Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Viết về anh- cơn gió lạ.

Go down 
Tác giảThông điệp
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46193

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Viết về anh- cơn gió lạ. Left_bar_bleue0/0Viết về anh- cơn gió lạ. Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Viết về anh- cơn gió lạ. Left_bar_bleue0/0Viết về anh- cơn gió lạ. Empty_bar_bleue  (0/0)

Viết về anh- cơn gió lạ. Empty
Bài gửiTiêu đề: Viết về anh- cơn gió lạ.   Viết về anh- cơn gió lạ. Icon_minitimeFri Nov 23, 2012 3:31 pm

Một cơn gió nhẹ nhàng , chợt đến chợt đi khiến lòng em bồi hồi vươn vấn. Lần đầu tiên gặp anh, em đã có một cảm giác gì đó rất lạ. Có lẽ cảm giác đó chưa đến mức gọi là tình yêu nhưng thật sự rất thân thiết. Nụ cười của anh như ánh nắng ban mai xua tan màng đêm ưu tối trong em.
Anh à, anh có biết đây là lần đâu tiên em viết về anh. Anh là người đã khiến em bật khóc vì tính thẳng thắn của anh. Lúc đó em uất lắm, chẳng biết thế nào nhưng mà anh thật sự nói đúng hết. Từ trước giờ em vòng vo, em do dự. Em biết có nhiều người họ bực em lắm nhưng mà họ đã không nói. Chẳng biết nữa anh à, em biết cuối cùng mình cũng chỉ là bạn. Bởi vì có lẽ anh sinh ra là không giành cho em và em cũng thế.
Em cũng đã từng yêu, một tình yêu ngọt ngào nhưng trắc trở. Em yêu họ và họ cũng yêu em. Nhưng cuối cùng cũng chia tay bởi vì tương lai không bao giờ có. Nhưng đó mãi là một nỗi đau trong tim em. Mọi mơ ước, khát khao điều tan biến. Dù chưa gặp một lần nhưng em đã yêu anh ấy nhiều lắm.
Em đã yêu nhưng lần đầu tiên em được một người chở em đi,i có cảm giác yên bình như thế. Anh chở em đi qua vòng quanh vùng quê em đang sống. Có lẽ quê em không mấy nhộn nhip như quê anh. Nhưng nó rất yên tỉnh và trong lành. Và có lẽ em xuất thân từ nông dân nên em ẩn chứa sự quê mùa như người yêu em đã từng nhận xét. Anh ấy thích tính cách ấy của em. Còn anh có lẽ không? Anh đang sống ở thành phố phồn hoa, môi trường sống sẽ khác. Và có lẽ quanh anh có biết bao nhiêu điều mới mẻ chờ anh .
Em biết cuối cùng rồi anh cũng sẽ ra đi nên em đã không để mọi việc tiến xa hơn. Em chỉ mong mình có thể mãi mãi là một người bạn tốt. Anh thẳng thắn, bộc trực, quyết đoán. Hic, hình như khó tính nữa, chẳng khi nào nhường em. còn em thì do dự, suy nghĩ nhiều, và em hihi và dịu dàng nữa đó. Mình sẽ mãi là bạn anh nhé. Em chỉ mong thế thôi. Chỉ thế thôi em cũng đã vui rồi anh à.
Dù sau này như thế nào, em cũng mong anh sẽ luôn hạnh phúc. Anh sẽ mỉm cười mãi anh nhé. Mà anh không được khó tính nữa đó. Vì anh là người đâu tiên khiến em rất sợ. Nếu sợ càng nhiều thì em sẽ vòng vo, do dự càng nhiều đó.hihi.
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46193

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Viết về anh- cơn gió lạ. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Viết về anh- cơn gió lạ.   Viết về anh- cơn gió lạ. Icon_minitimeWed Dec 12, 2012 10:36 am

Thời điểm cách đây một tuần là lần thứ 2 mình gặp nhau. Từ Sài Gòn anh xuống thăm em giữa 12 giờ trưa lam em cảm động lắm. Mình lại cùng nhau đi một quảng đường thật dài. Lúc đó anh bệnh nữa. Anh cứ nói " em cứ lòng vòng hoài". tuy là lần 2 gặp nhau nhưng em vẫn còn run. Hic, Em và anh đã trãi qua nhiều kĩ niệm và đó là những kĩ niệm đầu tiên của em. Anh sẽ không hiểu được em. Mãi mãi anh không thể nào bước vào thế giới của em. Em thấy anh gần gũi bởi vì anh chia sẻ cùng em nhiều việc nhưng mãi mãi anh không hiểu em và cảm nhận được suy nghĩ của em. Đây là lần thứ 2 và có lẽ cũng là lần cuối cùng mình gặp nhau.
Em cũng không nghĩ sẽ như thế nhưng thật sự em nên từ chối gặp anh. Vì thế giới của 2 đứa mình thật khác. Em cos thể chia sẻ, quan tâm,... nhưng anh thì có lẽ không cần những thứ đó. Có lẽ em rất đơn giản, quê mùa nên em cảm thấy mình không hợp nhau. Còn anh thì...Thôi thì lần gặp thứ 2 này sẽ là một kết thúc. Em sẽ vẫn là em, vẫn đơn độc bước trên đoạn đường phía trước. Còn anh hãy tìm cho mình một cô gái thật tốt anh nhé. Chúc anh hạnh phúc!!!

Viết về anh- cơn gió lạ.
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Viết cho anh - viết cho những kỷ niệm ngày qua !
» Viết cho Em...viết cho Anh...viết cho những gì là mãi mãi
» Viết cho em...viết cho anh...viết cho những j còn sót lại...
»  ♥ Tâm sự này em viết để cho anh ...
» Viết cho anh!