Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Yêu như tôi có phải là cái tội.?

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Sống để yêu thương
Số lần được cám ơn : 141
Điểm : 47412

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Bình Thường nhưng tướng xấu
Hài hước:
Yêu như tôi có phải là cái tội.? Left_bar_bleue8/10Yêu như tôi có phải là cái tội.? Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Yêu như tôi có phải là cái tội.? Left_bar_bleue10/10Yêu như tôi có phải là cái tội.? Empty_bar_bleue  (10/10)

Yêu như tôi có phải là cái tội.? Empty
Bài gửiTiêu đề: Yêu như tôi có phải là cái tội.?   Yêu như tôi có phải là cái tội.? Icon_minitimeMon Aug 20, 2012 11:30 am

Đây là bài tâm sự tóm gọn của mình về quảng đường tình yêu. Sẽ update theo kỳ. Mong nhận được sự sẽ chia của mọi người, không spam bậy giùm.
Lúc còn nhỏ tôi nghe người ta thường rỉ tai nhau rằng "trong tình yêu vừa có vui lại có buồn". Ở Cái tuổi 13 14 tuổi mà những suy nghỉ trong mình rất hồn nhiên ngây dại. Nó làm Tôi tò mò không biết tình yêu mà những người đó nói là gì và buồn vui của nó ra sao. Tôi hỏi bạn bè và cả những người anh người chị chững chạc hơn mình đôi tuổi, họ bảo rằng "ai yêu thì mới biết được ngọn ngành" sự thật là vậy thật sao? Nghỉ ra thì cũng hấp dẫn nhỉ? Và tôi luôn muốn tìm ra thử xem nó có cái gì mà huyền bí đến vậy vì tính tôi tò mò mà. Thời gian cũng đã thấm thoát trôi qua, tôi nay cũng đã 22 tuổi rồi, đã biết yêu, biết vui biết buồn, biết đau khổ, biết hạnh phúc. Nếu chỉ biết như vậy thôi thì tôi cũng đã mãn nguyện với những gì mình tò mò của cái tuổi hồn nhiên ngây dại 13 14 đó rồi. Ngược lại tôi lại thấy tróng vắng và thiếu hụt điều gì đó. Bước vào yêu... Lúc đầu tôi nghỉ tình yêu đẹp, lãng mạng và hạnh phúc chứ có gì mà buồn như mọi người thường bảo. Đến mãi sau này thì tôi mới biết được hạnh phúc trăm lần thì đau đớn nghàn lần, tôi đã yêu mối tình đầu của tôi cho đến bây giờ nó vẫn rất đẹp mặc dù em hơn tôi 6 tuổi và chúng tôi không còn bên nhau nữa. Chúng tôi đã chia tay nhau bằng cách chấp nhận, vì nghỉ tốt cho nhau. Em hơn tôi 6 tuổi và là con nhà gia giáo cho nên có cố gắng bao nhiêu thì càng làm cho tôi và em đau khổ thêm mà thôi. Gia đình em không chấp nhận tôi khi 2 đứa bàn chuyện tương lai và xin phép cưới hỏi. Em và tôi đã năn nỉ hết cách nhưng không ai muốn nghe chúng tôi cả. Họ bảo nếu em theo tôi thì coi như họ không có đứa con như em. Em vẫn ừ hử và kiên quyết theo tôi. Rồi từng ngày trôi qua tôi nhận thấy quan hệ giữa em và mọi người thân của em càng sấu dần đi. Em nống tính hơn và hung giử hơn, tôi biết vì tôi mà em như vậy. Tôi yêu em lắm nhưng tôi cần cái kết tốt đẹp cho cả hai. Hôm đó tôi và em trò chuyện với nhau bên Hồ Đá đến thâu đêm, tôi khóc và em cũng khóc. 2 đứa đã trò chuyện với nhau có hờn có giận có lúc cười dở khóc. Tôi bảo em rằng "chúng ta nên dừng lại và tìm con đường tốt hơn cho nhau, vì có cố gắng bao nhiêu thì cũng chẳng được gì" em khóc và dường như em cũng muốn nói với tôi điều này. Em bảo "liệu có được không anh? Chúng ta có thể quên được không?" câu hỏi của em nó làm cho tôi siết lòng mình đau nhói. "Làm sao quên được hả em? Mình dừng lại thôi không phải mình quên đi" rồi em khóc nức nở hơn. Cuộc trò chuyện cứ thế trôi đi cho đến lúc bình minh thức dậy chúng tôi mới chính thức nói lời tạm biệt. Trước lúc quay lưng em chúc tôi mạnh khoẻ an lành. Tôi ngậm ngùi cố nén hai dòng nước mắt mà nó vẫn sụt sùi chãy rong rỏng, em thì khác nước mắt em đầm đià cả đêm hôm đó rồi.
Tôi ra đi thật xa em và cố cắt hết mọi liên lạc về em, chỉ có như vậy mới giúp em và tôi không nghỉ về nhau nữa dù biết rằng rất cần và 2 đứa rất đau. 1 năm rồi 2 năm trôi qua em cũng đã lấy chồng và có 1 cuộc sống hạnh phúc. Em cũng đã có hai chàng công tử nữa rồi. Xa nhau cũng 4 năm cho đến bây giờ, em đã thay đỗi cuộc sống và sống rất tốt nhưng tôi vẫn còn hoài đơn lẽ. Không phải vì tôi còn yêu em mà cảm giác yêu đương trong tôi không có như những ngày bên em. Mối tình thứ hai cũng đến nhưng chỉ làm tôi thêm khổ sở hơn.......
Tạm dừng ở đây. Mình sẽ update tiếp sau.
http://www.vuonyeuvn.com
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52777

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Yêu như tôi có phải là cái tội.? Left_bar_bleue1/10Yêu như tôi có phải là cái tội.? Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Yêu như tôi có phải là cái tội.? Left_bar_bleue2/10Yêu như tôi có phải là cái tội.? Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Yêu như tôi có phải là cái tội.?   Yêu như tôi có phải là cái tội.? Icon_minitimeMon Sep 03, 2012 8:45 am

tôi cũng có một phần nào cái tâm trạng của bạn, nhưng giờ đây, không chỉ bạn và tôi cũng rơi vào cái gọi là éo le cuộc tình bài hát mà tôi vẫn hay nghe, tôi buồn bạn biết không? buồn mà không nói cho ai được.
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Yêu như tôi có phải là cái tội.? Left_bar_bleue8/10Yêu như tôi có phải là cái tội.? Empty_bar_bleue  (8/10)
Nội tâm:
Yêu như tôi có phải là cái tội.? Left_bar_bleue10/10Yêu như tôi có phải là cái tội.? Empty_bar_bleue  (10/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Yêu như tôi có phải là cái tội.?   Yêu như tôi có phải là cái tội.? Icon_minitimeFri Sep 21, 2012 11:05 am

Nếu bạn buồn vì mình thì mình rất muốn lắng nghe bạn nói.
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46193

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Yêu như tôi có phải là cái tội.? Left_bar_bleue0/0Yêu như tôi có phải là cái tội.? Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Yêu như tôi có phải là cái tội.? Left_bar_bleue0/0Yêu như tôi có phải là cái tội.? Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Yêu như tôi có phải là cái tội.?   Yêu như tôi có phải là cái tội.? Icon_minitimeSun Sep 23, 2012 6:42 pm

Thật ra khi mới bắt đầu yêu, ai cũng cho rằng tình yêu rất đẹp. Và khi yêu chúng ta mới biết được những trở ngại, khó khăn khi đến với nhau. Chúc bạn luôn hạnh phúc. Mình mong Hữu Thanh sẽ viết tiếp để mọi người có thể cảm nhận và chia sẽ với bạn.
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Yêu như tôi có phải là cái tội.?   Yêu như tôi có phải là cái tội.? Icon_minitimeSun Sep 23, 2012 11:41 pm

Mình sẽ ko viết nữa, vì ko còn hứng thú. Mong mọi người thông cảm
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Yêu như tôi có phải là cái tội.? Left_bar_bleue1/10Yêu như tôi có phải là cái tội.? Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Yêu như tôi có phải là cái tội.? Left_bar_bleue2/10Yêu như tôi có phải là cái tội.? Empty_bar_bleue  (2/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Yêu như tôi có phải là cái tội.?   Yêu như tôi có phải là cái tội.? Icon_minitimeWed Sep 26, 2012 7:16 am

Hứng thú ư ! tất cả mọi thứ trên đời này chỉ mang tính chất thời gian mà thôi ! đôi lúc khi bạn chọn cho mình một người yêu rồi, rồi một vài hôm bạn lại nói là mình hết hứng với em rồi sao ? bạn đừng làm thế ? tôi cảm thấy buồn. bởi cái hứng thú của mà bạn đang nói tới đã làm tôi buồn rất nhiều.
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46193

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Yêu như tôi có phải là cái tội.?   Yêu như tôi có phải là cái tội.? Icon_minitimeWed Sep 26, 2012 8:10 am

Không đâu. Chắc T đã hiểu lầm ý của H.T rồi. THật ra khi làm một việc gì đều có động lực cả. Mình hiểu. Cũng giống như mình. Một thời gian mình viết nhật kí rất nhiều nhưng một thời gian lại thôi. Bởi vì mục đích viết nhật kí không còn nữa.
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Yêu như tôi có phải là cái tội.?   Yêu như tôi có phải là cái tội.? Icon_minitimeWed Sep 26, 2012 9:25 am

giờ ngay cả đối với cuộc sống này mình cũng đã hết hứng thú rồi thì sao? mình mệt mỏi quá, mình muốn buôn g xuôi tất cả, mình không muốn nghĩ ngợi nhiều nữa, mệt mỏi quá mà sao không thoát khỏi được bế tắc này chứ ?
one love
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ

Tâm trạng : lonely
Nam
Châm ngôn sống : Sống mặc kệ cho đời vui vẻ
Số lần được cám ơn : 36
Điểm : 47317

Bài gửiTiêu đề: Re: Yêu như tôi có phải là cái tội.?   Yêu như tôi có phải là cái tội.? Icon_minitimeThu Sep 27, 2012 9:59 am

con người luôn muốn nhưng k mấy khi muốn mà được, mình cũng muốn được gạt bỏ để quên đây nhưng nói thì dễ quên thì khó, có lẽ sự ích kỷ của bản thân mình và sự ghen tỵ với bạn bè đã khiến mình tự bó buộc bản thân mà chưa thoát ra được, Rolling Eyes bạn cố lên, rồi cũng sẽ qua,
caihuuthanhvn
Điều hành viên
Điều hành viên
caihuuthanhvn

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Yêu như tôi có phải là cái tội.?   Yêu như tôi có phải là cái tội.? Icon_minitimeSun Sep 30, 2012 7:35 am

Mình hiểu ý bạn Tình, mình biết bạn rất buồn vì mình. Coi như mình xl bạn. Đáng tiếc là mình không thể đồng hành cùng bạn như đã hứa. Mình vẫn còn trang riêng mà bạn có thể cùng mình tại đó, mình không muốn nói thẳng ra nhưng chỉ nói hư ảo bởi vì ở đây mình cũng thất vọng vì một người, và mình không còn hứng thú với việc tiếp tục vì lời hứa của một người thất hứa với mình. Mình cảm ơn bạn với những gì bạn nghỉ cho mình Hữu Tình nhé.
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Yêu như tôi có phải là cái tội.?   Yêu như tôi có phải là cái tội.? Icon_minitime

Yêu như tôi có phải là cái tội.?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» bao giờ anh về ?
» Người Anh Yêu Nào Phải Là Em?
» Em muốn anh phải hối hận ...
» Có phải đã quá muộn màng..?? (3)
» Có phải đã quá muộn màng..?? (2)