Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

entry cũ (đôi khi)

Go down 
Tác giảThông điệp
key.lock
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
key.lock

Tâm trạng : bored
Nữ
Châm ngôn sống : bẻ khóa tương lai-mã hóa cuộc đời-khám phá tin yêu
Số lần được cám ơn : 9
Điểm : 43981

entry cũ (đôi khi) Empty
Bài gửiTiêu đề: entry cũ (đôi khi)   entry cũ (đôi khi) Icon_minitimeMon Jun 11, 2012 3:23 pm

đôi khi em cho đi mà không cần nhận lại, chỉ biết tâm không vương phiền muộn, lòng không mang uẩn khúc, và kí ức mãi đẹp tươi, chỉ cần khi ai đó nhận mà gương mặt tràn đầy ấm áp, thì lòng em cũng có lửa hồng sưởi thêm

đôi khi, em bước nhẹ ra khỏi nhà với tậm trạng phền muộn vì một chút nhớ nhung, một chút thương yêu, hay một chút giận hờn vô cớ nhưng em chỉ cần lắng nghe âm thanh cuộc sống là lòng em lại lắng như bóng nước bên bờ ao, phẳng lặng và dịu dàng, lại mang chút mượt mà của yêu thương.......lòng tự nhủ rằng cuộc sống này vẫn còn đâu đó những số phận đáng được quan tâm hơn mình, và mình hãy làm trước tiên là quan tâm đến chính mình vậy, sau này chính khi mình có thể quan tâm người khác, thì đừng làm ngơ, vì bây giờ mình chưa thể trao cho ai được gì hết

đôi khi, em cần ai đó sưởi ấm cho bàn tay 37 độ, chỉ vì nó quá cô đơn và mang nhiều phiền muộn, lòng bàn tay ấy vẫn nắm chặt và giữ riêng trong nó những kí ức đau thương và không muốn bỏ ra, như sợ lòng bàn tay lại phải đau thêm một lần nữa vậy...nhưng....bàn tay ấy vẫn khao khát được yêu thương và che chở

đôi khi, em thèm cảm giác được dựa vào bờ vai của ai đó, chỉ vậy thôi, không cần thêm gì cả, vì bờ vai ấy mang chút ấm áp của tình người và chút hương của cuộc sống, nỗi cô đơn sẽ từ tâm tư ai chảy nhẹ nhàng sang bờ vai ấy, và đến một nơi........xa............rất xa

đôi khi em bị tâm tư dằn vặt day dứt giữ quên và nhớ, giữa tiếp tục và dừng lai, giữa chấp nhận và từ bỏ............giữa vô vàn lo toan trong cuộc sống này

đôi khi, em thấy mình thật nhỏ bé, chỉ như tâm hồn một đứa trẻ thơ, không cần lo toan, không cần quan tâm đến cuộc sống này, nhưng.......là chính những lúc "đôi khi" ấy, lại làm em nhận ra mình phải biết chấp nhận thực tại và cần cố gắng thêm

đôi khi, những dòng kí ức tự nhiên lại chảy tràn khi có gì đó thân quen chợt hiện lên trước mắt, và đôi khi, kì ức ấy làm lòng ta có cảm giác khó tả, nó cứ da diết, nhẹ nhàng nhưng quyện vào tâm tư làm ta không thoát ra được

và đôi khi, em thấy.............em đang yêu, em yêu những con người xung quanh em, yêu những dòng thơ ai viết vội, yêu cái tâm sự "cuộc tình của tôi", yêu những dòng "thơ tình chưa gởi", yêu những con người đáng quý đã viết nên những dòng chữ ấy
em đang yêu///////////////////

key.lock
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
key.lock

Tâm trạng : bored
Nữ
Châm ngôn sống : bẻ khóa tương lai-mã hóa cuộc đời-khám phá tin yêu
Số lần được cám ơn : 9
Điểm : 43981

entry cũ (đôi khi) Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: entry cũ (đôi khi)   entry cũ (đôi khi) Icon_minitimeTue Jun 12, 2012 9:42 am

_Đôi khi , có ai đó vô tình bước vào cuộc đời bạn , bạn sẽ không biết trước được người đó sẽ là ai và chi đến khi gặp họ , bạn mới biết họ có ý nghĩa quan trọng với bạn như thế nào . Họ giúp bạn nhận ra được mình là ai và người mà bạn muốn trở thành.
_Đôi khi , có những việc xảy đến với bạn dường như thật đau đớn và quá sức chịu đựng . Nhưng khi vượt qua rồi , bạn mới nhận ra rằng nếu không có những biến cố đó , bạn đã không thể trưởng thành hơn và biết được sức mạnh của chính mình
_Mọi việc xảy ra đều có lý do của nó , không có điều gì là tình cờ hay may mắn cả . Tất cả mọi bệnh tật , mất mát hay những giây phút khó khăn chính là thử thách của cuộc sống . Không có những thử thách này , bạn sẽ không có cơ hội để nhận ra đâu là điều thực sự quan trọng và có ý nghĩa với bạn.
_Đôi khi , chính những trải nghiệm cay đắng sẽ giúp bạn chiêm nghiệm cuộc sống mình một cách rõ ràng và chính xác hơn . Một thất bại luôn chứa đựng niềm hy vọng . Một sự kết thúc bao giờ cũng đi liền với một sự khỏi đầu , nếu bạn nhận ra .
_Nếu ai đó làm bạn tốn thương , đau buồn hay làm tan nát trái tim bạn , hãy tha thú cho họ vì chính họ sẽ giúp bạn nhận ra giá trị của niềm tin
_Hãy thử nói chuyện với những người trước giờ bạn chưa từng trò chuyện và nên lắng nghe họ một cách chân tình .
_Hãy tự nhủ rằng mình là một người vững vàng . Vì nếu bạn không tin vào chính bạn , sẽ rất khó để người khác tin vào bạn được . Bạn có thể tạo nên cuộc sống của mình với bất cứ điều gì bạn muốn , và sống trọn vẹn với nó .
_Nếu ai đó yêu bạn thật sự , hãy trân trọng tình cảm ấy và mở lòng ra với họ , không chỉ bởi họ yêu bạn , mà còn bởi họ đang giúp bạn biết cảm nhận và nhìn cuộc sống bằng mọt tâm hồn sâu sắc .
_Bạn không bao giờ biết trước được điều gì đang chờ đón bạn ngày mai . Hãy sống hết mình cho ngày hôm nay và tin tưởng vào ngày mai cho dù bất kỳ điều gì xảy ra đi nữa

entry cũ (đôi khi)
Trang 1 trong tổng số 1 trang