Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé

Go down 
vit_con_online
luna
giangcoi
King of Loves
luckynguyen
9 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3
Tác giảThông điệp
King of Loves
Thành viên rất chi là chăm ngoan
King of Loves

Tâm trạng : bored
Nam
Châm ngôn sống : Đừng ném lời cho gió nếu như không biết được gió sẽ đi về đâu!
Số lần được cám ơn : 22
Điểm : 54198

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Hai lúa là em
Hài hước:
Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Left_bar_bleue9/10Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Left_bar_bleue7/0Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Empty_bar_bleue  (7/0)

Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Icon_minitimeThu Feb 04, 2010 5:07 pm

em nghĩ sao khi lừa dối 1 người .... ?
Đó là một lỗi khó tha thứ, dù đó là ai. nhung điều ấy chỉ đúng trong 1 vài trường hợp thoy, nói dối chưa hẳn là xấu đâu chị...à anh ạ lll
Ví dụ nhá, nếu ngày xưa thời chiến tranh, bị địch bắt nó tra hỏi, liệu anh có nói thật ra ko? hay là sẽ nói dối hoặc ko nói gì? Dĩ nhiên nếu là một người yêu nước và sống có lý tưởng chẳng ai bán rẻ mình để mong anh nhàn cả, ngàn đời mang ô nhục.ở đây nói dối ko xấu.
thứ 2.. Một bà mẹ già có tiền sử bệnh tim, cao huyết áp, mẹ có 1 người con trai độc nhất, anh ấy đi làm nhưng vô tình bị tai nạn và mất, nếu anh biết chuyện anh sẽ chạy về nói với ngay bà mẹ ấy hay là sẽ nói dối là anh con trai đang đi công tác xa?Chắc chắn nếu ko muốn người mẹ già kia chết theo thì nói dối trong trường hợp này là điều nên thông cảm.
Thứ 3,...anh yêu 1 người và người đó rất yêu thương anh, nhưng hễ anh bị bệnh là anh sẽ nói cho cô ấy biết hay sẽ tự mình khắc phục vì ko muốn cô ấy lo lắng?
Thứ 4.banj gái anh sắp đi du học, anh sẽ giữ riết cô ấy ko cho đi hay là mỉm cười(dù lòng quặn thắt) vì tương lai của người đó?
Anh có dám hứa là mình chưa lừa dối ai một chuyện gì trong đời không? Không! ai cũng đã 1 lần nói dối trong đời. nhuwng có những cái nói dối đáng quý, dễ thông cảm, có những cái nói dối đáng khinh. Nói dối thực chất là hành động biểu hiện của sự lo lắng, sợ hãi một điều gì đó, và nói dối nếu chúng ta làm vì mục đích tốt đẹp, vì một lý tưởng cao quý sao mà trách được, nhưng sẽ đáng phỉ nhổ khi hành động đó chỉ vì tư lợi cá nhân, muuw cầu cho những thủ đoạn âm mưu ko lấy làm tốt đẹp.
http://yume.vn/tonyvanthang_dalat
King of Loves
King of Loves

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Left_bar_bleue9/10Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Empty_bar_bleue  (9/10)
Nội tâm:
Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Left_bar_bleue7/0Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Empty_bar_bleue  (7/0)

Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Icon_minitimeThu Feb 04, 2010 6:00 pm

Binladen đã viết:
king of Loves cho bin hỏi tý:
Khi những người bạn mà bạn tin tưởng nhất (rất tin tưởng nhá) có thể chia sẻ với nhau tất cả mọi chuyện trở mặt với bạn, đi tìm những khiếm khuyết trong những điều bạn tâm sự,và đi loa cho cả làng, cả tổng biết, rồi còn nói xấu sau lưng bạn, bạn sẽ xử lý tình huống này như thế nào?

nếu người bạn yêu là một cô gái đa tình, đang yêu bạn nhưng vẫn nhòm ngó mấy anh chàng khác, khi bạn biết thì chỉ thông qua tình cờ, bạn bị bối rối khi bị cô ta cho mọc sừng bạn sẽ làm gì?

Nhờ bạn giúp câu này nhá: mình có thích một cô bạn, cố gắng tiến lại gần cô ấy một thời gian khá lâu, cuối cùng thì cô ấy cũng đồng ý khi mình mời đi uống cà phê, tới quán, ngồi nói chuyện dc 1 lúc, thì ở bàn bên cạnh có 1 người con trai khác cứ nhìn chằm chằm vào bàn mình ngồi, cô bạn của mình hình như cũng cảm nhận dc điều đó và suốt buổi cứ cúi chằm chặp xuống bàn, mấy hôm sau thì bặt tin lun, mình cố gắng tìm và liên lạc cũng ko dc, vậy là sao?

qua chuyện đó mọi người xung quanh (bạn của cô người yêu mình) cứ lôi chuyện tình cảm của mình ra để mà mì nheo, xì xà xì xồ, có người chẳng biết gì nhưng cũng cứ cho là mình biết rõ mọi chuyện, đoán già đoán non là mình có lỗi với cô ấy, mình nên làm gì? và những người bạn ấy sao lại rảnh thế?

Mình đều là con trai, cho hỏi là tại sao khi con trai bị con gái nói là đồ đểu, bạc tình bạc nghĩa, con trai là những kẻ này kia mà nhìu người vẫn im lặng.

bạn và người yêu của bạn thi thoảng có xích mích, bạn thấy điều đó có hoàn toàn xấu không?
Một người đã nhận lời yêu bạn nhưng lại mắc cái tật hơi tý là nói những câu không thiết tha gì khi bạn mắc phải lỗi gì đó. nếu gặp trường hợp đó thì trong lòng bạn nghĩ về người đó như thế nào? Tình yêu của bạn sẽ bị ảnh hưởng chứ?

Bạn có tâm sự rằng mẹ bạn là người Áo và bạn cũng có thời gian tuổi thơ sống bên đó, kỷ niệm còn ghi sâu trong tâm trí bạn về nơi đó là gì? Chắc là đáng nhớ lắm đúng không?

làm người thì điều gì là quan trọng nhất?

những điều khiến bạn cảm thấy căm ghét nhất ở con gái là gì?

Thất hứa có phải là một tội? Có thể tha thứ cho đièu đó dc ko?

cảm ơn bạn nhé, xin lỗi trước vì là mem mới mà mình lại hỏi bạn nhiều thế, nhưng chỉ vì muốn hiểu hơn về 1 người bạn thôi.

Điều gì cũng có hai mặt của nó, đôi khi chúng ta đừng nên phiến diện quá bạn ạ, trước khi đánh giá một vấn đề đừng nhìn 1 phía, hãy nhìn bao quát hơn là người đó làm điều ấy vì mục đích gì? Tốt hay ko tốt cho mình? Mình có thật sự là con người như thế ko? Vì sao họ lại làm thế với mình (tư thù, ghen tyj, hay muốn mình kiểm điểm bản thân, hoặc cũng có thể làm cho mình mất đi hình ảnh trong ng khác, bôi xấu uy tín, danh dự của mình...)
Một người bạn tốt là người luôn biết lắng nghe và thấu hiểu, biết chia sẻ những lúc hoạn nạ khó khăn, vui cùng ta những khi thắng lợi, làm bạn tốt đôi khi khó hơn làm 1 người yêu tốt, tình bạn cần sự vô tư, trung thành, sự tin cậy và đôi chút là người ta học hỏi.
Mình ko thể trả lời trọn vẹn câu hỏi này của bạn nhưng theo suy nghĩ của mình thì người bạn kia chả tốt đẹp gì cả, bởi lẽ những điều bạn chia sẻ với họ là những chuyện riêng tư, bạn tin tưởng mới nói, cũng có thể bạn chưa tốt ở 1 điểm nào đó nhưng nếu là người có suy nghĩ, người ta sẽ đặt vấn đề trực tiếp với bạn chứ không bù lu bù loa như bạn nói đâu. Mục đích của người ta ko gì khác là làm bạn bẽ mặt, xấu hổ mà thoy, ko có ý tốt gì đâu, những người ấy mà bạn gọi là bạn tốt thì cũng hay thật, cũng mừng là bạn đã nhận ra sớm.

nếu người bạn yêu là một cô gái đa tình, đang yêu bạn nhưng vẫn nhòm ngó mấy anh chàng khác, khi bạn biết thì chỉ thông qua tình cờ, bạn bị bối rối khi bị cô ta cho mọc sừng bạn sẽ làm gì?

Chawngr gì khác là một sự thất vọng, nhưng mình sẽ không để mình bị tình cảm chi phối quá nhiều, cần tới lý trí nữa, hãy hỏi cô ấy về điều này vì chính cô ấy sẽ cho bạn câu trả lời qua lời nói, điệu bộ, cử chỉ của cô ấy.Con người cũng có những lúc sai lầm mà, nếu cô ấy chỉ giỡn và biết ăn năn cũng nên cho ng ta 1 cơ hội, còn nếu mọi chuyện có thật, và bạn bị biến thành một thằng hề thật sự nên rời xa cô ta là vừa rồi, những người như thế bạn ko mong đợi dc gì hơn cả mà chỉ là 1 nỗi đau khó lành thoy. Đừng tự trách mình mà hãy mỉm biết ơn cuộc sống vì đã cho mình ko lún sâu vào trò chơi đó.

Nhờ bạn giúp câu này nhá: mình có thích một cô bạn, cố gắng tiến lại gần cô ấy một thời gian khá lâu, cuối cùng thì cô ấy cũng đồng ý khi mình mời đi uống cà phê, tới quán, ngồi nói chuyện dc 1 lúc, thì ở bàn bên cạnh có 1 người con trai khác cứ nhìn chằm chằm vào bàn mình ngồi, cô bạn của mình hình như cũng cảm nhận dc điều đó và suốt buổi cứ cúi chằm chặp xuống bàn, mấy hôm sau thì bặt tin lun, mình cố gắng tìm và liên lạc cũng ko dc, vậy là sao?

4 trường hợp xảy ra
T1: nguwowif đàn ông kia là người có quan hệ tình cảm với cô ấy, cô ấy cúi mặt xuống bàn để tránh cái nhìn từ người kia, và khi về mất tích bởi cảm thấy xấu hổ với bạn hoặc đang đi xin lỗi anh chàng kia với lời hứa quên bạn trong đời.
T2: ng kia là một thành viên trong gia đình cô bạn gái, hàng xóm, họ hàng. Gia đình cô ấy có lẽ khó tính trong vấn đề tình cảm của cô ta. Cô ấy sợ gia đình biết chuyện, việc mất tích của cô ấy do bị gia đình cấm đoán, và tình cảm của cô ấy vẫn chưa đủ lớn để thoát khỏi vòng kìm toả của gia đình.
T3: Cô ấy gặp phải 1 vấn đề nào đó maf ko muốn bạn phải lo lắng và cố tình biến mất để bạn xem như cô ấy ko còn tồn tại, ng đàn ông kia chỉ là 1 vị khách vô duyên, cô ấy cúi xuống bàn có thể do mệt mà ngại nói hoặc thấy khó chịu vì có 1 người cứ nhìn chằm chằm vào mình.
T4: banj ko gây dc nhiều ấn tượng với cô ấy, cô ấy lảng tránh vì muốn có thời gian suy nghĩ lại về chuyện của hai người.
Và nhiều nhiều giả thuyết khác nữa, bạn tự tìm hiểu và cho mình câu trả lời nhé.

qua chuyện đó mọi người xung quanh (bạn của cô người yêu mình) cứ lôi chuyện tình cảm của mình ra để mà mì nheo, xì xà xì xồ, có người chẳng biết gì nhưng cũng cứ cho là mình biết rõ mọi chuyện, đoán già đoán non là mình có lỗi với cô ấy, mình nên làm gì? và những người bạn ấy sao lại rảnh thế?

Câu này thật khó mà nói hết dc, có những người bạn tốt vì lo lắng cho cô bạn của mình, sợ cô gái mất tích vì bị bạn lừa dối để rồi xấu hổ mà ko muốn gặp ai, nhưng cũng có những người xấu hay thích xen vào chuyện người khác, lấy chuyện làm quà với nhau và 8 trong thời gian rảnh rỗi. banj ko cần pair giải thích vì việc làm đó ko hiệu quả mà thậm chí còn bị nói là "có lỗi mà còn già mồm" nữa, hãy chứng minh là bạn thực sự không như họ nghĩ qua hành động của mình, còn làm sao thì bạn tự biết mà.

Mình đều là con trai, cho hỏi là tại sao khi con trai bị con gái nói là đồ đểu, bạc tình bạc nghĩa, con trai là những kẻ này kia mà nhìu người vẫn im lặng.

Đó là suy nghĩ của những cô gái đã từng bị lừa dối trong tình yêu hơạc từng dc nghe kể qua bạn bè, những người khác, họ bị ám ảnh bởi những người đàn ông ko tốt, cũng có trường hợp đó chỉ là lời nói vô căn cứ, vơ cả nắm...
Trên đời có ngươif tốt thì cũng có người xấu nhưng theo mình nghĩ người tốt nhiều hơn, chính vì thế mà vẫn có những người hp và ca ngợi tình yêu đó thoy, lời cay nghiệt kia cũng là một thói ko tốt lắm của chị em bạn ạ, nhiều người im lặng vì họ cảm thấy là ko phải ai cũng xấu cả, họ sẽ chứng minh bằng hành động chứ không đôi co với mấy bả, mỏi miệng mà chả dc gì cả, thậm chí rước hoạ ấy chứ. Một câu ngạn ngữ của Cam pu Chia đó là: "Đừng kiện cáo với toà án, đừng cãi nhau với đàn bà...". minhf nói ở đây ko phải là nói xấu mà sựh thực hành động quan trọng hơn nhiều sự đôi co vô ích bạn ạ. nhuwngx người nói ra câu ấy chắc gì họ đã ở vậy đến già, ko khéo lại muốn yêu, muốn có chồng hơn những chị khác ấy chứ. Một điều nữa là đó là đòn gió cảnh báo cho mấy ông cẩn thận chớ có mà lăng nhăng, tui bít tỏng rồi, liệu hồn...hì...vậy đó bạn.

bạn và người yêu của bạn thi thoảng có xích mích, bạn thấy điều đó có hoàn toàn xấu không?

nois thật là chả ai muốn chuyện đó xảy ra trong tình yêu của mình cả, bởi nó sẽ tạo ra một vết nứt nào đó vô hình trong tình cảm hai người, nhưng ko hẳn nó đã là xấu. Xích mích có nhiều ng nhân nhưng trong ty về nhiều là do mâu thuẫn về tính cách, lối sống, quan điểm cá nhân mà nó thể hiện cho sự chưa hoà hợp về 1 hay nhiều điều gì đó. Xích mích khiến người ta phải suy nghĩ lại về nhiều chuyện, về bản thân mình, về đối tượng để rồi nhận thấy những mặt dc và hạn chế ở cả hai mà khắc phục, bù đắp, giúp hiểu nhau hơn, yêu nhau hơn sau những lần như thế. Sẽ tốt hơn nếu có điều gì đó không hài lòng cả hai nên ngồi lại, đừng cố ôm trong lòng đến lúc giận lại lôi cả đống chuyện ra mà than thở, trách móc, khi đó vấn đề ko nằm ở xích mích nữa đâu. Xích mích nên hạn chế để xảy ra trong tình yêu, nhưng đừng quá lo lắng về điều đó, một đầu óc bình tĩnh sẽ giúp bạn nhận ra vấn đề rõ ràng, sáng suốt hơn.

Một người đã nhận lời yêu bạn nhưng lại mắc cái tật hơi tý là nói những câu không thiết tha gì khi bạn mắc phải lỗi gì đó. nếu gặp trường hợp đó thì trong lòng bạn nghĩ về người đó như thế nào? Tình yêu của bạn sẽ bị ảnh hưởng chứ?

nois thật với bạn là mình sẽ rất khó chịu về điều đó và nó có thể giết chết cuộc tình của mình, bởi ai cũng vậy, lòng tự trọng và tự ái của người đàn ông rất cao, hành động nói những câu thiết tha dễ khiến ng đàn ông bi quan và nghĩ đủ chuyện. Trong đó có suy nghĩ là cô ta chả cần gì mình, mình chả là gì với ng ta cả, hay là cô ta chỉ giỡn với mình, cô ta chán rồi, cô ta có người khác chăng?....Đủ thứ ấy. mNhuwng cũng nên nhìn lại mình một ty, hãy cho cô ấy thấy rằng những gì mình đang làm chỉ vì muốn lo cho cuộc sống sau này, lo cho hai đứa, có lỗi thì nên xin lỗi đừng để lặp lại nữa, và cũng nên nói cho cô ấy biết những lời nói kia ko thể hiện thiện chí mà chỉ làm cho mọi chuyện thêm phức tạp mà thôi, con gái hay giận hờn vu vơ vậy đó, phải biết chiều theo nàng một tys khi gặp trường hợp này.

Đó là khoảng thời gian mình không thể nào quên được, những khuôn mặt của lux bạn, những khu phố, lâu đài, pháo đài cổ, những khu rừng phong đỏ lá mùa thu, những đại lộ dài tĩnh lặng, giáo đường chuông ngân, hồ wolgangsee trong vắt, căn phòng làm bằng gỗ ôliu của mình, chú ngựa Loly của cậu mình, những cục tuyết trắng xoá trên cửa sổ những dịp noel, và hình nahr bà ngoại, tất cả là một bức tranh mà mình luôn mang theo dù ở rất xa thanhf phố Salburg, xa rời nước áo 15 năm rồi.

làm người thì điều gì là quan trọng nhất?
Làm người tốt thì điều quan trọng nhất là phải có một tấm lòng
Làm người xấu thì cần nhất sự tàn nhẫn

những điều khiến bạn cảm thấy căm ghét nhất ở con gái là gì?
Mình

cũng từng hỏi bản thân như vậy khá nhiều lần nhưng đến bây giờ chưa nghĩ ra, có lẽ là, tại sao họ lại mang trong mình nhiều nét đáng yêu đến như thế.

Thất hứa có phải là một tội? Có thể tha thứ cho đièu đó dc ko?
Thất hứa không thể nói là 1 tội mà nó chỉ là một lỗi, thất hứa cũng có loại do vô tình, loại do coos tính, thất hứa cũng có nhiều lý do tạo nên, có tha thứ dc hay ko thì tuỳ vào từng trường hợp bạn ạ, có người cảm thấy vui vì đã cho ng khác leo cây, nhưng có kẻ lại thấy ăn năn, trách mình do một lý do nào đó khách quan mà phải thất hứa...

banj hỏi mình những câu thật dài và khó giải thích quá, nhưng dù sao cũng vui vì dc làm quen với bạn.
King of Loves
King of Loves

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Icon_minitimeThu Feb 04, 2010 6:04 pm

CHUNG_VIET_8X4 đã viết:
nghĩa tên nik của em là gì vậy?

Tên nick của em đơn giản chỉ là một biệt danh mà bạn bè đặt cho em từ thời cấp 2, nó theo em từ đó tới giờ, nếu hiểu theo nghĩa thông thường thì nó là "Ông hoàng tình ái" còn nếu hiểu rõ bản chất của nó thì đó ko phải là một điều tự cao hay đánh bóng mình qua cái tên gây Shok đó, một sự yêu quý, một kỷ niệm thì ai nỡ bỏ nó đi phải không anh. Chả thế mà nhiều khi hồi nhỏ có người bị gọi là tèo, là cún con, là phì lủ...vẫn dùng khi lớn đó thôi.
King of Loves
King of Loves

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Icon_minitimeThu Feb 04, 2010 6:09 pm

luna đã viết:
Tony nghĩ sao về người thứ 3 trong 1 cuộc tình?
Câu này quả thật khó trả lời quá Luna ơi, nhưng theo mình thì họ đơn giản chỉ là người thứ 3 nếu 2 nhân vật chính là một mối không gì ngăn cách được nhưng nếu ngược lại thì người thứ 3 sẽ là người khiến 1 trong 2 phải buồn đấy.mootj bài hát rất dc chú ý là 2 +1 =0 hoặc bài chuyện 3 người của Quốc Dũng, nghe bài đó bạn sẽ hiểu.
King of Loves
King of Loves

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Icon_minitimeThu Feb 04, 2010 6:13 pm

luna đã viết:
Chỉ là 1 câu hỏi đã rất nhìu người đặt ra và có rất rất nhìu câu trả lời nhưng mình vẫn muốn đặt ra cho "KING OF LOVES" theo cách nghĩ của Tony "WHAT IS LOVE?"

"What's Loves"? một câu hỏi thú vị mà nhiều người qua rất nhiều thế hệ vẫn đang đi tìm cho mình câu trả lời, có định nghĩa nào diễn tả hết dc đâu, nhưng thôi cứ thử cho mình 1 ý kiến đi ha, dù biết rằng còn phiến diện lắm:
Tình yêu thật sự không phải là cảm xúc, dù nó thường đến cùng những cảm xúc mạnh đến mức làm con người choáng ngợp. Tình yêu không thể kéo dài nếu hai người chỉ có cảm xúc với nhau.

Sự hiểu biết lẫn nhau mới là nền tảng của tình yêu thật sự. Con có thể “phải lòng” một chàng trai thậm chí chưa bao giờ nói chuyện. Nhưng để có một tình yêu thật sự, con cần phải tìm hiểu về người ấy. Bởi biết về tư cách và cá tính người mình yêu là vô cùng quan trọng.

Cùng chung một mục đích sống sẽ giúp cho con và người ấy có được tình yêu dài lâu, bởi các con sẽ đi cùng hướng suốt cuộc đời. Nếu tham vọng của con trở thành một doanh nhân quốc tế, còn điều duy nhất người ấy mong ước là một mái ấm sum vầy, no đói có nhau, thì chắc chắn là xung đột sẽ nảy sinh. Nếu con khao khát một cuộc sống đổi thay, đầy thử thách, còn người ấy yêu một cuộc sống tĩnh lặng, thanh thản, thì dù cảm xúc có lớn đến mấy, sẽ cũng có lúc những cá tính sẽ va chạm. Và tình yêu sẽ tan vỡ cho dù hai người vẫn còn cảm xúc với nhau.

Tình yêu không phải là tình dục. Tình dục được tạo ra cho hôn nhân – một sự cam kết lâu dài. Nếu vượt ra ngoài hôn nhân, tình dục chỉ mang lại hậu quả khắc nghiệt: có thai ngoài ý muốn, những căn bệnh lây lan qua đường tình dục, điều tiếng dư luận, và có thể cả sự xấu hổ tủi thẹn. Một mối quan hệ chỉ dựa trên sự ham muốn. Con có hiểu không?

Tình yêu là sự lựa chọn. Là một sự cam kết. Mặc dù cảm xúc là một phần không thể thiếu được của tình yêu, mặc dù tình dục là một phần của hôn nhân, thì tình yêu cũng không thể tồn tại nếu chỉ dựa vào những điều đó. Nếu con hỏi mẹ tình yêu là gì, thì mẹ sẽ nói với con:

• Yêu, là nhìn thấy ở người đó những điều không hoàn hảo mà vẫn yêu.

• Yêu, là muốn mang lại cho người mình yêu những điều tốt đẹp nhất.

• Yêu, là không mất trí, vẫn học quên mình, vẫn dành trái tim cho gia đình và bè bạn...

• Yêu, là dành thời gian, công sức để tìm hiểu tâm hồn và tính cách của nhau.

• Yêu, là dành thời gian và công sức để tìm hiểu và yêu quý những gì mà người con yêu gắn bó.

• Yêu, là tin tưởng và hiểu biết lẫn nhau.

• Yêu, là nếu tranh cãi thì không thường xuyên và cũng không nghiêm trọng.

• Yêu, là nếu tranh cãi chỉ giúp hiểu nhau hơn và tình yêu bền vững hơn.

• Yêu, là hướng tới một mối quan hệ lâu dài.

• Yêu, là khi xa cách, chỉ thấy yêu hơn và gắn bó hơn.
Tình yêu là vậy, con ạ!

Chỉ yêu nếu đó là tình yêu thật sự.

Cảm ơn Luna.
King of Loves
King of Loves

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Icon_minitimeThu Feb 04, 2010 6:21 pm

Một lá thư của người mẹ viết cho con của mình nhiều ý nghĩa phải không nào?
Còn với Tony, tình yêu không gì khác là một cánh cửa luôn sẵn sàng mở ra đối với những con người biết trân trọng nó, tình yêu giống như một ngọn lửa trong gió lớn. Gió thổi tắt ngọn lửa nhỏ và thổi bùng lên ngọn lửa lớn hơn, mãnh liệt hơn và khi đó lính cứu hoả (tiền bạc, quyềnt lực, hủ tục,...) phải bó tay.
Khách vi
Khách viếng thăm

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Icon_minitimeThu Feb 04, 2010 7:34 pm

khi em 2 lần thất hẹn trong các buổi off , em có nghĩ là mình giống như nhưng người anh hùng trong chiến tranh ko em ??
King of Loves
King of Loves

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Icon_minitimeThu Feb 04, 2010 8:06 pm

lethilinh29kb đã viết:
khi em 2 lần thất hẹn trong các buổi off , em có nghĩ là mình giống như nhưng người anh hùng trong chiến tranh ko em ??

Nói thật là em không biết nòi gì về câu hỏi của anh cả, bởi vốn dĩ em luôn cảm thấy áy náy về chuyện đó, chẳng ai muốn mình thất hứa cả, có những lý do mà em ko muốn nói ra ở đây, em biết mọi người trách em nhiều nhưng em biết mình ko đúng nên đâu dám gặp ai nữa. Anh hỏi câu đó giống như đang mỉa mai Tony. Em chỉ biết xin lỗi thôi anh ạ, nếu các anh chị hiểu dc thì thông cảm, còn nếu ko dc thì em cũng chịu vậy thôi, còn trong cuộc sống em luôn tôn trọng mọi người dù đó là ai.
Cảm ơn anh!
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Tâm trạng : inlove
Nữ
Châm ngôn sống : Dream
Số lần được cám ơn : 45
Điểm : 56598

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Left_bar_bleue0/0Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Left_bar_bleue0/0Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Icon_minitimeThu Feb 04, 2010 11:43 pm

là con trai Tony nghĩ sao về việc phải quên đi người mình yêu vì lí do nà đó!
( Tina ơi sao hem thấy chém j cả thế, sao thương ng ta quá vậy)
bé_lì_90
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
bé_lì_90

Tâm trạng : sad
Nữ
Châm ngôn sống : KẺ THỨC TỈNH, SỚM NHANH CHÂN BƯỚC KỊP. NGƯỜI SAY MÊ, ĐẮM ĐUỐI MÃI TRẦM LUÂN. BÁNH XE LĂN, CỨ TIẾN MÃI KO NGỪNG. MUÔN NGÀN KIẾP, BIẾT ĐỜI NÀO RA KHỎI...
Số lần được cám ơn : 89
Điểm : 56181

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: Em là bx của hai lúa ^_^
Hài hước:
Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Left_bar_bleue90/100Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Left_bar_bleue80/100Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Empty_bar_bleue  (80/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Icon_minitimeFri Feb 05, 2010 12:15 am

chị tina cho e xin lỗi nha, nhưng e phải hỏi thui:
chuyện a và chị tina wen nhau, gia đình a có bik hem?
lỡ như sau này ba mẹ a k mún a wen chị thì sao nà?
Xin lỗi nha, do e thắc mắc ngũ k đc nên phải hỏi đó Crying or Very sad
bé_lì_90
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
bé_lì_90

Nữ
Châm ngôn sống : KẺ THỨC TỈNH, SỚM NHANH CHÂN BƯỚC KỊP. NGƯỜI SAY MÊ, ĐẮM ĐUỐI MÃI TRẦM LUÂN. BÁNH XE LĂN, CỨ TIẾN MÃI KO NGỪNG. MUÔN NGÀN KIẾP, BIẾT ĐỜI NÀO RA KHỎI...

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Left_bar_bleue90/100Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Empty_bar_bleue  (90/100)
Nội tâm:
Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Left_bar_bleue80/100Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Empty_bar_bleue  (80/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Icon_minitimeSun Feb 07, 2010 7:32 am

Anh nghĩ sao nếu một ngày nào đó, có 1 người kon gái nào đó làm trái tim anh rung động? a sẽ kiềm chế đc k?
xin lỗi a nha, e hứa k chém nữa nhưng để hỉu thêm về a đóa mừ.hihi
YSL_TINA25
YSL_TINA25

Tâm trạng : worried
Nữ
Châm ngôn sống : Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu
Số lần được cám ơn : 41
Điểm : 55041

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 6/10
Hài hước:
Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Left_bar_bleue1000/10Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Empty_bar_bleue  (1000/10)
Nội tâm:
Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Left_bar_bleue7/10Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Empty_bar_bleue  (7/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Icon_minitimeSun Feb 07, 2010 11:11 am

mấy em chém ác quá king of love chốn mất tiêu òi Twisted Evil .mà nhớ nhe đến phiên chị mấy em càng nhẹ càng tốt,hem thoy chị cũng chốn luôn đó bounce
bé_lì_90
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
bé_lì_90

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Icon_minitimeSun Feb 07, 2010 11:40 am

ừ seo k thấy đưa đầu ra đỡ chứ?bộ bị chém hổm nay bay đầu rùi hả? đág gét thiệt
King of Loves
King of Loves

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Icon_minitimeSun Feb 07, 2010 9:15 pm

luna đã viết:
là con trai Tony nghĩ sao về việc phải quên đi người mình yêu vì lí do nà đó!
( Tina ơi sao hem thấy chém j cả thế, sao thương ng ta quá vậy)

Đó là một điều khó khăn với cả hai, bản thân mình thì đó là niềm đau khó lành> Nhưng ko phải vì thế mà mình không cố gắng gìn giữ nó, mình sẽ làm tất cả những gì có thể để ko xảy ra chuyện đó.
King of Loves
King of Loves

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Icon_minitimeSun Feb 07, 2010 9:19 pm

bé_lì_90 đã viết:
chị tina cho e xin lỗi nha, nhưng e phải hỏi thui:
chuyện a và chị tina wen nhau, gia đình a có bik hem?
lỡ như sau này ba mẹ a k mún a wen chị thì sao nà?
Xin lỗi nha, do e thắc mắc ngũ k đc nên phải hỏi đó Crying or Very sad

Chuyện mình và cô ấy quen nhau dc mình tâm sự với gia đình cũng khá lâu òy, dù còn nhiều vấn đề mà bất cứ bậc phụ huynh nào cũng lo lắng thì mình cảm nhận dc gia đình đã và đang ủng hộ mình, họ luôn làm mình có cảm giác tự tin về một ngày mai, mình đã hứa là sẽ không để ba mẹ thất vọng, chuyện này cũng thế.

Chuyện ba mẹ mình không muốn mình quen cô ấy ko hề có trong suy nghĩ của mình mà chỉ có chuyện họ không muốn mình làm cho cô ấy khổ đau mà thôi.
King of Loves
King of Loves

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Icon_minitimeSun Feb 07, 2010 9:21 pm

bé_lì_90 đã viết:
Anh nghĩ sao nếu một ngày nào đó, có 1 người kon gái nào đó làm trái tim anh rung động? a sẽ kiềm chế đc k?
xin lỗi a nha, e hứa k chém nữa nhưng để hỉu thêm về a đóa mừ.hihi

Mình đã không kiềm chế dc, sự thật là như thế. Trường hợp này đã xảy ra rồi, Mình và Tina quen nhau, cô ấy đã cho mình cảm giác đó...hihi
King of Loves
King of Loves

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Icon_minitimeSun Feb 07, 2010 9:24 pm

bé_lì_90 đã viết:
ừ seo k thấy đưa đầu ra đỡ chứ?bộ bị chém hổm nay bay đầu rùi hả? đág gét thiệt
mấy em chém ác quá king of love chốn mất tiêu òi .mà nhớ nhe đến phiên chị mấy em càng nhẹ càng tốt,hem thoy chị cũng chốn luôn đó

Thành thật xin lỗi các bạn nhá, hem phải mình sợ trốn đâu, mình vẫn luôn theo dõi các câu hỏi của mọi người, những câu hỏi thật khó quá và cũng thật thú vị. Mấy hôm nay mình hơi bận một tý, không trả lời ngay dc nè, mong các bạn thông cảm, cũng hy vọng những câu trả lời của mình ko làm các bạn thất vọng
luckynguyen
Quản trị viên
Quản trị viên
luckynguyen

Tâm trạng : chatty
Nam
Số lần được cám ơn : 25
Điểm : 57613

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Icon_minitimeMon Feb 08, 2010 8:39 am

Gia đình ta đã hiểu thêm được 1 thành viên, chúc mừng em, giờ phải tiếp tục với thành viên khác thôi, close topic
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé   Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé - Page 3 Icon_minitime

Nhân vật bị "chém" này (1/2đến 7/2/01): King of love mọi người vào nhé
Trang 3 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3
 Similar topics
-
» Nhân vật bị "chém" này (22/2đến 28/2/10): Bé_lì_90 mọi người vào nhé
» Nhân vật bị "chém" tuần này (21/12 đến 27/12): admin luckynguyen mọi người vào nhé
» Nhân vật bị "chém" này (15/3đến 21/3/10): Angel_kid mọi người vào nhé
» Nhân vật bị "chém" này (22/3đến 28/3/10): dậpdìusóngvỗ mọi người vào nhé
» Nhân vật của tuần này (24/5-30/5) đây: XUANLONG_1115 mọi người vào"Chém" Nhé