Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Sao ta xa nhau?

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46203

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Sao ta xa nhau? Left_bar_bleue0/0Sao ta xa nhau? Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:

Sao ta xa nhau? Empty
Bài gửiTiêu đề: Sao ta xa nhau?   Sao ta xa nhau? Icon_minitimeThu Apr 11, 2013 8:19 am

Sáng này trời lạnh quá. Em lại nhớ đến da diết cái lạnh miền Bắc. Em rất nhớ anh. Anh có nhớ em như em đang nhớ tới anh.
Anh à, Anh thật sự không cần em sao?
Nhiều lúc em cảm thấy buồn lắm. Tại sao không ai sợ mất em hết. Em luôn là người đơn phương trong tình yêu hay sao? Hạnh phúc của em chỉ ngắn ngủi thế sao?
Bây giờ em cảm thấy mình cô đơn vô cùng. Em lặng lẽ ngồi một mình bất động trong khoảng lặng. Em có thể rơi nước mắt khi nghĩ về anh. Em có thể tưởng tượng đến cảnh em sẽ đau như thế nào nếu không có anh bên cạnh,…và đau đớn hơn nếu em biết anh thật sự không cần em.
Dạo này công việc anh thế nào nhỉ? Đã từ lâu em không biết gì về anh cả. Em chỉ biết được anh rất bận, bận nhiều lắm.
Nghĩ lại, em cảm thấy mình đã không tốt. Em đã luôn nghi ngờ anh. Tình yêu cần phải được xây dựng trên cơ sở tin tưởng mà phải không anh? Nhưng tại anh không quan tâm em nên em cảm thấy bất an thôi.
Em thật sự đang trong một giai đoạn quan trọng. Cái tuổi cần phải lập gia đình. Nên có lẻ em sợ thôi. Chính anh không quan tâm em nên em cảm thấy lo sợ…Anh từng nói tình yêu của mình khác so với tình yêu của người khác. Nên em cần hiểu về anh, cần chia sẻ với anh, cần nhiều thứ lắm anh hiểu không? Anh biết không? Em không thể biết được những việc nhỏ nhặt nhất như anh mặc áo size gì, mang giày cỡ nào,…hic. Em thấy mình thiếu sót anh có biết không? Đó thật sự là một thiệt thòi của em đó.
Hàng đêm em không thể nào ngủ được yên giấc. Em rất sợ giật mình trong đêm. Vì luc ấy em lại nhớ đến anh, nhớ đến da diết. Em nhớ đến những kĩ niệm khi em ở bên anh.Nó khiến nước mắt em rơi và tim em thắt lại….
Những ngày không anh, em không biết phải làm gì cho vơi đi nỗi nhớ về anh. Em làm nhiều việc để không có thời gian nghĩ tới anh. Như em chú ý xem một bộ phim nào đó, nghe và hát theo một bản nhạc buồn nào đó, hay tám chuyện cùng bạn bè,…nhưng em vẫn cứ nhớ về anh nhiều.
Em đã cố gắng nghĩ nhiều và thật sự em không biết. Có lẽ anh cho là em ngốc nghếch, em không thể hiểu anh…nhưng thực sự đó là em. Từ trước giờ em vẫn thế mà….
Tối qua tình cờ em xem lại những đánh dấu trong điện thoại. Em giật mình vì em lưu nhiều lắm những môc thời gian, đối với em là quan trọng.
9.8. 2011: Anh và mình không liên lạc nữa.
15.12.2011: Anh và mình không nói chuyện nữa.
31.3.2012. Anh và mình chia tay.
Em không ngờ mình đã “chia tay” nhau nhiều thế. Thời gian không nói chuyện với anh, duy nhất chỉ có 12 ngày thui là lâu nhất. Tất cả những lần trước em và anh đều không thể không nói chuyện với nhau. Giống như anh đã nói. Nói chia tay nhưng rất sợ là chia tay thật sự. Mình đã trãi qua nhiều trắc trở như thế, vậy mà anh không hiểu em sao? Hay anh cố tình muốn em nghĩ như thế. Hic. Nếu em nghĩ thế thì em có hạnh phúc không hở anh?
Hiện tại anh tỏ ra anh là người lạnh lùng lắm đó. Nhưng thực tế anh không phải là người như thế….
Bây giờ em khóc, em buồn, em không lo cho mình,…anh có đau không? Anh có lo lắng cho em không?...Nhưng em làm thế sẽ không đúng. Em không muốn sự thương hại nào cả…không có những gì tồn tại mãi mãi nhưng sao em vẫn cố chấp. Thật sự nói buông tay một người không dễ dàng. Nói được nhưng làm thì rất khó.
Hôm nay là đúng 1 tuần anh không nói chuyện với em đấy. Anh cứ im lặng đi, anh làm gì em sẽ không nói nữa. Im lặng chính là giải pháp tốt nhất. Có thể im lặng làm mình xa nhau mãi. Và im lặng cũng có thể khiến nỗi nhớ của mình càng da diết. Anh và em sẽ biết được , mình có thật sự cần nhau không? Ba năm em đã quen với việc có anh bên cạnh. Nên giờ em rất buồn nhưng em sẽ cố gắng. Em mong thời gian trôi đi thật nhanh, để em biết được tương lai sẽ như thế nào. Và năm 2050 ấy, em và anh sẽ thế nào. Em và anh có là của nhau hay em và anh mãi xa nhau, và quên nhau. Dù lúc đó thế nào nhưng hiện tại EM YÊU ANH NHIỀU LẮM!
HUU VIET
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn
HUU VIET

Tâm trạng : scared
Nam
Châm ngôn sống : biet tha thu cho moi loi lam
Số lần được cám ơn : 17
Điểm : 52593

Sao ta xa nhau? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sao ta xa nhau?   Sao ta xa nhau? Icon_minitimeThu Apr 11, 2013 1:12 pm

SAO TA XA NHAU HAY SAO EM MẤT ANH??...ĐÓ LÀ CÂU HỎI "NGUYENTUYEN" ĐANG NGHĨ TỚI...
CHẲNG THẾ MÀ BẠN NÓI "Tại sao không ai sợ mất em hết. Em luôn là người đơn phương trong tình yêu hay sao? Hạnh phúc của em chỉ ngắn ngủi thế sao?
CÓ ĐIỀU GÌ ĐÓ TUYEN CHƯA TỰ TÌM HIỂU KHÔNG PHẢI TỪ AI KHÁC MÀ TỰ CHÍNH TRONG SUY NGHĨ CUẢ "TUYEN".NHƯNG THẬT TỐT VÌ BẠN ĐÃ TỈNH TÁO VÀ HỎI MÌNH NHƯ TRÊN. HÃY LUÔN HỎI MÌNH NHỮNG CÂU HỎI NHƯ VẬY NHÉ "TUYEN' BẠN SẼ NHẬN RA CÂU TRẢ LỜI NGAY THÔI NHƯNG MÌNH HY VỌNG BẠN NHẬN RA RẰNG BẤT CỨ CÁCH PHẢN ỨNG NÀO CUẢ BẠN LÚC NÀY SẼ MANG TÍNH TIÊU CỰC NHIỀU HƠN MONG BẠN BIÉT ĐIỀU ĐÓ VÀ CHẤP NHẬN RẰNG ĐÓ LÀ SỰ THẬT TRONG BẠN TRONG THỜI GIAN NÀY. VÀ HÃY MỈM CƯỜI LÊN BẠN CỐ GẮNG MỈM CƯỜI LÊN BẠN SẼ THẤY SỰ NHIỆM MẦU TRONG NỤ CƯỜI CUẢ CHÍNH MÌNH
[b]
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46203

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Sao ta xa nhau? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sao ta xa nhau?   Sao ta xa nhau? Icon_minitimeFri Apr 12, 2013 3:24 pm

Mình cám ơn sự chia sẽ của bạn Huu Viet nhé. Mình đã biết phải làm thế nào rồi. Bây giờ tâm trạng mình ổn hơn rồi. Cảm thấy thoải mái hơn và không còn muốn đặt nhiều câu hỏi nữa...
Sponsored content

Sao ta xa nhau? Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Sao ta xa nhau?   Sao ta xa nhau? Icon_minitime

Sao ta xa nhau?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» "Cùng lắm chỉ như hai đường tiệm cận tiến sát tới nhau mà không bi sự đụng chạm đe doạ lẫn nhau"
» không quen nhau là giải thoát cho nhau...
» mình hiểu nhau sẽ yêu nhau hơn
» tại sao yêu nhau mà ko đến được với nhau ?
» Đã sợ quen nhau, tại sao lại còn muốn quen nhau.