Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Em, anh và Đắng!

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
tung_el_chongyeu
Thành viên mới
Thành viên mới
tung_el_chongyeu

Tâm trạng : sleep
Nữ
Châm ngôn sống : Sống chậm lại, nghĩ khác đi, yêu thương nhiều hơn
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 42193

Em, anh và Đắng! Empty
Bài gửiTiêu đề: Em, anh và Đắng!   Em, anh và Đắng! Icon_minitimeSun Sep 30, 2012 12:57 pm

Đắng! Là quán cafe mới lần đầu tiên chúng mình gặp nhau em và anh đã từng ngồi.
Đắng! Vẫn quán cafe đấy bây giờ em ngồi một mình và nhớ anh!
Đắng! Ngồi và nhìn xuống đường, dòng người vẫn tấp nập nhưng chỉ là không có anh ở đấy nữa thôi.
Đắng! Có lẽ là lần cuối cùng em ngồi ở đây anh ạ! Vì sau này em sợ mình đến đây và sẽ chạm phải những ký ức mà mình đang chạy trốn. Và chắc gì em đã còn cơ hội???
Đắng! Vị của cafe đang nhỏ từng giọt... nhưng em thích nhấm nháp vị đắng ấy...!
Em! Vẫn ngồi ở cái bàn quen thuộc mà em và anh đã từng ngồi. Vẫn 2 ghế đối diện nhau. Em vẫn nhìn thấy anh ngồi ở ghế đối diện, anh đang cười với em. Nhưng sao bờ vai em chợt run lên, những tiếng nấc phát ra một cách vô thức. Có giọt nước nào chợt lăn dài trên má, xuống môi nghe mặn và chát. Em giật mình - anh chỉ là ảo giác. Anh chỉ có trong suy nghĩ của em chứ không hề có trên ghế đối diện mà mắt em vẫn nhìn.
Em! Đã từng một mình trong quán Đắng! Nhưng là để đợi anh. Bây giờ em vẫn một mình trong quán cafe ấy nhưng chỉ là để đếm thời gian và biết rằng: anh sẽ không tới...
Em! Đã từng yêu anh tha thiết. Và bây giờ em vẫn vậy, em vẫn yêu anh tha thiết. Em vẫn yêu anh hơn cuộc sống của mình.
Em! Đã từng có anh. Anh đã từng yêu em rất nhiều. Anh đã từng nắm rất chặt bàn tay em. Anh đã từng nâng niu em như một vật rất quý. Như đã là vật thì nó cũng chỉ được cưng chiều lúc mới, rồi cuối cùng nó cũng được thay thế bằng một vật khác - mới hơn.
Em! Chỉ là đứa con gái nhà quê.
Anh! Bỏ rơi em một mình nơi chiếc bàn quen thuộc, để mặc những giọt nước mắt của em lăn xuống một cách vô nghĩa. Chẳng ngồi đối diện để nhìn thấy em nữa, mặc cho đôi mắt em vẫn đăm đắm nhìn về phía đối diện, nơi đã từng có anh.
Anh! Ánh mắt anh giờ này đang chăm chú nhìn vào màn hình máy tính, vẫn online cùng đám bạn và cố gắng không thua ai một ván game nào.
Anh! Đã từng ngồi đây cùng em hoặc cũng có đám bạn của anh nhưng chưa bao giờ anh ngồi chờ đợi em như em đã từng ngồi một mình và chờ đợi anh.
Anh! Đã từng yêu em nhiều lắm. Bây giờ anh "vẫn còn" yêu em. Nhưng có những thứ khác quan trọng hơn đang chi phối cuộc sống và tình cảm của anh.
Anh! Đã từng có em. Em đã từng yêu anh rất nhiều. Em đã từng nắm rất chặt bàn tay anh. Em đã từng yêu anh hơn bất cứ thứ gì mà em có. Em đã từng đặt anh vào vị trí quan trọng nhất trong cuộc sống em. Cho đến bây giờ và sau này, anh vẫn sẽ là vị trí quan trọng nhất ấy.
Anh! Một người con trai lớn lên trong đất Hà Thành.
Em và anh! Đã từng bước đi bên nhau. Nhưng chúng ta chỉ bước đi trên hai con đường thẳng song song. Và chẳng bao giờ trên chung một con đường.
Em và anh! Em chưa bao giờ nghĩ là chúng mình sẽ đi riêng hai con đường như thế! Ngày xưa anh lúc nào cũng thì thầm vào tai em rằng: " chồng yêu vợ". Anh đã từng hứa rằng anh sẽ yêu em đến mãi mãi, rằng chúng mình sẽ hạnh phúc để mẹ anh biết rằng: Chúng mình, cả hai chúng mình đã chọn lựa đúng khi cùng bước bên nhau. Nhưng tại sao anh ơi? tại sao chúng ình mới đi được một đoạn đường rất ngắn thôi, anh đã vội đi sang con đường khác? Và em vẫn thênh thang, cô đơn trên con đường tình???
Sau này, liệu chúng mình có còn được bước bên nhau nữa không anh? Chắc là không đâu. Em đã không còn là điều quan trọng nhất nữa: Cuộc sống của anh, bạn bè của anh, thói quen của anh còn quan trọng hơn em. Và có thể là những người xa lạ còn quan trọng hơn cả em nữa. Em đã chẳng là gì nữa. Quá khứ chỉ là bong bóng, rất dễ vỡ và anh cũng rất dễ quên.
Em cũng không chúc anh hạnh phúc đâu. Em ích kỷ, em không ca thượng, chỉ cần nhìn thấy anh đi với người khác, nói chuyện với người khác (dù sau này em chẳng còn là gì trong cuộc sống của anh nữa) thì nước mắt em vẫn sẽ rơi, trái tim em cũng sẽ nát tan và nhói đau... vì vậy.. làm sao em có thể chúc anh hạnh phúc được chứ. Nói như thế thì đó cũng chỉ là những lời nói lịch sự, chẳng thật tâm tí nào. Làm sao mà chúc anh hạnh phúc bên người khác khi em đang đau khổ vì điều đó.
Vì vậy, em xin anh, đừng yêu ai cho đến khi em bình yên anh nhé! Hiện tại, em đang rất mất phương hướng. Em đã quen với những bước đi luôn có tay anh nâng em khỏi ngã. Vậy làm sao em có thể một mình và bước trên con đường dài thế chứ anh?
Anh đến với em khi mà trái tim em đã vỡ. anh đã hàn gắn từng vết nứt, từng mảnh vỡ vụn đấy. Nhưng anh lại làm nó vỡ thêm lần nữa. Từng mảnh vỡ sau một lần vỡ thêm một lần vụn nát. Liệu có ai có thể có đủ kiên nhẫn để hàn gắn nó lần nữa hay không? Và trái tim em có thể hàn gắn thêm lần nữa không? Có thể là em sẽ lại đi tìm anh khắp nơi như hôm nay, sẽ đợi anh ở bất kỳ nơi nào mà chúng mình đã từng đi qua và ghé lại. Có thể em sẽ lại nhìn thấy anh ở nơi mình đã từng bên nhau, cùng người khác. Và em dã khóc. Nhưng biết làm sao được hả anh???
Mưa! Sao mà em thèm được đi dưới mưa thế chứ. Em thèm được đi dưới mưa để không ai nhìn thấy đôi bờ vai em đang run lên vì khóc mà chỉ run lên vì lạnh. Và em thèm được ốm. Thật nằng. Anh sẽ đến và chăm sóc em như ngày xưa, dù anh đã hết yêu. Em thèm được là em, lúc nào cũng cười hạnh phúc vì có anh bên cạnh. Như hơn 1 năm qua, em đã là người hạnh phúc nhất ý, anh ạ. Em thèm được bắt đầu lại với anh, để sẽ không có lỗi với anh, để sẽ không nói chuyện với ai nữa cơ.Em không hối hận vì đã yêu anh, vì đã bắt đầu với anh. Nhưng em sẽ hối hận suốt cả cuộc đời vì em đã làm mất anh, anh ạ. Em yêu anh sẽ là mãi mãi...!!!
Em hứa sẽ mãi là người vợ ngoan. sẽ là người mẹ tốt và sẽ là tấm gương để con soi vào và làm theo. hãy tin là em sẽ làm được anh nhé!
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46413

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Em, anh và Đắng! Left_bar_bleue0/0Em, anh và Đắng! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Em, anh và Đắng! Left_bar_bleue0/0Em, anh và Đắng! Empty_bar_bleue  (0/0)

Em, anh và Đắng! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Em, anh và Đắng!   Em, anh và Đắng! Icon_minitimeTue Oct 02, 2012 7:36 am

Nhiều khi mình đau vì những lời người ấy đã hứa. Những câu nói ấy sao ấm áp và tha thiết quá. Có những lúc dặn lòng thôi hãy quên đi hãy chúc ngưòi ấy hạnh phúc. Nhưng trong lòng lại rất buồn. Đặc biệt khi trái tim đã từng bị tổn thương và được hàn gắn vết thương nếu bị tổn thương một lần nữa có lẽ nỗi đau ấy rất lớn. hãy cố gắng và mạnh mẽ để vượt qua bạn nhé!
tinhnguyenhuu.90
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
tinhnguyenhuu.90

Tâm trạng : tired
Nam
Châm ngôn sống : cảm xúc là một trạng thái không bền, hãy nắm lấy cảm xuc1
Số lần được cám ơn : 43
Điểm : 52997

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0/10
Hài hước:
Em, anh và Đắng! Left_bar_bleue1/10Em, anh và Đắng! Empty_bar_bleue  (1/10)
Nội tâm:
Em, anh và Đắng! Left_bar_bleue2/10Em, anh và Đắng! Empty_bar_bleue  (2/10)

Em, anh và Đắng! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Em, anh và Đắng!   Em, anh và Đắng! Icon_minitimeFri Oct 05, 2012 9:36 am

cài gì thuộc về nhau cũng sẽ mãi mãi thuộc về nhau bạn ak, nước mưa có thể che đi sự run rẩy của bạn, có thể hòa tan nước mắt của bạn dưới con mắt của nguời khác, nhưng làm sao có thể che giấu được trái tim ai đó đang khao khát được ở bên bạn, bạn đừng làm khổ mình nữa, cái gì qua rồi hãy cho qua, biết đâu đó đấy mới là một cách chọn lựa đúng cho cả bạn và người ấy !
http://hoalanhuutinh.blogspot.com/
Sponsored content

Em, anh và Đắng! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Em, anh và Đắng!   Em, anh và Đắng! Icon_minitime

Em, anh và Đắng!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Đắng.......
» Hướng dẫn cho những ai đang có dự định làm mod tại vnthutinh và những người đang làm mod của vnthutinh.com
» Đắng...!
» Hãy nói một lời ... dù cay đắng
» Chương trình:Quà tặng âm nhac