Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn của những bạn trẻ đang yêu

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Làm sao để anh được hạnh phúc?

Go down 
Tác giảThông điệp
lucbinhtim
Thành viên diễn đàn
Thành viên diễn đàn

Nam
Số lần được cám ơn : 9
Điểm : 54704

Làm sao để anh được hạnh phúc? Empty
Bài gửiTiêu đề: Làm sao để anh được hạnh phúc?   Làm sao để anh được hạnh phúc? Icon_minitimeWed Sep 10, 2014 1:45 pm

Có một điều gì đó khiến em nghẹn lại khi nói về 2 từ " chia tay"
Em không nghĩ sẽ yêu nhiều đến thế. Anh có biết không? lần đầu tiên gặp anh. Em biết được anh rất cuống hút người khác. Em phát hiện nụ cười anh rất đẹp. Em nói để em chụp hình lúc anh cười. Anh lại nhăn mặt không cho em chụp. hì, nhưng dù không chụp được nụ cười ấy vẫn khắc sâu trong trái tim em.
À, anh có biết dáng đi của anh rất thư sinh không? Trong anh rất lịch thiệp. Nếu thực sự là 3 năm trước thì anh đúng là một công tử nhà giàu đấy.
Anh có biết không? Nói chia tay anh, em không vui chút nào cả. Em rất buồn, em đã khóc rất nhiều. Em thật sự trách mình sao có thể chấp nhận tình yêu của anh mà không suy nghĩ đến tương lai cơ chứ. Em đã làm khổ anh .
Anh biết không, mình đến với nhau thật sự vô vàng trở ngại. Khoảng cách xa xôi giữa hai miền Nam, Bắc. Chênh lệch tuổi tác quá lớn, tuổi của em và anh lại nằm trong tứ hành xung.
Và quan trọng hơn, em không thể làm cho ba mẹ buồn nữa. Em gái em đã làm cho ba mẹ buồn nhiều rồi. Nếu em nữa thì .....Em không thể là đứa con bất hiếu.
Anh nói, người ta ở hai nước mà còn lấy nhau được. Huống chi anh với em. Nhưng anh có biết không? Người ta có nhiều tiền lắm.Một cô gái lấy chồng nước ngoài thì mọi người vui vẻ,. ngưỡng mộ. Còn bây giờ anh và em đang không có gì. Trắc trở vô cùng lớn. Xa đã là một chuyện, định kiến giữa 2 miền,mê tính trong tuổi tác. Một vấn đề đã khó lại còn nhiều vấn đề thì vô vàng khó. Em không thể sống trên dư luận được anh à. Em mãi không chấp nhận người nào đó giải trừ tai họa giữa chúng ta. Em không bao giờ chấp nhận cảnh chung chồng. Em biết và cảm động lắm khi anh nói " anh sẽ thu xếp vài hôm nữa vào với em, anh sẽ ôm chặt lấy em không bao giờ rời xa nữa". Anh biết không? Nếu em theo anh thì sao này sẽ rất khổ:nếu không có tiền em đòi về thăm gia đình thì sao? nếu để hóa giải hai tuổi không hợp nhau anh lấy thêm vợ nữa, em ghen thì sao? Nếu ba mẹ, ông bà em bệnh em không về thăm được thì sao? và em đang bệnh. Em đã giấu anh.
Giờ em mới hiểu được yêu một người mà mình quyết định chia tay với họ thì đau khổ vô cùng. cố gắng yêu một người mà mình không yêu cũng vô cùng khó. Người ấy đã nhìn thấy đưọc sự yếu đuối trong em, họ biết em sẽ không thể vượt qua nên rời xa em. Nhưng em thì quá cố chấp. Đúng là con người ta sống trong nỗi đau mới hiểu được nhiều điều. Giờ em đã thanh thản để họ ra đi, còn anh thì em rất lo. Anh chỉ có một mình, làm sao để anh không bị tổn thương

Làm sao để anh được hạnh phúc?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Anh Mong Em Được Hạnh Phúc Bên ............
» Buông tay ra đễ hai ta được hạnh phúc.
» Hạnh phúc - Em không thể có được.
» BUÔNG TAY EM, CÓ AI ĐÓ SẼ THAY ANH YÊU EM VÀ EM SẼ ĐƯỢC… HẠNH PHÚC KHÔNG NHƯ KHI Ở BÊN ANH!!!
» Dù không thể bên anh song em vân luôn cầu mong anh được hạnh phúc!