Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Khoảng lặng!

Go down 
Tác giảThông điệp
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46193

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Khoảng lặng! Left_bar_bleue0/0Khoảng lặng! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:

Khoảng lặng! Empty
Bài gửiTiêu đề: Khoảng lặng!   Khoảng lặng! Icon_minitimeWed Oct 23, 2013 6:37 pm

Sao tự nhiên trong lòng lại trống trãi đến như thế. Cơn bão lòng đến khi nào mới dứt đây.
Sao tự nhiên đôi lúc mình lại tưởng người ta yêu mình, nhưng đôi lúc lại thấy xa vời vợi, giống như mình là một hạt cát nhỏ, bon chen không nỗi với tảng đá to.
Mình từng yêu, được yêu, và được hạnh phúc. Nhưng thời gian càng làm cho chính bản thân ta nhận ra rất nhiều điều. Thời gian làm em nhận ra, em và anh chính là 2 phương trời rất xa. Không phải chỉ là khoản cách không gian mà là khoản cách tâm hồn nữa.
Giờ còn gì, em đâu là gì đâu mà phải nghĩ ngợi nhiều. Ngày hôm đó, em cứ ngỡ anh, mà thôi. Ngày hôm đó, anh đâu có nhớ gì đến cô gái phương xa này chứ. Tin nhắn ấy luôn làm em suy nghĩ và giờ em đã tự hiểu được rồi.
Không hiểu sao, trái tim vẫn cứ mãi thổn thức. Em vẫn mãi rưng rưng khi bắt gặp bóng dáng của anh. Mơ mộng quá phải không? Một khoảng thời gian em đã thiếu thực tế, một khoảng thời gian em cứ sống trông một thế giới ảo. Một thế giới chỉ có bản thân mình suy nghĩ viễn vông.
Tình cờ thấy anh sao một khoản thời gian dài. Một khoản thời gian xa xôi. Em phát hiện, mình ngốc quá. Trái tim không phải tiếc nuối vì yêu lầm người mà trái tim đau xót vì người ta thương hại mình.
Những gì mình tình cờ thấy, là vậy nhưng không phải là vậy. Thật sao anh?
Anh cũng đã từng thổn thức đấy thôi. Anh cũng đã từng mơ tưởng đó thôi. Chỉ có điều, anh thương hại em nên mới hướng mọi việc bình thường. Nhưng thực tế là thế.
Khi yêu em, anh vẫn còn mơ tưởng đến người khác. Em không thích như thế. Em cần tình yêu tuyệt đối. Em cần người thấy em quan trọng, em cần người sợ mất em.
Nhưng thực tế, em phát hiện, không ai yêu bằng em yêu.
Thế giới của anh, có muôn ngàn hoa lá. Em chỉ là một bông hoa dại, So sánh với Hoa Lan, hồng, cúc,...thì em phải chịu thua. Và người nào mà không rung động trước cái vẻ đẹp ấy chứ.
Người ta thường nói "nhất cự li, nhì tốc độ" mà.
Mấy ngày qua, em thấy mình có ngốc quá không? Chỉ biết tâm trạng mình ngổn ngan lắm.
Nhắn tin làm gì, gọi điện làm gì, chỉ làm phiền người ta thui. Sao cứ trách móc tình yêu làm gì? Có thể anh ấy đang nghĩ đến người khác thôi!

nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46193

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Khoảng lặng! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Khoảng lặng!   Khoảng lặng! Icon_minitimeWed Oct 23, 2013 6:51 pm

Sao tất cả mọi cảm xúc vừa rồi, em biết . Mình rất dễ xúc động khi biết người mình yêu thân mật với ai đó. Hì. Mình rất ghen nhỉ!

Khoảng lặng!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Khoảng lặng
» Khoảng lặng
» Khoảng lặng
» Khoảng lặng ... tâm hồn!!!!!!!!!!
» Khoảng lặng tâm hồn