Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Gửi danchi - người anh mãi yêu thương

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh
Số lần được cám ơn : 50
Điểm : 53553

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Gửi danchi - người anh mãi yêu thương Left_bar_bleue10/10Gửi danchi - người anh mãi yêu thương Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Gửi danchi - người anh mãi yêu thương Left_bar_bleue10/10Gửi danchi - người anh mãi yêu thương Empty_bar_bleue  (10/10)

Gửi danchi - người anh mãi yêu thương Empty
Bài gửiTiêu đề: Gửi danchi - người anh mãi yêu thương   Gửi danchi - người anh mãi yêu thương Icon_minitimeTue May 15, 2012 11:09 am

Đây là 1 bức thư mà mem đã pm angel và nhờ angel gửi hộ tấm chân tình của mình lên 4r, nhờ 4r chuyển tới người bạn gái mà bạn ấy yêu thương với hi vọng bạn gái ấy hiểu được tấm lòng chàng trai và sớm liên lạc lại.

Anh và em quen nhau trong một lần tình cờ online, có lẽ đó là duyên số.
Lúc đó anh chỉ là cậu học trò lớp 9, nghỉ hè anh lên thành phố tìm việc làm thêm để phụ giúp mẹ trang trải cho gia đình. 1 lần lúc nghỉ ở công trình tận Tây Ninh, anh vào game Thiên Long Bát Bộ và quen biết được 1 người bạn có tên “AnhHungVoLe”, mới đầu cứ tưởng là 1 nam nhân vì cái cách nói chuyện và điều nhân vật rất hay, thế là hẹn ra yahoo nói chuyện. Nhưng thật bất ngờ khi biết được đằng sau nhân vật ấy là 1 cô gái, và ko ai khác hơn người ấy là em. Em là 1 cô bé dễ thương và có cá tính, và điều trùng hợp là hoàn cảnh hai gia đình chúng ta khá giống nhau, điều đó cho anh thấy giữa chúng ta dường như có 1 sợi dây liên kết nào đó từ trước rồi ^^. Nói chuyện 1 thời gian em bắt đầu đổi cách xưng hô, đột ngột gọi anh “ox”, anh vừa bất ngờ, vừa vui sướng. Dù chưa 1 lần gặp gỡ nhưng sâu tậm trong tim anh biết mình đã là của nhau. Và chính sau tiếng gọi hôm ấy chúng ta bắt đầu đến với nhau.

Kì nghỉ hè rồi cũng nhanh qua đi, anh quay về tiếp tục việc học, do lúc này em chưa sử dụng điện thoại nên anh và em chỉ có thể liên lạc qua những lần online cùng nhau. Vào học được 2 tháng em đột ngột nói với anh rằng gia đình em biết chuyện của chúng ta và nghiêm cấm, còn bắt em phải ra nước ngoài học. Lúc ấy anh thấy như sụp đổ, ko hiểu tại sao mọi thứ lại có thể xảy đến, anh hoang mang thực sự, muốn giữ em lại lắm, muốn chúng ta mãi mãi ko xa rời nhưng biết làm sao hơn khi anh và em vẫn chỉ là những cô cậu học trò, chưa thể tự quyết định tương lai cho mình được. Anh sống trong nỗi tuyệt vọng, ở cùng 1 đất nước mà vẫn chưa có cơ hội gặp gỡ thì huống gì em ra nước ngoài, biết đến bao giờ và có thể cũng ko bao giờ ta gặp đc nhau.

Niềm an ủi duy nhất với anh là khi qua đó em vẫn còn nhắn tin cho anh, dù chỉ là những tin nhắn offline, để anh biết mình vẫn có chút gì đó để chờ đợi. 2 tháng sau nữa thì em hoàn toàn bặt tin tức. Đến 1 ngày, khi anh nghĩ mình ko còn có thể chờ nữa thì em lại xuất hiện trên yahoo, em nói rằng em đã về và đang ở Hà Nội, dù ko biết lí do vì sao em quay về đây nhưng anh biết chắc 1 điều rằng anh đã hạnh phúc đến thế nào khi nghe tin em. Anh như cây khô được tưới tắm những dòng nước trong lành vậy, và cũng nhờ đó anh càng tin vào tình yêu của chúng ta hơn.

1 mùa hè nữa lại về, anh quyết định lên thành phố 1 lần nữa để làm và cũng mong mỏi ngày được gặp em vì em có nói với anh là gia đình em sẽ chuyển vào thành phố sinh sống. Anh hun đúc cho mình 1 niềm hi vọng mãnh liệt, nôn nóng ngày gặp được em. Nhưng có lẽ ông trời thích trêu anh, càng hi vọng thì càng dễ thất vọng. Gia đình em rất nghiêm khắc, bố mẹ em ko cho em ra ngoài, vậy là ý muốn đc gặp cũng tan theo mây khói, 3 tháng làm việc là 3 tháng anh chờ đợi trong mỏi mòn, đến lúc này anh chợt nhận ra 1 điều rằng có lẽ anh và em có duyên ko nợ nên ông trời mới cho chúng ta biết nhau mà ko thể ở bên nhau. Anh nhắn tin cho em, bảo em hãy quên anh đi, tìm 1 người khác xứng đáng hơn anh.

Trở về trong niềm khắc khoải, hình bóng em vẫn ko thể nhạt nhòa, mà càng lúc càng in sâu hơn trong tâm trí anh. Cầm lòng ko đặng anh lại tìm cách liên lạc với em. Anh nói với em hi vọng cho cả 2 thêm 1 cơ hội, em đồng ý, và cũng hứa với nhau khi nào có sự nghiệp đầy đủ cũng là lúc mình bên nhau. Nhưng anh cũng hiểu 1 điều “xa mặt cách lòng”, có lẽ trong khoảng thời gian xa cách và chờ đợi tuyệt vọng ấy tình cảm mà em dành cho anh cũng đã phai nhạt dần. Em dần lạnh nhạt với anh và đến 1 ngày thì hoàn toàn mất liên lạc, nick yahoo offline mãi mãi, số điện thoại cũng đổi, game em cũng ko vào, anh hiểu….em né tránh anh và anh biết 1 điều…anh đã mất em thật rồi.

Anh viết thư này chỉ mong thỏa nỗi lòng, cũng ko biết em có thể đọc được hay ko nhưng anh hi vọng là em sẽ đọc được và hiểu cho anh. Qua bức thư này anh muốn nhắn gửi tới em 1 điều:
- Nếu em có nghe được những lời này của anh thì hãy liên lạc với anh nhé, sđt của anh là 01663.836.837 Cho dù ko còn yêu anh thì anh hi vọng mình vẫn là bạn. Anh sẽ cố gắng trở thành 1 người bạn tốt bên em mặc dù chính em đã lấy mất trái tim anh rồi. Em là người đã mang đến cho anh ngọn lửa sống và cũng chính em đã dập tắt chúng. Nhưng anh ko trách em đâu, yêu là chấp nhận và thứ tha. Cám ơn em đã mang đến cho anh những kỉ niệm đẹp, anh yêu em, mãi mãi và mãi mãi...

Gửi Dân Chi - 1994
.................................................

yh chủ nhân bức thư là: nguyenchinguyen94

Được sửa bởi hellangel ngày Wed May 16, 2012 8:10 am; sửa lần 2.
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 54090

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi danchi - người anh mãi yêu thương   Gửi danchi - người anh mãi yêu thương Icon_minitimeTue May 15, 2012 11:12 am

Tác giả tên gì , muốn để lại quyền tác giả hay không? vì bài này chị sẽ đưa lên trang chủ, tránh thắc mắc kiện tụng em nhé
http://http//:vietgiaitri.com.vn
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ
Châm ngôn sống : hay cam on ai da bo mat ta, vi nho ho ta biet lam the nao de dung day mot minh

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi danchi - người anh mãi yêu thương   Gửi danchi - người anh mãi yêu thương Icon_minitimeTue May 15, 2012 12:04 pm

Trần Thị Bảo Ngọc đã viết:
Tác giả tên gì , muốn để lại quyền tác giả hay không? vì bài này chị sẽ đưa lên trang chủ, tránh thắc mắc kiện tụng em nhé

hix....lúc nãy bạn ý nói xong là off lun hem để lại tên tuổi, em sẽ để nick yahoo bạn ấy dưới bài viết nhe chị
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54309

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
Gửi danchi - người anh mãi yêu thương Left_bar_bleue10/1Gửi danchi - người anh mãi yêu thương Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Gửi danchi - người anh mãi yêu thương Left_bar_bleue10000/1Gửi danchi - người anh mãi yêu thương Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi danchi - người anh mãi yêu thương   Gửi danchi - người anh mãi yêu thương Icon_minitimeTue May 15, 2012 10:49 pm

nick yahoo là tối đa 32 kí tự...sao mà cái nick này dài thế...hic hic
hellangel
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
hellangel

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi danchi - người anh mãi yêu thương   Gửi danchi - người anh mãi yêu thương Icon_minitimeTue May 15, 2012 10:59 pm

Em có biết âu, khi add em đã là như thía rùi Blog.Uhm.vN
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Gửi danchi - người anh mãi yêu thương   Gửi danchi - người anh mãi yêu thương Icon_minitime

Gửi danchi - người anh mãi yêu thương
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Gửi Người Con Gái Anh Yêu Thương Nhất
» Hỡi Người Con Gái Lòng Anh Yêu Thương
» gui nguoi toi thuong
» Gửi heo con của anh,người con gái mà anh yêu thương mãi mãi!
» danh cho nguoi yeu thuong nhat