Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Hãy để em...là cái gì đó của người khác

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53623

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Hãy để em...là cái gì đó của người khác Left_bar_bleue10/10Hãy để em...là cái gì đó của người khác Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Hãy để em...là cái gì đó của người khác Left_bar_bleue10/10Hãy để em...là cái gì đó của người khác Empty_bar_bleue  (10/10)

Hãy để em...là cái gì đó của người khác Empty
Bài gửiTiêu đề: Hãy để em...là cái gì đó của người khác   Hãy để em...là cái gì đó của người khác Icon_minitimeMon Apr 23, 2012 8:38 pm

Mình chia tay rồi .
Em biết . Và quên .
Anh có quên ko ?? Mình chia tay rồi mà ..
Em là đứa con gái thế đấy !
Ngày hôm qua có thể em nói rất cần anh ,
Nhưg ngay sau đó , em sẽ lại ko cần nữa
Em ko có thói quen chạy theo 1 người tỏ ra ko cần mình .
Dù anh còn yêu em thì em cũg ko cần phải hi vọng
Dù anh có ko còn yêu em thì em cũg chẳg buồn động đáy mắt .
Em là vậy đấy .
Là đứa con gái xấu tính . Hay thay đổi . Nhanh đổi ý .
Thích làm theo ý mình và vui vẻ tuỳ theo sở thích .
Kệ người khác nghĩ gì .
Chỉ cần em thoải mái , em sẽ hành động như vậy .
Bỏ mặc việc gây tổn thươg cho người khác .
Cảm xúc của em mới là quan trọng : )
Vì sao thế ? Vì em cần phải yêu bản thân mình ...
Ích kỉ .. là bản tính của mỗi con người .. đến 1 lúc nào đó anh sẽ nhìn thấy sự ích kỉ của anh .
Còn em , đã ích kỉ khi chỉ nghĩ đến cảm xúc của mìh .. áp đặt mọi suy nghĩ lố bịch vào anh .
Em làm anh thất vọng bởi cách em ở bên người khác ..
Em làm anh buồn bởi cách em luôn tự ý quyết định mọi thứ ..
Em làm anh tổn thương bởi những lời đã nói , bởi nhữg suy nghĩ độc địa của mình ..
Vậy anh có biết , anh cũng đã làm những gì ko ?
Mình yêu nhau , hạnh phúc nhiều hơn là buồn . Em tin là thế .
Vậy mà khi đau lại ko thể ở cạnh nhau , chia sẻ và thông cảm cho nhau .
Cứ chăm chăm tìm những niềm vui khác để loại nhau ra khỏi đầu ..
Không phải là mình yêu nhau mà k đc ở bên nhau .
Mà vốn dĩ , mình đã ko còn cần đến nhau nữa .
Cảm xúc còn lại chỉ là 1 thói quen chưa quên đi được mà thôi ..
Rồi 1 lúc nào đó sẽ quên đi . Và tất cả lại chôn vào hàng nghìn những mảnh kí ức khác , đè lấp lên , khuất lấp đi .
Khi em đã thay đổi .. hẳn anh sẽ thất vọng nhiều hơn nữa , còn em , đã quen vs việc anh thay đổi
Những gì em nói ra , đều hay .. anh đã nói vậy .. hay nhưng có lọt tai anh ko ? Vừa mắt anh ko ?
Khi mà đã tồn tại những ý nghĩ ghét bỏ ở trog đầu . Thì những điều em nói - đều là văn vở lươn lẹo trong anh . Vì anh ko còn muốn hiểu em . Và em , đã ko còn gì để khiến anh phải hiểu .
Vì mình , chẳng còn là gì của nhau .
Bạn ư ? Em ko nghĩ vậy . Em ko đối diện được với 1 người bạn mà em đã cho đi hết tình cảm của mình .
Em biết , phải yêu rất nhiều mới hiểu ai là người yêu mình nhất .
Xong em chẳng so sánh tình cảm của mình dành cho ai là nhiều ai là ít . Đó , đều là tình cảm .
Nhưng kỉ niệm , vui buồn , sóg gió khó khăn .. ai là người đã ở cạnh cùng e vượt qua .. ai là người cùng em gìn giữ tất cả .
Tình yêu này là đẹp nhất với em .
Nhưng rồi em sẽ lại quên đi thôi .
Em là thế đấy .
Nhanh yêu nhanh quên .
Em tệ thế đấy .
Quên mình đã yêu 1 người thế nào nhanh vậy đấy ..
Vì anh đâu tha thiết em ở lại trong cuộc sống của anh .
Em cũng không muốn trở thành gánh nặng đó .
Vì em hiểu , anh còn 1 gánh nặng gia đình .. Anh cần 1 người có thể chia sẻ với anh gánh nặng đó . Về cả vật chất lẫn tinh thần . Không phải là em .. Vì em ko hợp . Vì gia đình em ko hợp . Vì tất cả những gì của em đều ko hợp .
Anh từ bỏ nhanh hơn em .
Nhưng em sẽ quên nhanh hơn anh : )
Anh cho rằng anh làm vậy là cách anh đẩy em đến với 1 người tốt hơn . Nhưng anh biết không , đó là cách anh đẩy em khỏi anh .. chứ ko hề cao cả như cách anh nghĩ . Anh chững chạc hơn em .. anh cho rằng những gì em nói , chỉ là giỏi nói , nói hay hơn làm .. nhưng tất cả những gì em nói đều có những nỗi niềm riêng của nó , anh có bao giờ cố gắng hiểu đâu , nên mọi điều em nói trở thành nói suông .
Em đáng trách , anh cũng vậy . Nhưg ko bao giờ biết cách ngồi lại nói cho nhau hiểu và thông cảm cho nhau . Em muốn biết anh nghĩ gì , thì anh lại im lặng . vậy thì có yêu 1 tỉ năm .. cũng chẳng hiểu nổi nhau 1 chút và biết nhau đang muốn gì .
....
Em cũng chỉ hỏi anh 1 câu nữa : Đã bao giờ anh là người tha thiết hàn gắn mối quan hệ của 2 đứa chưa ?
Sư thật là em cứ tự lồng lộn rời xa anh .
Nhưng anh nghĩ mà xem .. Chưa bao giờ anh tha thiết giữ em ở lại .
Anh nghĩ rằng việc tỏ ra ko cần làm em yêu anh hơn à ..
Không đâu , em thấy chán hơn mà thôi ..
Nên nếu em có yêu 1 ai đó khác . Rất bình thường . Vì anh chưa bao giờ thực sự cần em .
Anh nói yêu là ở những hành động chứ ko phải là những lời nói .
Vậy mà , anh nói : Anh yêu em . Nhưng hành động của anh , hoàn toàn ngược lại : )
Em ko tốt .
Em ko ra gì .
Em có ra sao .
Anh đã từng nói vào tai em : Dù thế nào anh vẫn yêu em .
Nhưng vì HOÀN CẢNH - vì CUỘC SỐNG .. anh và em vẫn rời bỏ nhau . Rất nhanh .
Hay chỉ là VẪN YÊU - chứ đâu hề cần đến .
Vậy em cũng nói được . Em có thể nói hay hơn .
Còn giờ ..
Em thay đổi rồi . Thay đổi .. giống như cách anh không cần em .
Và giờ , em sẽ chẳng trách anh nếu anh có người khác : )
Ngược lại . Em sẽ chẳng có lỗi gì với anh !
Vì , em chẳng là gì với anh . Vậy anh hãy để em .. là cái gì đó - của - người - khác .
....
Ko bao giờ giữ
Chỉ giỏi đẩy đi
Cách anh yêu em
Là như thế à ?
....
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54379

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
Hãy để em...là cái gì đó của người khác Left_bar_bleue10/1Hãy để em...là cái gì đó của người khác Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Hãy để em...là cái gì đó của người khác Left_bar_bleue10000/1Hãy để em...là cái gì đó của người khác Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy để em...là cái gì đó của người khác   Hãy để em...là cái gì đó của người khác Icon_minitimeSat Apr 28, 2012 10:21 am

đúng như câu em đã nói: " trước đây em rất yêu anh và giờ em vẫn yêu anh nhưng em không cần anh nữa"
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy để em...là cái gì đó của người khác   Hãy để em...là cái gì đó của người khác Icon_minitimeTue May 01, 2012 11:08 pm

Đau..... là để học cách lớn lên
.
Thất bại..... là để học cách thành công
.
Yêu thương...... là để học cách hi sinh
.
Chết...... là để học cách yêu cuộc sống
.

.
Sống...... là để học cách chấp nhận tất cả
.
Nước mắt cuối cùng lại trở thành món quà vô giá cho những thứ ngta định nghĩa là thử thách
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy để em...là cái gì đó của người khác   Hãy để em...là cái gì đó của người khác Icon_minitimeThu May 03, 2012 11:18 pm

~ Sẽ rất đau khổ khi nhìn thấy người
mình yêu hạnh phúc bên người
khác. . . . !!!! ~
nhưng . . .
. . . . . . .sẽ còn đau khổ hơn. . . . . !!!!~
. . . . . . .nếu thấy người mình yêu bất
hạnh bên mình.
. . . .Vì thế, nếu người ta không thuộc
về mình, hãy để họ ra đi. . .
ngocnhi_264
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
ngocnhi_264

Nữ
Châm ngôn sống : đừng bỏ qua khi mọi thứ vẫn còn có thể...---->sống là để hiểu bik''''...'''
Số lần được cám ơn : 19
Điểm : 44798

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Hãy để em...là cái gì đó của người khác Left_bar_bleue9/10Hãy để em...là cái gì đó của người khác Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy để em...là cái gì đó của người khác   Hãy để em...là cái gì đó của người khác Icon_minitimeThu May 03, 2012 11:24 pm

___________Xung quanh em còn nhiều khoảng trống quá
…ranh giới giữa chiếc lá xanh tươi và chiếc lá vàng sắp rụng rơi…sao mà ngắn ngủi quá…!
…thời gian giữa mùa xuân sang mùa đông…sao mà nhanh chóng quá…!
…khoảng cách giữa niềm hạnh phúc và nỗi bất hạnh…thực sự là quá gần…!
….khoảng cách giữa e va a …… thực sự wá xa….. đến mức em ko thể vs tới…!
Em sợ…đôi lúc bản thân không kịp nhìn lại…
Nên…đối với em
Tình yêu không bao giờ nhạt phai theo năm tháng…
Một ngày với em wả là xa vời để cho tình yêu……
Em đã từng có khoảng thời gian buồn trong quá khứ…
Em đã cố bước qua...nhưng sao k thể anh ak…
………………khi anh đến…………
………………và anh đj……….
“ em k thể nói cũng chỉ bik đúng khox mak nhìn a ra đi”…điều đó đã lấp đầy khoảng trống trong em.
………………rồi anh nói:…………
“anh sẽ luôn bên em,sẽ luôn thg em,sẽ không rời xa em( dù anh k yo e)”…giờ thì bờ cát trắng..tiếng rì rào của sóng biển không còn làm lòng em thao thức nữa…mà thay vào đó là hạnh phúc khi ở bên anh…
………………khi em nghe anh nói………..
“anh nhớ em…nhớ lắm lắm luôn…”…lúc đó
…mọi lạnh lẽo trong lòng em tan biến hết…những suy nghĩ bi quan trở nên lạc quan hơn và… “em cũng rất nhớ anh”… dù bik câu nói đó a k jành cho riêng em mak thuộc về nó. Nhưng e vẫn mỉm cười và chấp nhận có lẽ đằng sau tiếng cười đó la jọt nc chảy vào sâu trong tim e?
Anh mang đến cho e sự…em mang tình yo từ con tim mik đến bên anh….. nhưng con tim ấy chỉ đến khi anh k có ng ấy bên cạnh anh sẽ chia fải k a?…!

…hãy đi cùng em qua những ngày mưa…hãy cùng em vượt qua những nỗi buồn…hãy cho em biết rằng em không bao giờ thất vọng…!
…em biết tình yêu của e danh cho anh chỉ la vô vọng nhưng e vẩn cư mu muội đâm vào…nhưng em muốn nói thêm 99999…lần nữa: “iluvu” “ e nhớ a lắm” “a iu”…

@:-] Hai năm rồi anh có còn nhớ
Trái tim em đang bừng tình giấc
Vẫn rộn ràng thấp thỏm không yên
Em sợ một mai trời sẽ sáng
Đôi chân em lẻ bước trên đường @:-]

ngocnhi_264
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
ngocnhi_264

Nữ
Châm ngôn sống : đừng bỏ qua khi mọi thứ vẫn còn có thể...---->sống là để hiểu bik''''...'''
Số lần được cám ơn : 19
Điểm : 44798

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Hãy để em...là cái gì đó của người khác Left_bar_bleue9/10Hãy để em...là cái gì đó của người khác Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy để em...là cái gì đó của người khác   Hãy để em...là cái gì đó của người khác Icon_minitimeThu May 03, 2012 11:26 pm

______________Chỉ là ngẫu ứng thôi mị người nhá, send đại thui hàng vn của ai đó…..có ji k đúng xin chỉ giáo vài điều………….hihi :x

@:-] Hai năm rồi anh có còn nhớ
Trái tim em đang bừng tình giấc
Vẫn rộn ràng thấp thỏm không yên
Em sợ một mai trời sẽ sáng
Đôi chân em lẻ bước trên đường @:-]
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy để em...là cái gì đó của người khác   Hãy để em...là cái gì đó của người khác Icon_minitimeThu May 03, 2012 11:38 pm

Bạn có thể comment bài viết chia sẻ suy nghĩ của mình, cũng có thể lập topic cho bài viết nếu bạn thích, là bài viết của bạn thì rất tốt, nếu là do bạn thấy hay copy về thì cũng ko sao nhưng chú ý ghi "st" ở cuối bài viết bạn nhé. Rất vui mừng chào đón bạn đến với mái nhà chung vnthutinh. Chúc bạn có những giây phút ấm áp và vui vẻ nơi đây.
Angel thân
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy để em...là cái gì đó của người khác   Hãy để em...là cái gì đó của người khác Icon_minitimeSat Jun 02, 2012 2:56 pm

* Chia tay rồi
* Nhắn tin để làm gì ?
* Giả vờ quan tâm để làm gì ?
* Hỏi han nhau làm gì ?
* Nghĩ đơn giản chia tay rồi là bạn bè hỏi thăm nhau ư ?
* Xin lỗi nhé !
* Thấy giả tạo lắm?
* Đạo đức giả lắm?
* Như vậy làm khó xử lắm !
* Thà cứ coi nhau như chưa từng tồn tại
* Như thế sẽ dễ thở hơn !
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hãy để em...là cái gì đó của người khác   Hãy để em...là cái gì đó của người khác Icon_minitime

Hãy để em...là cái gì đó của người khác
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Giá như em là người khác!
» Khi em yêu người khác
» tội nghiệp em- tội nghiệp anh- tội nghiệp bao người con gái khác
» Sẽ có người khác thay thế em yêu anh
» Sẽ có người con gái khác thay em yêu anh !