Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme

Go down 
Thanh Diệp
sweet_sweet
VoTinh_it'sme
dolley Nguyen
__Kay_
9 posters
Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3
Tác giảThông điệp
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Tâm trạng : happy
Nữ
Châm ngôn sống : sống không thẹn với lòng
Số lần được cám ơn : 68
Điểm : 63056

Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeThu Aug 12, 2010 2:36 pm

72.Trường hợp khó xử nhất mà bạn từng gặp phải?
73. Em đã tìm thấy vnthutinh như thế nào và vì sao em trở thành mem của gia đình vnthutinh.com.
74. Có khi nào bạn thấy mình thất vọng về mình chưa?
75. Nếu có thể quay ngược thời gian bạn sẽ làm gì?
76. Bạn nghĩ sao về một tình yêu tay ba?
77. Tại sao người ta bắt cá bằng hai tay dưới ao thì hem trúng con nào mà người bắt cá hai tay trong tình yêu lại gặp may thế?
78. Trong một cuộc hẹn hò đầu tiên giữa hai người, người mà bạn đã để ý và thích từ lâu có ý muốn hun bạn một cái, bạn sẽ làm gì? Để cho hắn toàn quyền xử lý đôi môi của mình hay sẽ lắc đầu? Có nghĩ khác về hắn hem? ấn tượng về hắn có bị mất sau lần í?
79. Em có nghĩ rằng con gái ăn ớt nhiều sẽ mắc hội chứng ghen ko kiểm soát nổi ko?
80. Những tính nào ở đàn ông làm bạn dị ứng, còn phụ nữ nữa?
81. Bạn thích nhận quà vào những dịp nào?món quà thích nhận nhất từ người mình yêu là gì?
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Nữ

Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeThu Aug 12, 2010 10:31 pm

82. Em nghĩ thế mạnh của em là gì?. em nhận xét bản thân em ra sao?. em nghĩ như thế nào về tình bạn? Đã bao giờ em tức giận ai đó chỉ vì một vài lý do rất trẻ con chưa?
83. " bên tình bên nghĩa bên nào nặng hơn?"
84. ngta thường nói đi từ tình bạn đến tình yêu thì dễ còn từ tình yêu về tình bạn thì khó . em nghĩ về điều này thế nào ? nếu chia tay mà người đó vẫn muốn làm bạn thì em có thật sự chấp nhận và cảm thấy thoải mái không ?
85. nếu có người thích em nhưng lại không hiểu em... liệu em có tin vào tình cảm của người đó ?
86. em nghĩ sao về một tình yêu lệch pha? ý là về tuổi tác?
87. Trong cuộc sống này em thấy điều gì là quan trọng nhất?
88. Với em sự tự ti có đáng lên án? Nếu một người bạn thân của em luôn muốn mình là một điều gì đó bí ẩn với những người xung quanh thì lời khuyên của em là gi?
89. Em nghĩ là sự công bằng có tồn tại không? Ý là có qua có lại mới toại lòng nhau ấy mà
90. Hạnh phúc trong cuộc sống là gì?
91. Em sẽ làm gì khi có một người bạn là con trai yếu đuối?.
92. Em nghĩ sự công bằng có tồn tại không?
93. tại sao con trai có thể iu và lấy người nhỏ tuổi hơn mình rất nhiều(cách 20-30 tuổi)còn con gái lại hông dược thế?

94. khi em muốn làm 1 việc mà em rất thích nhưng lại mang đến cảm giác khó chịu cho người khác thì em sẽ làm việc đó theo y' thích của mình hay làm dựa theo cảm xúc của người khác ?
95. Em có nghĩ việc quá hiểu người khác đôi khi không tốt không ?
96. Em nghĩ là em sống lí trí hay bằng con tim , khi quyết định một diều gì đó trong tình yêu em sử dụng cái nào , em không được trả lời nước đôi nhé , chỉ trả lời 1 thôi và giải thích ?
97. em có tin có thế giới thứ 3 không? Nếu tin em mong chờ thứ gì bên thế giới đó? Khi rời bỏ thế giới bên này thứ gì khiến em nuối tiếc nhất?em sẽ muốn gặp ai nhất khi ra đi?
98. em nghĩ gì về con gái?
99. kể về 1 kỉ niệm khó quên nhứt của em?
100. em cảm thấy khó nhất với câu hỏi nào dạ?

chưa bao giờ chị chém ai 100 nhát như thế đâu á, do chị rất yêu quí hai em nên lần đầu tiên ưu ái cho hai em lắm, cố gắng hết sức, vận công hết sức để trả lời hết tất cả 100 câu hỏi này nhé, ai mà bỏ lỡ câu nào là chị copy lại bắt trả lời đó, ko trả lời sẽ phạt nặng hơn
;-\' ;-\' ;-\'
Johnny
Thành viên mới
Thành viên mới
Johnny

Tâm trạng : cool
Nam
Châm ngôn sống : Có tiền mua tiên cũng được
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 50161

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeThu Aug 12, 2010 10:49 pm

ăn cái mắm gì mà hỏi nhiều thế pà chị
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeThu Aug 12, 2010 10:53 pm

hic, hỏi nhiều cũng bị quở nữa Rolling Eyes , mà ko hỏi thì tiếc cho 2 tuần chém gió mà hem tranh thủ giơ đao, đâu phải ai cũng được mình ưu ái đâu nhở tongue sau này ai mà bị chém thì nhớ chuẩn bị tinh thần nhé, hem thôi là bị ngất giữa đường thì mất hết cuộc vui ;-\' ;-\' ;-\'
Chúc mọi người tham gia phòng chém gió vui vẻ, ai muốn chém cặp này nữa thì vào đây mà khai đao ;-\' ;-\' ;-\'

Được sửa bởi thanh diep ngày Thu Aug 12, 2010 10:56 pm; sửa lần 1.
Johnny
Thành viên mới
Thành viên mới
Johnny

Nam
Châm ngôn sống : Có tiền mua tiên cũng được
Số lần được cám ơn : 3
Điểm : 50161

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeThu Aug 12, 2010 10:54 pm

mẹ !!!!! Câu hỏi của người quen thì trả lời, còn câu của người mới thì dek trả lời, dd như dậy thì bảo sao mọi người không đến rồi đi. Off verison đi là vừa. dd như mắm
VoTinh_it'sme
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
VoTinh_it'sme

Tâm trạng : inlove
Nam
Châm ngôn sống : Sống đơn giản cho đời thanh thản... cứ hồn nhiên rồi sẽ bình yên!!!
Số lần được cám ơn : 24
Điểm : 51431

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: bx number 1 ^^
Hài hước:
Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Left_bar_bleue10/10Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Left_bar_bleue99/100Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Empty_bar_bleue  (99/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeFri Aug 13, 2010 7:32 am

Johnny đã viết:
mẹ !!!!! Câu hỏi của người quen thì trả lời, còn câu của người mới thì dek trả lời, dd như dậy thì bảo sao mọi người không đến rồi đi. Off verison đi là vừa. dd như mắm

Sr bạn, tuần nay votinh bận quá, vả lại ở nhà đang bị cúp mạng, máy tính thì lên tiệm hết rồi nên chưa tranh thủ trả lời tất cả các bài được... mong các bạn thông cảm. Chắc chắn dolley và votinh sẽ trả lời tất cả các nhát chém của các bạn. Bạn đừng nói nặng lời như thế.
http://topvip.oni.cc
VoTinh_it'sme
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
VoTinh_it'sme

Nam
Châm ngôn sống : Sống đơn giản cho đời thanh thản... cứ hồn nhiên rồi sẽ bình yên!!!

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Left_bar_bleue10/10Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Empty_bar_bleue  (10/10)
Nội tâm:
Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Left_bar_bleue99/100Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Empty_bar_bleue  (99/100)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeFri Aug 13, 2010 7:59 am

27. Theo em thì người đàn ông có bản lĩnh thì cần phải có những đặc điểm, tính cách....như thế nào?
Người đàn ông có bản lĩnh, trước tiên phải biết nắm bắt mọi tình huống, biết cách nhìn nhận và giải quyết tình huống một cách tốt nhất, phải biết cách vận dụng cái óc...^^.
Đặt trong từng khía cạnh có những quan niệm khác nhau.
Trong chuyện tình cảm, người đàn ông có bản lĩnh phải biết cách kiểm soát mình, kiểm soát mọi tình huống để không xảy ra những chuyện tồi tệ nhất mà không phải là gia trưởng, không gây khó chiệu trong lòng người yêu mà người khác.
Biết cách quan tâm chăm sóc cho người yêu.
Rộng lượng một chút, đối với cả người yêu và mọi người.
Trong cuộc sống nói chung, phải là một người đàn ông thực thụ, ngoài ra, "nhân, dũng, tín, văn, võ" đều phải có đủ.
..... còn nhiều lắm, biết phải nói ji nữa đây. trên đây là những điều cơ bản nhất.

28. trong diễn đàn, em ngưỡng mộ ai nhất và đặc điểm gì khiến em ngưỡng mộ người đó?

Ngưỡng mộ nhất, có lẽ là đại ca Linh. Một người đàn ông có nhiều đặt điểm khá thú vị. Nói nhiều nhưng không nói về mình. Kinh nghiệm trường đời khá nhiều mặc dù hơn votinh có 1 tuổi thôi.

29. Nếu em yêu phải 1 người rất đào hoa thì em có ngưỡng mộ, hãnh diện vì điều đó ko hay em sẽ ghen, sẽ mất lòng tin....vào người yêu của em?

Yêu phải một ngưiò đào hoa, em không nghĩ mình sẽ hãnh diện về điều này. Ghen, mất lòng tin vào người yêu vì nguiờ yêu đào hoa ư? chắc chắn là không, vì khi đã yêu thì nhất thiết phải đặt lòng tin vào người yêu chứ, còn chuyện ghen thì tuỳ vào thực tế mà nhìn nhận thôi, không có một cách nói chung chung tổng quát nào trong chuyện này cả.

30. nếu cho hai em dự đoán thì em nghĩ cặp đôi nào sẽ nóng nhất, được mọi người quan tâm nhiều nhất, bị chém nhiều nhất, và có số trang trong topic chém gió cao nhất?
Em đồng ý với ý kiến của Dolley, đại ka và đại tẩu là cặp đôi hót nhất đó. riêng votinh sẽ trả đủa 200câu, dolley 200câu kakaka, chỉ cần 2 tụi em chém chị cũng thở không ra hơi rồi,chưa kể mọi người đều rất quan tâm tới hai người.
VoTinh_it'sme
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
VoTinh_it'sme

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeFri Aug 13, 2010 8:12 am

Johnny đã viết:
Hình như ai cũng tốt nghiệp đại học viết văn ra hay sao mùh nói chuyện có vẻ văn chương quá zị chòy.
Cho mình thọt zô 1 nhát nhé : hihi.
Dolley ơi !!!
Người ta thường nói : tình yêu của các chàng trai không nằm trong trái tim mà nằm ở đôi mắt.
Zậy Dolley đã cảm nhận được những gì từ cặp mắt của votinh không ? Và Dolley có thật sự cảm thấy hạnh phúc khi nhìn vào đôi mắt ấy.
Hi, votinh !!!
Giọt nước mắt đầu tiên của tình yêu giống như hạt kim cương, giọt nước mắt thứ nhì thì giống như hạt ngọc, giọt nước mắt thứ 3 giống như bao giọt nước mắt khác, không hơn không kém.
Zậy có bao giờ vì những lý do khác quan hay chủ quan mà votinh đã làm cho Dolley phải rơi nước mắt vì những sai lầm của mình chưa ? Votinh đã khắc phục những sai lầm của votinh như thế nào.
Àh cho hỏi thêm cái nì : votinh là một X-men ( hok pjk fải hok nữa ). Zậy giữa tình yêu và sự nghiệp, votinh choose cái nào. Why ?
Thank 4 ur Answer

Với Dolley, tuy đã cố gắng không để giọt lệ nơi trên má cô ấy, nhưng thật khó, và sự thật votinh đã nhiều lần làm dolley phải khóc, những giọt nước mắt vì hạnh phúc, vì buồn, vì giận đều có đủ cả. Khắc phục ư? khó lắm bạn à, chỉ có hai từ cố gắng mà thôi. Những sai lầm của mình làm cho ng iu phải khóc, nếu nhận ra được sai lầm đó, cần phải sữa ngay, nếu không sữa được thì phải góp ý với ng iu để sau này tránh những trường hợp tương tự. Dùng tất cả tình yêu, cả trái tim của mình để làm cho cô ấy vui, không muốn cô ấy phải khóc, nếu cô ấy hiểu được điều này thì những giọt nc mắt của cô ấy chính là những giọt kim cương lăn trên đôi má ngọc ngà..............

Giữa tình yêu và sự nghiệp, vôtinh không thể thiếu 1 trong 2. Có tình yêu mà không có sự nghiệp thì làm sao mang lại hp cho người mình yêu về mặt vật chất. Có sự nghiệp mà không có tình yêu thì cuộc sống thật vô vị. Nếu bắt votinh phải chọn lựa giữa tình yêu và sự nghiệp, thật là khó cho votinh, tuy nhiên, nếu tình yêu thực sự lớn, hy vọng ng iu sẽ cùng nắm tay mình vượt qua tất cả để đến với hạnh phúc cuối cùng và song hành với mình trên con đường thành công trong sự nghiệp.

Thanks...
VoTinh_it'sme
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
VoTinh_it'sme

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeFri Aug 13, 2010 8:40 am

31. hãy giới thiệu sơ lược về gia đình em cho mọi người biết nhé?
Gia đình votinh!!!!
Bao gồm 4 thành viên, quây quầng bên nhau trong một mái ấm nho nhỏ ở một làng quê xa xôi hẻo lánh Thăng Bình - Quãng Nam. Quang cảnh xung quanh nhà rất đẹp. nếu có dịp mời tất cả các bạn về quê votinh một chuyến tham quan.
Ba: Võ Đình Lệ. ------ Nghề nghiệp: xây dựng.
Mẹ: Nguyễn Thị Loan ---Bán trái cây.
Em trai: Võ Minh Trường, đang học khoa công nghệ thông tin. DH bách khoa Đà Nẵng.
Votinh: Võ Thành Xuyên --- DH CNTT - DHQG tp HCM.

32. Sở thích của em là gì?
Vẽ tranh, tập võ, đánh đàn(nhưng votinh không biết đánh, có cơ hội sẽ học), thổi sáo(không biết thổi nhưng rất thích).
Xem phim, ca hát.
Đi du lịch.
Thích những gì mới lạ, hấp dẫn.
Thích tìm tòi, học hỏi những thủ thuật nhỏ nhưng hay và thú vị( ảo thuật - votinh biết làm ảo thuật đó nha, những trò đùa hay và ngông...)
Thích tìm hiểu về lĩnh vực điện, điện tử, công nghệ thông tin.....

33. Giả sử nếu rơi vào trường hợp đi bên người này mà nhớ người kia, và hai em lại đang rất yêu nhau, thì một trong hai em có tha thứ, có chấp nhận và thông cảm cho người yêu của em ko? ( đây là trường hợp giả sử nên phải dựa vào tình huống mà trả lời nhé, ko được từ chối khéo với lí do là chưa gặp phải trường hợp này nên ko biết nha)

Đi bên người này mà nhớ người kia, chúng em đã từng gặp qua chuyện này. Còn tuỳ vào mức độ và từng trường hợp riêng mà có thể bỏ qua hoặc khonog chấp nhận.
Nếu một mức độ bình thường, tức là chợt hiện về một kỷ niệm gì đó rất sâu sắc với ng tr kia trong lòng đối phương, khiến đối phương cảm giác nhớ lại chuyện xưa.... có thể thông cảm cho nhau được vì đó chỉ là cảm giác nhất thời, hơn nữa dù sao mình cũng là người đến sau, khonog thể trách ng iu vì chuyện tình cảm rất sâu đậm trước kia. Phải vui vì ng mình yêu sống rất tình cảm, chân thật và không xem nhẹ, trêu đùa với tình yêu. Lúc đó nếu biết cách chia sẽ, chắc chắn sẽ làm cho ng ta cảm động và yêu mình nhiều hon, hiểu mình hơn...
Nhưng nếu ng ta không suy nghĩ đên cảm nhận của mình, đi bên mình mà lúc nào cũng nghĩ về ng kia, xem mình như người thay thế không hơn không kém.... có thể nói là chỉ xem mình như một cái ji đó khi buồn, khi cần thì tìm đến thì thực sự không thể chấp nhận được.

34. Yêu là phải chấp nhận cả ưu và khuyềt điểm của người mình yêu, nhưng có những khuyết điểm chẳng hạn như sự yếu đuối, nhu nhược trong tình cảm dẫn đến sự rắc rối kéo dài cho tình cảm của cả hai( sợ người khác buồn mà ko dám từ chối thẳng thừng) đây là trường hợp cùa cả nam lẫn nữ, hoặc trường hợp đối với con trai thì sự háo thắng luôn tồn tại trong suy nghĩ, thích chinh phục người khác dù đã có người yêu, vôtình cũng có khẳng định về vấn đề này với đại đa số con trai.............theo em thì những khuyết điềm này có nên khắc phục ko?và suy nghĩ của em?

Yêu là phải chấp nhận ưu khuyết điểm của đối phương, dĩ nhiên có cả sự yếu đuối, nhu nhược trong tình cảm. Cái quan trọng là ở chính bản thân mình nữa. Không nên noi theo một hướng vì những khuyết điểm đó của ng iu. là một người đàn ông, phải thể hiện mình để tạo niềm tin và sự mạnh mẽ trong ng iu. Phải biết gốp ý và tìm cách làm cho ng iu thay đổi -- tìm cách khắc phục một cách tốt nhất. Hãy dùng tình yêu của mình để làm điều đó, sẽ thấy nó hiệu quả như thế nào,vì sức mạnh của tình yêu rất lơn.....

35. Nếu em có một người bạn thân, ngoài miệng thì lúc nào cũng nói yêu thương 2em, nhưng đằng sau người ta chơi xỏ mình, nói xấu tình cảm chỉ muốn gây chia rẽ tình cảm của 2 tụi em thì em có tha thứ cho người bạn này ko? và sẽ tiếp tục làm bạn với người ta nữa chứ ( nếu trường hợp ko thay đồi được bản tính này)
Đây không phải là người bạn thân. Đã là bạn thì sẽ không làm như vậy. Nếu thực sự cjos một ng bạn như thế, thà là chấm dứt còn hơn. sẽ không có hai chữ "tha thứ" ở đây.
VoTinh_it'sme
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
VoTinh_it'sme

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeFri Aug 13, 2010 9:00 am

36. Theo em thì thời đại ngày nay, em có suy nghĩ như thế nào về việc " cọc đi tìm trâu"( con gái tỏ tình với con trai)?
Quá bình thường, ngày nay không còn ai cố phản cảm ji trong chuyện này. Tuy nhiên đối với votinh, có thể chấp nhận chuyện này ở một mức độ nào đó thôi. Không nên quá lộ liễu sẽ dẫn đến thô thiển --- > mất đi hình tượng duyên dáng của ng con gái. Là con gái, có qyền bày tỏ tình cảm của mình nhưng đừng làm một cách quá đáng sẽ dẫn đến "Vô duyên thấy ớn luôn".

37. Nhường hạnh phúc cho người khác suy nghĩ này được cho là quá ngốc ngếch, theo em thì những trường hợp nào được xem là nhường hạnh phúc cho người ta( cao thượng )?

Đã là tình yêu thì không nên nói là nhường nhịn. phải tự mình giành lấy. Tuy nhiên, trong những trường hợp vì quá yêu, luôn muốn ng iu mình đc hp và biết mình sẽ không đem lại hp cho ng ta nên để ng ta tự chọn hp của mình... điều này có thể chấp nhận và cũng là một lý do tổng quát trong mọi tình huống.

38. Những trường hợp nào được xem là yêu mù quáng?
Yêu bât chập mọi thứ, mọi sự ngăn cản.
Yêu không suy nghĩ đến tương lai, đến hậu quả của nó.
Yêu... yêu... và yêu dù biết không có kết quả.
Yêu mà không tìm được một lối thoát cho tình yêu, để nó hoài trong sự bế tắc mà không có cách giải quyết.
Từ bỏ tất cá : gia đình, bạn bè, ng thân, sự nghiệp để yêu.

39. Trong tình yêu thì không tránh được trường hợp, nhiều người có tình yêu với người yêu của mình, em có hãnh diện về điều này ko? em có ghen ko? nếu sự thương hại người khác mà dẫn đến sự hiểu lầm về tình cảm của đối phương dành cho người yêu của mình thì em nghĩ mình nên thay đổi xử lí tình huống 1 cách thẳng thắn hay nên im lặng để dĩ hoà vi quí ko làm tổn thương đến ai.
Nếu ng iu mình được nhiều ng để ý đến chứng tỏ cô ấy dễ mến, dễ xương, và hoàn hảo trong mắt mọi người.Phải hãnh diện về điều đó chứ. tuy nhiên phải có chút chút ghen tuông, nếu k thì dễ mất ng iu lắm.
Nếu có chuyện ji xảy ra, không nên im lặng, phải lên tiếng góp ý(là góp ý nha, không nên lớn tiếng trách hờn này nọ). Cũng không nên quá thẳng thắng. Nếu biết cách xử sự mặc dù là lời nói nhỏ thôi cũng làm ng ta dễ chịu và dĩ hòa vi quý mà cả hai đều thấy thoải mái, và có thể tình yêu được thăng hoa thêm một bậc, cả hai tin tưởng nhau hơn.

40. Nếu em rơi vào tình huống gia đình có định kiến trọng nam khinh nữ thì em có vì người đó mà chấp nhận sống bên nhau ko? vì nếu sống trong một gia đình có tư tưởng từ xưa đến bây giờ vẫn ko thể nào thay đổi được thì khó ah?

Votinh là con trai, gia đình bên ng iu trọng nam khinh nữ thì quả là có sự ưu ái rất lớn cho votinh rồi... kaka
VoTinh_it'sme
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
VoTinh_it'sme

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeFri Aug 13, 2010 9:04 am

em đuối rồi chị ơi.............. chém một trăm nhát, võ công kém như em sao đỡ nỗi đây...????
Thanh Diệp
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
Thanh Diệp

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeFri Aug 13, 2010 10:56 am

ngày mới bắt đầu, cho chị hỏi thêm 2 em 1 câu nha:Hai em hãy làm thơ tặng nhau ngay trong phòng chém gió này nhé, đó cũng là suy nghĩ và đó cũng điều muốn nói của người này dành cho người kia.
;-\' ;-\' ;-\' 101 câu tương ứng với 101 con chó đóm, vui ghê, có ai chơi trội như thanh diệp ko?
VoTinh_it'sme
Thành viên chăm chỉ
Thành viên chăm chỉ
VoTinh_it'sme

Nam

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeFri Aug 13, 2010 11:02 am

Ghê, chị diệp nội công thâm hậu quá.
luna
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
luna

Nữ
Châm ngôn sống : Dream
Số lần được cám ơn : 45
Điểm : 56478

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình:
Hài hước:
Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Left_bar_bleue0/0Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Empty_bar_bleue  (0/0)
Nội tâm:
Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Left_bar_bleue0/0Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Empty_bar_bleue  (0/0)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeFri Aug 13, 2010 12:37 pm

Cho Lu hỏi típ nha: để đến được với nhau 2 bạn gặp phải những khó khăn gì? khi đã vượt qua rồi 2 bạn thấy sao?
dolley Nguyen
Thành viên rất chi là chăm ngoan
dolley Nguyen

Tâm trạng : lonely
Nữ
Châm ngôn sống : “Đừng tiếc nuối quá khứ, đừng lo lắng về tương lai, hãy sống trọn vẹn mỗi ngày là đủ!”
Số lần được cám ơn : 34
Điểm : 53169

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: hem đẹp nhưng dễ xương^^
Hài hước:
Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Left_bar_bleue100/10Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Empty_bar_bleue  (100/10)
Nội tâm:
Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Left_bar_bleue1000/10Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Empty_bar_bleue  (1000/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeFri Aug 13, 2010 12:55 pm

44. Nếu cho em lựạ chọn kết hôn, em sẽ chọn người yêu em hay sẽ chọn người em yêu( ai cũng có tình cảm với em cả nhưng ở mức độ nhiều ít mà thôi).

Có câu là con gái thì nên chọn lấy người yêu mình chứ đừng lấy người mình yêu, tuy nhiên thì chỉ trong vài trường hợp thôi. Chứ níu cả hai đều có tc zới mình thì tất nhiên lấy người mình yêu chứ, j hp hôn nhân được xây đắp từ hai trái tim đồng điệu mà. Zừa yêu lại zừa được yêu không phải zẫn tốt hơn sao. Nhưng zới em, còn tuỳ trường hợp em sẽ chọn lấy người nào, để koi người em yêu có yêu em nhìu bằng người kia hem đã :D

45. Câu nói" theo tình tình chạy, chạy tình tình theo" từ xưa đến giờ vẫn ko thay đổi, theo em nếu em rơi vào tình huống này thì em phải giải quyết thế nào, có day dưa kéo dài hay sẽ dứt khoát để tránh rắc rối về sau?

Chiện tình cảm là thứ rắc rối nhất trên đời này, ai mà lại dại dột day dưa làm j cho khổ mình khổ người hả chị. Tất nhin chiện j nên làm thì làm, níu không yêu thì phải dứt khoát là không chứ đừng lập lờ theo kiểu như thế, chỉ tổ rắc rối, phiền phức. Còn níu mình yêu ngta mà ngta k yêu mỉnh thì:
- Níu ngta chưa có người yêu, mình sẽ yêu và watm ngta nhìu xíu, bày tỏ lòng thành của mình để đợi đến lúc ngta thật sự cảm nhận được tc của mình
- Níu ngta đã có người yêu thì mình nên từ bỏ và tìm cho mình một đối tượng khác chứ đừng si tình wa' làm j để tránh làm người t3.

46. Theo em những trường hợp nào có thể giết chết tình yêu? Lừa dối nhau có được chấp nhận ko , có tha thứ ko ( nếu như em rất yêu người ấy)?

- Wen nhìu người trong khi đã có người yêu
- Xen lẫn những thứ khác zô giữa hai người: sự nghiệp, tiền bạc, gia đình.... Phải hỉu rõ cái nào ra cái nấy
- Lừa dối nhau, cái này tuỳ mứa độ mà có thể tha thứ dc hay không, yêu nhìu hay không không phải là yếu tố qđ có bỏ wa cho ngta hay không mà là ở đối phương níu chỉ xin lỗi cho wa chiện thì miễn bàn.

47. Em hiểu thế nào về 1 người đa tình? suy nghĩ của em thế nào?

Tuỳ trường hợp mà ta hỉu " Đa tình" là ntn. Theo suy nghĩ của em bjo thì đa tình cũng đồng nghĩa zới phong lưu, bay bướm. Thix wen & yêu nhìu người một lúc.

48. Nếu như có 1 người yêu em sâu đậm, nhưng em chưa bao giờ chấp nhận tình yêu của người đó, xem như anh em thôi, nhưng 1 ngày nào đó người ấy gặp biến cố nhưng em lại là chỗ dựa tinh thần duy nhất cho người đó thì em phải làm gì để từ chối khéo cho người ấy ko bị sốc? và trường hợp này có bị xem là sang ngang, phụ tình người ta ko?

Đã không yêu người ta thì làm sao gọi là phụ tình được choy`, mình chưa thề non hẹn biển, chưa nói nhớ, nói thương, chưa hẹn ước j hết mà, mình đâu có trách nhiệm j zới ngta đâu, cũng chỉ là những người bạn bth thoy. Chừng nào mà ngta yêu mình, & mình cũng yêu ngta sau đó mình lại bỏ rơi ngta yêu ngkh hay sao sao đó mới là phụ tình chứ.
Níu ngta đang bị shock hay j j đó, cần mình làm chỗ dựa thì không nên từ chối, j tinh thần ngta đang suy sụp mà mình lại làm zị chẳng khác nào đưa ngta zào ngõ chết. Chỉ cần mình rạch rõ đâu là giới hạn và nêu lên những j mình có thể làm và không thể làm cho ngta để ngta hỉu thôi

49. trong tình yêu, có được niềm tin với nhau thật sự rất quan trọng, đó là nền tảng để có được 1 tình yêu bền vững, 1 tình yêu đẹp, hạnh phúc. Nhưng nếu 1 ngày nào đó em mất đi niềm tin vì nhiều lí do thì em có dễ dàng bỏ cuộc ko?

Phải coi j lý do nào mà khiến mình trở nên mất niềm tin ở người yêu. Cần thêm thời gian để xem biểu hiện của ngta thnao`, mình có thể lấy lại lòng tin đó không. Níu như thật sự không còn xíu nào thì nên chia tay chứ đừng níu giữ, j yêu là phải tin tưởng lẫn nhau!!!^.^

50. Theo em thì bao nhiêu phần trăm thành thật là đủ , là sẽ ko ảnh hưởng đến tình yêu của mình mà vẫn giữ được những riêng tư của mình?

Cái này không thể nói là bao nhiu %. Chỉ cần mình chia sẻ và tâm sự zới ngta tất cả, đủ để ngta có thể hỉu mình, đủ để tạo lòng tin ở ngta, yêu là nên thành thật zới nhau, xem như như hai người tri kỷ để dễ dàng tâm sự, những j cảm thấy cần nói thì hãy nói. Đừng giấu giếm để ngta bít dc sẽ rất đau lòng
CHUNG_VIET_8X4
CHUNG_VIET_8X4

Nam
Châm ngôn sống : phai biet chap nhan su that
Số lần được cám ơn : 51
Điểm : 56368

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 10/10
Hài hước:
Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Left_bar_bleue70/100Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Empty_bar_bleue  (70/100)
Nội tâm:
Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Left_bar_bleue991/1000Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Empty_bar_bleue  (991/1000)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeFri Aug 13, 2010 12:59 pm

"chung_viet" kính cẩn nghiêng mình hello 2b?
nghe danh "2by" cũng khá nổi tiếng và soo kute?
nhớ là "2by" cùng trả lời chung_viet nhá?
+lúc này "2by" có hay ở bên nhau không?
+trong khi yêu nhứt là khi chỉ "2by" một không gian,khung trời,hay một trốn "2by" thích làm điều gì nhất?
+"2by" có nghĩ đến những khó khăn lúc đang yêu ko?
+"2by" quan niệm thế nào về ty?
+về hp?
+về quá khứ?
+về hiện tại?
+và về tương lai nếu có một gia đình?
+mỗi người tưởng tượng ra một gia đình thế nào là hp?
+"dolley" thích hoa gì nhất vậy "votinh"?
+votinh" tặng hoa cho "dolley"bao nhieu lan rùi?là hoa gì vậy?
+"doley" ơi "votinh" có hay đòi ăn cháo lưỡi ko?em có cho ăn ko?
+"votinh" mỗi khi ăn cháo lưỡi song có cảm giác thế nào?
chúc "2by"......................................................have 2baby??? Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_tongue Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_tongue Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 612321 Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 790914 Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 790914 Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 857878 Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 857878
http://vnthutinh.com.vn
dolley Nguyen
dolley Nguyen

Nữ
Châm ngôn sống : “Đừng tiếc nuối quá khứ, đừng lo lắng về tương lai, hãy sống trọn vẹn mỗi ngày là đủ!”

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Left_bar_bleue100/10Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Empty_bar_bleue  (100/10)
Nội tâm:
Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Left_bar_bleue1000/10Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Empty_bar_bleue  (1000/10)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeFri Aug 13, 2010 1:08 pm

51.làm sao để biết được người mình đang yêu có điểm gì chung với mình?

Xem cách biểu hiện, cách suy nghĩ, nhìn nhận vde của ngta ở tất cả mọi lĩnh vực là có thể bít được ngay í màiii

52. khi 2 người yêu nhau, điều gì họ ghét nhất và điều gì họ yêu nhất?

- Ghét nhất là bị người yêu lừa dối.
- yêu nhất là sự chân thành, bao dung, cách cư xử zới mọi người của người yêu or cũng có thể là những nét ngây ngô, ngô nghĩnh của đối phương mà ở người khác không có được

53. làm thế nào để biết người yêu đang xa lánh mình?

Xem tiến độ nt, đt,time nc zới nhau cách phản ứng, thái độ biểu hiện, tình trạng bận rộn( thịt hay giả bộ) của người í là hỉu ngay thoy^.^

54. Một cô gái thích 1 chàng trai thường có biểu hiện gì đối với chàng trai ấy?

- Hay è dè, thẹn thùng, nc lúng ta lúng túng, không dám nhìn thẳng vào đối phương... ( đối zới người con gái nhút nhát, sống khép kín)
- Hay nc lớn tiếng, tỏ ra tinh nghịch, mắt hay liếc ngang liếc dọc, dám nhìn thẳng vào đối phương, làm nhìu chiện khác người chỉ để thu hút ánh nhìn của người ấy, tỏ ra ghét cay ghét đắng ngta ( đối zới những cô gái cá tính, bướng bỉnh... như... Dola Hân, j em cũng từng như zị goy`, hè hè ^.^)
dolley Nguyen
dolley Nguyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeSat Aug 14, 2010 10:19 am

Johnny đã viết:
Hình như ai cũng tốt nghiệp đại học viết văn ra hay sao mùh nói chuyện có vẻ văn chương quá zị chòy.
Cho mình thọt zô 1 nhát nhé : hihi.
Dolley ơi !!!
Người ta thường nói : tình yêu của các chàng trai không nằm trong trái tim mà nằm ở đôi mắt.
Zậy Dolley đã cảm nhận được những gì từ cặp mắt của votinh không ? Và Dolley có thật sự cảm thấy hạnh phúc khi nhìn vào đôi mắt ấy?
Thank 4 ur Answer

Người ta nói " Phụ nữ yêu bằng tai, đàn ông yêu bằng mắt". " Tình yêu của các chàng trai không nằm trong trái tim mà nằm ở đôi mắt" Thấy bạn hỏi như zị thì có lẽ hình như bạn đã hỉu lầm ý của câu này rồi thì phải. Theo mình nghĩ câu này có nghĩa là để cho một chàng trai yêu một cô gái đó chính là cái nhìn, cái ấn tượng ban đầu, có thể đó là cái nét duyên dáng, cái ngây thơ hay là cái tinh nghịch đáng yêu nào đó hay thậm chí là cái vẻ đẹp mê hồn đập vào mắt chàng=> thix thú=>để ý=>tìm hỉu=>yêu, chứ không phải thể hiện tình yêu bằng đôi mắt như bạn nghĩ đâu.

Nhưng câu hỏi của bạn không phải là không là không có ý đúng. J khi yêu, thật sự vô tình không thể hiện wa lời nói mà wa những cử chỉ, hành động và nhất là đôi mắt. Thật sự lúc đầu, khi vô tình chưa thổ lộ, chúng mình chưa đến zới nhau, Dolley rất sợ nhìn vào đôi mắt ấy, nó rất trìu mến, lại tha thiết và tình cảm lắm, eo ui! khiến Dolley cứ hay né tránh không dám nhìn thẳng. Còn bi giờ thì... hì, có thể nói... cũng cảm thấy zui, thấy hp khi ánh mắt đó nhìn mình và... bjo thì Dolley đã mạnh dạn dám nhìn thẳng vào đôi mắt ấy rồi, không còn lo sợ nữa ^.^

Nói nhỏ nà, lúc đầu ánh mắt đó như muốn nuốt chửng lấy Dolley zị đó, hix, hỏi ai mà hem sợ chớ ^.^

dolley Nguyen
dolley Nguyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeSat Aug 14, 2010 12:31 pm

55. Làm sao để có 1 tình bạn lâu dài?

Cái cần thiết nhất là phải biết lắng nghe và chia sẻ, để có thể hỉu nhau hơn. Có thể bít dc khi nào bạn zui, khi nào bạn bùn, khi nào khó khăn thì cần giúp đỡ zới tất cả lòng nhiệt tình, tất cả khả năng có thể, không toan tính vụ lợi sunny

56. Nếu cho em chọn, em sẽ chọn người yêu lãng mạn hay một người yêu hiểu biết nhưng quá thực tế?

- Tính em thix lãng mạn, hay mơ mộng nên em cũng thix người yêu mình lãng mạn không ít thì nhìu. Chứ níu yêu một người khô khan wa', suốt ngày chỉ bít nói anh yêu em, anh nhớ em, trơ như khúc gỗ thì thật là nhàm chán lém. cần phải tạo không khí và những tình tiết bất ngờ, hấp dẫn để tình yêu lun thị vị và nhìu mới lạ
- Có người yêu là một người đàn ông hỉu biết thì rất đáng để tự hào, tuy nhin, thực tế wa' sẽ khiến cho đối phương cảm thấy ngột ngạt, lãng xẹt, có thể nói đây là một trong những biểu hiện của tính ja trưởng:D:
=> Níu có được một người yêu zừa lãng mạn, zừa hỉu bít thì thịt là tuyệt zời đúng hem nà, và thật sự là nên dung hoà cả hai đức tính đó lại zới nhau để cân bằng hơn, ai mà yêu được người như zị thì sẽ rất hp đó ^.^

* Bật mí nà, Dolley cũng là một trong số những người đã và đang có được cái hp đó đó, hì :D . Còn sau này thì hem bít

57. Cách xa và không nói chuyện có phải tình yêu sẽ nhạt dần ko?

Tình yêu có phai nạh hay không là ở lòng người chứ không phải là khoảng cách xa hay gần, tuy nhin, đã ở xa nhau rồi mà còn không nc, không tâm sự dc với nhau, không thể wtam nhau dù chỉ một lời hỏi thăm thì thử hỏi ai không bùn, không chán. Nhưng j một hoàn cảnh bất đắc dĩ mới khiến ta như zị thì điều đó có thể thông cảm được. Còn j ở xa nhau, j một vài lý do chủ wan nào đó mà không nc zới nhau thì có lẽ lúc đó tình cảm thật sự đã nhạt dần rồi
dolley Nguyen
dolley Nguyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeSat Aug 14, 2010 12:53 pm

58. Nếu dành 1 điều ước hạnh phúc, em sẽ dành điều ước đó cho ai?

Níu cho em một điều ước, em sẽ chỉ ước cho ba mẹ của em thôi :D

59. Em quan niệm như thế nào về " trinh tiết" trong thời đại hiện nay?

Câu này thấy giống ý zới câu 24 we' chị oy, Next nhé ooo

60. Phải làm sao để hiểu người yêu mình? phải làm sao để ko thấy chán và mệt mỏi?

Để hỉu được người yêu là một điều có thể nói khó không khó mà dễ cũng không dễ. Trước tiên là cũng cần phải xem người yêu là một người bạn, phải lun biết lắng nghe và chia sẻ. không nên giữ khu khư cái wan điểm của mình. Nên nói tất cả những j mình cảm thấy hài lòng và không hài lòng zìa đối phương cho anh ấy nghe để xem anh ấy phản ứng ntn, từ đó là mình có thể rút ra dc một số điều... bên cạnh đó, đừng wa' chú trọng vào những j anh ấy nói mà để ý nhìu hơn đến những j anh ấy làm, anh biểu hiện, bít được ngay thoy^.^

61. Sống vì mọi người là 1 điều rất tốt nhưng bên cạnh đó cũng có những mặt ko tốt? em hãy nêu ra những ưu nhược điểm cho tính cách này?

- Sống tc, chan hoà zí mọi người thì sẽ được ngta nể trọng và yêu wi'
- Rất dễ bị người khác lợi dụng tình cảm của mình để làm những chiện xấu xa hay mưu lợi cho bản thân họ

62. Nếu người yêu em xem sự nghiệp và tình yêu , gia đình không quan trọng bằng bạn bè thì em có yêu người ấy ko? nếu em đã yêu sâu đậm rồi thì em phải làm gì? có nên góp ý với người ấy để cùng sửa chữa khuyết điểm này ko?

Làm j có chiện đàn ông lại xem trọng bạn bè hơn hẳn sự nghiệp và gđ hả chị, níu có thể thì chỉ có thể hơn ty thôi. Nhưng níu là một người đàn ông như thế em sẽ không yêu đâu, mặc dù bít sống j bạn bè cũng là cái tốt nhưng j bạn bè mà bỏ mặc sự nghiệp, gđ thì là điều không thể chấp nhận được!!!

Còn níu đặt trường hợp đã yêu sâu đậm rồi thì em sẽ góp ý, nói ra tất ac3 những snghi của mình, những cái đúng, cái không đúng để anh ta hỉu mà xem xét lại cho kỹ, nhìn nhận lại tất cả những j mà anh ta đã làm. Níu đã thật sự hết thuốc chữa thì đành chấp nhận đau khồ mà say good bye thoy rrr
dolley Nguyen
dolley Nguyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeSat Aug 14, 2010 1:00 pm

63. Trong tình yêu, nếu người yêu của em sống vì người mọi người quá nhiều ( ko nghĩ cho bản thân của mình nữa) thì em nghĩ có tốt cho tình yêu của mình ko?

Điều đó chỉ tốt đối zới những người khác thôi, theo cách nhìn khách wan, còn chủ wan thì thật là tệ. Có câu" Người không j mình trời chu đất diệt " mờ :D

64. Lòng tin là nền tảng của mọi mối quan hệ tốt đẹp. Đừng nói dối người yêu hay nói dối người khác – ngay cả những lời nói dối nhỏ nhặt nhất. Hãy giữ lời hứa. Một khi người ấy đã tin tưởng bạn thì bạn có thể xây dựng một mối quan hệ tốt đẹp. em có suy nghĩ gì về vấn đề này?

Sax, Từ bao giờ, nói dối là một thói xấu xa, biểu hiện của một người không trung thực. tất nhin, trên đời này không ai mà không nói dối cả chỉ là cái cách ngta nói dối ntn, là để thực hiện một toan tính nào đó, có lòng lừa dối, lợi dụng tc ảu một ai đó hay là lời nói dối dễ thương cố để làm ngkh zu Trong bất kỳ hoan cảnh nào, chân thật zẫn lun là cái thiết yếu zà dễ được cảm thông. Còn j một số lời nói dối để làm ngkh zui thì cũng nên đấy, có thể chấp nhận được nhưng có giới hạn thoy, không tính trường hợp nói dối, nói zóc để nịnh nọt, tâng bốc nhằm lấy lòng ngkh.

dolley Nguyen
dolley Nguyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeSat Aug 14, 2010 3:37 pm

"chung_viet" kính cẩn nghiêng mình hello 2b?
nghe danh "2by" cũng khá nổi tiếng và soo kute?
nhớ là "2by" cùng trả lời chung_viet nhá?

+lúc này "2by" có hay ở bên nhau không?

hầu như ngày nào cũng gặp ^.^

+trong khi yêu nhứt là khi chỉ "2by" một không gian,khung trời,hay một trốn "2by" thích làm điều gì nhất?

Tâm sự để hỉu nhau hơn, cảm thấy yêu thương nhau hơn và hay nghĩ đến những chiện tương lai của hai đứa sau này ^.^, thi thoảng mi or kiss nhau một cái đễ thể hiện tình củm :D

+"2by" có nghĩ đến những khó khăn lúc đang yêu ko?

Điều này khi yêu ai mà hem nghĩ tới hả anh, ta phải suy nghĩ để tìm ra hướng giải quyết tốt nhất, làm thnao để khắc phục được khó khăn đó, làm tnao để vượt wa mọi trở ngại và jan khổ để có thể đến được với nhau, được bên nhau đến hết đời ^^
thiên hạ đệ nhất công tử
Thành viên đặc biệt
Thành viên đặc biệt
thiên hạ đệ nhất công tử

Nam
Châm ngôn sống : sự sống nảy sinh từ trong cái chết,hạnh phúc hiện hình từ những hi sinh gian khổ, trên đời này không có con đường cùng,chỉ có những ranh giới,điều cốt yếu là phải biết vượt qua những ranh giới ấy...
Số lần được cám ơn : 77
Điểm : 54379

Đôi nét về bản thân
Ngoại hình: 0.0000001/100
Hài hước:
Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Left_bar_bleue10/1Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Empty_bar_bleue  (10/1)
Nội tâm:
Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Left_bar_bleue10000/1Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Empty_bar_bleue  (10000/1)

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeSun Aug 15, 2010 6:08 am

hoangtuan giờ mới về nè...hichic...chém 1 câu duy nhất thôi...vì thế phải trả lời cho chuẩn nhá...ko chuẩn là bắt trả lời lại đó....
câu hỏi:
theo 2 người nghĩ trong tình yêu có sự thương hại không?.............................nói chung tất cả các chủ đề liên quan đến từ thương hại ...trả lời hết nha. tự đặt câu hỏi rồi trả lời nha
dolley Nguyen
dolley Nguyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeSun Aug 15, 2010 7:26 pm

+"2by" quan niệm thế nào về ty?

Theo em " tình yêu là bát bún riêu, bao nhiu cọng bún bấy nhiu sợi tình" ;-\'

+về hp?

- HP là có việc j đó để làm, chứ ngồi không mà đếm time trôi qua từng phút, từng giây thì chán lém :D
- Hp là có ai đó để yêu thương, sống mà hem có người để nhớ, để yêu thương thì cs thịt vô vị đúng hem nà^.^
- Và cuối cùng là phải có điều j đó để hi vọng, sống là phải bít hi vọng, bít ước mơ & có hoài bão, để thực hiện ước mơ thì phải có hi vọng, hi vọng vào bản thân mình, hi vọng vào cs, hi vọng vào những điuề tốt đẹp sẽ đến tạo động lực giúp mình thực hiện ước mơ đó^.^

+về quá khứ?

Quá khứ là những j đã qua đi nhưng vẫn để lại trong mình những tâm tư, những nỗi niềm, những tc và những kn đáng nhớ, đáng khắc sâu vào tim. Níu nó là quá khứ đau bùn thì nên chôn giấu thật sâu nơi đáy con tim mình và để cho nó ngủ yên ở đấy, đừng nên khơi gợi. Còn níu là những j tốt đẹp thì ta nên cho nó sống mãi với time^.^

dolley Nguyen
dolley Nguyen

Nữ

Đôi nét về bản thân
Hài hước:
Nội tâm:

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitimeMon Aug 16, 2010 10:08 am

Wow! Một ngày mới bắt đầu cho một tuần mới geek . Hình như chém cặp đôi chỉ trong 2 tuần thoy phải hem ta ooo , hè hè, hum nai bắt đầu chém nhận vật mới goy`, hix, xin lỗi chịu hẽm nổi, đành phụ lòng chị cả nhà ta thoy. Chi oy, so gy chị nhá, em hem đỡ nổi nữa goy` chị ah`. Xí xoá hít hen :D
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme   Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme - Page 3 Icon_minitime

Cặp đôi của tuần này đây mọi người vào chém nhé :dolleynguyen và votinh it’sme
Trang 3 trong tổng số 3 trangChuyển đến trang : Previous  1, 2, 3
 Similar topics
-
» Nhân vật bị chém tuần thứ 3 là trần thị bảo ngọc....mọi người chém nhiệt tình nha
» Nhân vật chém gió tuần đầu tiên của năm mới 2011...mod Vit_Con_Online...mọi người vào chém nhé
» Nhân vật của tuần này (24/5-30/5) đây: XUANLONG_1115 mọi người vào"Chém" Nhé
» Nhân vật bị chém tuần 1 tháng 5: nguyenhoa1206........chém nào...
» Nhân vật sáng giá tuần này: kiepsongvothuong_86 & trần thị bảo ngọc, mọi người vào chém nhé