Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

ACE cho em lời khuyên!

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
octival.thinh
Thành viên mới
Thành viên mới
octival.thinh

Tâm trạng : shock
Nam
Châm ngôn sống : phấn chấn rồi sẽ qua
Số lần được cám ơn : 0
Điểm : 35464

ACE cho em lời khuyên! Empty
Bài gửiTiêu đề: ACE cho em lời khuyên!   ACE cho em lời khuyên! Icon_minitimeMon Jul 14, 2014 2:49 am

Hiện tại em đang là Sinh Viên 19t, chưa từng trải qua cuộc tình nào. Năm nay là năm đầu tiên thời sinh viên, đối mặt với quá nhiều chuyện, nào là học hành, tìm việc làm thêm trang trải cuộc sống. Và điều em đang cần các ACE tư vấn cho em là gần đây em có để ý một cô bạn cùng lớp, tính tình cô ấy thì hơi khó chịu khi ở trong lớp, cô ấy chơi chung với nhóm bạn mà em cũng thỉnh thoảng có chơi chung. Em đi café cùng cô ấy được 2 lần, 1 lần đi riêng và 1 lần đi chung với 2, 3 bạn khác (bạn của cô ấy). Mà tính cách em là một con người lạnh lùng, thiếu tự tinh trong cách nói chuyện, cử chỉ thì k được dứt khoác dù đã cố tập cho tính cách bớt nhút nhác một chút nhưng không hơn được tẹo nào! Lúc nhắn tin thì em cũng có thể nói nhiều 1 chút nhưng khi đi với cô ấy thì "câm như hến", lâu lâu mới nói được 1 câu, mà cô ấy ít nói lắm... em hỏi hang thì ậm ừ...  Crying or Very sad 
Em nên làm gì và hành động ra sao ạ? Nhóm bạn chơi chung có vài ba bạn cứ ghép 2 đứa chúng em nên em cũng vui vui...! Mong 4rum có thể tư vấn giúp em!
Vì là lần đầu viết bài nên có gì không hài lòng thì mong Admin và ACE thông cảm!  Neutral 
nguyentuyen
Điều hành cao cấp
Điều hành cao cấp
nguyentuyen

Tâm trạng : cool
Nữ
Châm ngôn sống : vượt qua thử thách!
Số lần được cám ơn : 73
Điểm : 46193

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
ACE cho em lời khuyên! Left_bar_bleue0/0ACE cho em lời khuyên! Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
ACE cho em lời khuyên! Left_bar_bleue0/0ACE cho em lời khuyên! Empty_bar_bleue  (0/0)

ACE cho em lời khuyên! Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: ACE cho em lời khuyên!   ACE cho em lời khuyên! Icon_minitimeWed Jul 16, 2014 10:28 am

Hì, Rất vui khi bạn đã tâm sự chân thành. Mình nghĩ tình yêu của bạn sẽ chân thành và ngọt ngào lắm.
Lúc đầu mình bắt đầu yêu mình cũng ngại ngùng và nhúc nhát lắm. Mình thật sự ngại nói chuyện với người khác phái, mình cảm thấy không được tự nhiên lắm. Mình nghĩ bạn muốn tự tin nói chuyện với bạn gái ấy thì bạn phải chủ động bắt chuyện với cô ấy. Hãy nghĩ cô ấy là một người rất thân của bạn thì bạn sẽ thoải mái nói chuyện. Việc học thì không được lơ là đâu nhá. Mình từng yêu thời sinh viên mình hiểu những sự chi phối do tình yêu mang lại. Bạn hãy để mọi chuyện diễn ra tự nhiên, hãy từ từ mà tìm hiểu. Nếu muốn gặp cô ấy thì hẹn gặp, bạn không nên ngại ngùn vì thường con trai là người chủ động. Đến thời điểm quyết định thì phải ngỏ lời. Vì tình yêu không đến lần nữa đâu . Đây là suy nghĩ của  mình. Mong bạn sẽ hạnh phúc! Wink

ACE cho em lời khuyên!
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Lời khuyên
» Các bạn xin hãy cho tôi 1 lời khuyên....
» Xin hãy cho tôi một lời khuyên
» Xin 1 lời khuyên....
» Tìm lời khuyên từ các bạn