tàn úa...
♥Có hạnh phúc nào sẽ chẳng hư hao..
♥Có cuộc đời nào chẳng xuống thấp lên cao...
♥Có đôi môi nào chưa rung lên vì tiếng nấc...
♥Có những khoảng cách dù gần trong gang tấc....
♥Vẫn hình như trăm ngàn dặm xa xôi.....
♥Và từng chiều em cảm thấy đơn côi......
♥Hãy về đây tựa vai anh mà khóc.....
♥Kể cho anh nghe chuyện đời gai góc.....
♥Sớt bớt cho anh cảm giác xót xa.....
♥Suốt đời anh chỉ là một sân ga.....
♥Đón nhận buồn vui con tàu em chở đến.....
♥Và khi nào sầu nặng dáng em gầy....
♥Hãy về đây tựa vai anh mà khóc.....
♥Kể cho anh nghe người đời lừa lọc..
♥Chia sớt cho anh cảm giác bị dối gian..
♥Anh sẽ vỗ về dù mất cả trần gian...
♥Em luôn có bờ vai anh để khóc...
♥Em không bao giờ lẻ loi cô độc...
♥Em không bao giờ thiếu vắng một vòng tay..
♥Em không bao giờ thiếu vắng một bờ vaj..
♥Khóc đi em tựa vai anh mà khóc..........!!!

........
Sao phải đợi một nụ cười mới trở nên thật xinh tươi?
Sao phải đợi đến lúc cô đơn mới nhận ra giá trị của một người bạn?Sao phải đợi được yêu rồi mới đem lòng yêu người ?
Sao phải đợi có một chỗ làm tốt mới bắt đầu công việc?Sao phải đợi có thật nhiều rồi mới chia sẻ một chút?
Sao phải đợi thất bại mới nhớ đến một lời khuyên?
Sao phải đợi một nỗi đau rồi mới nhớ đến một lời ước nguyện?
Sao phải đợi có thời gian mới đem sức mình ra phục vụ?
Sao ta phải đợi...?
Rồi ta phải đợi đến bao giờ....
ST

Được sửa bởi caihuuthanhvn ngày Thu Mar 22, 2012 3:51 pm; sửa lần 1. (Reason for editing : .)
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Left_bar_bleue8/10Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeFri Mar 02, 2012 4:17 am

Đúng rồh đó, mình nên tìm hiểu cái giá trị của những vấn đề mình đang lướt qua nó.
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Một trang mới....với 6 chữ...   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeTue Mar 06, 2012 1:33 pm

Một trang mới....với 6 chữ...

Có một người đã từng nói với tôi rằng :" Người ta khóc vì muôn nhớ nhưng người ta cũng khóc vì muốn quên ... Nhưng hy vọng bạn sẽ khóc vì muốn nhớ nhiều hơn là khóc vì muốn quên..."

Để xoá bỏ kí ức về một người thật khó ... Tôi và bạn có thể quên đi 1 cái tên rất dễ dàng và nhanh chóng... Chỉ cần tháng... 1 tuần ... 1 ngày ... hay thậm chí là chỉ trong 1 giờ...

Nhưng để quên ... để xoá đi những ký ức về một người nào đó có một vị trí quan trọng với bạn thì bạn cần rất rất nhiều thời gian hơn thế ... và cũng có thể trong suốt cuộc đời này - bạn cũng không thể nào xoá đi được những hình ảnh - những ký ức về người đó trong tâm trí - trong trái tim vốn đã đập sai nhịp của bạn ... có lẽ bởi nó đã là 1 phần trong bạn...mà thiếu mất nó dường như bạn sẽ không thể sống tiếp được - Rất có thể bạn sẽ không bao giờ có đủ can đảm - có đủ sự tự tin cần thiết để xoá bỏ nó bởi khi làm vậy bạn sẽ đau - sẽ cảm thấy như mình vừa đánh mất một thứ gì đó rất thiêng liêng mà có lẽ trong suốt quãng đời còn lại... bạn sẽ không...không bao giờ tìm lại được ký ức đó..."Bạn có thể có những ký ức mới... ký ức là do con người tạo ra" - Một ai đó đã nói vậy với tôi... Nhưng tôi nghĩ dù những ký ức mới ấy có tốt đẹp - có mang lại cho bạn nhiều niềm vui đến thế nào thì liệu nó có thể lấp đầy những khoảng trống mà ký ức cũ kia đã để lại trong trái tim bạn - dù những kí ức kia chỉ mang đến cho bạn những niềm đau những nỗi buồn hơn là những điều hạnh phúc...

Tôi nhìn cuộc đời qua một cặp kính... Khi có kính tôi nhìn thấy cuộc đời này đẹp hơn ... sáng rõ hơn.. Và tất nhiên khi tôi bỏ kính ra... Mọi thứ trước mắt tôi như bị một màn sương mù dày đặc che phủ... Tất cả những gì tôi nhìn thấy đều mờ mờ ảo ảo - hư hư thật thật... Tôi chỉ có thể cảm nhận sự việc theo thói quen - theo linh tính của chính bản thân mình chứ không thể nhìn rõ mọi sự việc trước mắt... Nhưng nhiều lúc tôi lại nghĩ :" Giá như không có cặp kính kia... có lẽ con người ta sẽ thấy vui hơn... sẽ cảm thấy cuộc sống này tốt đẹp và đáng sống hơn.."... Tất cả những gì tôi muốn nói là không phải tất cả mọi việc khi nhìn một cách thật rõ ràng mới tốt - mới chính xác ... Mọi người hãy để dành chỗ cho những linh cảm - cho những sự mách bảo tận sâu trong trái tim mình...

Tôi muốn xoá đi ký ức về một người... như vậy có phải là tôi đã sai không ?... bởi làm như vậy - trong một phạm vi hay trong một cách hiểu nào đó - tôi đã phủ nhận sự có mặt của một con người trên thế gian này... vô tình tôi đã giết chết linh hồn họ trong trái tim tôi...

Tôi muốn quên... nhưng tôi càng muốn quên thì trái tim tôi lại bắt tôi càng phải nhớ... tôi phải làm gì đây... Khi mà thời gian và không gian đã tách 2 chúng tôi sang 2 con đường song song ... 2 con đường khác nhau mà chúng tôi đi có thể sẽ chẳng khi nào có thể gặp nhau tại 1 điểm.

Xin hãy để tôi nhớ - hãy để tôi yêu người ấy thêm 1 ngày hôm nay nữa thôi - con tim của tôi nhé - rồi từ ngày mai - tôi sẽ không như vậy nữa - tôi sẽ bước tiếp sang một trang mới của cuộc đời tôi ... Một trang mới với 6 chữ tiêu đề : Cuộc sống không có người ấy...
ST

Được sửa bởi qtuan2902 ngày Fri Apr 06, 2012 11:31 am; sửa lần 1.
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Đôi khi ta ngộ nhận...   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeTue Mar 06, 2012 1:37 pm

[b]Đôi khi ta ngộ nhận...[/b]

Đôi khi cần cho ta thời gian để nhận ra mình đang ngộ nhận...

Ta tưởng rằng ta yêu những cơn mưa bất chợt nhưng thật ra ta chỉ yêu những ca từ, hình ảnh lãng mạn trong một bài hát, bài thơ nào đó. Để khi đi dưới mưa một mình thấy cô đơn và lạnh lẽo biết bao.

Ta luôn ước một ngày nào đó sẽ có một người mà bấy lâu ta tìm kiếm xuất hiện. Cứ nghĩ rằng tình yêu như một giấc mơ đẹp. Nhưng cuộc đời thật không là câu chuyện cổ tích. Bạn vẫn lạnh lùng như cái cách bạn đối xử bấy lâu. Sẽ không có tình yêu giữa hoàng tử và nàng Lọ Lem giữa đời thường bao giờ.

Đôi khi ta mặc định rằng ai đó là bạn thân bởi có lẽ chơi với nhau lâu quá! Nhưng mãi mãi chúng ta như những người xa lạ. Bạn sẽ nhanh chóng quên tôi nếu chỉ một thời gian tôi không liên lạc. Có chăng, tôi chỉ là một cái tên trong danh bạ điện thoại. Và cô độc...

Lắm lúc ta khóc vì những lần tưởng như ta nhớ nhà, nhớ gia đình lắm, nhưng khi đã quen với sự cô đơn, ta nhớ nhà có chăng chỉ là những lúc ta vấp ngã, thất bại, cần một điểm tựa vững chắc, bao dung...

Rất nhiều lần ta buồn vì bạn, nghĩ về bạn và luôn muốn biết xem giờ bạn đang làm gì, có đang nhớ đến ai khác không, tưởng rằng thời gian dành cho bạn sẽ chiếm hết suy nghĩ của ta. Nhưng không, công việc cuốn ta đi, những bài thi, những câu chuyện mới bắt đầu và bạn lẫn vào đâu đó trong chúng.

Và vô tình nghe "Khi cô đơn em nghĩ đến ai" thấy không cần thiết phải trả lời. Hãy cho trái tim nghỉ ngơi để biết rằng thời gian qua mình đã ngộ nhận nhiều thứ...
ST

Được sửa bởi qtuan2902 ngày Fri Apr 06, 2012 11:32 am; sửa lần 1.
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeTue Mar 06, 2012 1:47 pm

Bài này cũng hay đó chứ. Xét cho đúng thì bài viết giống như lời tâm sự nhưng có phần cũng không khác thông điệp thôi tạm cho là thông điệp đã. Đễ xem ý kiến mọi người ra sao
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 53870

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeTue Mar 06, 2012 1:54 pm

Anh hãy cố gắng lên nhé, xoá đi kỉ niệm 1 người thật khó, nhưng kéo người đó lại càng khó gấp bội lần với anh, Em mong anh hãy đứng dậy và bước tiếp trong quãng đời còn lại, anh sẽ không gặp những khó khăn như ngày cũ nữa anh nhé, Cố lên nào anh
http://http//:vietgiaitri.com.vn
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeTue Mar 06, 2012 8:44 pm

Ký ức mải là ký ức và qúa khứ thì vẫn lưu giữ nó. Có những ký ức những kỷ niệm dù nhỏ nhoi hay đơn giản chỉ là 1 lần thoáng nhẹ qua 1 vật gì đó thì nó luôn là ký ức mà qúa khứ ta lưu giữ. Trong cuộc sống xã hội, tình yêu và tất cả mọi vấn đề đều khó có thể quên đi được những ký ức đó cho dù nó có nhỏ nhoi thế nào. Ta sẽ luôn nhớ về nó, dù có quyết tâm mấy đi chăng nữa thì ta cũng không thể quên được. Hãy cho phép mình nhớ đừng bắt gã hay ép buộc phải quên nó đi, nhưng nhớ để ta có thể sống tốt sống đẹp hơn. Đừng nên nhớ mà làm cho mình đau khổ bạn à. Tuyệt vọng thì coi như bạn không còn là người ở thế giới khác rồi đó. Thời gian sớm nhất mình sẽ kể cho bạn và tất cả mọi người ở diễn đàn vnthutinh về câu chuyện của mình. Mình có cuộc sống đau khổ và bất hạnh hơn bạn nhiều nhưng mình không thất vọng vì cuộc sống này nhiệm màu lắm bạn à. Chúc bạn sớm ngày vươn lên nhé. Hy vọng sẽ gặp lại bạn với tâm trạng mạnh mẽ và chắc chắn hơn.
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Quá khứ ah, hãy cứ ngủ yên nhé...   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeTue Mar 06, 2012 10:27 pm

Ngủ ngon nhé kỉ niệm !~

Quá khứ ah, hãy cứ ngủ yên nhé. Đừng gọi kỉ niệm về nữa hãy tĩnh lặng đừng làm tim ai đó phải nhói lên ...vậy là đủ rồi......

Đừng để mỗi đêm chợt thức giấc, nước mắt lăn dài và lại an ủi nhắm mắt lại mọi chuyện sẽ qua.............

Đừng để mỗi lần đi trên đường cơn gió lại mang theo kỉ niệm ùa về cứ mãi nhìn người khác mà ko biết mình về đâu........

Đừng để một lần ngồi nơi đó nhìn xuống con đường quen thuộc lại đưa mắt tìm kiếm ai đó giữa dòng người tấp nập

Đừng để những lần hòa cùng khúc nhạc lại thấy đau va nghẹn ngào.......

Đừng để mỗi đêm nhìn lên trời cao lại thấy trang sách ước nhòa............

Đừng để hàng ngàn câu hỏi cứ mãi trong đầu ngày mai sẽ phải làm gì ? ngày khác sẽ như thế nào? trung thu , Noel sẽ ra sao .......

Đừng để nổi sợ cứ mãi ám ảnh ko dám nhắm mắt khi trời sáng , ko dám đối diện với căn phòng nhỏ mỗi khi về nhà , ko dám nhìn chiếc phone mỗi đêm ..............

Đừng để nụ cười biến mất , đừng cứ mãi gượng cười để mọi người yên lòng
Ngủ ngoan nhé kỉ niệm

Hãy cứ làm mọi điều để thật mệt mỏi và khi tối đến sẽ ko còn sức để nghĩ

Hãy cứ đau 1 một lần đừng kéo dài thêm nữa

->…Những kí ức buồn xin hãy ngủ yên để ngày mai chúng tôi lại vững bước trên con đường của chính mình…
littlecat
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
littlecat

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : live to love, love to live, ^^
Số lần được cám ơn : 32
Điểm : 47082

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeWed Mar 07, 2012 8:39 am

Kí ức xin hãy ngủ yên vào giấc nồng, đừng làm tim đau nữa....
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeFri Mar 09, 2012 9:29 am

Ngày hôm qua là quá khứ. Hôm nay là thử thách và ngày mai là tưởng tượng. Chỉ cần sống hết ngày hôm nay cũng khổ rồi. Cố lên nghe Tuấn. Tìm đọc cuốn "Quảng gánh lo đi mà vui sống" nó sẽ giúp bạn rất nhiều đó
muathang3
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nữ
Châm ngôn sống : khong gi het
Số lần được cám ơn : 11
Điểm : 44164

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeFri Mar 09, 2012 3:30 pm

Quá khứ, nó ngủ yên. Rồi cũng sẽ có lúc nó trào lên như sóng biển. Nhưng cũng sẽ lại tan mau và trở lại yên lặng mà thôi
muathang3
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeFri Mar 09, 2012 3:33 pm

Bài viết hay quá! Cố lên bạn
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Đôi khi...Bất Chợt và Bây Giờ.........    Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeSun Mar 11, 2012 9:36 pm

Đôi khi chỉ đơn giản là cần 1 bờ vai để dựa....
Đôi khi chỉ là cần 1 bàn tay ấm áp nắm lấy tay mình....
Đôi khi chỉ cần 1 khoảng thời gian để sống trong tình yêu....
Đôi khi chỉ là cần 1 tin nhắn yêu thương....
Đôi khi chỉ muốn có ai đó để được quan tâm chăm sóc......
Đôi khi chỉ muốn có 1 người để gọi 2 tiếng ''em yêu''......
Đôi khi chỉ là muốn thương nhớ 1 ai đó......
Đôi khi chỉ ước bây giờ có ai đó xuất hiện và tặng cho mình cả trái tim......
Có thể đó không phải là yêu....
Có thể đó chỉ là 1 giấc mơ......
Có thể chỉ là 1 lần thôi trong đời.......
Có thể làm tất cả chỉ để được 1 giây thôi.......
Có thể vì quá khát khao yêu thương nên thấy buồn và vô vọng....
Có thể sẽ chẳng có ai.......
Bất chợt trong 1 lúc

Khi thoáng nhìn thấy bóng ai ngỡ như đang chờ mình.........
Khi đọc lại những dòng tin nhắn yêu thương.........
Khi cảm thấy sợ vì không có khái niệm về thứ 7......
Khi không biết nhắn tin cho ai và nhắn tin vì cái gì.....
Khi thèm 1 lần được khóc vì 1 ai đó..........

Bây giờ...

Chỉ có 1 mình trong sự trống trải của con tim.....
Chỉ biết khóc mỗi khi lòng thấy trống rỗng.....
Chỉ biết Tình yêu là cái gì đó rất xa và không thể nắm bắt......
Chỉ biết sống qua ngày bằng cách vùi đầu vào những việc mình thích.....
Chỉ biết gạt đi mỗi lúc ai nhắc đến yêu thương..........
Chỉ biết bây giờ mình chỉ có 1 mình ! chỉ 1 mình mà thôi......

Yêu làm gì để rồi có lúc lại thấy cô đơn.....
Yêu làm gì để có lúc phải khóc.......yêu làm gì để đau khổ..........
Mệt mỏi rồi....1 mình thôi....
ST
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeSun Mar 11, 2012 9:47 pm

Đôi khi mọi không gian hiện diện trước mắt ta chỉ là ảo ảnh và mọi thứ sẽ không còn nữa khi ta tỉnh giấc. Vì thế hãy quên đi và hãy tưỡng tượng tới cái tương lai tốt đẹp hơn qúa khứ đau buồn. Sống là không nên lùi bước trước mọi thử thách cản trở.
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Sống chậm...để cảm nhận    Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeThu Mar 15, 2012 11:18 am

Chậm lại để không hời hợt, chậm lại để nuôi chín cảm xúc, để lắng nghe nhịp chảy của cuộc sống, nhịp chảy của chính con tim mình, để nhận ra điều gì thực sự là cốt lõi, điều gì chỉ là thoáng qua… Chậm lại để nhìn lại. Chậm lại để… nhanh hơn.

Giữa guồng quay vô tận của thời gian, áp lực của cuộc sống, của công việc, người ta bắt đầu thấy chóng mặt, ngột ngạt… Học thiền, tập Yoga, tĩnh tâm bằng trà đạo… là những giải pháp “sống chậm” của nhiều người thời nay.

Thuở trước thi sĩ Xuân Diệu đã từng “giục giã”: “Nhanh lên chứ, vội vàng lên với chứ”. Ngày nay, nhiều người cho rằng phải “sống gấp”, “sống lướt”… Giữa lúc đó, “sống chậm” dường như kéo ta bước chậm lại, đưa con người trở về với bề sâu, bề xa, những góc khuất trong tâm hồn, chầm chậm lắng nghe và suy ngẫm.
Thử một lần thực sự thâm nhập vào thế giới riêng của tuổi teen, chắc hẳn ấn tượng về một thế hệ @ với nhịp sống hối hả và hưởng thụ đã “mặc định” trong mỗi người sẽ nhanh chóng qua đi. Nhiều người sẽ gặp một chút “tôi” trong những dòng tâm sự hồn nhiên, chân thành, thậm chí là những suy nghĩ, tản mạn đôi lúc bâng quơ của lứa tuổi ô mai…

Đó là những giây phút chúng ta “sống chậm lại”… Sống chậm! Chậm lại để không hời hợt, chậm lại để nuôi chín cảm xúc, để lắng nghe nhịp chảy của cuộc sống, nhịp chảy của chính con tim mình, để nhận ra điều gì thực sự là cốt lõi, điều gì chỉ là thoáng qua… Chậm lại không phải là để thụ động tận hưởng. Chậm lại để nhìn lại. Chậm lại để… nhanh hơn.

…Bồi hồi khi nhớ đến đôi dòng tâm sự trong tản văn của Nguyễn Thanh Bình: “…tôi sẽ tập ăn chậm để thấy vị ngọt của hạt gạo quê xứ nghèo, tập đi chậm để thấy hai hàng cây bên đường thay lá, tập sống chậm lại, chậm lại để nhận thấy tình đời tình người lấp lóe bên tôi…”

Giản dị nhưng sâu sắc, chân thành nhưng thấm đẫm yêu thương, đôi khi xen cả những “triết lí”

Chậm vừa vừa thôi nhé không lại như rùa đấy !
ST
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Bốn Ngọn Nến...   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeThu Mar 15, 2012 5:45 pm

Trong 1 căn phòng thinh lặng có 4 ngọn nến đang cháy...

Ngọn nến thứ nhất nói :

+Tôi là biểu tượng của hòa bình! thế giới này rất cần tôi

Ngọn nến thứ 2 nói:

+Tôi là biểu tượng của lòng trung thành! hơn tất cả mọi người đều cần đến tôi.

Ngọn nến thứ 3 lên tiếng:

+Tôi là biểu tượng của tình yêu! hãy tưởng tượng xem thế giới này sẽ ra sao nếu ko có tình yêu,thế giới thật sự rất cần đến tôi.

Đột nhiên cánh cửa căn phòng mở tung 1 làn gió lùa vào thổi tắt cả 3 ngọn nến,cậu bé chạy vào ngạc nhiên hỏi:

+Tại sao 3 ngọn nến lại tắt?

Cậu bé òa lên khóc,lúc này ngọn nến thứ 4 mới lên tiếng:

+Đừng khóc cậu bé,khi nào tôi còn cháy sáng thì cậu vẫn còn có thể thắp sáng cả 3 ngọn nến kia lại bởi vì tôi chính là: HIỆN THÂN CỦA HY VỌNG

Chúng ta có thể mất: hòa bình, lòng trung thành thậm chí cả tình yêu, nhưng chỉ cần còn giữ lại được niềm hy vọng thì ta vẫn có thể lấy lại được tất cả những thứ đã mất.

Đừng bao giờ từ bỏ hy vọng...

Lúc này cậu bé ko khóc nữa và cầm ngọn nến thứ 4 lần lượt thắp sáng cả 3 ngọn nến còn lại...
ST
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeThu Mar 15, 2012 6:16 pm

Hay đó rất tuyệt cho 1 điểm mười chất lượng.
muathang3
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeThu Mar 15, 2012 7:33 pm

Chuẩn!!! lol!
qtuan2902
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
qtuan2902

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Dành cho mọi người....   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeThu Mar 15, 2012 7:44 pm

Dành cho những ai đang cô đơn: Tình yêu như là cánh bướm. Bạn càng muốn bắt nó, nó càng bay xa.Nhưng nếu bạn để nó bay đi, nó sẽ trở lại vào lúc bạn không còn trông chờ nữa. Tình yêu mang đến nhiều niềm vui nhưng nó thường mang lại đau khổ, tình yêu chỉ tuyệt vời khi bạn dành cho ai xứng đáng lãnh nhận. Bạn hãy dành thời gian để chọn cho mình người phù hợp nhất.

Dành cho những ai không còn cô đơn: Tình yêu không làm con người trở nên hoàn hảo nhưng giúp bạn tìm một người giúp bạn trở thành người tốt nhất có thể.

Dành cho những ai là dân chơi: Đừng bao giờ nói “Tôi yêu em” nếu bạn không chắc. Đừng bao giờ nói về cảm xúc nếu bạn không có. Đừng bao giờ chen vào một cuộc đời chỉ với ý muốn gây đau khổ. Đừng nhìn vào mắt ai khi tất cả những điều bạn làm là giả dối. Thật tàn nhẫn khi bạn làm cho ai đó yêu nhưng bạn không đón nhận tình yêu đó…

Dành cho những ai đã lập gia đình: Tình yêu không phải là nói: “Lỗi của em” mà là “Anh xin lỗi”. Không phải “Anh ở đâu”, mà là “Em đây” Không phải “Anh có thể làm gì”, mà “Em hiểu” Không phải “Anh muốn em là…”, mà “Cám ơn vì em là…”

Dành cho những ai đã đính hôn: Thước đo của sự hòa hợp không phải là những năm tháng sống bên nhau nhưng là cả hai đã sống vì nhau như thế nào.

Dành cho những ai thất tình: đau đớn bao nhiêu lâu bạn muốn và để cho nó dày xéo bạn chừng nào bạn có thể. Thử thách không phải là sống sót sau cơn đau mà là bạn đã học từ đó những gì.

Dành cho những ai còn ngây thơ: yêu thế nào: yêu mãnh liệt nhưng đừng mù quáng, kiên định nhưng không cố chấp, sẻ chia và đừng gian trá, thông cảm và đừng đòi hỏi, biết khổ đau nhưng đừng giữ lấy nỗi buồn.

Dành cho những ai thích chiếm hữu: không gì đau khổ bằng nhìn người mình yêu hạnh phúc bên người khác nhưng sẽ còn đau khổ hơn nếu thấy người mình yêu bất hạnh bên mình.

Dành cho những ai yêu mà không dám nói: tình yêu làm bạn đau khổ khi bạn làm cho người khác đau khổ. Nó càng làm bạn đau khổ khi do người khác gây ra. Nhưng sẽ đau khổ vô cùng nếu người bạn yêu không biết bạn nghĩ gì về họ Những ai muốn níu kéo: điều đáng buồn trong cuộc đời là khi bạn gặp một người và yêu họ, cuối cùng bạn nhận ra rằng điều đó hoàn toàn vô nghĩa và bạn phí thời gian cho một người không xứng đáng. Nếu họ đã không xứng đáng ngay bây giờ thì họ cũng sẽ như vậy vào 1 hay 10 năm sau. Hãy để họ ở lại và lên đường…

Dành cho tất cả những người bạn của tôi: mong ước của tôi là bạn có một tình yêu chân thật, mạnh mẽ, chín chắn và không bao giờ thay đổi.
ST
marucohamhoc
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
marucohamhoc

Nữ
Châm ngôn sống : ko có gì là ko thể
Số lần được cám ơn : 8
Điểm : 44406

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitimeFri Mar 16, 2012 12:12 am

giống tâm trạng mình thật:)
thanks nhá:x
mà tìm ko thấy chỗ thanks nó nằm chỗ nào:-??
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902   Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902 Icon_minitime

Thông điệp tình yêu...tuyển tập của qtuan2902
Trang 1 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : 1, 2, 3  Next
 Similar topics
-
» thông điệp của tôi!
» thông điệp tình yêu
» (thông điệp tình yêu)MUỘN RỒI PHẢI KHÔNG EM?
» Thông báo tuyển Mod cho khu vực "Những bức thư tình hay nhất"
» thông báo tuyển mod và thay đổi hệ thống quản lí diển đàn