Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

anh có hiểu lòng em

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
gmail.201234
Thành viên mới
Thành viên mới
gmail.201234

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : thoai mai
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 42813

anh có hiểu lòng em Empty
Bài gửiTiêu đề: anh có hiểu lòng em   anh có hiểu lòng em Icon_minitimeMon Jul 09, 2012 11:21 pm

Anh có hiểu lòng em!

Anh à! Anh có biết em rất buồn và rất đau không. Tại sao anh lại khơi dậy đống tro tàn mà em đã cố gắng dập tắt. Bây giờ đây chắc không thể nào em quên được anh, và em không biết rằng mình có thể tiếp nhận một ai nữa không.

Em biết rằng, em và anh chỉ là hai đường thẳng song song không bao giờ hợp lại được. nhưng sao e cứ mãi suy nghỉ về anh.

Trước đây, em chỉ nghỉ anh là một người đồng nghiệp tốt, vì mọi việc em nhờ anh đều làm và rất nhiệt tình, nhưng thời gian trôi qua em mới biết mình đã có tình cảm với anh từ khi nào không hay, có đôi khi nghỉ anh cũng có tình cảm với em, vì nhiều lần anh rất quan tâm em, nhưng em chợt tỉnh khi nhớ lại lời của người bạn nói: “ anh đã có người yêu rồi”, e lại nghỉ anh chỉ xem em là đồng nghiệp tốt mà thôi, mình hãy chôn vùi tình cảm đó đi khi nó chưa sâu đậm lắm

Và rồi một ngày anh gửi cho em cánh thiệp hồng, chính là lúc em cảm thấy rất buồn và rất đau nhưng cố gắng vui để anh và mọi người không biết. Tuy rất buồn nhưng em cũng cố gắng đi dự đám cưới của anh, khi đến nơi nhìn thấy anh và chị ấy bên nhau lòng em tan nát, nhưng em cố nén lại, để dấu đi cảm xúc của mình. Không biết anh có nhận ra điều đó không. Em nghỉ chắc là không.

Thời gian trôi qua, em không quan tâm và không nghỉ tới nữa, em tập trung vào công việc để quên anh, em cứ nghỉ tình cảm của em đối với anh đã được chôn sâu.

Nhưng một hôm anh hẹn em ra để nói chuyện. E thật sự bất ngờ khi anh nói “anh thương em “ và không lúc nào quên em, em thật sự rất vui nhưng cũng rất buồn và đau vì mọi việc đã an bài, a với em không thể nào đến với nhau được.

Anh biết không, đôi lúc e thấy mình rất mâu thuẩn vì gặp anh em cũng buồn, không gặp anh em cũng buồn. Ở bên cạnh anh cũng buồn, không ở bên cạnh e cũng buồn. Anh cười với em, em cũng đau khổ. Anh cười với người khác em còn đau khổ hơn. Anh gọi điện cho em, em cũng buồn, không gọi điện cho em, em cũng buồn. Nhưng ở bên cạnh anh có lẽ vẫn tốt hơn vì em yêu anh. Đau khổ mấy em cũng chịu được.

Anh có biết có những lúc em rất buồn và muốn khóc nhưng em cố gắng vui để anh không thấy. Anh có biết khi anh hoặc ai đó nói về vợ anh, hay có những lúc em nghỉ anh và chị ấy đang vui vẽ và hạnh phúc bên nhau thì lúc đó em rất buồn và rất đau khổ. Nước mắt của em luôn luôn chảy ngược vào trong tim, trước mặt mọi người em luôn thể hiện là người mạnh mẽ, nhưng khi chỉ có một mình em thì em chỉ là một cô gái mềm yếu vì không thể nào quên được anh, em đã cố gắng quên nhưng càng cố gắng quên thì lại càng nhớ.

Em chấp nhận điều đó vì em biết có thể sau này em cũng sẽ không yêu ai hơn anh được.

Từ nay em sẽ cô đơn, sẽ lẻ loi một mình trên bước đường phía trước. Chẳng còn ai nhớ tới em nữa kể cả anh. Cám ơn anh vì những gì đã qua, cám ơn anh đã cho em biết thương, biết nhớ, biết thế nào là tình yêu và hạnh phúc. Cầu chúc anh trên con đường phía trước luôn hạnh phúc và bình an!

Còn riêng em, không sao cả anh à. Em sẽ vui!

Gmail.201234
Trần Thị Bảo Ngọc
Quản trị viên
Quản trị viên
Trần Thị Bảo Ngọc

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : Thương trường như chiến trường
Số lần được cám ơn : 357
Điểm : 53870

Bài gửiTiêu đề: Re: anh có hiểu lòng em   anh có hiểu lòng em Icon_minitimeTue Jul 10, 2012 6:53 am

Mình biết bạn rất buồn , nhưng bạn cũng nên lựa chọn cho tương lai của mình 1 chút nhỏ nhoi nhưng Hạnh Phúc đó là quyền được yêu được người ta chiều chuộng, mình ủng hộ quyết định của bạn, hy vọng bạn Hạnh Phúc thực sự của bạn đang chờ đón bạn
http://http//:vietgiaitri.com.vn
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Sống mặc kệ cho đời vui vẻ
Số lần được cám ơn : 36
Điểm : 47317

Bài gửiTiêu đề: Re: anh có hiểu lòng em   anh có hiểu lòng em Icon_minitimeTue Jul 10, 2012 4:42 pm

Có 1 ngày lý trí nói với trái tim,
- Trái tim à, quên người ấy đi, cậu và người ấy chỉ là 2 đường thẳng song song, chẳng thể đến được với nhau đâu.
Trái tim nhìn lý trí với đôi mắt buồn sau bao ngày tháng bị nỗi đau tình yêu dày vò, trái tim mỉm cười, nụ cười nhạt:
- Lý trí à, mình cũng muốn làm như bạn lắm, mình cũng muốn buông tay lắm, vì mình bị đau trái tim mình đang rỉ máu. Lý trí à, mình cũng muốn được mạnh mẽ để quên người ấy lắm nhưng lý trí à, con tim mình không thể nói không với người ấy. Lý trí có biết không, minh chỉ là trái tim yếu đuối.

Và như thế, lý trí với trái tim ngày qua ngày tranh cãi về việc giải quyết nối đau tình yêu, lý trí và trái tim cứ thế, cứ thế " lý trí nói không nhưng con tim lại nói có, có mấy ai được vững vàng để lý trí thắng trái tim đâu, nỗi đau buồn vẫn cứ thế ngày qua ngày giằn xéo tréo tim.
Hì cảm giác của bạn mình cũng hiểu, thật là buồn nhưng biết sao được phải chấp nhận vì sự thật nó là thế mà. hi mình cũng buồn cũng đấu tranh ghê lắm và cuối cùng người ấy cũng bỏ mình ra đi, mình k thể níu kéo lại vì đó là lựa chọn của người ấy, mình đã từng níu kéo nhưng đến lần thứ 2 có 1 lý trí mách bảo, mình k thể làm thế lần thứ 2
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: anh có hiểu lòng em   anh có hiểu lòng em Icon_minitime

anh có hiểu lòng em
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hãy hiểu cho lòng anh ....
» Nỗi lòng ai hiểu!
» Anh có hiểu lòng em
» Hãy hiểu cho nỗi lòng của em!!
» Tập thơ Thao Thức - Nhất Lang (Nguyễn Thành Sáng)